ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลสมาชิกบ้าน "ปามาเนีย" ที่อยากมีปิ่นโตติดรถครับ  (อ่าน 166518 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ก พัชรพงศ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
Re: รวมพลสมาชิกบ้าน "ปามาเนีย" ที่อยากมีปิ่นโตติดรถครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 22:12:57 »
Update  ข้อมูลล่าสุดครับ เร็วๆ ครับ พี่ๆ สมาชิกบ้านปามาเนีย เพื่อฝันที่เป็นจริง  :sd24: :sd24:

กล่องปิ่นโต                   
1.แม็ก พัชรพงศ์
2.พี่เอก
3.พี่เก๋
4.
5.

กล่องคันเร่ง
1.แม้ก พัชรพงศ์
2.พี่เอก
3.พี่ต้น
4.พี่เก๋
5.พี่ลิต
6.
7.

Smart gauge
2.พี่เอก
3.พี่เก๋
4.พี่เหน่ง
5.

เพิ่มเติมได้ครับผม  :L6415: :L6415:  :sd01:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
Re: รวมพลสมาชิกบ้าน "ปามาเนีย" ที่อยากมีปิ่นโตติดรถครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 08:13:53 »
 :L4365: เดี๋ยวจะหิ้วกระติก ไปฝาก  :L2901:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 08:29:12 »
:L4365: เดี๋ยวจะหิ้วกระติก ไปฝาก  :L2901:

งั้นเดี๋ยวผมตามไปเฝ้ากระติก  :L2739:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 09:09:41 »
แนะนำนะครับ ควรจะติด 3 อย่างพร้อมกันเลยครับ เดี๋ยว จะรักพี่เสียดายน้อง แตงโมนะครับ

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ บิ๊ก..GT

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 12:17:02 »
เรียน  พี่นะ   
              เป็นแม่หญิงคะ....สำหรับอีเมล์ได้ปรับเปลี่ยนให้ถูกต้องแล้วน่ะคะ...ซึ่งเดิมได้ให้อีเมล์ของพี่ไป...ยังไงต้องขอโทษพี่ๆ ด้วยคะ
แต่สำหรับคนชื่อ  PUCCA บิ๊กไม่รู้จักน่ะคะว่าเป็นใคร และไม่ทราบว่า email address ไปพ้องหรือเหมือนกันได้อย่างไร แต่อย่างไรได้ปรับ
เปลี่ยนอีเมล์ให้ถูกต้อง และเข้าไปแนะนำตัว รวมถึงเปลี่ยนรูปถ่ายหน้าชัดๆ ให้เรียบร้อยถูกต้องตามระเบียบแล้วคะ.... และสำหรับการลงชื่อ
จองกล่องคันเร่งยังคงได้สิทธิใช่ไหมคะ...ขอลงทะเบียนจองกล่องคันเร่งด้วย 1 ตัว  คะ...ขอบคุณคะ
มิตรภาพและสิ่งดีดีหาได้ที่ บ้านปามาเนีย ><"

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 13:21:06 »
:L2894: เรียน พี่นะ และพี่ๆ ทุกคน
           ก่อนอื่นสวัสดีคะพี่ๆ.....อยากขอความเห็นเพิ่มเติมเกี่ยวกับข้อมูลโช๊คนิดส์คะ
คือ ปัจจุบันใช้น้องปา 2.5 GT ขับ 2 เสริมสมรรถนะช่วงล่างด้วย set 2 (สปริงหน้าเบอร์ 200
สปริงหลังเบอร์ 099) ยาง cooper at3 (265/70R/16) ล้อ KMC XD818 16x8(10)
          อยากถามว่าถ้าเปลี่ยนโช๊คเป็น EMU SPORT ช่างล่างจะกระด้างขึ้นมากหรือเปล่า
และยางจะติดซุ้มไหม ส่วนใหญ่นั่ง 1-2 คน และลมยางไนโตรเจนควรเติมเท่าไรยางถึงไม่กระด้าง
                                                                                        ขอบคุณคะ  :sd23:

เป็นแม่หญิงคะ....สำหรับอีเมล์ได้ปรับเปลี่ยนให้ถูกต้องแล้วน่ะคะ...ซึ่งเดิมได้ให้อีเมล์ของพี่ไป...ยังไงต้องขอโทษพี่ๆ ด้วยคะ
แต่สำหรับคนชื่อ  PUCCA บิ๊กไม่รู้จักน่ะคะว่าเป็นใคร และไม่ทราบว่า email address ไปพ้องหรือเหมือนกันได้อย่างไร แต่อย่างไรได้ปรับ
เปลี่ยนอีเมล์ให้ถูกต้อง และเข้าไปแนะนำตัว รวมถึงเปลี่ยนรูปถ่ายหน้าชัดๆ ให้เรียบร้อยถูกต้องตามระเบียบแล้วคะ.... และสำหรับการลงชื่อ
จองกล่องคันเร่งยังคงได้สิทธิใช่ไหมคะ...ขอลงทะเบียนจองกล่องคันเร่งด้วย 1 ตัว  คะ...ขอบคุณคะ

สวัสดีครับ แม่หญิง(บิ๊ก)

ยินดีต้อนรับสู่ปามาเนีย  เบื้องต้นรูปท่ี่เปลี่ยนชัดเจนแต่ตามข้อตกลงของพวกเราคือ  จะช่วยกันแนะนำและแจ้งเตือนให้ช่วยปรับแก้ไขหรือรูปให้หน้าชัดๆ ใหญ่ๆ  และไม่สวมหมวกหรือแว่นกันแดด  ยกเว้นแว่นสายตาปรับแสง เพื่อเปิดหน้าตาคุยกัน

ทั้งนี้บางท่านอาจจะมองว่ายุ่งยาก ระเบียบอะไรแปลกเกิ๊นเวปบอร์ดปกติ   ก็เพียงจะบอกว่าเวปบอร์ดนี้อาจจะผิดปกติมากกว่าก็ได้ครับเพราะหากได้ติดตามกันมาจะทราบเรื่องราวและประวัติการเกิดปามาเนีย   มันมี History ให้อ่านอยู่มากมาย    แต่หากสมาชิกใหม่ๆเลยที่เพิ่งเล่นบอร์ดปาเจโร่อาจจะไม่ทันเหตุการณ์ต่างๆ ก็สามารถศึกษาเรื่องราวต่างๆได้ว่า  ทำไมถึงเป็นเช่นนี้

สำหรับตัวแม่หญิง(บิ๊ก)ที่เข้ามา surprise กับสมาชิกก็คือการที่เข้ามาแล้วเริ่มหาของแต่งรถ  พูดคุยเรื่องเบอร์สปริงและระบบช่วงล่างอย่างคล่องแคล้ว  รวมถึงมีความต้องการเรื่องกล่องคันเร่งเพื่อเสริมความกระฉับกระเฉงในการเร่งออกตัวของเครื่องยนต์   ซึ่งทั้งหมดนี้หากเป็นผู้ชายอาจจะไม่สงสัยอะไรนัก  แต่พอเป็นผู้หญิงต้องขอเรียนว่าแปลกใจมากแต่ก็ยินดีต้อนรับนะสำหรับผู้หญิงรักรถ  หวังว่าเราคงมีโอกาสได้เจอกันสักวัน

สำหรับการจองอุปกรณ์ตกแต่งนั้น  สามารถจองได้เลยด้วยเงื่อนไขที่ผู้ตั้งกระทู้กำหนด(หากมี)  หรือโอกาสต่างๆก็สามารถทำได้เช่นกันครับ

**อย่าลืมเปิดหน้าแม่หญิงให้ดูอีกนิดนะครับ  จะได้เห็นหน้ากันชัดเจนและยินดีต้อนรับอีกครั้ง

และขอขอบคุณสำหรับความร่วมมือครับ

ดูตัวอย่างได้ที่กระทู้นี้เลย
รบกวนพี่ๆลองสำรวจข้อมูลเบื้องต้นเพื่อให้เป็นไปตามรูปแบบที่เราขอความร่วมมือกันนะครับ
ที่กระทู้http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 13:28:57 »

ทราบครับพี่บิ๊ก <ถ้าอยากแรงเพิ่มเติมรายการอื่นได้ครับ>  :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 13:30:11 »
Update  ข้อมูลล่าสุดครับ เร็วๆ ครับ พี่ๆ สมาชิกบ้านปามาเนีย เพื่อฝันที่เป็นจริง   :sd24: :sd24:

กล่องปิ่นโต                   
2.พี่เอก
3.พี่เก๋
4.
5.

2.พี่เอก
3.พี่ต้น
4.พี่เก๋
5.พี่ลิต
6.พี่บิีก
7.

Smart gauge
2.พี่เอก
3.พี่เก๋
4.พี่เหน่ง
5.

เพิ่มเติมได้ครับผม      :L2901: :L2901: :L2901:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 13:41:00 »
Update  ข้อมูลล่าสุดครับ เร็วๆ ครับ พี่ๆ สมาชิกบ้านปามาเนีย เพื่อฝันที่เป็นจริง   :sd24: :sd24:

กล่องปิ่นโต                   
2.พี่เอก
3.พี่เก๋
4.
5.

2.พี่เอก
3.พี่ต้น
4.พี่เก๋
5.พี่ลิต
6.พี่บิีก
7.

Smart gauge
2.พี่เอก
3.พี่เก๋
4.พี่เหน่ง
5.

เพิ่มเติมได้ครับผม      :L2901: :L2901: :L2901:

ฝากพี่แม็ก ช่วย rev ชื่อจองให้เป็นชื่อเดียวกับชื่อ login เต็มๆนะครับ    ไม่เช่นนั้นเวลาแจ้งโอนเงินเป็น group จะมีปัญหาเรื่องชื่อผิด

ตัวอย่าง  อันดับ 2 (พี่เอก)...เอกไหน????

- เอก yensira
- น้องเอก
- เอก ระยอง ฮิ
- เอกกี้
- เอก พระประแดง
- เอก เขนก
- เอกสิทธิ์
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 13:45:35 »
ฝากพี่แม็ก ช่วย rev ชื่อจองให้เป็นชื่อเดียวกับชื่อ login เต็มๆนะครับ    ไม่เช่นนั้นเวลาแจ้งโอนเงินเป็น group จะมีปัญหาเรื่องชื่อผิด

ตัวอย่าง  อันดับ 2 (พี่เอก)...เอกไหน????

- เอก yensira
- น้องเอก
- เอก ระยอง ฮิ
- เอกกี้
- เอก พระประแดง
- เอก เขนก
- เอกสิทธิ์
ครับพี่นะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 14:04:33 »
Update สมาชิกบ้านปามาเนียล่าสุด ที่ร่วม  :L6415: :L6415: ครับ

กล่องปิ่นโต                   
2.พี่เอก-ยองฮิ
3.พี่เก๋ ธรรมศาสตร์
4.
5.

3.พี่ต้น_White860
4.พี่เก๋ ธรรมศาสตร์
5.พี่ลิต
6.พี่บิ๊ก GT
7.

Smart gauge
3.พี่เก๋ ธรรมศาสตร์
4.พี่เหน่ง น้องปา V6
5.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 14:15:25 »
พี่ๆ และสมาชิกปามาเนีย ค๊าบบบบบบ
ใครยังไม่มี ปิ่นโต  ติดรถ เร็วๆ ครับ โอกาสดีที่รอคอยมาถึงแล้ว  :L2888: :L2888: 

ส่วนพี่ๆ และสมาชิกปามาเนีย ท่านใดสนใจ แนะนำให้ติดครบเซ็ทเลยครับ รับรองสุดยอดแน่นอน <เค้าว่ากันอย่างนั้น>  :sd01: :sd01:
ส่วนสมาชิกท่านใดที่ได้จองเพียงแค่อย่างใด อย่างหนึ่ง สามารถเพิ่มเติมให้ครบเซ็ทได้คร๊าบ ๆๆๆๆ     :L2758: :L2758:

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 14:15:32 »
เข้าใจผู้สมัครใหม่ๆที่เพิ่งจะเข้าไม่นาน หรือ นานพอควร คงจะคุ้นกับ โลกไซเบอร์ทั่วๆไป ที่จะใช้ชื่อหรือรูปอะไรก็ได้
จึงอาจเรื่องมากไปหน่อย ซึ่งอาจมีคำถามว่า ทำไมมันเรื่องมากกันนัก กับรูปใบหน้าชัดๆ ใกล้ๆ
แต่เนื่องจากผู้ก่อตั้งและ สมช. หลายๆท่าน ผ่านร้อน ผ่านหนาวมาเยอะ และ ต้องการป้องกัน คนบ้านเก่า คนหน้าด้าน
คนขี้ขโมย Idea ไปหาผลประโยชน์ โดยไม่รู้จริง ซึ่งอาจทำให้เกิดผลเสียหายภายหลังได้
ฝากเพื่อนๆช่วยทำความเข้าใจด้วยครับ

ส่วนเรื่องชื่อนั้น ชื่อเล่น มันมีซ้ำกันเยอะ ก็ลำบากเหมือนกัน
ดังนั้น อย่าหงุดหงิดนะครับ ที่อาจต้องมีการเตือนกัน ให้เปลี่ยน ชื่อ เพื่อป้องกันความสับสน

:sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 14:26:01 »
พี่ๆ และสมาชิกปามาเนีย ค๊าบบบบบบ
ใครยังไม่มี ปิ่นโต  ติดรถ เร็วๆ ครับ โอกาสดีที่รอคอยมาถึงแล้ว  :L2888: :L2888: 

ส่วนพี่ๆ และสมาชิกปามาเนีย ท่านใดสนใจ แนะนำให้ติดครบเซ็ทเลยครับ รับรองสุดยอดแน่นอน <เค้าว่ากันอย่างนั้น>  :sd01: :sd01:
ส่วนสมาชิกท่านใดที่ได้จองเพียงแค่อย่างใด อย่างหนึ่ง สามารถเพิ่มเติมให้ครบเซ็ทได้คร๊าบ ๆๆๆๆ     :L2758: :L2758:

ไม่ได้เชียร์ แต่ขอย้ำครับ ผมติด กล่องข้าวน้อย และ SMG ตั้งแต่ ล้อรถติดถนนวิ่งได้ 165 กม. ( คันเร่งทีหลัง เพราะออกมาทีหลัง )
จนถึง ตอนนี้ 120,000 กม.แล้วครับ ตีนก็โหดด้วย  รับรองว่า ไม่มีผลกับเครื่องยนต์ใดๆครับ

นอกจากไม่เติมน้ำหม้อน้ำ ไม่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไม่เปลี่ยนไส้กรองอากาศและน้ำมันเครื่อง อย่างนี้เครื่องพังแน่ๆ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 14:31:36 »
ไม่ได้เชียร์ แต่ขอย้ำครับ ผมติด กล่องข้าวน้อย และ SMG ตั้งแต่ ล้อรถติดถนนวิ่งได้ 165 กม. ( คันเร่งทีหลัง เพราะออกมาทีหลัง )
จนถึง ตอนนี้ 120,000 กม.แล้วครับ ตีนก็โหดด้วย  รับรองว่า ไม่มีผลกับเครื่องยนต์ใดๆครับ

นอกจากไม่เติมน้ำหม้อน้ำ ไม่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไม่เปลี่ยนไส้กรองอากาศและน้ำมันเครื่อง อย่างนี้เครื่องพังแน่ๆ

:L2900: :L2900:  :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ บิ๊ก..GT

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 19:39:33 »
           ได้ปรับเปลี่ยนรูปถ่ายใหม่เรียบร้อยแล้วน่ะคะ...หากมีอะไรผิดพลาดหรือไม่ถูกต้องช่วยชี้แนะด้วยน่ะคะ...
                                                                                                      ขอบคุณคะ
มิตรภาพและสิ่งดีดีหาได้ที่ บ้านปามาเนีย ><"

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 20:22:54 »
           ได้ปรับเปลี่ยนรูปถ่ายใหม่เรียบร้อยแล้วน่ะคะ...หากมีอะไรผิดพลาดหรือไม่ถูกต้องช่วยชี้แนะด้วยน่ะคะ...
                                                                                                      ขอบคุณคะ
ชัดเจนครับ  :L2736:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014, 06:59:11 »
มาช่วยดันต่อครับ  :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014, 07:54:55 »
                                                                                                      ขอบคุณคะ

ยินดีครับ อย่างอนและหงุดหงิดนะครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014, 10:13:37 »
                                                                                                      ขอบคุณคะ

OK ครับ   ขอขอบคุณสำหรับความร่วมมือ  พร้อมกด Like#2 ให้เลยครับ

เห็นลงรายละเอียดว่าอยู่แถวพระราม9  บังเอิญผมวิ่งมาทำงาน ไป-กลับ   ผ่านถนนนี้ประจำสามารถนัดเจอกันได้แถว the ninie ช่วงเย็นก็ได้นะครับ
เพื่อขอดูรถและพูดคุยแนะนำ ให้ข้อมูลต่างๆเบื้องต้นไปก่อนเพื่อเป็นแนวทางเลือกสำหรับการตัดสินใจที่จะตกแต่งต่อไป  จะได้ไม่เสียเงินหลายรอบ

หวังว่าชื่อ บิ๊กที่เป็นแม่หญิงนี้ ใช้ login คนเดียวนะครับ    หากมีแฟนหรือเพื่อนหรือคนสนิทใช้ร่วม login นี้ผมขอรบกวนให้สมัครอีก accpont หนึ่งพร้อม register full member ใหม่นะครับ   ที่ผ่านมามีสมาชิกใช้งาน 2 คน 1 login จนเกิดประเด็นเข้าใจผิดกันมาแล้ว  จึงขอแนะนำแนวทางไว้ก่อน

เพื่อเป็นข้อมูล
 :L2736: