ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอเป็นทางเลือก...ติดตั้ง CTEK Indicator Panel 3.3 เมตร  (อ่าน 25677 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 39
Re: เสนอเป็นทางเลือก...ติดตั้ง CTEK Indicator Panel 3.3 เมตร
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2014, 09:54:34 »
ทำอะไรกันครับพี่ๆ รบกวนช่วยแนะนำสมาชิกใหม่หน่อยครับ  :L4365: :sd23:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Re: เสนอเป็นทางเลือก...ติดตั้ง CTEK Indicator Panel 3.3 เมตร
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 09:49:57 »
พี่ครับ แล้วแบบที่ต่อกับที่จุดบุหรี่ได้เลย ใช้ได้ดีมั้ยครับ ขอบคุณครับ
Pamania so good

ออฟไลน์ เฟริส (zero_0re)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 10:27:24 »
น่าจะมีปัญหาแล้วครับ แบต 3-4 เดือนเอง ของผมแบตอีกเดือนกว่าจะครบ 5 ปีแล้ว ยังเขียวตลอด ยกเว้นตอนเปิดก่อนสตาร์ทแค่นั้นครับ  :L2734:
ลองใช้ ctek ชาร์ทข้ามคืนทิ้งไว้จนเต็มดูครับ แล้วใช้ไปว่าเป็นยังงัย (มี 2 กรณี ไม่แบต ก็ไดชาร์ท ครับ)
ถ้าชาร์ทเต็มแล้วยังเหลือง แสดงว่าแบตมีปัญหา ขอเคลมเลยครับ  :L2732:
ส่วนถ้าชาร์ทเต็มแล้วเขียว ใช้ๆไปเหลือง ไปร้านไดนาโม เช็คไดชาร์ทดูครับ  :L2756: ถ้าไดชาร์ทปกติดี ก็กลับมาที่แบต ลองเปลี่ยนลูกใหม่ดูครับ  :L2904:

:sd23: หลังจากลองชาร์ทเต็มแล้ว พอถอดออกที้งใว้ข้ามคืนก็เหลืองอีกครับ แล้วถ้าจะขอเคลมแบทควรทำยังไงครับเพราะแบทยังมีไฟอยู่แต่มีอยู่ไม่เกิน 90% ทางร้านจะตรวจสอบได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ :sd23:

ส่วนเวลารถใช้งานไฟจะแสดงเป็นสีเขียวกระพิบนี่หมายความว่าไดชาร์ทยังทำงานได้อยู่ใช่หรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 17:13:52 »
:sd23: หลังจากลองชาร์ทเต็มแล้ว พอถอดออกที้งใว้ข้ามคืนก็เหลืองอีกครับ แล้วถ้าจะขอเคลมแบทควรทำยังไงครับเพราะแบทยังมีไฟอยู่แต่มีอยู่ไม่เกิน 90% ทางร้านจะตรวจสอบได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ :sd23:

ส่วนเวลารถใช้งานไฟจะแสดงเป็นสีเขียวกระพิบนี่หมายความว่าไดชาร์ทยังทำงานได้อยู่ใช่หรือปล่าวครับ

เรื่องเคลม ลองติดต่อร้านที่ซื้อมาดูครับว่ายังงัย เขายอมรับว่าแบตมีปัญหารึเปล่าหรือเขามีเหตุผลแก้ต่างยังงัยครับ  :L2756:

ออฟไลน์ เม (ปา วัชรพล)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 17:30:14 »
พอดีเหนกระทู้นี้นานแล้วแต่ไม่เข้าใจว่าอุปกรณ์นี้คืออะไร พึ่งลองหาข้อมูลดูเลยทราบว่าเป็นอุปกรณ์วัดไฟแบต เลยสนใจขึ้นมาครับ อยากทราบราคาครับเท่าไหร่ แล้วเราจะทำการชาทเมื่อไฟเป็นสีอะไรครับ

อ่อหาซื้อรุ่นนี้ได้แถวไหนครับ

ขอบคุณครับ :sd10: :sd10: :sd42:

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 17:36:25 »
พอดีเหนกระทู้นี้นานแล้วแต่ไม่เข้าใจว่าอุปกรณ์นี้คืออะไร พึ่งลองหาข้อมูลดูเลยทราบว่าเป็นอุปกรณ์วัดไฟแบต เลยสนใจขึ้นมาครับ อยากทราบราคาครับเท่าไหร่ แล้วเราจะทำการชาทเมื่อไฟเป็นสีอะไรครับ

อ่อหาซื้อรุ่นนี้ได้แถวไหนครับ

ขอบคุณครับ :sd10: :sd10: :sd42:

ใช้เครื่องมือค้นหา มุมขวาบน ได้เลยครับ พี่เม ข้อมูลเยอะครับ  :L2904: :L2736: