ผู้เขียน หัวข้อ: ***ควบน้องปา พาครอบครัว ทัวร์เชียงคาน (เอารูปมาฝากแล้วนะขอรับ)***  (อ่าน 23968 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
พี่ตามไม่บอกว่าจะไป ผมจะได้ให้ไปพักที่บ้านผม   บ้านยายโฮมสเตย์

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
พี่ตามไม่บอกว่าจะไป ผมจะได้ให้ไปพักที่บ้านผม   บ้านยายโฮมสเตย์

อ้าว ไม่ทราบเหมือนกันว่าพี่ก้องเป็นเจ้าถิ่น เลยพลาดไปใช้บริการเลย :'(. แต่ไม่เป็นไรครับโอกาสหน้าไม่พลาดแน่ ผมชอบเที่ยวเส้นทางนี้อยู่แล้วครับ ทับเบิก-ภูเรือ-เชียงคาน ได้มีโอกาสไปใช้บริการแน่ๆครับ ต้องไปเยี่ยมเยือนบ้านยายให้ได้ ;D ;D.
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
 :sd13:โปรดสังเกต :sd35:ขอบประตู...นั่นคือโลโก้ต้นแบบ มาเนี่ยของพี่ตูมตาม ผมรู้นะว่าพี่ตามยังปล่อยงูไม่หมด :sd07:
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

อ้าว ไม่ทราบเหมือนกันว่าพี่ก้องเป็นเจ้าถิ่น เลยพลาดไปใช้บริการเลย :'(. แต่ไม่เป็นไรครับโอกาสหน้าไม่พลาดแน่ ผมชอบเที่ยวเส้นทางนี้อยู่แล้วครับ ทับเบิก-ภูเรือ-เชียงคาน ได้มีโอกาสไปใช้บริการแน่ๆครับ ต้องไปเยี่ยมเยือนบ้านยายให้ได้ ;D ;D.

สวัสดีพี่ก้อง จำพี่ก้องได้ก็แล้ว เคยเจอกันที่หนองมน กับคุ้นคำว่า บ้ายยายโฮมสเตย์  เห็นในรูปประจำตัว ก็คิดว่าคนละคน

• Pa Mania
  • *
ช่ายครับพี่โอ นาเกลือ
ที่เราไปขับรถกินลมกันงัยครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
เคยไปนอนที่ด่านซ้ายสองคืน นี่เราพลาดพระธาตุศรีสองรักไปได้ไง :sd06:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
เคยไปนอนที่ด่านซ้ายสองคืน นี่เราพลาดพระธาตุศรีสองรักไปได้ไง :sd06:

ไปนอนทำไรอ่ะพี่อ้วน ตั้งสองคืนอ่ะ
อย่าบอกนะคับว่าขับปาไปนอนอย่างเดียวอ่ะ
 :L2732: :L2732: :L2732:

จากบ้านหัน ไปเชียงคานไกลปะคับพี่ก้อง

พี่ตามอย่าบอกนะไปทัวร์เชียงคาน ได้รูปมา 4 รูป  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม 2012, 11:22:11 โดย เจมส์ ศจ. »

• Pa Mania
  • *
พี่เจมส์น่าจะเหลือครึ่งทางแล้วล่ะครับ
กทม - เชียงคาน ก้อ 570 กม อ่ะครับ

• Pa Mania
  • *

จากบ้านหัน ไปเชียงคานไกลปะคับพี่ก้อง

พี่ตามอย่าบอกนะไปทัวร์เชียงคาน ได้รูปมา 4 รูป  ;D ;D ;D

ใจเย็นๆพี่เจมส์.....รูปมีไม่เยอะ มัวแต่ขี่จักรยานชมสาวเชียงคาน ลืมถ่ายรูป.....ค่อยๆลง เดี๋ยวไม่มีมุขมา up กระทู้  :sd42: :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

surut jantorn

ไปนอนทำไรอ่ะพี่อ้วน ตั้งสองคืนอ่ะ
อย่าบอกนะคับว่าขับปาไปนอนอย่างเดียวอ่ะ
 :L2732: :L2732: :L2732:

ผมไปตั้งนานแล้วครับพี่เจมส์ ตอนนั้นไปตกแต่งบ้านที่เพชรบรูณ์ ไปดูผีตาโขน

• Pa Mania
  • *
เอารูปในพระอุโบสถ วัดเนรมิตวิปัสสนา มาฝาก นี่แหละครับที่เขาว่ากันว่าแกะแบบมาจากวัดใหญ่ที่พิษณุโลก  :sd23:

• Pa Mania
  • *
เอาละครับ ออกจากด่านซ้าย ผ่านภูเรือ เข้าเมืองเลย....เลี้ยวซ้ายมุ่งสู่เชียงคาน

พอมาถึงเชียงคานปุ๊บ ก็รีบหาที่จอด.....จอดมันริมถนนคนเดินเลย.....จะได้โชว์สติกเกอร์ปามาเนียเต็มๆ

• Pa Mania
  • *
บรรยากาศถนนคนเดินเชียงคานในคืนวันเสาร์......คนเยอะมว๊าาาาาาาก  :L4382: :L4382:....มากไปหน่อย เดินก็ยาก หาของกินก็ยาก .... แต่ก็เพลิดเพลินไปกับบรรยากาศบ้านไม้เก่าๆ โบราณๆ......เท่าที่ดูอีกไม่นานคงกลายเป็นแบบปาย หรือไม่ก็ถนนคนเดินที่เชียงใหม่ละ......ของพื้นเมือง ไอเดียเก๋ไก๋เริ่มหายาก ถูกแทนที่ด้วยพวกเสื้อ พวกของชำร่วย แบบโหลๆ ไปเยอะละ

• Pa Mania
  • *
มาเที่ยวที่นี่ตื่นแต่เช้าครับ.....มาชมบรรยากาศหมอกยามเช้าริมน้ำโขง

และที่พลาดไม่ได้เลยครับ.....ประเพณีชาวบ้านเมืองเชียงคาน ทำบุญตักบาตรข้าวเหนียว....มาแล้วก็ต้องเข้าร่วมประเพณีกับเขาหน่อย

• Pa Mania
  • *
ทำบุญแล้ว.....หลังกินข้าวเช้า....พอสายๆ ก็ไปหาจักรยานมาขี่เล่นรอบเมืองซะหน่อย.....อันนี้ก็ขาดไม่ได้ มาแล้วต้องเช่าจักรยานขี่ซะหน่อย

เดินจากที่พักไปเรื่อย หาอะไรกินเล่นไปเรื่อย จนมาถึงร้านเช่าจักรยาน......แหม เห็นน้องแดงสองคันจอดอยู่นึกว่าให้เช่าด้วย  :L4369: :L4369:.....ที่ไหนได้ เขาให้เช่าเฉพาะจักรยานหรอก  :L4386: :L4386:

• Pa Mania
  • *
ขี่จักรยานกันไปเรื่อย......สายหน่อยแดดแรง....พอดีผ่านหน้าร้านขนมปังสังขยา.....เคยเห็นในเน็ตเขาว่าอร่อยมว๊าาาาาาก.....ลองซะหน่อย......ร้านนี้ขายดีมากๆๆๆๆๆๆ.....ไปถึงร้านประมาณ 10.00น. เจ้าของบอกว่าขนมปังหมด และมีคนจองคิวซื้อไว้ยาวเลย.....ถ้าพวกเราจะกินต้องรอจนถึงเที่ยง......โอ้ว....ขนมปังอะไรวะ รอตั้ง 2 ชั่วโมง.....สุดท้าย ผบ. ไปเจรจายังงัยไม่รู้ คนขายก็แบ่งมาให้กินกัน  :L2732: :L2732:

ที่ร้านนี้ไม่เหมือนนมโจของพี่วีเรานะ.....เขาใช้ขนมปังแบบนี้.....กินร้อนๆนี่นุ่มหอมอร่อยใช้ได้ครับ

แต่แอบประซิบนิดนึงว่า สังขยาที่ร้านนมโจอร่อยกว่าแยะเลย  :L4369: :L4369:

กินขนมปังสังขนา นั่งกินกาแฟกันไป....ชิลด์ๆดีแท้....ผู้ใหญ่นั่งคุยกัน เด็กๆก็หาเวลาส่วนตัวกันไป

วันนี้หมดแค่นี้ก่อนนะครับ.....กลับไปทำงานต่อก่อน เดี๋ยววันหลังเอาภาพมาฝากกันต่อจร้าาาาาาา  :L4399:

ton_2335

ทำบุญแล้ว.....หลังกินข้าวเช้า....พอสายๆ ก็ไปหาจักรยานมาขี่เล่นรอบเมืองซะหน่อย.....อันนี้ก็ขาดไม่ได้ มาแล้วต้องเช่าจักรยานขี่ซะหน่อย

เดินจากที่พักไปเรื่อย หาอะไรกินเล่นไปเรื่อย จนมาถึงร้านเช่าจักรยาน......แหม เห็นน้องแดงสองคันจอดอยู่นึกว่าให้เช่าด้วย  :L4369: :L4369:.....ที่ไหนได้ เขาให้เช่าเฉพาะจักรยานหรอก  :L4386: :L4386:

พี่ตามครับถ้าเค้าให้เช่าน้องแดงบอกน้องต้นด้วยครับจะรีบไปเช่าอย่างแรง555 

• Pa Mania
  • *

พี่ตามครับถ้าเค้าให้เช่าน้องแดงบอกน้องต้นด้วยครับจะรีบไปเช่าอย่างแรง555

น้องแดงเขาก็ให้เช่าพี่ต้น........ข้างซ้ายมันมีจักรยานแดงๆอยู่คันนึง นั่นแหละเขาให้เช่า  :L4396: :L4396:

ผมไปแซวเจ้าของว่าน้องแดง 2 คันนี้ให้เช่าด้วยเหรอ.....เจ้าของบอกจะเช่าทำไม....เจ้าของน้องแดงยังมาเช่าจักรยานเฮียไปขี่อยู่เนี่ย .... เวรกรรม  :sd06: :sd06: :sd06:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
บรรยากาศดีครับพี่ตาม ได้กลิ่นไอของสังคมเมืองพุทธ ความเป็นอยู่แบบเรียบง่าย น่าไปเที่ยวมากๆ ครับ ว่าแต่มีที่แต่งน้องปาหรือเปล่า  ;D