ผู้เขียน หัวข้อ: V6 เครื่องเสียงเปิดไม่ติดครับ รบกวนขอความช่วยเหลือ  (อ่าน 1838 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
เช็คฟิวส์ตำแหน่ง 18 ในห้องเครื่องยนต์และตำแหน่ง 25
ในห้องโดยสารดูแล้ว ไม่ขาดนะครับ
อาการคือเครื่องเสียงเปิดไม่ติด จอกลาง ไฟเก๋ง ปกติดีทุกอย่าง
รบกวนขอคำชี้เเนะด้วยครับ
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สายหลังเครื่องหลวม  :L2761:

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
Re: V6 เครื่องเสียงเปิดไม่ติดครับ รบกวนขอความช่วยเหลือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2014, 06:49:09 »
มันหลวมอยู่แล้วหรือครับพี่ เข้าไปให้ศูนย์ดูได้มั๊ยครับ
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด