ผู้เขียน หัวข้อ: มิตติ้ง เครื่องเสียงรถยนต์แนว SQ กันหน่อยครับ  (อ่าน 9173 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: มิตติ้ง เครื่องเสียงรถยนต์แนว SQ กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2014, 15:28:15 »
ขออณุญาต อธิบายความในใจนิสสสสสส นึง ที่พยายามชวนมิตติ้งและแจกเสาเอพิลล่า (ทวิตเตอร์ใหญ่)

-เรื่องมิตติ้งฟังเพลง
คนที่ได้ประโยชน์สูงสุดคือเจ้าของรถที่กำลังจะติดเครื่องเสียง และ/หรือติดมาแล้วจากทุกค่าย ได้ฟังเพื่อตามหาสิ่งที่ตัวเองต้องการจริงๆ...ได้ฟังจากหลายๆคัน...หลายๆค่าย

-เรื่องผมแจกเสาเอพิล แบบใส่ทวิตเตอร์ดอกใหญ่ (แหลมจาน)
เนื่องจากผมเคยติด เคยฟังเสียงแหลมเล็กๆจากค่าผมเอง และจากค่ายอื่นทั่วไทย อย่างง๊ายยยยยยย ยังงัย เสียงแหลมดอกเล็ก เสียงก็สู้แหลมดอกใหญ่ไม่ได้เลย (เทียบราคาที่ใกล้เคียงกัน)

ปล. ไม่ได้คิดเอาไปแจก แค่เป็นของแจกทั่วไป ครับ

อ๋อเข้าใจความหมายแล้วครับ  งั้นเดี๋ยวรอสมาชิกมาลงชื่ออีกทีครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: มิตติ้ง เครื่องเสียงรถยนต์แนว SQ กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2014, 16:39:33 »

อยากให้ลองชิม อยากให้ลองฟัง (เพราะคนส่วนใหญ่ยังไม่ค่อยได้ลิ้มรสแหลมจานใหญ่)

ไม่ได้บังคับจิตรใจ ว่าต้องใช้แหลมจานดอกใหญ่น่ะครับ
เพราะบางท่าน(หลายเว็บ)ที่ผมเคยสัมผัสมานั้น บางท่านบอกว่าติดแค่ให้ดีกว่าของเดิม นิดหน่อยก็พอแล้ว (ถ้าเอาให้ดีกว่าเดิมนิดหน่อย ใช้แหลมเล็กถูกต้องแล้วครับ)

แต่ถ้าอยากได้อรรถรส(ขั้นเซียน) อยากแนะนำแหลมที่มีเพลท(จาน)ขนาดปานกลางถึงใหญ่ครับ
-------------------------------

บางท่านมีข้อจำกัดเรื่องของขนาด...อันนี้ก็ต้องเลือกแหลมเล็ก

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2014, 09:15:08 »
สังเกตุ พี่ตุ้ยให้ดี เยิ้ม ขาสั่น ขมิบด้วย

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html