ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงมีปามาเนีย = Why Pa-Mania was born ?????  (อ่าน 136328 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: ทำไมถึงมีปามาเนีย = Why Pa-Mania was born ?????
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 22:52:42 »
คนเราต้องกล้าที่จะเลือกสีขาว หรือสีดำครับ อย่าไปเลือกเป็นสีเทาอยู่เลยครับ เพราะยังไงมันก็ไม่ใช่สีขาวอยู่ดี มันแปดเปื้อนและมีมลทินแล้วต่างหาก เลือกที่จะเป็นนกหัวเดียวดีกว่าครับ นก 2 หัวผมว่ามันตลกง่ะ

simple but meaningful!!!!!

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
Re: ทำไมถึงมีปามาเนีย = Why Pa-Mania was born ?????
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 22:54:34 »

**เพื่อนแต่ละคนมีทั้งส่วนดีและไม่ดี แล้วทำไมไม่มองส่วนที่ดีๆละ**
 :sd01: :sd01: :sd01:

ถูกใจและขอบคุณครับพี่ทศ จัด LIKE ที่ 3 ให้ครับ
 :sd27: :sd27: :sd27:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 22:59:15 »
สำหรับกลุ่ม BBB แก๊งค์ สำหรับผมไม่เคยคิดว่า "แหก" แต่กลับคิดว่าได้รับมากกว่า
นี่คือเหตุผลทีผมคิดว่าได้รับ
-สมเหตุสมผลกับเงินที่จ่ายไป
-อันนี้ใช่เลยที่อยากได้ แต่หาที่อื่นไม่ได้
-อันนี้เป็นข้อมูลทีดีในการตัดสินใจ (จะซื้อไม่ซื้อ จำเป็นหรือไม่ว่ากันอีกที)
-รู้จริงทั้งข้อมูลและหลักการ
-จริงใจไม่ปิดบัง
-รักและปกป้องเพื่อนสมาชิก
-คิดค้น แสวงหาสิ่งต่างๆมาแบ่งปัน
-อื่นๆอีกเยอะมาก 

จากการติดตาม ข้อมูลมาตลอด ตั้งแต่บ้านหลังแรก ถึงบัจจุบัน จากข้อมูลในกระทู้ต่างๆ(ส่วนมาก)จากที่พูดคุย(ส่วนน้อย)
ผมเป็นผู้รับมาตลอด ไม่เคยได้เป็นผู้ให้ตอบแทนสำหรับคนกลุ่มนี้  แล้วผมจะตอบแทนคนกลุ่มนี้ไม่ได้บ้างเชียวหรือ
ใครจะว่าผมแยกตัว ทิ้งบ้านเก่า มาบ้านนี้แล้วคนที่โน้นจะไม่คบก็คิดไป แต่สำหรับผมไม่ว่าเพื่อนอยู่ใหนผมก็จะตามไป
ผมไม่มีสังกัดไม่ยึดติด  มีแต่คำว่าเพื่อน  เพื่อนเท่านั้นทียึดติดตลอดไป.............

**เพื่อนแต่ละคนมีทั้งส่วนดีและไม่ดี แล้วทำไมไม่มองส่วนที่ดีๆละ**
 :sd01: :sd01: :sd01:

พี่ตู่บอกไว้ชัดเจนครับ ต้องกล้าที่จะเลือก พี่ทศเป็นผู้กล้าครับ :sd09:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 23:11:09 »
เราให้ได้เท่าที่มี  เท่าที่หัวใจจะรู้สึก  แต่มันอาจจะอยู่ลึก  จนเธอนึกว่าไม่มี  5555 เกี่ยวกันหรือป่าว :D ;D

คำๆ นี้ก็ชอบครับ มอบ LIKE ที่ 7 วันเกิดให้เลยพี่นะ รัชดา
 :sd10: :sd10: :sd27: :sd27:

เดี๋ยวเดือนธันวาจะพาน้องๆไปขออาศัยถิ่นรัชดา สัก 3 เดือนนะครับ
 :-* :-* :sd24: :sd24:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 07:11:12 »
เราให้ได้เท่าที่มี  เท่าที่หัวใจจะรู้สึก  แต่มันอาจจะอยู่ลึก  จนเธอนึกว่าไม่มี  5555 เกี่ยวกันหรือป่าว :D ;D

คำๆ นี้ก็ชอบครับ มอบ LIKE ที่ 7 วันเกิดให้เลยพี่นะ รัชดา
 :sd10: :sd10: :sd27: :sd27:

เดี๋ยวเดือนธันวาจะพาน้องๆไปขออาศัยถิ่นรัชดา สัก 3 เดือนนะครับ
 :-* :-* :sd24: :sd24:

ยินดีครับพี่ดิน 

**ช่วงเย็นๆ   เริ่มจากแยกแรกฟอร์จูน   เน้นเดินเที่ยวตากแอร์หาของกิน

**ช่วงหัวค่ำ   มาส่วนที่ 2 โซนเอสพานาส Prompt ratchada     เน้นเดินช๊อป

**ช่วงมืดหน่อย   มาส่วนที่ 3   โซนรัชดาซอย4     เน้นบันเทิงเริงใจ  ดิ้น แดนซ์กันไป

**ช่วงดึก จะแย่งเป็น  2 แบบ
   แบบ 1    ไม่ได้เด็กติดมือมา   ก็แวะโซนที่ 4   แยกห้วยขวาง ออน.    เหน่งจ๋าย เล้านวด นาบ
   แบบ 2    ได้ติดมือมา   ให้ข้ามไปโซน 5   แยกสุทธิสาร   โซนโรงแรม  ม่านรูด  หลายระดับ

**ช่วงเช้าหรือก่อนเที่ยง   อาจจะแวะแจ้งความ  โซนที่ 6    ข้ามแยกสุทธิสารไปหน่อย   สน.สุทธิสาร  แจ้งเรื่องโดนมอมยา  5555

**หลังจากนั้นหลายวัน    อาจจะแวะวิ่งความ  โซนที่ 7    ข้ามแยกลาดพร้าวไป     ศาลแขวงรัชดา    จัดการคดีจากโซนที่ 6 

เพียงเบื้องต้นครับพี่ดิน   แค่นี้ก็รู้จักรัชดาแล้วครับ  ;D ;D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 09:02:08 »
คำว่า เพื่อ... กับ คำว่า เพื่อน ความหมายมันแตกต่างกัน ครับ อุดมการณ์ กะ อุดมกู ย่อมแตกต่างโดยนัยยะ ฉันใดเมื่อฉันนั้น เรามาร่วมกันสร้างสรรค์สิ่งดีๆสู่สังคมด้วยกันครับปามาเนี่ย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 09:55:39 »
พี่ๆ ครับผมนั่งหาปุ่ม Like มาทั้งคืนเลยครับหาไม่เจอครับ
ถ้าพี่ๆมาตอบเดี๋ยวคืนนี้จะจัดเบิ้ลไปเลยคร้าบบบ.. ;D ;D ;D
ตอนนี้ขอไปนอนเอาแรงเพื่อคืนนี้มาเฝ้าบ้านปามานียต่อครับ
    :sd23: :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 12:48:18 »

เมื่อมีลมมาปะทะ จึงเกิดความรู้สึก
จะอบอุ่น จะเย็น จะหนาว จะเร่าร้อน ฯลฯ
สุดท้าย…มันก็จะเลยจากไป

ไม่มีใครใช้ปาเจโร่ไปตลอดชีวิต
ไม่มีใครหรือสิ่งใด อยู่คู่กันจนนิรันตร์
มีเพียงแต่ "เพื่อนและมิตรภาพที่ดี" จะคงอยู่ในใจตลอดกาล

ขอเป็นหนึ่งกำลังใจ
ให้ทีมงาน "ปามาเนีย" และสมาชิกทุกท่าน

ด้วยความเคารพ
     :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 18:16:24 »
ฝากด้วยครับ ผมตัวเล็กๆครับ

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 20:09:00 »
พี่ๆ ครับผมนั่งหาปุ่ม Like มาทั้งคืนเลยครับหาไม่เจอครับ
ถ้าพี่ๆมาตอบเดี๋ยวคืนนี้จะจัดเบิ้ลไปเลยคร้าบบบ.. ;D ;D ;D
ตอนนี้ขอไปนอนเอาแรงเพื่อคืนนี้มาเฝ้าบ้านปามานียต่อครับ
    :sd23: :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

น้องใหม่ทราบเหตุผลแล้วครับว่าทำไมหา ปุ่ม Like ไม่เจอ (ฝากปั๋ง Like)
พี่ๆไว้ก่อนนะครับ เมื่อสิทธิ์นั้นมาถึงจะจัดเต็มคร้าบบ.. ;D ;D :-*
       :sd24: :sd24: :sd24:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 12:20:35 »

น้องใหม่ทราบเหตุผลแล้วครับว่าทำไมหา ปุ่ม Like ไม่เจอ (ฝากปั๋ง Like)
พี่ๆไว้ก่อนนะครับ เมื่อสิทธิ์นั้นมาถึงจะจัดเต็มคร้าบบ.. ;D ;D :-*
       :sd24: :sd24: :sd24:

ผมกดให้พี่ดินไปแล้ว 1 like ที่เป็นรูปมือยกหัวนิ้วโป้ง ใต้รูปของคนที่เราจะกดให้ครับ (ของเราจะไม่ขึ้น  แต่คนอื่นจะเห็นใต้รูปเรา)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 12:37:50 »
"ให้มองสิ่งที่เขาทำ  อย่ามองสิ่งที่เขาเป็น "

เป็นคำพูดจากที่ปรึกษา รั้วสังกะสี  ที่ทำให้พวกเรามายืนรวมกันทำสิ่งเดียวกันได้   

ให้มองสิ่งที่เขาทำ
โดยที่มองแต่ผลงานและสิ่งที่เขาทำหรือพยายามมองให้ออกมาว่า เป็นประโยช์นกับใคร
และมีใครเดือนร้อนต่อการกระทำของเขาหรือป่าว   และเขาทำแบบนี้เขาได้คนเดียวหรือเพื่อนๆก็ได้ตามไปด้วย   หรือเขาทำเพราะเพื่อนหรือเพราะความเห็นแก่ตัว

อย่ามองสิ่งที่เขาเป็น
เข้าใจตัวเขา  เรียนรู้ตัวเขา  ยอมรับบางสิ่ง   ทำสิ่งที่เขาชอบ เลี่ยงสิ่งที่เขาไม่ชอบ  แล้วเราจะเข้าได้ทุกรูปแบบด้วยการที่เราเข้าใจ
เราควรเรียนรู้ ควรรู้จักบุคคลรอบตัวและเข้าใจพฤติกรรมของพวกเขาเหล่านั้น  และ " จงอย่าคิดที่จะเปลี่ยนพฤติกรรมคนเหล่านี้เลยมันยากและลำบากกว่า  การเปลี่ยนที่ใจเราคนเดียวง่ายกว่าและทุกอย่างจะตอบสนองกลับมาที่เราเอง "

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 15:43:11 »
"ให้มองสิ่งที่เขาทำ  อย่ามองสิ่งที่เขาเป็น "

เป็นคำพูดจากที่ปรึกษา รั้วสังกะสี  ที่ทำให้พวกเรามายืนรวมกันทำสิ่งเดียวกันได้   

ให้มองสิ่งที่เขาทำ
โดยที่มองแต่ผลงานและสิ่งที่เขาทำหรือพยายามมองให้ออกมาว่า เป็นประโยช์นกับใคร
และมีใครเดือนร้อนต่อการกระทำของเขาหรือป่าว   และเขาทำแบบนี้เขาได้คนเดียวหรือเพื่อนๆก็ได้ตามไปด้วย   หรือเขาทำเพราะเพื่อนหรือเพราะความเห็นแก่ตัว

อย่ามองสิ่งที่เขาเป็น
เข้าใจตัวเขา  เรียนรู้ตัวเขา  ยอมรับบางสิ่ง   ทำสิ่งที่เขาชอบ เลี่ยงสิ่งที่เขาไม่ชอบ  แล้วเราจะเข้าได้ทุกรูปแบบด้วยการที่เราเข้าใจ
เราควรเรียนรู้ ควรรู้จักบุคคลรอบตัวและเข้าใจพฤติกรรมของพวกเขาเหล่านั้น  และ " จงอย่าคิดที่จะเปลี่ยนพฤติกรรมคนเหล่านี้เลยมันยากและลำบากกว่า  การเปลี่ยนที่ใจเราคนเดียวง่ายกว่าและทุกอย่างจะตอบสนองกลับมาที่เราเอง "

O.K บังนะ แค่เนี๊ยะแหละ จบ ;D

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 16:35:13 »

ชัดเจนเปลี่ยน...

:)
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 23:17:54 »
บอกตามตรงว่า ผมไม่รู้จะเริ่มพิมพ์ยังไง เพราะมีเรื่องที่อยากจะพิมพ์เยอะไปหมดจนขี้เกียจพิมพ์แล้ว   :)

แต่ง่ายๆสั้นๆครับ อยากบอกทุกๆคนตามภาพที่พี่โต้งลงไว้

ฝากด้วยครับ ผมตัวเล็กๆครับ

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 10:39:24 »
ผมไม่สามารถอธิบายถึงเหตุผลอะไรที่ติดตาม BBB Gang

แค่อยากบอกว่าขอบคุณทุกคำแนะนะดีที่มีให้ตลอดมา
จะเป็นกำลังใจให้ตลอดไป

สู้ ๆ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 11:54:31 »
ผมไม่สามารถอธิบายถึงเหตุผลอะไรที่ติดตาม BBB Gang

แค่อยากบอกว่าขอบคุณทุกคำแนะนะดีที่มีให้ตลอดมา
จะเป็นกำลังใจให้ตลอดไป

สู้ ๆ

เท่อ่ะ พี่ก้อง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 12:38:22 »

ผมก็สำนึกในน้ำใจของผู้ให้ครับ...
ก็อยากเป็นผู้ให้เหมือนกัน ก็เลยติดตามมาครับ...

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 12:41:25 »
ผมก็สำนึกในน้ำใจของผู้ให้ครับ...
ก็อยากเป็นผู้ให้เหมือนกัน ก็เลยติดตามมาครับ...

แค่มีใจมาช่วยกันต้อนรับสมช  มาเล่นบอร์ด  มาทักทาย  แนะนำ  ก็ถือว่าให้แล้วครับ...ให้เวลากับปามาเนี่ยของพวกเราไงครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 13:04:55 »

แค่มีใจมาช่วยกันต้อนรับสมช  มาเล่นบอร์ด  มาทักทาย  แนะนำ  ก็ถือว่าให้แล้วครับ...ให้เวลากับปามาเนี่ยของพวกเราไงครับ  ;D ;D ;D

พี่ปอแกมีอะไรน่าสนใจกว่าที่เราเห็นและรู้ครับพี่นะ ผมคนนึงละที่ตื่นเต้นจริงๆ อยากล้วงดูเร็วๆ 555  :L4363: