ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องคูปองฟรีเช็คระยะ ถ้าติดแก็สยังใช้ได้ไหม  (อ่าน 5125 ครั้ง)

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ตอนซื้อรถได้คูปอง เช็คระยะฟรี ถึง 100,000 กิโล (10ครั้ง) ถ้าเราเอารถไปติดแก็ส คูปองก็ยังใช้ได้ปรกติใช่ไหมคะ 

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ตอนซื้อรถได้คูปอง เช็คระยะฟรี ถึง 100,000 กิโล (10ครั้ง) ถ้าเราเอารถไปติดแก็ส คูปองก็ยังใช้ได้ปรกติใช่ไหมคะ
ใช้ได้ตามปกติครับ
ในส่วนของประกันจะขาดเป็นส่วนๆไปในส่วนที่เราไปทำผิดเงื่อนไข เช่นไปติดแก็สประกันของเครื่องยนต์ก็หมดไป
แต่ในส่วนอื่นๆเช่นช่วงล่าง หรือระบบขับเคลื่อน ฯลฯ ยังคงอยู่ครับ

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ตามที่พี่อ้วนบอกเลยครับ รถผมติดแก็สตั้งแต่พันโลตอนนี้เพิ่งเช็ค90000 โล ใช้คูปองตลอด

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ตามที่พี่อ้วนบอกเลยครับ รถผมติดแก็สตั้งแต่พันโลตอนนี้เพิ่งเช็ค90000 โล ใช้คูปองตลอด
ตัวจริงเสียงจริง วี6 ติดแก็สรุ่นแรกๆ
โห...พี่ปู้ไมล์เลสพี่แซงหน้าป๋มแล้ว ติดแก็สคืนทุนจนเกินคุ้มแล้วดิ  :L2734:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณ พี่อ้วน และ พี่ปู้ มากค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องแก็ส และสำนักที่จะไปติดตั้งก็เลย ต้องรอบคอบเรื่อง สิ่งที่ต้องเสียไป
และสิ่งที่ได้มาค่ะ  :sd23: ขอบคุณมากๆค่ะ

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
เอ่อแล้วถ้าผมมีใบcheck ระยะฟรีอยู่ 2 ใบที่ซ้ำกันในระยะเดียวกัน ผมเอาเข้าถ่ายน้ำมันเครื่องเล่น 2 รอบแต่คนละศูนย์
จะโดนศูนย์จับได้ไหมเนี้ย ใครเคยทำบ้างป่ะครับ :L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
เอ่อแล้วถ้าผมมีใบcheck ระยะฟรีอยู่ 2 ใบที่ซ้ำกันในระยะเดียวกัน ผมเอาเข้าถ่ายน้ำมันเครื่องเล่น 2 รอบแต่คนละศูนย์
จะโดนศูนย์จับได้ไหมเนี้ย ใครเคยทำบ้างป่ะครับ :L2739: :L2739: :L2739:

คำถามนี้ยากกว่าเราอีกแฮะ พี่ไซ  :L2739:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
คำถามนี้ยากกว่าเราอีกแฮะ พี่ไซ  :L2739:

:sd42: :sd42: :sd42:
ผมมีจิงๆนะ   :L2739: