ผู้เขียน หัวข้อ: Sun 2/3/57 ที่ขอรวบรวมรายชื่อเพื่อนัดเคลมสินค้า STuffit จากเจ้าของผลิตภณฑ์  (อ่าน 59300 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สืบเนื่องจากกระทู้พบปัญหาและข้อกังวลจากสินค้า Stuffit ที่กระทู้นี้  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2699.0.html

*และมีการแก้ไขพร้อมแนะนำเงื่อนไขใหม่  ที่หน้า 3  postที่ 46 จนสรุปเป็น 2 ประเด็น

ผมได้สรุปแนวทางแก้ปัญหาสำหรับสมาชิกปามาเนียกับทาง Stuffit ไว้แล้ว " สำหรับผู้ที่ติดตั้งไปแล้วและผู้ที่สนใจจะติดตั้ง)

กรณีผู้สนใจจะติดตั้ง : แนะนำให้ติดต่อซื้อและติดตั้งจากคุณ อ้ำStuffit ที่อยู่ในห้องซื้อขาย  โดยติดตั้งด้วย V2  ทั้ง 4 บานรวมทั้งเสริมแบบ V1 และเสริมยางพิเศษ แบบเดียวกับรถผมทั้งชุด ( บานท้ายเป็นความสมัครใจ )

กรณีผู้ที่ติดตั้งไปแล้ว : สำหรับสมาชิกปามาเนีย ทาง Stuffit ยินดีที่จะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ให้ทั้งหมดพร้อมบริการติดตั้งให้ใหม่ โดยไม่คิดมูลค่าใดๆ   แต่ผมแนะนำให้เสริม แบบ V1 รุ่นใหม่และเสริมยางพิเศษ ไปด้วยโดยคุยกันไว้แล้ว  หากใครสนใจก็จ่ายเพียง 800 บาทได้แก้ไขทั้งคันพร้อมเสริมยางที่รอยต่อประตูไปด้วยเลย   ทั้งนี้ขอให้คนที่ติดตั้งไปแล้วสนใจจะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่  ให้ลงชื่อเพื่อรวมจำนวนกันมาและผมจะประสานงานให้ โดยอาจจะนัดเป็น mini meeting กันเพื่อป้องกัน,แก้ไขปัญหาและลดความกังวลใจกับการใช้งานสินค้าตัวนี้  พร้อมกันทีละหลายๆคัน   เพื่อที่ทาง Stuffit จะได้ให้บริการแบบจุดเดียวพร้อมๆกันเลย

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แนวทางแก้ปัญหาสำหรับสมาชิกปามาเนีย โดย Stuffit สำหรับผู้ที่ติดตั้งไปแล้วและผู้ที่สนใจจะติดตั้ง

กรณีที่ 1. ผู้สนใจจะติดตั้ง :  สามารถมาร่วมติดตั้งในวันนัด Meeting ได้เลยโดยคุณ อ้ำStuffit จะจัดเตรียมสินค้ามาบริการให้ (โดยขอให้แจ้งรายชื่อและจำนวนไว้เลย)

กรณีที่ 2. ผู้ที่ติดตั้งไปแล้ว : ทาง Stuffit ยินดีที่จะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ให้ทั้งหมดพร้อมบริการติดตั้งให้ใหม่ โดยไม่คิดมูลค่าใดๆ  พร้อมมีบริการเสริม แบบ V1 รุ่นใหม่และเสริมยางพิเศษ โดยจ่ายเพิ่มเพียง 800 บาท  หรือหากท่านใดไม่ติดเพิ่มเติมก็ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ   หรือหากท่านใดไม่ประสงค์จะใช้งานสินค้าตัวนี้ต่อทางStuffitก็ยินดีรับคืนและจ่ายคืนเต็มจำนวน (โดยขอให้แจ้งรายชื่อและจำนวนไว้เลย)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

** Note : ช่วยระบุจำนวนบานที่จะติดและบานที่จะเคลม หรือส่วนที่จะเสริมนะครับ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขอลงชื่อติดใหม่ก่อนเลยครับพี่นะ  :L6415:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เคลมด้วยครับ 5 บาน
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
เคลมด้วยครับ 5 บาน

เสริม 800 บาทไหมครับพี่สุ  :L2739:

• Pa Mania
  • *
Update  23.01.57      09.30 น.

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
Update  23.01.57      09.30 น.

สมาชิกปามาเนีย ที่สนใจติดตั้งใหม่(และติดตั้งเสริมเพิ่มเติม)
1. บังมะ-Bangma    ติดตั้งใหม่รอบคัน  (บานหลังติดแถม  ไม่ชอบใจไปแกะออกได้เองครับ)
2.
3.
4.
5.

สมาชิกที่จะขอเคลมสินค้าตัวใหม่
1. พี่โต้ง               เคลมรอบคัน  จำนวน  5 บาน
2. พี่ Pat              เคลมรอบคัน  จำนวน  5 บาน 
3.
4.
5.
6.
7.
8.
9.
10.

** Note : ช่วยระบุจำนวนบานที่จะติดและบานที่จะเคลม หรือส่วนที่จะเสริมนะครับ

ขอบคุณพี่นะ ที่ลงชื่อให้ คุณตั้ม เมื่อวานก็ดทรมาหาผม เรื่องนี้แหล่ะ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
คาใจมานานแล้ว แต่ไม่ติดใจ ผมก็เคยตั้งกระทู้ไปนานแล้ว เรื่องยางขอบประตู
บ้านเก่า มี 2 เจ้า แต่ใช้กันคนละลักษณะงาน
- Stuffit ติดเสริม
- ส่วนอีกเจ้า คืด ทดแทนยางเก่าที่ใช้มานานแล้ว ยุบตัว ก็เปลี่ยนใหม่

ทีมงานรุ่นแรกของ Stuffit ได้เปลี่ยนไปแล้ว  ปัจจุบัน เป็นทีมงานใหม่ ( เพิ่งทราบ จากทางที่ คุณอั้มโทร.มา )
ผมใช้บริการ ตั่งแต่ บ้านเก่า เป็นลูกค้ารายแรกๆเลยของ Stuffit ชุดติดเสียบขั้นบานประตู ติดใหม่ๆก็ รู้สึกดีขึ้น
ประตูปิดแน่นขึ้น เสียงเหมือนรถ Benz เลย ตึบๆๆ สมัยก่อนเป็นยางล้วนๆ แต่ก็สงสัยเหมือนกันว่าหลุดบ่อย แต่เฉยๆอยู่

พอชุดสองมาใหม่ ก็เอามาติดอีก สมัยก่อนต้องติดตั้งเอง ตามรูปที่บ้านเก่าลงไว้
ใช้ไปไม่นาน ชุดแรก ก็หลุด ชุดสองก็ไม่ได้เรื่อง ก็เลยเอาออก แต่กาวรุ่นแรกไม่ทิ้งคราบ มีนิดหน่อย ก็ขัดๆก็ออก
ส่วนตัวติดกลางประตู ผมใช้ กาวสปร์ย 3M พ่นเข้าไปในร่องยางแล้วก็ใช้มาจนทุกวันนี้

ดีแล้วครับ ที่ทางเจ้าของออกมาแสดงความรับผิดชอบตรงนี้
ปัญหา ก็วินิจฉัยได้หลายประการ
- สรีระของรถแต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกัน
- วิธีการติดตั้ง เนื่องจากไม่มีร่องให้เสียบเหมือนประตูกลาง ทำต้องเดินตามขอบ แน่นอนว่า แต่ละคน คงติดตั้งไม่เหมือนกันแน่ๆ
- ยางขอบประตู แต่ละยี่ห้อ อวบ บวม แข็ง นิ่ม ก็ไม่เหมือนกัน

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ก่อภพ (อ้ำ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • อ้ำ stuffit 086-097-5144
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่นะ ที่ให้โอกาสกับ stuffit ได้แก้ไขปัญหา รวมถึงคอยเป็นผู้ประสานงานอำนวยความสะดวกให้กับพี่ๆ ปามาเนียท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ

ผมขออนุญาตใช้พื้นที่ตรงนี้ในการชี้แจงให้แก่พี่ๆ สมาชิกปามาเนีย 2 กรณีครับ

1. สมาชิกปามาเนียที่ต้องการติดตั้งใหม่

- ในการติดตั้งชุดเต็มคันจะประกอบด้วย
1. stuffit no.1 evo (รุ่นใหม่ โครงเหล็ก) ราคา 640 บาทครับ
2. stuffit no.2 รุ่นใหม่ ราคา 1,200 บาทครับ

จำนวนที่ต้องใช้ในปาเจโร่ ประกอบด้วย stuffit no.1 evo จำนวน 1 กล่อง และstuffit no.2 รุ่นใหม่ จำนวน 2 กล่อง ติดตั้ง 5บานประตูครับ (ประตูบานท้ายอยู่ที่ความสมัครใจครับ)

ราคา 3,040 บาทครับ

ซึ่งเรามีสินค้ารุ่นใหม่ ที่เปิดตัวในงาน motor expo ที่ผ่านมาครับ เป็นรุ่น stuffit Pro ที่คอยมาเสริมช่องกลางด้านบนให้ป้องกันเสียงได้ดียิ่งขึ้น ลักษณะการติดตั้งจะเหมือน Nissan NAVARA และ Toyota Fortuner ครับ

stuffit Pro ปกติ ราคา 640 บาท/กล่อง

ตามที่ได้ปรึกษาหารือกับพี่นะ ในเรื่องของราคาครับ เราจะทำเป็นโปรโมชั่น จาก 1,280 (stuffit No.1 evo + stuffit Pro) เหลือเพียง 800 บาทครับ*

สรุปค่าใช้จ่าย สำหรับปาเจโร่ ในการติดตั้งใหม่ครับ

- stuffit No.1 Evo + stuffit No.2 + Stuffit No.2 = 3,040 บาทครับ
- stuffit No.1 Evo + stuffit No.2 + stuffit No.2 + stuffit Pro = 3,680 ลดเหลือ 3,200 บาทครับ*

ทั้งนี้สำหรับผู้ที่ติดตั้งใหม่ ผม (ก่อภพ) จะเป็นผู้ติดตั้งให้ด้วยตัวเองครับ และรับประกันสินค้ารวมถึงงานติดตั้งให้ 1 ปีเต็มครับ โดยที่ผมจะติดตั้งและดูแลรถของพี่ๆ ให้เป็นอย่างดีที่สุดครับ

*ราคานี้สำหรับงานมีตติ้งครับ

2. สมาชิกปามาเนียที่ต้องการเคลมสินค้า

เปลี่ยนสินค้าที่ชำรุด หรือติดตั้งที่ไม่ได้มาตรฐานทุกชิ้น โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมครับ

สำหรับพี่ๆ ที่ต้องการเพิ่มเติม ช่องกลางประตูให้เป็นรุ่นใหม่ ทั้ง stuffit no.1evo และ stuffit pro ก็จะเป็นราคาพิเศษ 800 บาทเช่นกันครับ

ขอแสดงความเคารพสมาชิกปามาเนียทุกท่านครับ
ก่อภพ  จอมพันธ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2014, 11:36:23 โดย ก่อภพ (อ้ำ) »

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับคุณอ้ำ

ราคามาแล้วนะครับ  จังหวะก็มาแล้ว  โอกาสก็มาแล้ว   เพื่อนๆสมาชิกล่ะพร้อมมากันหรือยัง

ถ้ายังไม่มีคนเสนอ สักวันอาทิตย์ที่  2 กุมภาพันธ์นัดกันที่ร้านอาหารสักที่ไหม  ย่านเทียนทะเลก็ดีนะครับ  จอดรถง่าย  ที่จอดเยอะ และนัดกินข้าวกันด้วยเลย

เอาอย่างไรเสนอกันมาเลยนะครับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับคุณอ้ำ

ราคามาแล้วนะครับ  จังหวะก็มาแล้ว  โอกาสก็มาแล้ว   เพื่อนๆสมาชิกล่ะพร้อมมากันหรือยัง

ถ้ายังไม่มีคนเสนอ สักวันอาทิตย์ที่  2 กุมภาพันธ์นัดกันที่ร้านอาหารสักที่ไหม  ย่านเทียนทะเลก็ดีนะครับ  จอดรถง่าย  ที่จอดเยอะ และนัดกินข้าวกันด้วยเลย

เอาอย่างไรเสนอกันมาเลยนะครับ

พี่นะ .. ผมเข้าใจว่าวันที่ 1-2 กุมภาฯ พี่นะมีนัดกะพี่โย ที่ไหนซักแห่งไปต่างจังหวัดนะคุณพี่ .... อยากจัด meeting จนงงตารางเวลาตัวเองละซิ

:L6419:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ตกลงถ้าติดใหม่นี่ราคาเท่าไหร่กันแน่ขอรับ ... อ่านๆแล้วชักจะงง ... 3040 หรือ 1280 หรือให้เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง ... หรือยังงัยครับ  :L2761: :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
ผมอยู่ต่างจังหวัด จะเอารถเข้ากรุงเทพ สิ้นเดือน กุมภาพันธ์  :sd21: น่าเสียดายมากๆ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เสาร์อาทิตย์ใหนบอกมาพร้อมทุกเมื่อ  :L2901:

• Pa Mania
  • *
พี่นะ .. ผมเข้าใจว่าวันที่ 1-2 กุมภาฯ พี่นะมีนัดกะพี่โย ที่ไหนซักแห่งไปต่างจังหวัดนะคุณพี่ .... อยากจัด meeting จนงงตารางเวลาตัวเองละซิ

:L6419:
อ๋อนึกขึ้นได้ขอบคุณครับ  ลืมไปว่าสิ้นเดือนมกรา  กับต้นเดือนธันวา มันคือช่วงเดียวกัน  :L2758:

• Pa Mania
  • *
ตกลงถ้าติดใหม่นี่ราคาเท่าไหร่กันแน่ขอรับ ... อ่านๆแล้วชักจะงง ... 3040 หรือ 1280 หรือให้เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง ... หรือยังงัยครับ  :L2761: :L2761:

ถ้าติดใหม่แนะนำ ตัวนี้ครับ  3200 บาท

- stuffit No.1 Evo + stuffit No.2 + Stuffit No.2 = 3,040 บาทครับ
- stuffit No.1 Evo + stuffit No.2 + stuffit No.2 + stuffit Pro = 3,680 ลดเหลือ 3,200 บาทครับ*

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เสริม 800 บาทไหมครับพี่สุ  :L2739:

ไปดูวันติดตั้งก่อน หรือพี่นะ ติดแล้ว ขอดูหน่อยดิ ;) ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
ไปดูวันติดตั้งก่อน หรือพี่นะ ติดแล้ว ขอดูหน่อยดิ ;) ;) ;) ;)
ได้ครับ ยินดี

มี เบาะ ท่อ ล้อ ยาง เครื่องเสียง  หาง ช่วงล่าง  ช่วงบน  ครบเลยครับจะดูส่วนไหนก่อนดีครับ

• Pa Mania
  • *
ได้ครับ ยินดี

มี เบาะ ท่อ ล้อ ยาง เครื่องเสียง  หาง ช่วงล่าง  ช่วงบน  ครบเลยครับจะดูส่วนไหนก่อนดีครับ

555 เอาแค่ เบาะๆ อ่ะ ;D ;D