ผู้เขียน หัวข้อ: ได้กล้องตรงรุ่นมา ขอสอบถามพี่ ๆ ท่านไหนแนะนำวิธีการติดตั้งให้หน่อยครับ  (อ่าน 17488 ครั้ง)

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ตัวกล้องครับ

ผมลองถอดดู มันมีปลั๊ครออยู่ครับ ลองเสียบได้พอดี

แต่มันไมีมีช่องให้กล้องออกดิ ครับ แลัวก็สายที่จะไปออกจอต้องต่อยังไงครับ
พอดีผมมีกล้องที่ติดเพิ่มอยู่แล้วเป็นแบบเจาะที่กันชนแต่อยากเปลี่ยนตรงรุ่นครับ
รถเป็น 4X4  GT MY 12 ครับ
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ ธีระ

• Pa Mania
  • *
เป็นกล่องตัวเดียวกับที่ติดรุ่นปี 13 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่แนะนำว่าอย่าติดดีกว่าครับ
ของผมออกรถปี 13 มีกล่องติดมาด้วย แต่กล่องมันห่วยมากๆครับ ตอนกลางคืนนี่มืดสนิทมองไม่เห็นอะไรเลย
ผมกำลังเล็งหากล่องมาติดแทนตัวที่แถมมาอยู่เลยครับ ปัญหาคือหัวต่อของปาเจโร่มันเป็นแบบเฉพาะ
พี่ท่านไดรู้ว่าสายไหนมีหน้าที่อะไรช่วยแนะนำด้วยครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
แต่มันไมีมีช่องให้กล้องออกดิ ครับ แลัวก็สายที่จะไปออกจอต้องต่อยังไงครับ
พอดีผมมีกล้องที่ติดเพิ่มอยู่แล้วเป็นแบบเจาะที่กันชนแต่อยากเปลี่ยนตรงรุ่นครับ
รถเป็น 4X4  GT MY 12 ครับ

ต้องเจาะรูเพื่อยึดตัวกล้อง ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ตัวกล้องจะติดจากด้านในหรือด้านนอก ถ้าติดด้านในก็ต้องเจาะรูให้กล้องโผล่ออกไปด้วย ถ้าไม่อยากเจาะต้องเปลี่ยนไปใช้กล้องรุ่นที่ติดมากับไฟส่องป้ายครับ

พี่ท่านไดรู้ว่าสายไหนมีหน้าที่อะไรช่วยแนะนำด้วยครับ :sd23:

ปกติจะมี 4 เส้น คู่นึงเป็นสายไฟ + - ส่วนอีกคู่นึงเป็นสายภาพต่อกับกล้องครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
เป็นกล่องตัวเดียวกับที่ติดรุ่นปี 13 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่แนะนำว่าอย่าติดดีกว่าครับ
ของผมออกรถปี 13 มีกล่องติดมาด้วย แต่กล่องมันห่วยมากๆครับ ตอนกลางคืนนี่มืดสนิทมองไม่เห็นอะไรเลย
ผมกำลังเล็งหากล่องมาติดแทนตัวที่แถมมาอยู่เลยครับ ปัญหาคือหัวต่อของปาเจโร่มันเป็นแบบเฉพาะ

สวัสดีครับพี่ธีระ รถผมรุ่น 2.5 GT 4WD ปี 2013 ของผมเวลากลางคืนกล้องหลังมองเห็นได้ชัดเจนดีนะครับ และยังไม่เคยเจออาการแบบที่พี่บอกเลย แปลกจังทำไมไม่เหมือนกัน  :L2761:
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่ธีระ รถผมรุ่น 2.5 GT 4WD ปี 2013 ของผมเวลากลางคืนกล้องหลังมองเห็นได้ชัดเจนดีนะครับ และยังไม่เคยเจออาการแบบที่พี่บอกเลย แปลกจังทำไมไม่เหมือนกัน  :L2761:

อาจจะต้องลองในที่ที่ไม่มีไฟอื่นๆช่วยน่ะครับ คือที่มืดๆน่ะครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
อาจจะต้องลองในที่ที่ไม่มีไฟอื่นๆช่วยน่ะครับ คือที่มืดๆน่ะครับ

ครับพี่ตู่ เดี๋ยวต้องลองดูที่มืดๆ จริงๆ อีกที  :L4399:
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

• Pa Mania
  • *
ปกติจะมี 4 เส้น คู่นึงเป็นสายไฟ + - ส่วนอีกคู่นึงเป็นสายภาพต่อกับกล้องครับ
ขอบคุณครับพี่ตู่  :sd23:

กล้องแบบนี้หาได้ที่ไหนครับ เซนเซอร์รับแสงได้ดีไหมครับ

สวัสดีครับพี่ธีระ รถผมรุ่น 2.5 GT 4WD ปี 2013 ของผมเวลากลางคืนกล้องหลังมองเห็นได้ชัดเจนดีนะครับ และยังไม่เคยเจออาการแบบที่พี่บอกเลย แปลกจังทำไมไม่เหมือนกัน
ของผมเป็น v6 ครับ ออกตอนธันวาคม สงสัยปลายปีกล้องแถมเริ่มเสื่อม  ;D

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่ตู่  :sd23:
กล้องแบบนี้หาได้ที่ไหนครับ เซนเซอร์รับแสงได้ดีไหมครับ

ดีกว่าตัวติดรถครับ PM. ไปให้แล้วครับ
แต่ถ้าตัวรถถูกเจาะแล้ว ซื้อรุ่นที่เป็นกล้องอย่างเดียวแต่รับแสงได้ดีเหมือนกันไปใส่ดีกว่าครับ แบบหลังนี้ที่ตึกวรจักรมีครับ ประมาณ 1,000 บาทครับ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ดีกว่าตัวติดรถครับ PM. ไปให้แล้วครับ
แต่ถ้าตัวรถถูกเจาะแล้ว ซื้อรุ่นที่เป็นกล้องอย่างเดียวแต่รับแสงได้ดีเหมือนกันไปใส่ดีกว่าครับ แบบหลังนี้ที่ตึกวรจักรมีครับ ประมาณ 1,000 บาทครับ
พี่ตู่ ถ้าไม่อยากเจาะ รบกวนพี่ตู่แนะนำหน่อยครับ รุ่นไหนด่เอ่ย พร้อมลายแทงร้านที่ติดตั้งด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :sd23:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
พี่ตู่ ถ้าไม่อยากเจาะ รบกวนพี่ตู่แนะนำหน่อยครับ รุ่นไหนด่เอ่ย พร้อมลายแทงร้านที่ติดตั้งด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :sd23:

PM ไปให้แล้วนะครัย

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
:sd23: ขอบคุณมากครับพี่ตู่

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ไม่รู้ว่าตอบช้าไปมั้ย
พอดีรอยืนยัน ตัวตนอยู่ครับ ..  :sd10:

ตรงตำแหน่งนี้ ทางโรงงานมาร์คตำแหน่งเจาะไว้ให้ครับ
เจาะตามรอยบาก แล้วทาสีปิด ก็ลอดกล้องออกได้เลยครับ

รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้ว่าตอบช้าไปมั้ย
พอดีรอยืนยัน ตัวตนอยู่ครับ ..  :sd10:

ตรงตำแหน่งนี้ ทางโรงงานมาร์คตำแหน่งเจาะไว้ให้ครับ
เจาะตามรอยบาก แล้วทาสีปิด ก็ลอดกล้องออกได้เลยครับ

:sd23: กำลังจะติดอยู่พอดีเลย ได้รับน้ำใจจากพี่ตู่มาตั้งนานแล้ว ยังไม่ว่างรื้อเลย

• Pa Mania
  • *
ผมเพิ่งติดไปเอง .. แต่กล้องคนล่ะรุ่น ..
อ้อ .. ต้องเจาะพลาสติดข้างนอกอีกอันนะครับ ..
 :sd10: :sd10: :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ผมเพิ่งติดไปเอง .. แต่กล้องคนล่ะรุ่น ..
อ้อ .. ต้องเจาะพลาสติดข้างนอกอีกอันนะครับ ..
 :sd10: :sd10: :sd10:
สวัสดี ครับ พี่ lorlykung  แวะตรงนี้นิด ครับ 
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,374.0.html

• Pa Mania
  • *
สวัสดี ครับ พี่ lorlykung  แวะตรงนี้นิด ครับ 
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,374.0.html

:sd23: :sd23: :sd23:
กราบขออภัยงามๆ ขอรับ
พอดีสมัครแล้วเห็นเพื่อนสมาชิกถามมา พอได้ยืนยันสมาชิกก็เลยรีบมาตอบไปหน่อย

• Pa Mania
  • *
ดีเซล 2.5 GLS
มีจอกลาง LED ด้วย ...
เพิ่งถอย ตัว13 มา ...  :sd21:

แต่จะว่าไปวันนี้ก็จะไปติดจอกลางล่ะ  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *

รูปครับ

Specification
Image Sensors
1/3" Sony Color CCD HD
TV System NTSC or PAL System
Sensing Area (mm) 3.3 x 2.6
Resolution (TV Lines) 520
Minimum illumination 0.1 Lux / F1.2
Horizontal Sync.Frequency 15.625 KHZ
Vertical Sync.Frequency 50 HZ
Video Output 75 Ohm
Gamma Consumption 0.45 AGC
Auto BLC
Auto Night Vision : Yes
IP Rating IP66
S/N ratio Better than 48dB
Lens F=1.6
Lens Angle (Deg.) 170
Current Consumption (mA) 300
Power Supply (DC V) 12
Operating Temperature (Deg.C) -20~+75(RH95% Max.)
Storage Temperature (Deg.C) -40~+85(RH95% Max.)

ราคา 1,650 บาท

• Pa Mania
  • *