ผู้เขียน หัวข้อ: พบแนวทางแก้ไขแล้ว......ปัญหาจากการใช้งาน Stuffit จนไม่ประทับใจในตัวสินค้า..  (อ่าน 30064 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ขอบคุณครับ รอพิสูจน์ครับ

พี่นะ เอาไปลองด้วย ของเก่าถอดทิ้งไปนานแล้ว เหลือแต่ยางขอบประตู ผมใช้กาวน้ำ 3 M สอดไส้อยู่
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
เข้ามารอฟังผลครับ
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ พี่ต้น สมุทรสาคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ดีครับ ผู้ขายพร้อมรับความผิดพลาด และพร้อมแก้ไข  :L2734:

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ไม่ต้องรีบตัดครับ พี่บังมะ แว่วๆ ว่าจะมี.... ;) ;) ;)
มีอะไรเอ๋ยพี่สุภัท  :sd42:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
มีอะไรเอ๋ยพี่สุภัท  :sd42:

รอพี่โย ครับ พี่เอ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีเพื่อนสมาชิกปามาเนีย

เมื่อวานได้มีโอกาสพบคุณอ้ำsale manager of Stuffit  และคุณนะ เจ้าของผลิตภัณฑ์Stuffit  โดยนัดกันเพื่อคุยและหาแนวทางแก้ปัญหาร่วมกันมากกว่าการคืนสินค้าและรับเงินคืนเต็มจำนวน  เพราะโดยข้อดีบางอย่างแล้วยังถือว่า Stuffit มีจุดดีอยู่บ้าง   และหาแนวทางแก้ปัญหาให้กับสมาชิกปาเจโร่ที่ใช้หรือสนใจผลิตภัณฑ์ตัวนี้   โดยใช้รถผมที่บังเอิญพบปัญหาอยู่ด้วยมาเป็น case study  เลย

ปัญหาก่อนการแก้ไขแยกเป็น 3 ประเด็น
1. ประตูปิดยากเมื่อติดตั้งผลิตภัณฑ์ไปแล้ว
2. กลิ่นไอเสียเข้ารถสำหรับ(บานท้ายของปาเจโร่)
3. ความกังวลของผลกระทบกับยางเดิมที่ทรุดตัวเมื่อเลิกใช้ผลิตภัณฑ์

แนวทางแก้ปัญหาและข้อสรุปจากประเด็นปัญหา
1. เปลี่ยนเป็น ยางStuffit รุ่นใหม่สำหรับปาเจโร่สปอต ที่มีความหนาลดลง และขนาดลดลง (เพื่อคลายความกังวลข้อ 3)
2. ยางตัวใหม่มีความนุ่มกว่าเดิมมากและขนาดเล็กลง ( เพื่อลดปัญหาการปิดประตูยากหลังการติดตั้งใช้งาน )
3. ติดตั้งใหม่ด้วยวิธีการหลบเลี่ยงมุม สำหรับรถปาเจโร่ สปอต  ด้วยยางตัวใหม่ ( เพื่อแก้ปัญหาและลดการโค้งงอเข้ามุมไม่สนิท)
4. การติดตั้งเพิ่มเติมในส่วนประตูบานท้าย(ด้วยความสมัครใจ เพราะเป็นเศษเหลือจากการติดตั้ง 4 บาน)
5. ติดเพิ่มเติมเป็นรุ่น Stuffit แบบ 1 V2. และเสริมแนวยางพิเศษสำหรับปาเจโร่ สปอตในส่วนบนของรอยต่อกระจกเพื่อลดเสียงลม

ผลการแก้ไข
1. ประตูปิดง่ายกว่าเดิมมากและยังตึ๊บแน่นเหมือนเดิม
2. การติดตั้งแนวใหม่ดูดีกว่าเยอะ โค้งเข้ามุมรับมุมเต็มหน้าแถบกาว
3. สำหรับคนที่ติดตั้งท่อ HKS Hipower (ให้พิจารณาเลือกติดประตูท้าย)
4. Stuffit แบบ 1 V2. และเสริมแนวยางพิเศษสำหรับปาเจโร่ ดูเรียบร้อยดีและลดเสียงลมเวลาใช้ความเร็วสูงได้ดี

ภาพประกอบจากประเด็นปัญหาและการแก้ไข

คุณอ้ำ Stuffit  และคุณนะ เจ้าของผลิตภัณฑ์Stuffit ลงมือกันเอง

ยางตัวใหม่บางกว่าและนุ่มกว่าตัวเดิมมากๆ

หลังการติดตั้งแนวใหม่  มุมโค้งแนบเต็มหน้ากาว

ไม่มีร่องโค้งงอ แนบสนิท

ตัวอย่างแนวการติดตั้งของเดิมที่เกิดปัญหา

ความอ่อนนุ่มทำให้ดัดโค้งไปตามสรีระของรถได้ดีกว่า

การติดตั้งเสริมแนวยางพิเศษสำหรับปาเจโร่และติดตั้ง Stuffit แบบ 1 V2. เพิ่มเติม

เข้ารูปเข้าประตูดี สนิทดีมากๆ

เวลาเปิดบานท้ายไม่เกยบานหน้าเพราะติดตั้งเผื่อไว้ก่อนแล้ว(ทั้งเวลาปิดและเปิดประตู)

ทดลองติดตั้งกับบานหลังโดยการมาร์คตำแหน่งเพื่อลองทั้ง 2 แบบ

ประเด็นการติดตั้งบานหลัง  ผมตรวจดูจนแยกเป็น 2 แบบ (รบกวนพิจารณาก่อนการติดตั้ง) ปัญหาอาจไม่เกิดกับทุกคันก็ได้

**สำหรับปัญหาที่เกิดขึ้นมานี้  เกิดจากการติดตั้งที่ไม่ชำนาญกับสรีระของรถPajero Sport และยางStuffit รุ่นแรกหนาเกินสำหรับติดตั้งใน pajero sport ซึ่งพอทดแทนนด้วยยางตัวใหม่เข้าไปแล้ว   ปัญหาต่างๆลดลงอย่างมาก

**สำหรับการแก้ไขและความรับผิดชอบของ STUFFIT ผมยินดีที่จะใช้ผลิตภัณฑ์ตัวนี้ต่อไปหลังจากการทดลองมา 2 วัน  ผมค่อนข้างพอใจกับยาง Stuffit รุ่นใหม่นี้และยินดีที่จะแนะนำต่อไปครับ

ผมได้สรุปแนวทางแก้ปัญหาสำหรับสมาชิกปามาเนียกับทาง Stuffit ไว้แล้ว " สำหรับผู้ที่ติดตั้งไปแล้วและผู้ที่สนใจจะติดตั้ง)

กรณีผู้สนใจจะติดตั้ง : แนะนำให้ติดต่อซื้อและติดตั้งจากคุณ อ้ำStuffit ที่อยู่ในห้องซื้อขาย  โดยติดตั้งด้วย V2  ทั้ง 4 บานรวมทั้งเสริมแบบ V1 และเสริมยางพิเศษ แบบเดียวกับรถผมทั้งชุด ( บานท้ายเป็นความสมัครใจ )

กรณีผู้ที่ติดตั้งไปแล้ว : สำหรับสมาชิกปามาเนีย ทาง Stuffit ยินดีที่จะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ให้ทั้งหมดพร้อมบริการติดตั้งให้ใหม่ โดยไม่คิดมูลค่าใดๆ   แต่ผมแนะนำให้เสริม แบบ V1 รุ่นใหม่และเสริมยางพิเศษ ไปด้วยโดยคุยกันไว้แล้ว  หากใครสนใจก็จ่ายเพียง 800 บาทได้แก้ไขทั้งคันพร้อมเสริมยางที่รอยต่อประตูไปด้วยเลย   ทั้งนี้ขอให้คนที่ติดตั้งไปแล้วสนใจจะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่  ให้ลงชื่อเพื่อรวมจำนวนกันมาและผมจะประสานงานให้ โดยอาจจะนัดเป็น mini meeting กันเพื่อป้องกัน,แก้ไขปัญหาและลดความกังวลใจกับการใช้งานสินค้าตัวนี้  พร้อมกันทีละหลายๆคัน   เพื่อที่ทาง Stuffit จะได้ให้บริการแบบจุดเดียวพร้อมๆกันเลย

**สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณคุณอ้ำและคุณนะ Stuffit สำหรับการบริการและการรับผิดชอบต่อสินค้าและการพัฒนาสินค้าStuffitเพื่อสร้างความพึ่งพอใจให้ลูกค้าและสมาชิก Pajerosport Mania ครับ 

:L4399:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ ใหญ่_Yai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
 :L2900: :L2900: ขอบคุณพี่นะ เกือบจะตัดออกจากรายการ  :L6415: ซะแล้ว

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
ผมรับกวนถามหน่อยครับพี่ๆ ของผมมันตัวใหม่หรือตัวเก่าครับ

พอดีเริ่มพบปัญหาเเล้วครับ
1.ยางเดิมเริ่มทรุดตัว ประตูเริ่มปิดง่ายขึ้นกว่าตอนติดใหม่ๆเยอะ 555
2.ยางเดิมตรงประตูคนขับกับข้างคนขับ ตรงมุมพบรอยย่นเนื่องจากยางมันบีบเเล้วมันย่นเข้ามาตรงมุม ทำให้ต้องคอยไล่ให้มันเลิกย่น

3.ประตูเเถว 2 ตรงโค้งมันอ้านิดนึง เนื่องจากคนติดติดโค้งเกินไป

ปล.ผมเเค่มาเเชร์ประสบการณ์การใช้งานครับผม กิกิ  :sd23: :sd23:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สรุปค่าใช้จ่าย ทั้ง V1 และ V2 บานท้ายรวมทัเงสิ้นเท่าไรครับพี่นะ จะได้เตรียม  :L6415: ได้ถูกครับ  :L2756:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
ของผมติดไป 2 บานหน้าเองครับไม่รู้ว่า เพิ่มอีกต้องเสียเพิ่มอีกเท่าไหร่   :L2897:

tod

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณ คุณอ้ำ Stuffit  และคุณนะ เจ้าของผลิตภัณฑ์Stuffit ที่ไม่ทิ้งลูกค้าและหาทางแก้ปัญหาให้ลูกค้าครับ

:L2734:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
กรณีผู้ที่ติดตั้งไปแล้ว : สำหรับสมาชิกปามาเนีย ทาง Stuffit ยินดีที่จะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ให้ทั้งหมดพร้อมบริการติดตั้งให้ใหม่ โดยไม่คิดมูลค่าใดๆ   แต่ผมแนะนำให้เสริม แบบ V1 รุ่นใหม่และเสริมยางพิเศษ ไปด้วยโดยคุยกันไว้แล้ว  หากใครสนใจก็จ่ายเพียง 800 บาทได้แก้ไขทั้งคันพร้อมเสริมยางที่รอยต่อประตูไปด้วยเลย

อันนี้น่าสนใจครับ :L4395:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:L2900: :L2900: ขอบคุณพี่นะ เกือบจะตัดออกจากรายการ  :L6415: ซะแล้ว
สรุปค่าใช้จ่าย ทั้ง V1 และ V2 บานท้ายรวมทัเงสิ้นเท่าไรครับพี่นะ จะได้เตรียม  :L6415: ได้ถูกครับ  :L2756:
ของผมติดไป 2 บานหน้าเองครับไม่รู้ว่า เพิ่มอีกต้องเสียเพิ่มอีกเท่าไหร่   :L2897:
อันนี้น่าสนใจครับ :L4395:

ขอบคุณเพื่อนสมารชิกที่สนใจ  เดี๋ยวผมรวบรวมรายชื่ออีกกระทู้ดีกว่าเพื่อเป็นข้อมูลในการประสานงานสำหรับกรณีนี้ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ไผ่ jackraphan

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณเพื่อนสมารชิกที่สนใจ  เดี๋ยวผมรวบรวมรายชื่ออีกกระทู้ดีกว่าเพื่อเป็นข้อมูลในการประสานงานสำหรับกรณีนี้ครับ

จัดให้แล้วที่กระทู้นี้เลยครับ  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2723.msg87531.html#msg87531

:L2736:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
นึกว่าจะรอดซะแล้วเจอมนต์สะกดอีกแล้ว  :sd06:

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
 :L6415: กระเป๋าจะแหกหรือเปล่า ตั้งแต่รับรถมาแบนก็ไม่ประทับใจเสียงลม ที่เข้ามาเวลาขับเร็วของปาเหมือนกันนะ ตอนขับมิตซูแฟน ( Lancer CNG) แบนก็คิดว่ารถมันราคาไม่สูง คงเก็บได้เท่านี้ แต่พอมาขับปา ราคาแพงขึ้นมา สรุปเหมือนเดิม  :D งั้นไม่เกี่ยวกับราคา คิดเอาว่ามิตซูเก็บเสียงไม่เก่งเลย

ขอบคุณทั้งเจ้าของสินค้าสำหรับการแก้ไขปัญหา และพี่นะรีวิว ทางเลือกค่ะ