ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ ติดตามหาพี่น้องครับบบบ...  (อ่าน 11570 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ประกาศ ติดตามหาพี่น้องครับบบบ...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 08:41:31 »
     เราพลัดพรากจากกันตั้งแต่เด็ก โซไซตี้คลับ.....ผมได้ข่าวแว่วๆ ว่าพากันมาอยู่บ้านหลังนี้
ผมมาเฝ้ารอคอยอยู่หน้าบ้านหลังนี้มาประมาณหนึ่งเดือนครับ รอแล้วรอเล่า...เฝ้ารอคอย... 
แอบเข้ามาเคาะประตูทุกวัน แต่ก็ไม่มีใครได้ยิน (เอ..หรือว่าเราฝันไปหว่า)..... :'( :'( :'(
มีใครอยู่ข้างในมั๊ยครับ ผมมาตามหาพี่น้องคร้าบบบบ..แล้วก้มีคนได้ยิน..มาเปิดประตูรับผม :o :o :o
     ผมมาไกลพอสมควร มาจากเมืองพ่อขุนผาเมือง..เป็นศิษย์พ่อขุนรามคำแหง...และเป็น
ลูกหลาน..พระพุทธมหาธรรมราชา..     

วันนี้เป็นวันที่ยิ่งใหญ่...เป็นวันที่ พ่อเมืองปฏิบัติกิจ...นำองค์พระพุทธมหาธรรมราชา ไปดำน้ำ
ที่ท่าน้ำวัดโบสถ์ชนะมาร...ดั่งเช่นที่ปฏิบัติสืบต่อกันมาทุกๆปี...
     วันนี้เป็นวันดี เป็นวันที่ผมได้พบเจอกับพี่น้อง...ใช่ฟ้าบันดาล...ให้เธอเป็นคู่ของพี่...ฟ้าสร้าง.... :-X :-X >:(
ผมหวังว่าเราพี่น้อง จะไม่พรากจากกันอีก..เราจะช่วยกัน แต่งแต้ม ต่อเติม บ้านหลังนี้ให้มีแต่ความสุข
สนุกสนาน ให้เป็นที่ปรึกษา..แก่ผู้ที่มีปัญหาได้พบหนทางที่แท้จริง...เราช่วยกันด้วยจิต..ที่ยินดี

DiN HOTiCE

สวัสดีครับพี่ดิน

เห็นรูปแล้วจำได้เลยครับ  ยินดีต้อนรับสู่ดินแดนปามาเนีย  ขอเชิญเดินชมให้ทั่วนะครับ
พวกเราพร้อมสำหรับกิจกรรมปาเจโร่สปอตและนำพากระเป๋าแหกกันครับ  อิ  อิ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 5
Re: ประกาศ ติดตามหาพี่น้องครับบบบ...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 17:19:47 »
อ้าว อ้าว พี่ตามจะผ่านแดนไม่แจ้งเจ้าถิ่นเดี๋ยวจะให้สายตรวจตั้งด่านสกัดจับมากินเหล้าข้าวโพดที่ยังติดกันอยู่และข้อมูลด้านการข่าวสืบทราบว่าพี่ตามอยู่ในแก็งค์ที่เสพสารเสพติดจน...กระเป๋าแหกเข้าพื้นที่แจ้งให้ทราบด้วยครับพี่ตามผมจะเตรียมมะขามแปรรูปร้านเดิมไปฝากกรรมการเวปทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2012, 17:42:03 โดย พ.ต.ท ประสิทธิ์ วงษา »
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 20:43:13 »
อ้าว อ้าว พี่ตามจะผ่านแดนไม่แจ้งเจ้าถิ่นเดี๋ยวจะให้สายตรวจตั้งด่านสกัดจับมากินเหล้าข้าวโพดที่ยังติดกันอยู่และข้อมูลด้านการข่าวสืบทราบว่าพี่ตามอยู่ในแก็งค์ที่เสพสารเสพติดจน...กระเป๋าแหกเข้าพื้นที่แจ้งให้ทราบด้วยครับพี่ตามผมจะเตรียมมะขามแปรรูปร้านเดิมไปฝากกรรมการเวปทุกท่านครับ

:sd33: :sd33: :sd33:

สวัสดีครับพี่ประสิทธิ์......ยังไม่มีโอกาสได้โทรหาเลยขอรับ.....งานท่วมมากมาย ต้องเคลียร์ให้เสร็จก่อนไปขอรับ....ได้ข่าวว่าท่านพี่จะไปรับลมร้อนไอทะเลแถวเมืองจันทร์.....ขาขึ้นสงสัยอดเจอกันแหงครับ

วันที่ 20....ตามแผนออกจาก กทม. เช้า....น่าจะแวะไปกินข้าวกลางวันแถววิเชียรบุรี.....คงผ่านดินแดนถิ่นพี่ประสิทธิ์ราวๆช่วงบ่ายครับ.......ถ้าจำไม่ผิดพี่ประสิทธิ์จะกลับวันนี้....คิดว่าอาจยังมาไม่ถึง

วันที่ 22.....ตามแผนออกจากเชียงคานยามสาย.....กะว่าจะมากินข้าวเที่ยงที่ร้านขนมจีนร้านเดิมที่กินคราวที่แล้วตอนลงจากทับเบิกครับ.......ถ้าพี่ประสิทธิ์ว่างเผื่อแวะมาเจอะเจอกันขอรับ......ผมจะได้ปรึกษาพี่ประสิทธิ์เรื่องทริบขึ้นทับเบิกของบ้านเราด้วยครับ

เดี๋ยววันศุกร์ ผมโทรหาพี่อีกทีนะขอรับ

ปล. เหล้าข้าวโพดเอาไว้ก่อนได้พี่ เดี๋ยวขึ้นไปลองบนทับเบิก.....เหล้ามันต้องกินอากาศหนาวๆ เคล้าบรรยากาศหมู่บ้านม้ง ถึงจะได้รสชาด......แต่ที่คิดถึงมากคือขนมเทียนอร่อยที่สุดใน 3 โลก ของพี่ประสิทธิ์อะครับ.....อร่อยจริง กินแล้วหยุดไม่ได้....น่าจะตั้งชื่อว่าขนมเทียนเบรกแตกซะเลย  :sd13: :sd13: :sd13: อาจต้องรบกวนพี่ประสิทธิ์ช่วยชี้เป้าให้ลายแทงแหล่งที่ซื้ออีกซักที่นะขอรับ.....หลังจากคราวที่แล้วได้แหล่งซื้อมะขามสุดอร่อยกันไปแล้ว  :sd44: :sd44: :sd09: :sd09:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 06:06:22 »
สวัสดีครับพี่ตามรายละเอียดเป็นไปตามนั้น รายงานสภาพอากาศตอนนี้อากาศหนาวหมอกหนามากพี่ตามขับระมัดระวังนะครับ
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 16:16:36 »
   ขอขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ที่ยินดีต้อนรับครับผม มีอะไรให้ผมรับใช้...เรียกได้เลยครับ
เส้นทางโคจร จะอยู่ระหว่าง เพชรบูรณ์ --->เทพารักษ์ --->คลองด่าน สมุทรปราการ ครับ
ถ้าไปเพชรบูรณ์ต้องการโรงแรมอันดับหนึ่งในเมืองเพชบูรณ์ (โรงแรมโฆษิต )พี่ๆ น้องๆ สามารถใช้ชื่อ
โรงเรียนเพชรศึกษาการบริบาล เพื่อขอส่วนลดได้เลยครับ โทรหากันได้ครับ ๐๘๕๒๗๒๒๖๙๙
ยินดีเลยครับ ถ้าอยู่จะพาไปพบหม้ายสาวเวียดนาม เจ้าของร้านแหนมเนือง  :-* :-* :-*
   แต่ถ้าสนใจคนดูแล ก็แวะไปเที่ยวที่โรงเรียนเพชรศึกษาการบริบาล มีน้องๆผู้ช่วยพยาบาล
ให้นั่งมองเล่นทำตา ปริบปริบ  แต่ถ้าใครไม่ชอบผู้หญิง น้องๆผู้ฉิง ก็มีนะคร้าบบบ  ;D ;D ;D

ขอขอบคุณทุกๆท่านคร้าบบบบ

จัดมิตติ้งด่วนครับพี่น้อง  :-* :-* :-*

ชอบ ชอบ ชอบ Gang นี้ รสนิยมคล้ายๆกัน
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 16:17:26 »
     เราพลัดพรากจากกันตั้งแต่เด็ก โซไซตี้คลับ.....ผมได้ข่าวแว่วๆ ว่าพากันมาอยู่บ้านหลังนี้
ผมมาเฝ้ารอคอยอยู่หน้าบ้านหลังนี้มาประมาณหนึ่งเดือนครับ รอแล้วรอเล่า...เฝ้ารอคอย... 
แอบเข้ามาเคาะประตูทุกวัน แต่ก็ไม่มีใครได้ยิน (เอ..หรือว่าเราฝันไปหว่า)..... :'( :'( :'(
มีใครอยู่ข้างในมั๊ยครับ ผมมาตามหาพี่น้องคร้าบบบบ..แล้วก้มีคนได้ยิน..มาเปิดประตูรับผม :o :o :o
     ผมมาไกลพอสมควร มาจากเมืองพ่อขุนผาเมือง..เป็นศิษย์พ่อขุนรามคำแหง...และเป็น

วันนี้เป็นวันที่ยิ่งใหญ่...เป็นวันที่ พ่อเมืองปฏิบัติกิจ...นำองค์พระพุทธมหาธรรมราชา ไปดำน้ำ
ที่ท่าน้ำวัดโบสถ์ชนะมาร...ดั่งเช่นที่ปฏิบัติสืบต่อกันมาทุกๆปี...
     วันนี้เป็นวันดี เป็นวันที่ผมได้พบเจอกับพี่น้อง...ใช่ฟ้าบันดาล...ให้เธอเป็นคู่ของพี่...ฟ้าสร้าง.... :-X :-X >:(
ผมหวังว่าเราพี่น้อง จะไม่พรากจากกันอีก..เราจะช่วยกัน แต่งแต้ม ต่อเติม บ้านหลังนี้ให้มีแต่ความสุข
สนุกสนาน ให้เป็นที่ปรึกษา..แก่ผู้ที่มีปัญหาได้พบหนทางที่แท้จริง...เราช่วยกันด้วยจิต..ที่ยินดี

DiN HOTiCE

ขอโทษครับ ลืมยินดีต้อนรับครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 18:15:28 »

DiN HOTiCE

ขอโทษครับ ลืมยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณครับพี่โต้ง
เมื่อปี 2533  แถวโซนสวนหลวง ร.9 ทำให้ผมได้พบเจอกับหญิงสาว :-* :-* :-*
จนกลายมาเป็น แม่ของลูกๆ 2 คน และเป็น ผบ.ในปัจจุบันครับผม 
 :sd43: :sd43: :sd24: :sd24:

ออฟไลน์ Joe Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 21:26:39 »
สวัสดีครับ "ครูดิน"
มาต้อนรับช้าไปป่าวครับเนี๊ยะ แต่ยังงัยก็เถอะ ผมมาต้อนรับพี่ "ด้วยใจ" ครับ
ไม่เกี่ยวกับน้องๆ "ผู้ช่วยพยาบาล" แต่อย่างใดครับ  ;D ;D ;D

เห็นแว๊บๆ เกี่ยวกับตัวย่อ ที่นิยมใช้กัน พี่ๆ หลายท่านอาจไม่ทราบคำแปล ผมขออนุญาตแปลให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ
ผบ. : ผัวพยาบาล
ผบ. ทบ. : ผัวพยาบาล ทั้งโรงพยาบาล

ผมบอกแล้วงัย...ว่า...ไม่เกี่ยวกับน้องๆ "ผู้ช่วยพยาบาล"  ;D ;D ;D
คบกันอย่าคิดมาก เมื่อยามจาก ไม่เสียใจ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 22:13:09 »
มาต้อนรับช้าไปป่าวครับเนี๊ยะ แต่ยังงัยก็เถอะ ผมมาต้อนรับพี่ "ด้วยใจ" ครับ
ไม่เกี่ยวกับน้องๆ "ผู้ช่วยพยาบาล" แต่อย่างใดครับ  ;D ;D ;D

เห็นแว๊บๆ เกี่ยวกับตัวย่อ ที่นิยมใช้กัน พี่ๆ หลายท่านอาจไม่ทราบคำแปล ผมขออนุญาตแปลให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ
ผบ. ทบ. : ผัวพยาบาล ทั้งโรงพยาบาล

ผมบอกแล้วงัย...ว่า...ไม่เกี่ยวกับน้องๆ "ผู้ช่วยพยาบาล"  ;D ;D ;D

ทั้งโรงพยาบาลเลยเหรอพี่โจ น่าอิจฉาดีมั๊ยเนี่ย :sd30: :sd30: :sd30:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 09:52:35 »
   ขอขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ที่ยินดีต้อนรับครับผม มีอะไรให้ผมรับใช้...เรียกได้เลยครับ
เส้นทางโคจร จะอยู่ระหว่าง เพชรบูรณ์ --->เทพารักษ์ --->คลองด่าน สมุทรปราการ ครับ
ถ้าไปเพชรบูรณ์ต้องการโรงแรมอันดับหนึ่งในเมืองเพชบูรณ์ (โรงแรมโฆษิต )พี่ๆ น้องๆ สามารถใช้ชื่อ
โรงเรียนเพชรศึกษาการบริบาล เพื่อขอส่วนลดได้เลยครับ โทรหากันได้ครับ ๐๘๕๒๗๒๒๖๙๙
ยินดีเลยครับ ถ้าอยู่จะพาไปพบหม้ายสาวเวียดนาม เจ้าของร้านแหนมเนือง  :-* :-* :-*
   แต่ถ้าสนใจคนดูแล ก็แวะไปเที่ยวที่โรงเรียนเพชรศึกษาการบริบาล มีน้องๆผู้ช่วยพยาบาล
ให้นั่งมองเล่นทำตา ปริบปริบ  แต่ถ้าใครไม่ชอบผู้หญิง น้องๆผู้ฉิง ก็มีนะคร้าบบบ  ;D ;D ;D

ขอขอบคุณทุกๆท่านคร้าบบบบ
สวัสดีครับ พี่ดิน เส้นทางโคจร มาแถวๆคลองด่านซะด้วย  แวะจิบกาแฟที่Shop ผมก่อนก็ได้นะครับ อยู่ข้างๆโรงงาน บาวแดงนะครับพี่ ถ.บางบ่อ-คลองด่านครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 10:34:45 »

โห...เสี่ยโจ ก้อออ...แปลปัยด้ายยย ...5555
ผมคน..ธัมมะธัมโม...คร้าบบบบ..
;D ;D ;D
ทั้งโรงพยาบาลเลยเหรอพี่โจ น่าอิจฉาดีมั๊ยเนี่ย :sd30: :sd30: :sd30:

เสี่ยกิตไม่ต้องอิจฉาหรอกครับ ต้นเดือน ธันวา 55 ผมจัดส่งน้องๆนักศึกษาเข้ากรุง
10 กว่าคนครับ...อยากสนับสนุนเรื่องค่าหอพักน้องๆบ้างมั๊ยคร้าบบบ..ว่างัย....ค่ะป๋าาาากิต..ขาาาาาาาา...
  :sd13: :sd13: :sd13:
สวัสดีครับ พี่ดิน เส้นทางโคจร มาแถวๆคลองด่านซะด้วย  แวะจิบกาแฟที่Shop ผมก่อนก็ได้นะครับ อยู่ข้างๆโรงงาน บาวแดงนะครับพี่ ถ.บางบ่อ-คลองด่านครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ขอบคุณครับเสี่ยปรี ผมมาทำงานอยูโรงไฟฟ้าบางบ่อ นี่เองครับ 10 ปีแล้ว
ว่างๆ จะแว๊ปป..เข้าไปครับ หรือวัน เสาร์-อาทิตย์ แวะมาจิปกาแฟที่ผมบ้างก็ได้ครับ
วันธรรมดา ฝรั่งเยอะ ไม่ไหวจะเคลียร์ครับ
;D ;D ;D

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 11:07:36 »
สวัสดีครับพี่ดิน :sd23:

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 12:32:21 »

Welcome on board ครับ

อาจไม่ได้เข้ามาทักทายบ่อยๆ ยังไงจะหาเวลามาทักทายนะครับ...
ตอนนี้ลมแรง มรสุมถาโถมที่ทำงานเล็กน้อยครับ...

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน