ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอมา ALPINE navigation module dedicated host ตรงรุ่น  (อ่าน 15485 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
ไปเจอมา ALPINE navigation module dedicated host ตรงรุ่น
« เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 22:40:31 »
ท่องเวปไปเจอ  ALPINE  navigation  ตรงรุ่นเสียบปลั๊กหลังฟร้อนได้เลยครับ
ใช้ได้กับโปรแกรมนำทางได้ทุกค่ายที่รันบน  OS Version: Latest WINCE6.0 operating system.
ข้อมูลตามนี้ครับ 

กระซิบราคาทั้งชุดนี้ประมาณ สี่พันปลายๆครับ (ไม่รวมโปรแกรมนำทาง) ใครมีช่องทางโปรแกรมนำทางแบบประหยัดถือว่าคุมครับ

จบข่าว
:L2760:

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
Re: ไปเจอมา ALPINE navigation module dedicated host ตรงรุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 23:07:44 »
 :L4365: :L4365: :L4365:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
Re: ไปเจอมา ALPINE navigation module dedicated host ตรงรุ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 23:26:52 »
 :L4373:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 23:41:49 »
  :L4384: ขอผมมือถือนำทางตลอด  :L2754:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 04:25:43 »
 :L4365: น่าสนใจครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 05:13:33 »
การ์มิน ครับ ถอดไปใช้กับคันไหนก็ได้ พลิกเป็นแนวตั้งได้ ใช้ติดตัวนำทางเดินเท้าได้ ปลดจากฐานตรงจุดไหน สามารถพากลับมาที่จุดจอดรถได้ ไม่หลงทั้งขณะขับรถ และ เดินเท้าตามเมืองใหญ่ ๆ ที่ไม่คุ้นเคย ใช้ได้ทั้งในประเทศไทย มาเลเซีย สิงค์โปร์ และ บรูไน เปลี่ยนภาษาพูดได้ ชาย หญิง บอกชื่อถนน รวมทั้งภาษากลาง เหนือ อิสาน ใต้ อังกฤษ มลายู จีน ญี่ปุ่น เกาหลี ฯลฯ อัพเดตแผนที่ฟรีตลอดอายุการใช้งาน ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2014, 05:15:17 โดย พี่ศักดิ์ »

ออฟไลน์ พี่คม

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 05:49:57 »
ท่องเวปไปเจอ  ALPINE  navigation  ตรงรุ่นเสียบปลั๊กหลังจอได้เลยครับ
ใช้ได้กับโปรแกรมนำทางได้ทุกค่ายที่รันบน  OS Version: Latest WINCE6.0 operating system.
ข้อมูลตามนี้ครับ 

กระซิบราคาทั้งชุดนี้ประมาณ สี่พันปลายๆครับ (ไม่รวมโปรแกรมนำทาง) ใครมีช่องทางโปรแกรมนำทางแบบประหยัดถือว่าคุมครับ

จบข่าว
:L2760:
ในประเทศใช่มั๊ยครับ พี่ทศ
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 06:33:09 »
น่าสนใจมาก ในราคาที่พอเหมาะ :L4373:เลย ใช้กับปา2013จอ M9 ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 06:43:55 »
แจ่มเลยคับพี่ทศ     :L2900:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 06:57:33 »
น่าสนใจ  :L2739:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 10:43:14 »
ในประเทศใช่มั๊ยครับ พี่ทศ

น่าจะมาจากจีนครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 10:45:35 »
น่าสนใจมาก ในราคาที่พอเหมาะ :L4373:เลย ใช้กับปา2013จอ M9 ได้หรือเปล่าครับ

น่าจะสำหรับ Alpine โดยเฉพาะครับ หัวต่อน่าจะไม่เหมือนกันมั๊งครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 11:07:23 »
ถามมั่งครับ
1.สินค้ายี่ห้อ alpine แท้ หรือป่าวครับ
2.หรือเป็นยี่ห้อจีน แต่ทำมาเพื่อจะเสียบกับฟร้อน alpine

3.จ่ายเงิน 4พันกว่าได้เครื่องมาเลย
4.หรือต้องมีขั้นตอนการสั่งซื้อ แล้วมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมตามมา

5.บอกแหล่งซื้อสินค้า ได้ป่าวครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 11:21:53 »
ตย.ครับพี่โก้ https://www.google.co.th/search?q=china+alpine+gps&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=l8TQUtDaDoe8iAf5s4HQBQ&ved=0CAkQ_AUoAQ&biw=1366&bih=680

ผมเคยสั่งซื้อรุ่นที่ใช้กับ Pioneer ก็ใช้ได้ดีในระดับหนึ่ง แต่จนทุกวันนี้ยังเป็นใบ้อยู่ ยังหาทางเอาเสียงพูดออกมาไม่ได้เลยครับ  :sd06:

ส่วนรุ่นที่ใช้กับ Alpine ก็มีคนสั่งมาขายครับ

spec.
Connection type: Plug&Play to NAVI port ด้านหลังจอติดรถ Pajero Sport , Triton Plus
Processor Chip : SIRF Atlas Frequency 500MHZ
Ram : 128MB
VDO Output resolution : 480x234 (fits Pajero Sport Screen)
 Operation system: WinCE6.0
Memory Card : SD / MMC / SDHC max 32GB
GPS Navigation program ที่สามารถใช้กับอุปกรณ์นี้ได้ อาทิเช่น : iGo, iGo Primo,  NDrive, Sygic , SpeeNavi ,... และอื่นๆอีกมากมาย
ราคา
ติดตั้งเอง 7500 บาท
รวมติดตั้ง 8300 บาท

ออฟไลน์ เอก เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 12:30:04 »
โปรเจคน่าสนใจ ขอปูเสื่อรอขอมูลนะค้าบ  :L4365:

tod

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 12:36:44 »
ถามมั่งครับ
1.สินค้ายี่ห้อ alpine แท้ หรือป่าวครับ

ไม่ใช่ครับ แต่ออกแบบมาเข้ากับฟร้อน alpine ครับ

2.หรือเป็นยี่ห้อจีน แต่ทำมาเพื่อจะเสียบกับฟร้อน alpine

คำตอบตามข้างบนครับ

3.จ่ายเงิน 4พันกว่าได้เครื่องมาเลย

ใช่ครับ ราคาปลีกที่โน่น ประมาณ 4500 + ค่านำเข้า(ขนส่งตีไว้ 300 หลายตัวก็ลดค่าขนส่ง)

4.หรือต้องมีขั้นตอนการสั่งซื้อ แล้วมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมตามมา
มีค่าขนส่ง+ค่าโอนเงินนิดหน่อย ให้ดีสั่งผ่านชิปปิ้งได้ของแน่นอน

5.บอกแหล่งซื้อสินค้า ได้ป่าวครับ

ได้ครับ สนใจจริงเดียวผมลิ้งค์สินค้าไปให้ครับทางPM   จะสั่งเองก็ได้ครับหรือให้ผมสั่งเจ้าที่นำเข้าให้ผมก็ได้ครับ

หมายเหตุ
ราคานี้ไม่รวมโปรแกรมนำทางนะครับ  ใครที่มีโปรแกรมอยู่แล้วที่เป็นแบบการ์ดความจำที่โปรแกรมสามารถรันบน Wince ก็สามารถนำมาเสียบได้เลย
หรือมีกำลังภายในแบบใต้ดิน(รู้ๆกัน)ก็สบายเลยครับ
 :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 13:07:25 »
ผมแนะนำว่าก่อนจะซื้อเป็น lot ต้องมีหนูก่อนครับ ว่าเอามาแล้วใช้ได้ 100% ไหม ใช้กับ Map ของอะไรได้บ้าง กลัวจะเป็นแบบของผมว่า ไม่มีเสียงออกครับ ซึ่งคนขายก็ไม่ support เราตรงนี้ด้วยครับ  :sd06:

พี่ปอ Lumlukka ก็น่าจะเคยเล่นมาเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 13:25:12 »
ร้านขาย คนขายที่ได้กำไร จะต้องรับผิดชอบซิครับ
รับผิดชอบทำให้ใช้ได้ดี แบบไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม

คล้ายๆติดตั้งเครื่องเสียงแล้วเสียงไม่ดี มีเสียงรบกวน เสียงจี่ เสียงฮัม เสียงวี๊ดดดดดดดดดดด ตามรอบเครื่องเหยียบคันเร่ง
*ถ้ามีอาการแปลกปลอมผิดปกติเหล่านี้ บางร้านคิดเงินเพิ่ม

สำหรับผม ไม่ใช่ครับ

ร้าน/คนขาย จะต้องรับผิดชอบ ทำให้ใช้ได้ดีโดยไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่มครับ
-----------------------------------

ยกเว้นซื้อ ขาย กันแบบไม่มีกำไร
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

tod

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 13:35:43 »
ผมแนะนำว่าก่อนจะซื้อเป็น lot ต้องมีหนูก่อนครับ ว่าเอามาแล้วใช้ได้ 100% ไหม ใช้กับ Map ของอะไรได้บ้าง กลัวจะเป็นแบบของผมว่า ไม่มีเสียงออกครับ ซึ่งคนขายก็ไม่ support เราตรงนี้ด้วยครับ  :sd06:

พี่ปอ Lumlukka ก็น่าจะเคยเล่นมาเหมือนกันนะครับ
ตามนั้นครับ  ต้องมีหนูครับ ใครพอมีวิชาก็ให้ข้อมูลมาครับ สินค้าไม่ได้อยู่ในมือผมใครอยากลองเล่นก็สั่งเองได้เลย (หรือจะผมสั่งให้ก็ได้ไม่ได้เอากำไร มีบวกค่าขนส่งเล็กน้อย)เห็นราคามันไม่แพงพอรับกันได้ ส่วนใครอยากจะลองของถ้าใช้ได้แล้วนำไปต่อยอดก็ไม่ว่ากัน  ผมแค่ไปเจอมาเห็นน่าสนใจเลยนำข่าวมาบอกครับ
รุ่นนี้เขาแนะนำตามเวปว่าใช้กับฟร้อน  alpine  ได้ก็น่าสนใจเลยเอามาแนะนำครับ
 :L2904:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 13:53:46 »
ร้านขาย คนขายที่ได้กำไร จะต้องรับผิดชอบซิครับ
รับผิดชอบทำให้ใช้ได้ดี แบบไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม

เป็นประสบการณ์ตรงจากการสั่งของทาง web กับจีนครับ
ยังดีที่ที่ผ่านมายังไม่เคยโดนเบี้ยวเงินครับ เพราะวิธีการโอนเงินทาง Western Union Bank ถ้าเค๊าได้เงินแล้วไม่ส่งของให้ก็จบข่าวครับ ซึ่งน่ากลัวอยู่เหมือนกัน หลังๆเลยไม่กล้าสั่งเองแล้ว ฝากพี่ทศสั่งให้ดีก่า  :L4373:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 15:18:29 »
 :L4365: :L4365: :L4363:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 18:38:58 »
พี่ทศ และ ถาม พี่ๆทุกท่าน ถ้าทราบ
ปัจจุบันนี้ รถรุ่นใหม่ๆ จะมี Navigator ติดมาให้เลย คำถามว่า
-  จอส่วนจอ ต้อง Match กับชุดพ่วงไหม ( คิดว่า พี่ทศ คงตอบไปแล้ว )
- ชุดพ่วงที่พี่ทศมาลง
- โปรแกรม อะไรก็ได้หรือไม่

ทำไมถึงถาม คือ รถ Nissan Teana ก็มี Ne. ผมเอาชุดพ่วงมาต่อกับจอได้ไหม
หรือ พี่ทศ ลองอธิบายว่า การที่จะมี Ne ติดรถ ต้องซื้ออะไรบ้าง

งง ไหมครับ ผมยัง งง เลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 19:03:49 »
ในความคิดของผมก็คือ ประเด็นแรกอยู่ที่ขั้วต่อเข้าจอภาพว่าตรงกันไหม กับส่วนที่ 2 คือ ความละเอียดของจอภาพ match กันไหม ซึ่งถ้าจะให้ดีที่สุดก็คือ ตัว NAVI สามารถใช้ map ที่รายละเอียดสูงได้ และจอก็มีความละเอียดสูงที่สามารถแสดงผลได้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ พี่คม

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 20:08:02 »
 :L4365: รอคนแปลงร่างเป็นหนูก่อน ชักสนแล้ว ราคาพอๆกับ navi จีน จับมันลงจอไปไม่เปลืองช่องเสียบ12โวลท์  :L2756:
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

tod

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 20:58:16 »
พี่ทศ และ ถาม พี่ๆทุกท่าน ถ้าทราบ
ปัจจุบันนี้ รถรุ่นใหม่ๆ จะมี Navigator ติดมาให้เลย คำถามว่า
-  จอส่วนจอ ต้อง Match กับชุดพ่วงไหม ( คิดว่า พี่ทศ คงตอบไปแล้ว )
- ชุดพ่วงที่พี่ทศมาลง
- โปรแกรม อะไรก็ได้หรือไม่

ทำไมถึงถาม คือ รถ Nissan Teana ก็มี Ne. ผมเอาชุดพ่วงมาต่อกับจอได้ไหม
หรือ พี่ทศ ลองอธิบายว่า การที่จะมี Ne ติดรถ ต้องซื้ออะไรบ้าง

งง ไหมครับ ผมยัง งง เลย
พี่ตู่ได้ตอบไปบ้างแล้ว ขอเสริมหน่อยแล้วกัน
-  จอส่วนจอ ต้อง Match กับชุดพ่วงไหม  // ตัวเครืองต้องสามารถเซ็ทได้เพื่อให้ได้ขนาดเดียวกับจองน้องปา
- โปรแกรม อะไรก็ได้หรือไม่ // ผมไม่ค่อยเก่งแต่เท่าที่ทราบ โปรแกรที่ใช้ได้เป็นปนะเภท PNA PND เช่น IGO Primo9-Amigo/Garmin/NDrive/Sygic/PAPAGO/MIO MAP และอื่นๆอีกหลายค่าย

อย่างน้อยพี่ต้องรู้วายริ่งสายไฟของตัว GPS Nissan Teana ของพี่ว่าแต่ละเส้นคือสายอะไร แล้วต้องมาโม(จั้ม)สายให้ตรงกับฟร้อน alpine ตรงนี้ต้องทราบข้อมูลทั้ง 2 ค่ายครับจึงจะเชื่อมต่อกันได้

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 มกราคม 2014, 10:20:37 »
พี่ตู่ได้ตอบไปบ้างแล้ว ขอเสริมหน่อยแล้วกัน
-  จอส่วนจอ ต้อง Match กับชุดพ่วงไหม  // ตัวเครืองต้องสามารถเซ็ทได้เพื่อให้ได้ขนาดเดียวกับจองน้องปา
- โปรแกรม อะไรก็ได้หรือไม่ // ผมไม่ค่อยเก่งแต่เท่าที่ทราบ โปรแกรที่ใช้ได้เป็นปนะเภท PNA PND เช่น IGO Primo9-Amigo/Garmin/NDrive/Sygic/PAPAGO/MIO MAP และอื่นๆอีกหลายค่าย

อย่างน้อยพี่ต้องรู้วายริ่งสายไฟของตัว GPS Nissan Teana ของพี่ว่าแต่ละเส้นคือสายอะไร แล้วต้องมาโม(จั้ม)สายให้ตรงกับฟร้อน alpine ตรงนี้ต้องทราบข้อมูลทั้ง 2 ค่ายครับจึงจะเชื่อมต่อกันได้

ขอบคุณมากพี่ทส ไม่ง่ายนะ

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 มกราคม 2014, 10:21:27 »
ในความคิดของผมก็คือ ประเด็นแรกอยู่ที่ขั้วต่อเข้าจอภาพว่าตรงกันไหม กับส่วนที่ 2 คือ ความละเอียดของจอภาพ match กันไหม ซึ่งถ้าจะให้ดีที่สุดก็คือ ตัว NAVI สามารถใช้ map ที่รายละเอียดสูงได้ และจอก็มีความละเอียดสูงที่สามารถแสดงผลได้เช่นกันครับ

ขอบคุณมาก พี่ตู่ คงต้องเรื่องมากอีกเยอะ