ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเพิ่มหมอนรองศรีษะตรงกลางแถวสองครับ  (อ่าน 4319 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
อยากเพิ่มหมอนรองศรีษะตรงกลางแถวสอง เพื่อความปลอดภัยคนนั่งกลางแถวสอง ทำหมอนรูบตัวแอลแบบMitsubishi Challengerของออสเตรเลียครับ มีร้านไหนรับทำบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ;)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: อยากเพิ่มหมอนรองศรีษะตรงกลางแถวสองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 มกราคม 2014, 12:27:51 »
อยากเพิ่มหมอนรองศรีษะตรงกลางแถวสอง เพื่อความปลอดภัยคนนั่งกลางแถวสอง ทำหมอนรูบตัวแอลแบบMitsubishi Challengerของออสเตรเลียครับ มีร้านไหนรับทำบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ;)

คงต้องลองปรึกษาพี่นะ ให้ร้านเฮียชัยน่าจะทำได้ครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: อยากเพิ่มหมอนรองศรีษะตรงกลางแถวสองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 9 มกราคม 2014, 12:44:34 »
คงต้องลองปรึกษาพี่นะ ให้ร้านเฮียชัยน่าจะทำได้ครับ  :L4399: :L4399:

เอาอีกแล้วหรือนี่ 555   ไม่น่ามีปัญหายิ่งมีตัวอย่างแบบในรูปยิ่งง่ายเลย  เดี๋ยวขอเก็บไว้เป็นลำดับถัดไปครับ

*นี่กำลังคิดว่า  สั่ง DBAใหม่ใส่หน้า  ย้ายDBAเก่าใส่หลัง  เปลี่ยนหม้อลม  แปลงตัวกระจายน้ำมันเบรค  แต่เวลาบันทุกหนักๆดิสเบรคจะช่วยไม่ได้เต็มที่แบบดรัมเบรคนี่ซิ  ดิสเบรคเบรคสั้นกระชับแต่พอเบรคร้อนมากจะส่งผลถึงระบบลูกปืนและจารบีในดุมล้อหลัง  แต่ถ้ายกทั้งระบบของตัวนอกมาใส่ก็น่าสนใจ

*แต่การแปลงของเก่ากับดิสเบรคหลัง  อันนี้ไม่ค่อยอยากทำเพราะเล่นกับระบบเบรคมันยุ่งพอสมควร  ทำออกมาแล้วฟิลลิ่งได้ไม่เหมือนปัจจุบันคงจะลำบากใจเวลาใช้งาน   ไอ้อยู่หนะอยู่กลัวว่าจะอยู่แบบเพิ่มน้ำหนักการเหยีบบมากกว่าเดิมและหยุดแบบทื่อๆเกินไป
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 9 มกราคม 2014, 12:49:09 »
ความคิดชั่งบันเจิดทั้งสองท่านเลยนะครับน่าสนจัยมากๆ
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 9 มกราคม 2014, 13:03:27 »
 :L2734:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 9 มกราคม 2014, 13:08:53 »
ขอบคุณมากครับ บ้านนี้อบอุ่นจริงๆ  :L2758:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 18:08:48 »
เอาอีกแล้วหรือนี่ 555   ไม่น่ามีปัญหายิ่งมีตัวอย่างแบบในรูปยิ่งง่ายเลย  เดี๋ยวขอเก็บไว้เป็นลำดับถัดไปครับ

*นี่กำลังคิดว่า  สั่ง DBAใหม่ใส่หน้า  ย้ายDBAเก่าใส่หลัง  เปลี่ยนหม้อลม  แปลงตัวกระจายน้ำมันเบรค  แต่เวลาบันทุกหนักๆดิสเบรคจะช่วยไม่ได้เต็มที่แบบดรัมเบรคนี่ซิ  ดิสเบรคเบรคสั้นกระชับแต่พอเบรคร้อนมากจะส่งผลถึงระบบลูกปืนและจารบีในดุมล้อหลัง  แต่ถ้ายกทั้งระบบของตัวนอกมาใส่ก็น่าสนใจ

*แต่การแปลงของเก่ากับดิสเบรคหลัง  อันนี้ไม่ค่อยอยากทำเพราะเล่นกับระบบเบรคมันยุ่งพอสมควร  ทำออกมาแล้วฟิลลิ่งได้ไม่เหมือนปัจจุบันคงจะลำบากใจเวลาใช้งาน   ไอ้อยู่หนะอยู่กลัวว่าจะอยู่แบบเพิ่มน้ำหนักการเหยีบบมากกว่าเดิมและหยุดแบบทื่อๆเกินไป

พี่นะครับ พี่ตู่เขาถามถึงเรื่องเบาะ เรื่องหมอนรองศรีษะครับ อยู่ภายในครับ ไอ้ที่พี่คุยมันอยู่ภายนอกข้างล่างครับ กลับมาก่อน อย่าเพิ่งไปไกล  :sd42:

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 18:15:13 »

พี่นะเป็นหนูก่อนเลยครับ ถ้าแจ่มผมจะทำด้วย กิกิ  :L2901: :L2901:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000