ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์-อาทิตย์ ภูหินร่องกล้า ชมดอกพญาเสือโคร่งบนภูลมโล  (อ่าน 64820 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
แห๋ม...เสียดาย
เสาร์ไม่ว่าง เช้าอาทิตย์อาจเจอกันครับพี่ปรี

อยากไปถ่ายรูปดอกซากุระอยากเดียวเลยครับ  ว่ามันจะสวยสมชื่อหรือเปล่า :L2888: :L2888:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
คืนวันศูกร์ ออกตีหนึ่งสว่างที่เขาค้อ เที่ยวแถวนั้นแหละ  คืนวันเสาร์นอนที่ทับเบิก
เช้าวันอาทิตย์ ไปถ่ายรูปซากกูระ ที่ภูลมโล  :L2900: :L2900:

ถ้าไม่ง่วงเกินไปคงออกเดินทางไล่ๆกับพี่ปรีล่ะครับ ช้าสุดก็เช้ามืดประมาณนั้น  :L4398:
คงเก็บเที่ยวแถวนั้นล่ะครับ เบื่อๆงานไปขับรถเล่นหน่อย แล้วพบกันครับพี่ปรี พี่อ้วน :L2736:

ขาวเข้ม

แห๋ม...เสียดาย
เสาร์ไม่ว่าง เช้าอาทิตย์อาจเจอกันครับพี่ปรี
พี่อ้วนไปเที่ยวเหรอครับ ผมนึกว่าอาทิตย์นี้พี่จะเข้าไปเซอร์เวย์คลองมะเดื่อ  :sd42:

surut jantorn

พี่อ้วนไปเที่ยวเหรอครับ ผมนึกว่าอาทิตย์นี้พี่จะเข้าไปเซอร์เวย์คลองมะเดื่อ  :sd42:
เอ....รึว่าไปดูลาดเลาที่คลองมะเดื่อดี  :L2732:

• Pa Mania
  • *
พี่อ้วน  วอ 2
เปลี่ยนแผนออกเดินทางพรู่งนี้ช่วงบ่ายครับ

• Pa Mania
  • *
เครดิตภาจากเฟสบุ๊ค ชมรมท่องเที่ยง ต.กกสท้อน พื้นที่ที่ปลูกพญาเสือโคร่งนั่นแหละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มกราคม 2014, 21:21:40 โดย พี่ปรี บางบ่อ »

surut jantorn

พี่อ้วน  วอ 2
เปลี่ยนแผนออกเดินทางพรู่งนี้ช่วงบ่ายครับ
ถ้าธุระเสร็จเร็วอาจได้ออกพร้อมกัน แล้วไปถึงมืด พี่ปรีพักที่ไหน PM เบอร์มาหน่อย  :L2736:

• Pa Mania
  • *
ถ้าธุระเสร็จเร็วอาจได้ออกพร้อมกัน แล้วไปถึงมืด พี่ปรีพักที่ไหน PM เบอร์มาหน่อย  :L2736:

พี่อ้วนบ่าย2.30 เจอกันที่ปั้มปตท ปั้มแรกหลังจากที่ออกจากวงแหวน นะครับ เตรียมเต้นไปด้วย ใช้เส้นทางสระบุรีตรงไปเพชรบูรณ์(สระบุรีห้ามเลี้ยวขวานะพี่อ้วน)
ที่กางเต้นเขาค้อน่าจะเยอะ หรือไม่ก็ทับเบิกเลย ถ้าไม่มีที่พักของเบอร์อนามัยกับพี่ตามไว้จองห้องไว้ ถ้าห้องไม่ว่างสถานที่กางเต้นรอบๆบริเวณนั่น มีเยอะแยะครับ ถ้าไม่มีอีก
 ก็ให้เหล่าผบ.และลูกๆนอนในรถ เราก็ออกมานั่งนับดาวกัน   :L2905: :L2905: :L2905: เครมั้ยพี่อ้วน

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
กระหนุก กระหนิงนัดกันนั่งนับดาวด้วย 2 คนนี้   :L2906:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
กระหนุก กระหนิงนัดกันนั่งนับดาวด้วย 2 คนนี้   :L2906:

มาๆพี่อิฐ มาเจอกันหน่อย เอารถไปปั่นล้อฟรีเล่นๆแถวภูลมโล  :L2901: :L2901:

• Pa Mania
  • *
มาๆพี่อิฐ มาเจอกันหน่อย เอารถไปปั่นล้อฟรีเล่นๆแถวภูลมโล  :L2901: :L2901:

เสียดายอาทิตย์นี้ ไม่ว่าง ติดภาระกิจครอบครัวเช่นเคย  :L2754:
ไม่งั้นผมไปนั่งนับดาว กับพี่ปรี และ พี่อ้วน แกล้ม 037 ด้วยแล้วครับ  :L2905: :L2905: 

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ถึงแล้วครับทับเบิก กำลังเย็นๆ ยอดดอยหน้าจะเอาเรื่อง

• Pa Mania
  • *
ถึงแล้วครับทับเบิก กำลังเย็นๆ ยอดดอยหน้าจะเอาเรื่อง

พี่ปรี เอารูปพญาเสือโคร่งมาฝากคนที่ปามาเนีย เยอะ ๆ เลยนะค๊าบบบ  :L2734:

ขาวเข้ม

ถึงแล้วเหมือนกันครับพี่ปรี มากับพี่อ้วนเปล่าครับ
   ผมขึ้นมาทางนครไทยเมื่อเช้า ถึงภูลมโลตั้งแต่บ่าย ไล่ถ่ายรูปถึงห้าโมงเย็น ค่อยลงมาวิ่งทะลุมาถึงทับเบิก คนบานเลยที่พักไม่น่าเหลือ เลยวนกลับลงมาพักที่เขาค้อครับ เจอปาเจโรเต็มเลย แต่หาพี่อ้วนกะพี่ปรีไม่เจอสักคัน  :L4398:

ตอนอยู่ภูลมโล เข้าไปลึกจัด ถึงหมู่บ้านกกสท้อน อะไรประมาณนี้ ขากลับๆทางเก่า เกือบไม่รอด ทางชัน ฝุ่น รอยร่องน้ำ ขับสองยางHT เทคไม่ขึ้น ฟรีทิ้งควันท่วม ต้องถอยลง หาไลน์ใหม่กว่าจะเทคขึ้น เหงื่อตกเลย :L4387:
  ถ้ามีขับสี่จะดีมากครับ สมชื่อ ภูลม_Low เกียร์lowได้ใช้แน่ครับ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ถึงแล้วเหมือนกันครับพี่ปรี มากับพี่อ้วนเปล่าครับ
   ผมขึ้นมาทางนครไทยเมื่อเช้า ถึงภูลมโลตั้งแต่บ่าย ไล่ถ่ายรูปถึงห้าโมงเย็น ค่อยลงมาวิ่งทะลุมาถึงทับเบิก คนบานเลยที่พักไม่น่าเหลือ เลยวนกลับลงมาพักที่เขาค้อครับ เจอปาเจโรเต็มเลย แต่หาพี่อ้วนกะพี่ปรีไม่เจอสักคัน  :L4398:

ตอนอยู่ภูลมโล เข้าไปลึกจัด ถึงหมู่บ้านกกสท้อน อะไรประมาณนี้ ขากลับๆทางเก่า เกือบไม่รอด ทางชัน ฝุ่น รอยร่องน้ำ ขับสองยางHT เทคไม่ขึ้น ฟรีทิ้งควันท่วม ต้องถอยลง หาไลน์ใหม่กว่าจะเทคขึ้น เหงื่อตกเลย :L4387:
  ถ้ามีขับสี่จะดีมากครับ สมชื่อ ภูลม_Low เกียร์lowได้ใช้แน่ครับ
เส้นทางลำบากมากป่าวคับพี่ป้อม
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
พี่อ้วนบ่าย2.30 เจอกันที่ปั้มปตท ปั้มแรกหลังจากที่ออกจากวงแหวน นะครับ เตรียมเต้นไปด้วย ใช้เส้นทางสระบุรีตรงไปเพชรบูรณ์(สระบุรีห้ามเลี้ยวขวานะพี่อ้วน)
ที่กางเต้นเขาค้อน่าจะเยอะ หรือไม่ก็ทับเบิกเลย ถ้าไม่มีที่พักของเบอร์อนามัยกับพี่ตามไว้จองห้องไว้ ถ้าห้องไม่ว่างสถานที่กางเต้นรอบๆบริเวณนั่น มีเยอะแยะครับ ถ้าไม่มีอีก
 ก็ให้เหล่าผบ.และลูกๆนอนในรถ เราก็ออกมานั่งนับดาวกัน   :L2905: :L2905: :L2905: เครมั้ยพี่อ้วน
พี่ปรี รีวิวรูปเพิ่มจากพี่แม็ค เยอะๆนะคับ รอชมเผื่อเลียนแบบบ้างคับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
   ผมขึ้นมาทางนครไทยเมื่อเช้า ถึงภูลมโลตั้งแต่บ่าย ไล่ถ่ายรูปถึงห้าโงเย็น ค่อยลงมาวิ่งทะลุมาถึงทับเบิก คนบานเลยที่พักไม่น่าเหลือ เลยวนกลับลงมาพักที่เขาค้อครับ เจอปาเจโรเต็มเลย แต่หาพี่อ้วนกะพี่ปรีไม่เจอสักคัน  :L4398:

พี่ป้อมวันนี้ผมก็ขี้นภูลมโลมาครับ แต่ไม่ได้เอารถขึ้นไปครับ เช่ารถชาวม้ง ขับไปสักพักเจอ Honda accord กำลังปั่นล้อหน้าเล่น เล่นเอา งง ทั้งคันรถ ขับเข้ามาได้ไง  :sd06: ชาวม้งเลยลงไปช่วยเข็นเกือบ โดนรถทับอีก น่ากลัวมาก เล่าไปเรื่อยว่าแต่ไม่เจอพี่ป้อม ผมขึ้นช่วงบ่าย 2 ลง 6 โมงเย็นขอบอกว่า ลมโลจริงๆ แรงมาก ชางม้งขับพาเลยภูลมโลไป ภูขี้เถ้า หัวแดงกันเลยเชียว  :L2897:

ขาวเข้ม

http://
เส้นทางลำบากมากป่าวคับพี่ป้อม
พอได้อยู่ครับพี่เล็ก อย่าเข้าไปลึกมากเหมือนผม ถ้าขับเลยคอกวัวชาวบ้านแปลว่าเริ่มมาลึกแล้ว ขากลับจะปั่นไม่ขึ้นเอา ผมเกือบทิ้งไว้ตรงนั้น รอพี่อ้วนพี่ปรีมารับพรุ้งนี้..5..5..5..
    เลยเข้าไปถึงหมู่บ้านดอกพญาเสือโคร่งเริ่มโรยแล้วครับ ดอกแยอะมากตรงเลยจุดพักรถกางเต้นท์ขับเข้ามาตามทางซักพักครับ สวยมากมาย

ขาวเข้ม

พี่ป้อมวันนี้ผมก็ขี้นภูลมโลมาครับ แต่ไม่ได้เอารถขึ้นไปครับ เช่ารถชาวม้ง ขับไปสักพักเจอ Honda accord กำลังปั่นล้อหน้าเล่น เล่นเอา งง ทั้งคันรถ ขับเข้ามาได้ไง  :sd06: ชาวม้งเลยลงไปช่วยเข็นเกือบ โดนรถทับอีก น่ากลัวมาก เล่าไปเรื่อยว่าแต่ไม่เจอพี่ป้อม ผมขึ้นช่วงบ่าย 2 ลง 6 โมงเย็นขอบอกว่า ลมโลจริงๆ แรงมาก ชางม้งขับพาเลยภูลมโลไป ภูขี้เถ้า หัวแดงกันเลยเชียว  :L2897:

เข้าไปไล่ๆกันครับพี่โบ๊ท ผมไปถึงเห็นแอคคอร์ดจอดอู่ตรงจุดกางเต๊นท์ ก่อนเลี้ยวซ้ายเข้าไปดูดอกไม้
ยังว่าใครหนอ แน่มากเลย เอาแอคคอร์ดเข้ามา :L2734:
  ผมวิ่งไปถึงหมู่บ้านนะครับ เห็นไม่มีอะไรแล้ว เลยวกกลับ ขากลับเจอเนินชันเกือบไม่รอด เป็นเนินหินลื่นๆรอยไลน์ร่องน้ำ ไต่ไม่ขึ้น ใจหายแว๊ป แต่เอาขึ้นจนได้ กลิ่นไหม้หึ่งเลย :L4387:
   เราคลาดกันนิดเดียว ห้าโมงเย็น ผมมาจอดถ่ายรูปตรงป้ายแล้ว แล้วออกมาข้างหน้าแวะซื้ผักนิดหน่อย แล้วลงมาเลย

• Pa Mania
  • *
ถึงทับเบิกเกือบ4ทุ่ม ใครอยากลอง โช้ค สปริง แน่นำขึ้นกลางคืนครับ ขอบอกมันมากไม่มีผ่อนคันเล่งเลย โทรหาพี่สารวัตร ประสิทธิ์ ถามสารทุกกันพอ สมควร เลยขอเบอร์พี่หมอ ที่อนามัยทับเบิก ตอนนี้ได้ที่พักที่อนามัย ทึแรกจะขอพื้นที่กางเต้น แต่พี่หมอใจดี จัดห้องให้ รู้ว่าสมาชิคปามาเนีย จะมาดึกดื่นพี่หมอก็ออกมาต้อนรับ พรู่งนี้พี่หมอจะสอบถามเส้นทางไปภูลมโลให้ว่าขับ2ไปได้มั้ย ขับ4สดวกเลย เส้นทางเดียวกับไปนาสอุ้ง ไปภูลมโลตรงไป แต่ทางเดิมที่เราไปเลี้ยวขวาตรงวัด เจอกันพรู่งนี้ครับพี่ป้อม พี่อ้วน
ตามมาเห็นบอกล้อหมุน ตี1 ตี2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มกราคม 2014, 00:04:51 โดย พี่ปรี บางบ่อ »