ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์-อาทิตย์ ภูหินร่องกล้า ชมดอกพญาเสือโคร่งบนภูลมโล  (อ่าน 64818 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย

ภูลมโลเนี่ย น่าจะมีมานานแล้วนะครับ จากที่ผมลองถามพี่กูมา ขึ้นมาเพียบเลยครับ แถมยังเป็นอันดับแรกที่ขึ้นมาด้วยครับ ถ้าเซิร์สหานางพญาเสือโคร่ง  :L2734:

สงสัยผมจะตกข่าว แต่จะว่าไปผมไม่ได้ขึ้นภูหิน มาก็เหยียบๆ 11 ปีเห็นจะได้  :L2739:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สวยๆ ครับพี่แม็ค  :L2900:

พี่แม็คครับ ภูลมโลนี่มีมานานยังครับ ผมไม่คุ้นชื่อเลยอ่ะครับ

พอดีผมเรียนที่พิษณุโลกมา 4 ปีเที่ยวแถวๆนั้นก็บ่อย ไม่คุ้นชื่อเลยอ่ะครับ

วิ่งขึ้นวิ่งลง ภูหินล่องกล้า เป็นว่าเล่น ไม่คุ้นชื่อจิงๆครับ :L2759: :L2759:
พี่ไซ นี่ฟิตน่าดู วิ่งขึ้นวิ่งลงภู  ;D  :L2901:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ไอ่ย่ะ โดนพี่กอบ แย๊บหมัดนี้ถึงกะจุก พูดไม่ออกเบย  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
สวยมากครับ พี่แม็ค ว่าแต่ภูลมโลต้องไปทางไหนครับผม โปรดชี้แนะ :L4399: :sd23:

ถ้ารู้จักผาหินแตกก็ง่ายเลยครับ ขับขึ้นเขาโดยใช้ทางหลักไปเรื่อยๆ จนผ่านทางแยกไปภูทับเบิก ตรงต่อไปอีกนิดเดียวก็ถึงหมู่บ้านครับ ขับผ่านไม้กั้นเข้าหมู่บ้านเสร็จก็มองขวาไว้เลยครับ จะเห็นทางลูกรังขึ้นเขา ไปตามเส้นนี้เลยครับ ถ้าเจอทางแยกเมื่อไหร่ให้ไปาทางขวาเสมอครับ
ถ้ายังไม่เคยไปหรือไม่รู้จักลานหินแตก ให้ใช้เส้นเอเชีย ผ่านสะพานเดชาฯ (สะพานนครสวรรค์ที่ตอนนี้กำลังประดับไฟย้อยสวยงามมากครับ) เจอแยกขวาเลี้ยวไปพิจิตร พิษณุโลก นครไทย จากนั้นภูหินร่องกล้าจะต้องเลี้ยวขวาหลังจากผ่านตลาดนครไทย ระยะทางประมาณ 25 โล ถึงภูหินร่องกล้า จากนั้นขับต่อไปอีกประมาณไม่กี่กิโลก็ถึงหมู่บ้านแม้วแล้วครับ  :L6419:
ขอบคุณครับพี่แม็ค 17-19 ม.ค นี้จะไปเขาค้อครับอาจจะใส่ลงในโปรแกรม  :L2758:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
พี่แม็คครับผมชอบโบเก้ภาพดอกซากุระเมืองไทยของพี่จังสวยครับ
ปามาเนียของเราถ่ายรูปสวย ๆ หลายท่านจังเลย :L4384:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ ภพ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
เพิ่มเติมพี่แม๊คครับ ภูลมโลมีมานานแล้วจริงๆด้วยครับ แต่เพิ่งมาบูมช่วง2-3ปีที่ผ่านมาเพราะอากาศที่เย็นจนเกิดแม่คะนิ้งที่หมู่บ้านร่องกล้า อากาศหากขึ้นไปเที่ยวใช้เส้นทางไปภูหินร่องกล้า แวะค้างภูลมโล แล้ววิ่งตามเส้นทางหลักไปทะลุภูทับเบิกได้เลยครับ เส้นทางอาจจะเล็กแต่ไม่ชันมาก ลงจากทับเบิกก็ขึ้นต่อเขาค้อได้เลยครับ โดยใช้เส้นทางสายพิษณุโลก หล่มสัก ก่อนขึ้นเขาค้อสามารถแวะเที่ยวที่วัดผาซ่อนแก้วได้อยู่แถวตลาดแค้มป์สน ลงจากเขาค้อ เลือกใช้เส้นทางกลับทางเมืองเพชรบูรณ์ก็ได้ แต่หากมีเวลาแนะนำให้กลับทางสายพิษณุโลก หล่มสักก็ดีนะครับ สามารถแวะเที่ยวทุ่งแสลงหลวง และน้ำตกอีกประมาณ 4-5 แห่งตลอดเส้นทาง มีจุดพักรถ ร้านอาหาร รีสอทต่างๆ เป็นระยะๆตลอดเส้นทาง จนมาถึงพิษณุโลก :sd10:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เพิ่มเติมพี่แม๊คครับ ภูลมโลมีมานานแล้วจริงๆด้วยครับ แต่เพิ่งมาบูมช่วง2-3ปีที่ผ่านมาเพราะอากาศที่เย็นจนเกิดแม่คะนิ้งที่หมู่บ้านร่องกล้า อากาศหากขึ้นไปเที่ยวใช้เส้นทางไปภูหินร่องกล้า แวะค้างภูลมโล แล้ววิ่งตามเส้นทางหลักไปทะลุภูทับเบิกได้เลยครับ เส้นทางอาจจะเล็กแต่ไม่ชันมาก ลงจากทับเบิกก็ขึ้นต่อเขาค้อได้เลยครับ โดยใช้เส้นทางสายพิษณุโลก หล่มสัก ก่อนขึ้นเขาค้อสามารถแวะเที่ยวที่วัดผาซ่อนแก้วได้อยู่แถวตลาดแค้มป์สน ลงจากเขาค้อ เลือกใช้เส้นทางกลับทางเมืองเพชรบูรณ์ก็ได้ แต่หากมีเวลาแนะนำให้กลับทางสายพิษณุโลก หล่มสักก็ดีนะครับ สามารถแวะเที่ยวทุ่งแสลงหลวง และน้ำตกอีกประมาณ 4-5 แห่งตลอดเส้นทาง มีจุดพักรถ ร้านอาหาร รีสอทต่างๆ เป็นระยะๆตลอดเส้นทาง จนมาถึงพิษณุโลก :sd10:

ขอบคุณพี่แม็ค พี่ภพ สำหรับข้อมูลครับ  :L2900:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
ภาพสวยครับพี่แม๊ค  :L2900:
นางแบบก็สวย  :L2904:

ออฟไลน์ สายชล lopburi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
 :L4399:  สวยงามครับ ขอรายระเอียดที่พักหนอ่ยครับพี่แม็ก  :L4399:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
:L4399:  สวยงามครับ ขอรายระเอียดที่พักหนอ่ยครับพี่แม็ก  :L4399:

เดี๋ยวผมขอถามเพื่อนให้นะครับพี่ชล พอดีเพื่อนเป็นคนจัดการเรื่องที่พักครับ แต่ผมมีภาพของบ้านที่ผมไปพักครับ มีเครื่องครัว เครื่องนอนหลายฃุดไม่ต้องกลัวหนาว ที่สำหรับก่อไฟ เครื่องทำน้ำอุ่นระบบแก๊ส ฯลฯ 

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2736: สวยงามมากครับพี่แม็ค วันก่อนคุณแฟนเพิ่งถามว่า ภูลมโลอยู่ที่ไหน ช่วงนี้พญาเสือโคร่งกำลังเบ่งบานด้วย  :L4398:
สงสัยใกล้นี้มีทริปฉุกเฉินแน่เลย
    ขอบคุณข้อมูลด้วยครับ พี่แม๊คพี่ภพ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L2900:  สวยงาม น่าไปเที่ยวมากๆ เลยครับ
อยากแรงแบบพอเพียง

ออฟไลน์ พี่สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
น่าสนใจ พึ่งเคยได้ยิน  ภูลมโล มีโอกาสจะไปลองดูมั่ง
 :sd23:

ขาวเข้ม

ว่าจะตามรอยพี่แม็ค ออกคืนวันศุกร์พรุ่งนี้ ดันมีประชุมตั้งแต่บ่ายโมงยันสามทุ่ม ...ป๊าดดดด...  :L4387: แล้วจะมีแรงไปมั๊ยเนี๊ย

surut jantorn

ว่าจะตามรอยพี่แม็ค ออกคืนวันศุกร์พรุ่งนี้ ดันมีประชุมตั้งแต่บ่ายโมงยันสามทุ่ม ...ป๊าดดดด...  :L4387: แล้วจะมีแรงไปมั๊ยเนี๊ย
คืนวันเสาร์ไง

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
คืนวันเสาร์ไง

คืนวันศูกร์ ออกตีหนึ่งสว่างที่เขาค้อ เที่ยวแถวนั้นแหละ  คืนวันเสาร์นอนที่ทับเบิก
เช้าวันอาทิตย์ ไปถ่ายรูปซากกูระ ที่ภูลมโล  :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ตอนนี้ดอกบานกำลังงามเลยครับ อิจฉาพี่ๆที่ได้ไปดูตอนดอกมันบานแบบเต็มๆ ตอนผมไปยังบานแค่ 30-40 เปอร์เซ็นต์เอง ยังงัยก็เที่ยวให้สนุก เดินทางปลอดภัย เก็บภาพงามๆมาฝากด้วยนะครับผม  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

คืนวันศูกร์ ออกตีหนึ่งสว่างที่เขาค้อ เที่ยวแถวนั้นแหละ  คืนวันเสาร์นอนที่ทับเบิก
เช้าวันอาทิตย์ ไปถ่ายรูปซากกูระ ที่ภูลมโล  :L2900: :L2900:
แสดงว่าพี่ปรีออกคืนวันเสาร์  :L2734:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
แสดงว่าพี่ปรีออกคืนวันเสาร์  :L2734:

คืนวันศูกร์ครับพี่อ้วน อย่างช้าก็เช้ามือวันเสาร์
ไปหางที่กางเต้นเอาข้างหน้า ผฤู้คนไม่น่าจะเยอะเหมือนช่วงปีใหม่

คืนวันศูกร์ครับพี่อ้วน อย่างช้าก็เช้ามือวันเสาร์
ไปหางที่กางเต้นเอาข้างหน้า ผฤู้คนไม่น่าจะเยอะเหมือนช่วงปีใหม่
แห๋ม...เสียดาย
เสาร์ไม่ว่าง เช้าอาทิตย์อาจเจอกันครับพี่ปรี