ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ : วิธีเก็บรักษากล่องหรรษาทั้ง 3 กล่อง ปิ่นโต SMGและผีบอก ไว้กับรถ  (อ่าน 38163 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ซุกยัดอย่างเดียว  :sd42: :sd42: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
 :sd21: ยังไม่มีสักกล่อง
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
มัวแต่มอง SMG ลืมมองหน้าปัทม์ไปเลยครับ :sd42:

ออฟไลน์ พี่เจต (jEtt-PAtani)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ติดทั้งหมดนี้....ต้องมีงบประมาณเท่าไหรถึงจะอยู่ครับ

สนใจเหมือนกันแต่บางทีอ่านแล้วก็เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง...(เพราะมีมีฐาน)

ไม่รู้จะเริ่มอันไหนก่อนดี....คงต้องทยอยติดเพราะงบจำกัด

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ติดทั้งหมดนี้....ต้องมีงบประมาณเท่าไหรถึงจะอยู่ครับ

สนใจเหมือนกันแต่บางทีอ่านแล้วก็เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง...(เพราะมีมีฐาน)

ไม่รู้จะเริ่มอันไหนก่อนดี....คงต้องทยอยติดเพราะงบจำกัด

สองหมื่น น่าจะมีทอน นะครับ พี่เจต
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ขอบคุณพี่นะครับ
ของผมมีแค่กล่องเดียวเลยเก็บง่าย เก็บไว้ข้างเบาะคู่หน้าด้านซ้ายครับ  :sd23:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

• Pa Mania
  • *
สองหมื่น น่าจะมีทอน นะครับ พี่เจต
ครับพี่เต้ย....แล้วถ้าจะเริ่มกับรถเดิมๆ เลยควรเริ่มตัวไหนก่อนครับ

• Pa Mania
  • *
ทีแรกผมก็ว่าจะเอากล่องคันเร่งก่อนนะครับ
พอดี มันเป็นแพ็คเก็ตเดียวกัน เลยจัดทั้งคู่เลยครับพี่เจต
ตอนนี้ต้องระวังเวลาออกตัวครับ เพราะควันท่วมบ่อยๆ เกรงคันหลังจะมองไม่เห็นทางครับ  :sd42:

• Pa Mania
  • *
วันนี้ไปล้างรถ พนักงานเช็คน้ำมันเครื่องแล้วเอามาให้ดู ดำมากครับเพิ่งเปลี่ยนได้ 8พันโลเอง (เปลี่ยนทุก 10,000Km.) ไม่ทราบว่าเป็นผลมาจาก SMG ป่าวครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
วันนี้ไปล้างรถ พนักงานเช็คน้ำมันเครื่องแล้วเอามาให้ดู ดำมากครับเพิ่งเปลี่ยนได้ 8พันโลเอง (เปลี่ยนทุก 10,000Km.) ไม่ทราบว่าเป็นผลมาจาก SMG ป่าวครับ

ดำไม่เกี่ยวกับ SMG สักนิดเลยครับพี่ตุ้ย  ;D ;D
เครื่องดีเซล แถมหลังจากถ่ายมาใช้มาตั้ง 8,000 กิโล น้ำมันเครื่องดำแสดงว่ามีการชะล้างเขม่าเครื่องที่ดีครับ ถ้าไม่ดำนี่สิเรื่องแปลกอย่างยิ่ง  :D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ดำไม่เกี่ยวกับ SMG สักนิดเลยครับพี่ตุ้ย  ;D ;D
เครื่องดีเซล แถมหลังจากถ่ายมาใช้มาตั้ง 8,000 กิโล น้ำมันเครื่องดำแสดงว่ามีการชะล้างเขม่าเครื่องที่ดีครับ ถ้าไม่ดำนี่สิเรื่องแปลกอย่างยิ่ง  :D
ขอบคุณครับพี่อิฐ  :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ขอบคุณครับพี่อิฐ  :L2900: :L2900:

พี่ตุ้ยถึงเวลาต้องใส่ก็อกซันวาแล้วมั้ง  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ใหญ่_Yai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
 :L4365: :sd21: :sd21:

ยังไม่มีเลยสักกล่อง  อยากได้อะ  :L4384:

• Pa Mania
  • *
พี่ตุ้ยถึงเวลาต้องใส่ก็อกซันวาแล้วมั้ง  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
ไม่แน่ใจว่ามันจะติดกันชนหลังป่าวครับพี่พฏ

• Pa Mania
  • *
:L4365: :sd21: :sd21:

ยังไม่มีเลยสักกล่อง  อยากได้อะ  :L4384:

เหมือนกันครับพี่ใหญ่....อยากได้ซักกล่อง....แต่กำลังหาข้อมูลเพื่อไปนำเสนอ ผบ.
ว่ามันดียังไง(ผบ.เน้นประหยัด/คนขันเน้นเอามัน)...
ซักวันต้องได้ :sd27: :sd27:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L2904:   เผื่อพี่ที่กำลังจะติดต้องการคับ. หาตำแหน่งติดตั้งคับ.    :L2904:
   ขอบคุณพี่นะอีกครับคับ.   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขอบคุณพี่นะครับ
 :L4365: :sd23:

ออฟไลน์ ตุ้ย - นนทบุรี

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่นะครับ.... :L2900:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ถ้ายังไม่ติดแบบพี่นะ ส่วนมากเราจะใส่หรือซ่อนไว้ตรงไหนกันครับ

ออฟไลน์ (เก่ง) Keng ケン

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
เหมือนกันครับพี่ใหญ่....อยากได้ซักกล่อง....แต่กำลังหาข้อมูลเพื่อไปนำเสนอ ผบ.
ว่ามันดียังไง(ผบ.เน้นประหยัด/คนขันเน้นเอามัน)...
ซักวันต้องได้ :sd27: :sd27:

อยากจัดเหมือนกันครับ พี่เจต และพี่ใหญ่ ถ้าติดตั้งแล้วยังไงแนะนำกันมาบ้างนะครับ  :L4399: