ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคกะทันหัน เกียร์ล๊อค พี่ท่านใดเคยเป็นบ้างครับ  (อ่าน 2141 ครั้ง)

ออฟไลน์ <พี่บิ๊ก>Thebigza

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • thebigzapamania
เรื่องคือ เมื่อวานซืนผมขับรถไปธุระมา ขับเข้ามาในซอยแถวบ้านความเร็วไม่น่าเกิน60ขับตามตูดมอเตอไซรับจ้างมา มีคนโบกเรียกรถมอเตอร์ไซมันปาดหน้าทันที ผมเบรคเกือบชนผมก้อไม่ได้ว่าอะไร คนทำมาหากิน ผมก้อเริ่งเครื่องจะไปต่อแต่มันไปเปลี่ยนเกียร์.ผมจำได้ที่เคยอ่านเรื่องกล่องecuที่พวกพี่ๆโพสไว้ ในหัวข้อขับรถขึ้นเขา ผมเลยลองจอดข้างทางซักแปปประมาณ30วิ ไม่ได้ดับเครื่องเหมือนกรณีขึ้นเขา แล้วรองเริ่งเครื่องไปต่อมันก้อหายครับ.
Thebigza_pamania

• Pa Mania
  • *
ถ้าเป็นที่ระบบกล่องสมองกลอะไรนั่นผมว่ามันจะฉลาดเหนือโลกเกินไปละ. ถ้าเกิดมีรถตามตูดมาอีกผมต้องการเริ่งเครื่องเพื่อไม่ให้อีกคันชนท้ายผมผมจะทำยังไงอะ?

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สวัสดีครับ พี่บิ๊ก
ไหงรูปพี่มันเอียงแบบนี้ล่ะ เอียงดูเมื่อยคอจัง  :sd06:
ส่วนเรื่องเกียร์ล๊อค ผมเคยเจออาการรถผมก็แต่ตอนขับรถขึ้นเขาครับ ทางราบยังไม่เคยเจอ    :L2761:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ครับพี่อิฐรอพี่ท่านอื่นมา ให้ความรู้

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
กรณีของพี่บิ๊กผมก็เพิ่งเคยได้ยินครับ ลองจำลองเหตุการณ์ เบรคดูอีกที ว่าจะเป็นอีกหรือเปล่า เดี๋ยวรอความเห็นพี่ๆท่านอื่น

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณมากครับพี่กิต เดี๋ยวผมจะจำลองเหตุการดูอีกทีผลเปนยังไงเดวมาเล่าให้ฟังครับ