Pa Mania's Classified Ads (โฆษณาของชาวปามาเนีย) > Pa Mania Accessories & Souvenir

Rear Fitter Air : กรองแอร์หลังของรถปาเจโร่สปอต

(1/19) > >>

พี่นะ [Na ratchada]:

สวัสดี เพื่อนสมาชิกปามาเนีย ทุกท่าน

วันนี้เรามานำเสนอกรองแอร์หลังของรถปาเจโร่สปอตกันครับ  วัสดุเป็นอลูมิเนียม   จากการออกแบบหลายรอบและปรับแก้จนพอใจแล้ว  
concept idea : เนื่องจากอุปกรณ์ชิ้นนี้ทำตาม concept idea ที่คิดกันไว้    จากช่อง grill duct return ของแอร์หลัง  ซึ่งมี 2 ข้างคือข้างแม่แรง  กับข้างที่จุดบุหรี่    แต่แรงลมที่ข้างแม่แรงมากกว่าเวลาเปิดพัดลมเร่งตัวท้าย    ช่องนี้มีทั้งในรุ่นเก่าและรุ่นใหม่  ดังนั้นจึงคิดหาอุปกรณ์ดังกล่าวมาเสริม  เพื่อหวังผลกันฝุ่นละออง  เข้าไปในช่องนั้น  เพื่อรักษาความสะอาดของใบพัดโบว์เวอร์แอร์หลัง   อาจจะทำงานต่างกับระบบกรองแอร์ตัวหน้า    แต่โดยหลักการคล้ายกัน   ผลที่ได้คงต่างกันบ้างไม่มากก็น้อย

ผลการทดสอบ : ยังไม่ได้ทดสอบกันชัดเจน  เพียงแต่ลอกแบบจากรถยนต์ในบางรุ่นที่มี rear fitter    และถือว่าเป็นอุปกรณ์ตกแต่งหรือประดับยนต์อีกชึ้นหนึ่ง รบกวนพิจารณาก่อนสั่งจอง  อีกครั้งนะครับ    หากไม่ได้ผลชัดเจน   อย่าเพิ่งกลับมา complain กันนะจ๊ะ

พี่นะ [Na ratchada]:
และสรุปแบบที่ดีที่สุด คือตัวนี้ครับ  เหมาะสมและใช้งานได้ดี  ลมยังแรงดีเหมือนเดิม ( ยิงโลโก้พร้อม)

สีสรุปเป็นสีเดียวและรูปหลังติดตั้งใช้งาน ครับ

tod:
พี่นะขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าติดยังไงให้แน่นครับ ของผมติดแล้วใช้ไปสักพักมันหลุดครับ :D :D :D

พี่นาย-nine:
เมื่อไหร่จะมีล็อตใหม่ออกมาให้จับจองอีกครั้งครับพี่นะ  ;D

พี่ชัย (wansasi):
ได้มานานแล้ว ว่าแต่ว่าเอาไปวางไว้ไหนหว่า ยังไม่ได้ติดเลยครับ  :'(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version