ผู้เขียน หัวข้อ: ซับหน้า bass up front แบบไม่ต้องจูน  (อ่าน 38772 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
ซับหน้า bass up front แบบไม่ต้องจูน
« เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 22:02:02 »

กระทู้นี้ขอรายงานแบบย้อนกลับ
เริ่มจากเจ้าของรับรถตอนเสร็จ แล้วย้อนกลับไปดูขั้นตอนการติดตั้ง

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
Re: ซับหน้า bass up front แบบไม่ต้องจูน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 22:03:40 »
ขอติดตามด้วยคนครับ
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

• Pa Mania
  • *
Re: ซับหน้า bass up front แบบไม่ต้องจูน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 22:22:40 »
99% ในวันที่ผมส่งมอบรถให้กับเจ้าของ
ได้เห็นรอยยิ้มเจ้าของรถ...ผมสบายใจมาก ที่ผมได้พิสูจน์ ทฤษฎี แนวคิด ความรู้ ประสบการณ์ จูนเสียง...และที่สำคัญได้พิสูจน์ว่า เสียงดีนั้นจะต้องดีตั้งแต่วันแรกที่รับรถจากร้าน โดยที่ไม่ต้องรอเบิร์นอีก 2-3 เดือน

ชัยนาทซาวด์ เสียงดีไม่ต้องรอเบิร์น
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 22:25:08 »
 :L2900: เลยครับพี่โก้
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 23:21:13 »

ผมพยายามออกแบบให้กับรถ big แต่ละท่าน ให้แตกต่างกันออกไป
เพื่อเป็นทางเลือกให้กับสมาชิกทั่วไป ที่ยังคิดไม่ออกว่าจะเอาไงดี

คันนี้เป็นระบบที่เวลาน้อย งบน้อย แต่ได้เสียงคุณภาพคับแก้ว

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 05:13:51 »
ผมพยายามออกแบบให้กับรถ big แต่ละท่าน ให้แตกต่างกันออกไป
เพื่อเป็นทางเลือกให้กับสมาชิกทั่วไป ที่ยังคิดไม่ออกว่าจะเอาไงดี

คันนี้เป็นระบบที่เวลาน้อย งบน้อย แต่ได้เสียงคุณภาพคับแก้ว

เห็นด้วยครับพี่โก้  รถแบบเดียวกันทำกันให้หลากหลายแนวทางเพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีกับสมาชิกปามาเนียให้มีตัวเลือกมากกว่า 5 แบบ

แต่ต้องขอปรบมือให้กลุ่มที่บุกเบิกสำหรับแนวคิดใหม่ที่ยังไม่มีใครเป็นต้นแบบ   คนกลุ่มนี้เลือกและตัดสินใจและมั่นใจร้านค้าจนยอมให้สร้างงานแบบต่างๆออกมาครับ 

สำหรับเพื่อสมาชิกที่แอบสนใจเตรียมตัวกันให้ดีนะครับ  งบน้อย งบมาก ไม่ใช่ปัญหา 

*** ปัญหาอยู่ที่ต้องการอะไรกับเงินที่จ่ายออกไป เสียงที่ได้ หรือ ของที่ได้   เอาให้แน่เลือกให้ตรงความตรงการนะครับ
 :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 05:17:55 »
99% ในวันที่ผมส่งมอบรถให้กับเจ้าของ
ได้เห็นรอยยิ้มเจ้าของรถ...ผมสบายใจมาก ที่ผมได้พิสูจน์ ทฤษฎี แนวคิด ความรู้ ประสบการณ์ จูนเสียง...และที่สำคัญได้พิสูจน์ว่า เสียงดีนั้นจะต้องดีตั้งแต่วันแรกที่รับรถจากร้าน โดยที่ไม่ต้องรอเบิร์นอีก 2-3 เดือน

ชัยนาทซาวด์ เสียงดีไม่ต้องรอเบิร์น

ขอแสดงความยินดีกับพี่สุภัทร  สำหรับชุดเด่นๆแบบนี้     ว่าแต่รองเท้าพี่มันหวานเกินห้ามใจนะครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

แล้วแบบนี้ เบสมันจะกระทุ้งแรงจน ..Egg... สั่นไหมพี่ ????
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 07:38:21 »
 :L2734:  :L2906:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 08:21:13 »
555 รอชมภาพครับ พี่โก้

ไปรับรถตอนสีโมงเย็นๆ นึกว่าจะได้กลับไปกินข้าวบ้านไม่เกินทุ่ม ที่ใหนได้ พี่โก้ช่วย fine tuning ละเมียดละไมดีแท้ๆ เล่นเอาถึงบ้านเกือบสี่ทุ่มเลยครับ  :L2900: :L2900: :L2900:

เป็นรถคันแรกที่ติดเครื่องเสียงตลอดระยะเวลา 30 กว่าปีที่ใช้รถมา เครื่องเสียงติดรถยนต์ก็เพียงพอแล้ว สำหรับคนธรรมดา ที่ไม่ได้สนใจเครื่องเสียงรถยนต์เลย

วันนี้ล้อหมุนแต่เช้า ออกมาทำงาน ลองเปิดเครื่องเสียงฟัง โอ๊วววว สิ่งที่ชอบมาก คือ เสียงเครื่องดนตรี แยกชิ้น ใสปิ๊งมาก

ขับไปเรื่อยๆ 100-120 ก็พอ volumn 14 กำลังดี นั่งฟังเพลินดีมากครับ

ขอบคุณพี่โก้ ที่ช่วยสร้างสรรค์ งานชิ้นนี้ ด้วยความตั้งใจจริง อดทนกับคนไม่มีความรู้อย่างผมครับ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 08:40:14 »
เป็นอีกทางเลือกืจริงๆๆ

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 08:43:52 »
  :L2900:  ตอนแรกเห็นทวิสเตอร์บนเสานึกว่ารถตัวเองพอดูดีๆเอ๊ะไม่ใช่ครับ  ;D ;D ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 08:45:45 »
  :L2900:  ตอนแรกเห็นทวิสเตอร์บนเสานึกว่ารถตัวเองพอดูดีๆเอ๊ะไม่ใช่ครับ  ;D ;D ;D

ชัยนาทของเค้าเยอะ (คุณภาพนะครับ)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 08:58:29 »
พี่สุพัท
ไปติดมาแล้ว เป็นไงบ้างครับพี่ คะแนนเต็มร้อย ให้ ร้อยสิบเลยมั้ย  :L2897: :L2897:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 09:12:21 »
 :L2900: เลยพี่สุ  :L2906:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 09:14:58 »
พี่สุพัท
ไปติดมาแล้ว เป็นไงบ้างครับพี่ คะแนนเต็มร้อย ให้ ร้อยสิบเลยมั้ย  :L2897: :L2897:

พี่ปรี ถามอย่างเดียวมันไม่รู้รสหรอก มันต้องเจอกับตัว   :sd42:  สิบคนกินร้อยคนกิน ว่าอร่อย อย่างไรมันก็อร่อย
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 09:48:11 »
พี่ปรี ถามอย่างเดียวมันไม่รู้รสหรอก มันต้องเจอกับตัว   :sd42:  สิบคนกินร้อยคนกิน ว่าอร่อย อย่างไรมันก็อร่อย
ถูกกกกกกกกต้องครับพี่โย เดียววันงานปิ่นโต จะขอฟังเป็นบุญหูซักหน่อย พี่สุพัท พี่กอบ พี่นะ เจอกันโดยนัดหมายนะครับ

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 10:54:50 »
ยินดีครับ พี่ปรี

ตอนนี้ ผมเสียใจอย่างเดียว มาติดเครื่องเสียงตอนอายุมาก หูเริ่มตึงนิดๆ อ่ะครับ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 10:59:29 »

อายุมากขึ้น (ประมาณใกล้ๆ60ขวบ) ประสาทสัมผัสเริ่มลดลงเรื่อยๆ
รูป รส กลิ่น เสียง อารมณ์ทางเพศ

ผมแนะนำให้หาหมอเฉพาะทางครับ

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 11:16:56 »
อายุมากขึ้น (ประมาณใกล้ๆ60ขวบ) ประสาทสัมผัสเริ่มลดลงเรื่อยๆ
รูป รส กลิ่น เสียง อารมณ์ทางเพศ

:L2739: :sd42: คงจะตามนั้นอ่ะครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 11:28:38 »

555 ขอบคุณครับ พี่โก้ ;D ;D ;D