ผู้เขียน หัวข้อ: Update : ติดตั้งสวิทช์ central lock เพิ่ม สำหรับผู้โดยสารด้านหน้า  (อ่าน 102225 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
555 ของผมแม่บ้านจอดลง 7/11 บ่อยเลยเกือบทุกสาขาครับพี่ตู่ เลยชอบที่เวอร์ชั่น 1 ส่วนเราหลับรอ
ส่วนเด็กที่ซนอยู่ด้านหลังก็ยังล็อคอยู่ตัวแสบของผมซนมาก ตอน 2+3 เป็นสนามเด็กเล่นเลย
 :sd06:

ของพี่ทศ จริงๆไม่ต้องทำไรเพิ่มก็ยังได้เลยครับ แต่ของผมสลับกัน ผมชอบลงไปทำธุระบ่อยๆเลยต้องทำสวิทช์ให้ ผบ มาช่วย lock ประตูผมให้ด้วยน่ะครับ  ;D

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

tod

• บุคคลทั่วไป
555 ของผมแม่บ้านจอดลง 7/11 บ่อยเลยเกือบทุกสาขาครับพี่ตู่ เลยชอบที่เวอร์ชั่น 1 ส่วนเราหลับรอ
ส่วนเด็กที่ซนอยู่ด้านหลังก็ยังล็อคอยู่ตัวแสบของผมซนมาก ตอน 2+3 เป็นสนามเด็กเล่นเลย
 :sd06:

ของพี่ทศ จริงๆไม่ต้องทำไรเพิ่มก็ยังได้เลยครับ แต่ของผมสลับกัน ผมชอบลงไปทำธุระบ่อยๆเลยต้องทำสวิทช์ให้ ผบ มาช่วย lock ประตูผมให้ด้วยน่ะครับ  ;D
มีบางครั้งที่ต้องใช้ฟังชั่นแบบพี่ตู่ ก็ตอนลงไปกดตังค์นี่ซิให้เราไปกดทุกที(กดจนไม่เหลือแล้ว)  :L4396:
ส่วนตอนจ่ายนี้เราอดทุกที  :L6415:

ออฟไลน์ พี่หมู-cbr

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • มันอยู่ในสายเลือด
@@@ก็รู้อยู่ว่าคนดีนะมันเป็นยาก แต่ผมก็ยังอยากเป็นคนดี@@@
@@@0890921443@@@

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :sd10: :sd10:ชอบแบบที่หนึ่งครับถ้าพี่ปอรึพี่อ๊อดจะDIYแล้วยังหารถทดลองไม่ได้บอกผมนะครับยินดีเป็นรถทดลองไห้ได้ครับ :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ jack

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
นี่แหละ DIY รอคอย ผบ ชอบบ่นว่าไม่ล็อกรถ
ต้องจัดไว้ให้แกช่วยล็อกหน่อย อิอิ
2.5 GT 2010

tod

ส่งงานตัวต้นแบบให้พี่อ๊อดแล้วครับ  ใช้งานได้แจ่มเลย ส่วนวิธีการติดตั้งหรือปรับปรุงส่วนใหน
รอพี่อ๊อดมานำเสนอในลำดับต่อไปครับ.......

******ความลับอยู่ในกล่องดำอันนี้สมาชิกท่านใดต้องการรองานมีสติ้งเลยครับ********

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ส่งงานตัวต้นแบบให้พี่อ๊อดแล้วครับ  ใช้งานได้แจ่มเลย ส่วนวิธีการติดตั้งหรือปรับปรุงส่วนใหน
รอพี่อ๊อดมานำเสนอในลำดับต่อไปครับ.......

******ความลับอยู่ในกล่องดำอันนี้สมาชิกท่านใดต้องการรองานมีสติ้งเลยครับ********

ขอบคุณพี่ทศครับผม สำหรับกล่องต้นแบบ
งานนี้เริ่มและจบได้เพราะพี่ทศเลยนะครับ สุดยอด
และขอบคุณพี่ๆ iE ทุกท่านด้วยคร้าบ  :L2758:

ติดตามความคืบหน้า และเตรียม  :L6415: กันได้เลย 555  :L2754:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :sd23: :sd23: :sd23:

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยกันพัฒนาสิ่งดีๆครับ
ผมสนใจขอจองด้วยคน สำเร็จพร้อมติดตั้งเมื่อไหร่
บอกได้เลยนะครับ

:L6428: :L6428: :L6428:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2012, 08:11:25 โดย Tui_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

เยี่ยมไปเลยพี่ทศ like ให้นะครับ :L6428:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

เยี่ยมไปเลยพี่ทศ like ให้นะครับ :L6428:
ของพี่กิตผ่านมือพี่อ๊อดยังตรงตำแหน่งนี้ ได้รับข่าวจากสายน้ำผึ้งเอ้ยสายลับ ว่ากว่าจะทดสอบสำเร็จความใคร่. ชำเรา อุ้ย ไม่ใช่ ทดลองจนได้ผลที่พอใจ  น้องปาช้ำเลยอะ:L4399: ถือว่าเป็นผลงานใหม่หลังเปืดบ้านปามาเนีย ถ้าโดนcopy ผู้คิดค้นคง :sd21ให้กำลังใจนักคิดค้นครับ

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..

ขอบคุณพี่ทศครับผม สำหรับกล่องต้นแบบ
งานนี้เริ่มและจบได้เพราะพี่ทศเลยนะครับ สุดยอด
และขอบคุณพี่ๆ iE ทุกท่านด้วยคร้าบ  :L2758:

ติดตามความคืบหน้า และเตรียม  :L6415: กันได้เลย 555  :L2754:

รอมานานครับโปรเจคนี้ จองไว้หนึ่งชุดครับผม

:L2759: :L2759: :L2759: :L2759:

• Pa Mania
  • *

โห เล่นกล่องดำเลยหรอครับ ฮี่ๆๆ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

tod

โห เล่นกล่องดำเลยหรอครับ ฮี่ๆๆ

ง่ายต่อการติดตั้งและกันอุปกรณ์ลัดวงจร(เพราะมีวงจรอยู่ด้านใน) ที่สำคัญกันพ้อค้าเรียนแบบ  :L4396:
และกล่องนี้จะมีฟังชั่นต่างๆอัดแน่นอยู่ในเจ้ากลองตัวนี้
รอติดตาม
-turbo timer
-พับกระจกอัตโนมัติจากการสั่งล็อกด้วยรีโหมด
- อื่นๆ.....รอติดตาม
เบื้องหลังการถ่ายทำ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,330.0.html
 :L2736:

• Pa Mania
  • *

ง่ายต่อการติดตั้งและกันอุปกรณ์ลัดวงจร(เพราะมีวงจรอยู่ด้านใน) ที่สำคัญกันพ้อค้าเรียนแบบ  :L4396:
และกล่องนี้จะมีฟังชั่นต่างๆอัดแน่นอยู่ในเจ้ากลองตัวนี้
รอติดตาม
-พับกระจกอัตโนมัติจากการสั่งล็อกด้วยรีโหมด
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,330.0.html

อ๋อ เข้าใจและ All in 1 นี่เอง ถ้างั้นขอแนะนำว่า ให้สามารถเปิดเป็น option ได้ว่าใครจะเลือกติดน้อย ติดมาก หรือ full option เพราะบางคนติดมาบ้างแล้ว เช่นป๋มเป็นต้น จะได้ไม่ต้องเสียกะตังค์ซ้ำซ้อนแถมอาจจะไปตีกันกะของที่ติดไว้ก่อนแล้วด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ ด้า (daturbo)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

รอติดตาม

อ๋อ เข้าใจและ All in 1 นี่เอง ถ้างั้นขอแนะนำว่า ให้สามารถเปิดเป็น option ได้ว่าใครจะเลือกติดน้อย ติดมาก หรือ full option เพราะบางคนติดมาบ้างแล้ว เช่นป๋มเป็นต้น จะได้ไม่ต้องเสียกะตังค์ซ้ำซ้อนแถมอาจจะไปตีกันกะของที่ติดไว้ก่อนแล้วด้วยน่ะครับ

:sd23:
เห็นด้วยกับพี่ตู่คับ มีหลายเวอร์ชั่น ให้สมาชิกได้เลือกตามต้องการ พี่ทศกะพี่อ๊อดคงต้องเหนื่อยหน่อยเนอะคับ  :L2759:  :L2759:  :L2759:

tod

เลือกได้สั่งได้เลยครับ เพียงแต่เอามาลงกล่องจัดให้เข้าที่เข้าทางครับ
ถ้าไม่ใช้หรือกล่องมีปัญหาก็แค่ดึงกล่องออกระบบเดิมยังใช้งานได้ปกติครับผม

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
เลือกได้สั่งได้เลยครับ เพียงแต่เอามาลงกล่องจัดให้เข้าที่เข้าทางครับ
ถ้าไม่ใช้หรือกล่องมีปัญหาก็แค่ดึงกล่องออกระบบเดิมยังใช้งานได้ปกติครับผม

อยากรู้ขนาดกล่องอ่ะคับพี่ทศ กว้าง/ยาว
และมันจะเอาไปแอบ หรือว่าเก็บไว้ตรงใหนได้บ้างคับ ?

• Pa Mania
  • *

สุดยอดจินๆ   :L4373:  :L6428: :L6428: :L6415:

tod

อยากรู้ขนาดกล่องอ่ะคับพี่ทศ กว้าง/ยาว
และมันจะเอาไปแอบ หรือว่าเก็บไว้ตรงใหนได้บ้างคับ ?
ขนาด ก.ย.ส 6.5*10*4 ซม. เผื่ออย่างอื่นด้วย ถ้าแค่ฟังชั่นล็อกประตูอย่างเดียวได้เล็กกว่านี้ครับพี่เจมส์
คิดไว้ว่าจะติดแถวใต้ซุ้มพวงมาลัย(ต้องเปิดฝาออกขันน๊อต2ตัวดึงลงมามีทีว่างอีกเยอะ จั้มสายง่ายดีไม่ไกล
ผมมีกล่องอินเตอร์เฟสของIPODซ่อนอยู่แล้ว1กล่องก็ให้อยู่ที่เดียวกันเลย

แต่งหน้าให้พอดูได้นิดหนึ่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2012, 00:38:53 โดย พี่ทศ@KRB »