ผู้เขียน หัวข้อ: sound system ...sound stage 2way+rear+sub  (อ่าน 64560 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 78
Re: sound system ...sound stage 2way+rear+sub
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 06:35:33 »
 รถพี่กอบตรูดสะอาดมาก นานๆจะเห็นตรูดเทาๆ ส่วนมากจะตรูดดำ  :L2739:  :L2739:

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
Re: sound system ...sound stage 2way+rear+sub
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 07:43:00 »
 :sd10: :sd10: :sd10:

รถพี่กอบเท่ห์สวด ๆ  :sd10:

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 18:57:11 »
เสียดายจังเลย
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 19:18:35 »
 :L2900: :L2900: :L2900: :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 20:48:34 »
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 07:45:28 »
 :L2900: ครับพี่กอบ กับพี่ๆทุกท่าน พี่โยพาไป :L6415: มาจนได้ เหมือนเดิมครับไกลอีกนิดไม่ผิดหวังครับ  :L2734:  :L2734:  :L2897:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 08:44:32 »
รถพี่โย รถต้องห้าม ฟังเเล้วมีปัญหา5555

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 08:47:43 »

ลิฟ ยกรถใช่ป่าวครับ

ผมซื้อมาเพื่อ บางคัน
1.จะต้องเดินสายไดชาร์จเพิ่ม จะได้ขันน๊อต+เดินสายไฟสะดวก
2.ติดแอมป์ใต้เบาะ ต้องเจาะลงพื้น...จะได้เช็คว่าเจาะไปโดนอะไรป่าว
3.ขันน๊อตตู้ ร้านผมใช้น๊อตตัวผู้+ตัวเมีย...จึงต้องใช้ช่าง 2คน บนและใต้ท้องรถ
  :L2734:  :L2900:  :L6428: # 16

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 14:28:22 »
  ขอเล่าย้อนหลังนิสนึง  วันที่ผมไปรับรถ พี่โก้ก็ให้ผมขึ้นไปฟังเสียงรถตัวเองก่อน ก็เปิดแผ่นฟังไปพลางๆ ซักครู่ พี่โก้ก็ขึ้นมาปรับจูน mode เวทีเสียงให้อีกรอบ (ได้มา 8 โหมด  ;D) แล้วพี่โก้ก็เอา CD แผ่นนี้มาให้เปิดฟัง

โอ้ว...ชอบมากเลยครับ ดนตรีและเสียงร้องที่ได้ยิน (แอบยิ้มกว้างงงๆๆๆ) ว้าวกับงบประมาณปานกลางเสียงที่ออกมามันได้คุณภาพจริงๆ ไม่ผิดหวังเลยครับ ที่ยอมจอดรถไว้อาทิตย์นึง เรื่องไกลไม่สนครับ เพราะเลือกแล้ว "ไกลอีกนิด ไม่ผิดหวังครับ"

ก่อนจะเอารถกลับพี่โก้ก็แนะนำสอนฟังเสียงแต่ล่ะย่านความถี่ รายละเอียดของดนตรี "ไม่ใช่แค่ว่าเปิดปิดยังไง ปรับดังเบายังไง แล้วจบจ่ายเงินกลับบ้าน" มันไม่ใช่เลยครับ พี่โก้พยามยามสอนให้ผมและทุกคนที่คิดจะเล่นเครื่องเสียงในรถยนต์ได้มีความรู้ติดตัวไว้บ้าง  อย่างแผ่น CD ที่พี่โก้ ให้มาก็สอนให้ฟังเสียงร้อง เสียงดนตรี เพื่อให้หัดฟัง ชนิดแบบตัวต่อตัวกันเลยครับ
  สรุป ประทับใจกับคุณภาพเสียง และการติดตั้งมากครับ และขอบคุณทีมงานติดตั้งด้วยครับ  :L2732:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 17:28:34 »
พี่โก้ก็ขึ้นมาปรับจูน mode เวทีเสียงให้อีกรอบ (ได้มา 8 โหมด  ;D)

ของพี่กอบ มี mode ไร มั่งครับ
ของพี่นะมีแค่ 6 เอง  :L2761:

mode 1  :   Focus  มาที่คนขับตำแหน่งเดียว   ด้วยการจูนเสียงแบบ พริ้วไหว
mode 2  :   Focus  มาที่คนขับตำแหน่งเดียว   ด้วยการจูนเสียงแบบ เสียงเน้นๆ  กระชับ  ชัดๆ
mode 3  :   แบบไม่มีเวทีเสียง  ฟังได้ 2 ตำแหน่งเน้นมันส์  รายละเอียดครบ
mode 4  :   Focus  มาที่คนนั่งซ้าย   ด้วยการจูนเสียงแบบ พริ้วไหว
mode 5  :   Focus  มาที่คนนั่งซ้าย   ด้วยการจูนเสียงแบบ เสียงเน้นๆ  กระชับ  ชัดๆ
mode 6  :   เปิดดังด้วยลำโพง หน้าหลัง  2 ชุด  เน้นดูหนัง ฟังทั้งคัน เสียงแบบ เสียงเน้นๆ  กระชับ  ชัดๆ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 19:49:41 »
  ขอเล่าย้อนหลังนิสนึง  วันที่ผมไปรับรถ พี่โก้ก็ให้ผมขึ้นไปฟังเสียงรถตัวเองก่อน ก็เปิดแผ่นฟังไปพลางๆ ซักครู่ พี่โก้ก็ขึ้นมาปรับจูน mode เวทีเสียงให้อีกรอบ (ได้มา 8 โหมด  ;D) แล้วพี่โก้ก็เอา CD แผ่นนี้มาให้เปิดฟัง

โอ้ว...ชอบมากเลยครับ ดนตรีและเสียงร้องที่ได้ยิน (แอบยิ้มกว้างงงๆๆๆ) ว้าวกับงบประมาณปานกลางเสียงที่ออกมามันได้คุณภาพจริงๆ ไม่ผิดหวังเลยครับ ที่ยอมจอดรถไว้อาทิตย์นึง เรื่องไกลไม่สนครับ เพราะเลือกแล้ว "ไกลอีกนิด ไม่ผิดหวังครับ"

ก่อนจะเอารถกลับพี่โก้ก็แนะนำสอนฟังเสียงแต่ล่ะย่านความถี่ รายละเอียดของดนตรี "ไม่ใช่แค่ว่าเปิดปิดยังไง ปรับดังเบายังไง แล้วจบจ่ายเงินกลับบ้าน" มันไม่ใช่เลยครับ พี่โก้พยามยามสอนให้ผมและทุกคนที่คิดจะเล่นเครื่องเสียงในรถยนต์ได้มีความรู้ติดตัวไว้บ้าง  อย่างแผ่น CD ที่พี่โก้ ให้มาก็สอนให้ฟังเสียงร้อง เสียงดนตรี เพื่อให้หัดฟัง ชนิดแบบตัวต่อตัวกันเลยครับ
  สรุป ประทับใจกับคุณภาพเสียง และการติดตั้งมากครับ และขอบคุณทีมงานติดตั้งด้วยครับ  :L2732:

ไกลอีกนิดไม่ผิดหวัง ใช่ไหมพี่กอบ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 19:50:14 »

อิจฉาเลย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 20:33:02 »
ไกลอีกนิดไม่ผิดหวัง ใช่ไหมพี่กอบ  :L2900:
ครับพี่น้องเอก ไม่ผิดหวังครับ  ;D

อิจฉาเลย
แม้...พี่ชลก้อ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 20:54:28 »
ของพี่กอบ มี mode ไร มั่งครับ
ของพี่นะมีแค่ 6 เอง  :L2761:

mode 1  :   Focus  มาที่คนขับตำแหน่งเดียว   ด้วยการจูนเสียงแบบ พริ้วไหว
mode 2  :   Focus  มาที่คนขับตำแหน่งเดียว   ด้วยการจูนเสียงแบบ เสียงเน้นๆ  กระชับ  ชัดๆ
mode 3  :   แบบไม่มีเวทีเสียง  ฟังได้ 2 ตำแหน่งเน้นมันส์  รายละเอียดครบ
mode 4  :   Focus  มาที่คนนั่งซ้าย   ด้วยการจูนเสียงแบบ พริ้วไหว
mode 5  :   Focus  มาที่คนนั่งซ้าย   ด้วยการจูนเสียงแบบ เสียงเน้นๆ  กระชับ  ชัดๆ
mode 6  :   เปิดดังด้วยลำโพง หน้าหลัง  2 ชุด  เน้นดูหนัง ฟังทั้งคัน เสียงแบบ เสียงเน้นๆ  กระชับ  ชัดๆ

ของผมมีแบบนี้ครับพี่ตู่
  1. พริ้ว คนขับ
  2. ชัด  คนขับ
  3. พริ้ว คนซ้าย
  4. ชัด  คนซ้าย
  5. พริ้ว non time คู่หน้า (ไม่มีเวทีเสียง)
  6. ชัด  non time คู่หน้า (ไม่มีเวทีเสียง)
  7. ทั้งคันพริ้ว non time (ไม่มีเวทีเสียง) ใช้ manual Switch เปิดลำโพงคู่หลัง
  8. ทั้งคันชัด  non time (ไม่มีเวทีเสียง) ใช้ manual Switch เปิดลำโพงคู่หลัง   ;D

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 21:03:11 »
ของผมมีแบบนี้ครับพี่ตู่
  1. พริ้ว คนขับ
  2. ชัด คนขับ
  3. พริ้ว คนซ้าย
  4. ชัด  คนซ้าย
  5. พริ้ว non time คู่หน้า (ไม่มีเวทีเสียง)
  6. ชัด  non time คู่หน้า (ไม่มีเวทีเสียง)
  7. ทั้งคันพริ้ว non time (ไม่มีเวทีเสียง) ใช้ manual Switch เปิดลำโพงคู่หลัง
  8. ทั้งคันชัด  non time (ไม่มีเวทีเสียง) ใช้ manual Switch เปิดลำโพงคู่หลัง   ;D

รบกวนพี่กอบช่วยขยายความ พริ้ว กับ ชัด สักนิดนะครับ เดี๋ยวตอนผมไปหาพี่โก้จะได้บอกได้ถูกครับ  :L4399:
ขอบคุณครับ  :sd23:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 21:17:37 »
รบกวนพี่กอบช่วยขยายความ พริ้ว กับ ชัด สักนิดนะครับ เดี๋ยวตอนผมไปหาพี่โก้จะได้บอกได้ถูกครับ  :L4399:
ขอบคุณครับ  :sd23:
  สูตรเดียวกับพี่นะครับ
พริ้ว = จูนเสียงแบบพริ้วไหวครับ
ชัด  = จูนเสียงแบบ เสียงเน้นๆ กระชับ ชัดๆ  :L2904:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 21:24:07 »
พริ้ว = จูนเสียงแบบพริ้วไหวครับ
ชัด  = จูนเสียงแบบ เสียงเน้นๆ กระชับ ชัดๆ  :L2904:

:L4365:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 21:33:00 »

ถ้าได้รวมพลจะขอฟังเป็นแนวทางนะครับพี่กอป  :L6419:  :L6428:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 21:41:28 »
 :sd01:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 21:58:14 »
รถพี่โย รถต้องห้าม ฟังเเล้วมีปัญหา5555

ถ้าชุดก่อนหน้านี้ในรถพี่โย ฟังเมื่อไหร่ก็มีปัญหาเมื่อนั้นอย่าที่พี่ชลว่านั่นแหละ  :L6415:

แต่ชุดปัจจุบัน ส่วนตัวต้องยอมรับว่า หูไปไม่ถึงแล้วครับ  :L4387:

เพราะจะได้ยินเสียงร้องตั้งแต่ยังอยู่ในท้องน้อยเลยครับ  :sd42: