ผู้เขียน หัวข้อ: รอบสอง ภายในสองอาทิตย์ โดนขโมยยางอะไหล่อีกแล้ว แต่....  (อ่าน 25300 ครั้ง)

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
Re: โดนขโมยยางอะไหล่ซ๊ะแล้ว
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 4 ธันวาคม 2013, 11:25:01 »
มาไกลเนอะ  ;D

:L2734: ไกลแค่ไหน คือ ใกล้ ครับพี่อ้วน :sd42:

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 4 ธันวาคม 2013, 11:27:32 »
ปลื้มกับ สมช. ทุกท่าน ที่แสดงน้ำใจ เผื่อแผ่ช่วยเหลือกัน ถึงแม้จะยังไม่เคยกินแตงโมด้วยกัน

แต่น้ำใจ คำแนะนำ มีค่ายิ่งนัก  :sd23: :sd23: :sd23:
:L2734: :L2734: :L2734: ใช่ครับพี่โต้ง สมาชิกปามาเนียทุกท่านนี่ เรื่องน้ำใจการช่วยเหลือกันนี่สุดยอด :L2900:ครับ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 4 ธันวาคม 2013, 16:57:15 »
ชิงลงมือก่อนโจรครับ ถอดขายก่อนเลย  :L2736:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ น้อย..romberry

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 4 ธันวาคม 2013, 20:11:59 »
พี่ป้อมเสียใจด้วยครับ  ผมก็เคยโดนแต่เป็นรถกระบะครับ อยุธยาเมืองเก่าของเรา.... :L2905:

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 5 ธันวาคม 2013, 09:44:02 »
ชิงลงมือก่อนโจรครับ ถอดขายก่อนเลย  :L2736:

ใช่ครับพี่ชิน ต้องชิงลงมือก่อน ตอนแรกผมก็ว่าจะอย่างพี่ แล้วซื้อปั๊มลมติดรถไว้ แต่ไม่ทันมันแล้วครับพี่ชิน :sd42:
พี่ป้อมเสียใจด้วยครับ  ผมก็เคยโดนแต่เป็นรถกระบะครับ อยุธยาเมืองเก่าของเรา.... :L2905:
ขอบคุณครับพี่น้อย อยุธยานี่ดังจริงครับ มันจะอยู่ยากเอานะพี่น้อย ต้องคอยระวังตลอด :L2756:

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 12:57:21 »
 :L2736: ได้ยางอะไหล่และติดตั้งพร้อมล๊อคของยิ่งเจริญเรียบร้อยแล้วครับ

:sd23: และขอขอบพระคุณน้ำใจจากพี่ๆทุกท่านด้วยครับผม
       บ้านปามาเนียนี้สุดยอดน้ำใจเลยครับ พี่ๆทุกท่านพร้อมให้ความช่วยเหลือให้คำแนะนำและให้กำลังใจด้วยดีตลอดมา
     ขอบคุณมากๆครับ :L4384:

***เดี่ยวเย็นนี้ว่าจะไปจอดล่อเป้าซ๊ะหน่อย***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ธันวาคม 2013, 13:07:05 โดย ป้อม_ปภพ »

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 13:02:48 »
 :sd10: ไหนๆไปถึงร้านแล้ว ลังเลอยู่แป็ปนึงไม่อยากอ๊อก
แต่... เห็นปาป้ายแดงมาติดล๊อคเบรค เลยเอาก็เอา อ๊อกก็อ๊อก เชื่อมก็เชื่อม จัดไป
เพื่อความมั่นใจและสบายใจ เฮียแกบอก ยางก็หายไปแล้ว จะรอให้รถหายอีกเหรอ..... :L2905:

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 15:49:05 »
2 ชุดนี้ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับพี่ป้อม แล้วใช้เวลาติดตั้งนานไหมครับ (อยู่พื้นที่เสี่ยงเหมือนกัน  :sd21:)

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2013, 16:30:50 »
2 ชุดนี้ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับพี่ป้อม แล้วใช้เวลาติดตั้งนานไหมครับ (อยู่พื้นที่เสี่ยงเหมือนกัน  :sd21:)

ล๊อคยางอะไหล่ 1000-. ล๊อคเบรค 3500-. ครับพี่โย :L2734:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 08:34:57 »
เพื่อความมั่นใจและสบายใจ เฮียแกบอก ยางก็หายไปแล้ว จะรอให้รถหายอีกเหรอ..... :L2905:

ผมติดต้้งแต่รับรถแรกๆ เมื่อสามปีก่อน ก็เรื่องนี้แหละครับ พี่ป้อม ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 08:49:32 »

พี่ป้อมหาถุงพลาสติก หรืออะไรคลุมกุญแจไว้ด้วยนะครับ เพราะอยู่ใต้ท้องรถ โอกาสจะสกปรกสูงมาก เดี๋ยวพอถึงเวลาใช้จริง เกรงว่าจะไขกุญแจไม่ได้ เพราะสกปรก หรือรูกุญแจอุดตัน....

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 11:59:44 »
ล๊อคยางอะไหล่ 1000-. ล๊อคเบรค 3500-. ครับพี่โย :L2734:

แจ่ม...ขอบคุณครับพี่ป้อม  :L2897:

ขาวเข้ม

:L4387: รอบสอง ภายในสองอาทิตย์ โดนขโมยยางอะไหล่อีกแล้ว แต่....ยิ่งเจริญ เอาอยู่  :L2734:

หลังจากโดนรอบแรกเมื่อต้นเดือน วันนี้ไปติดจานโหล พี่เอเห็น ทักว่า ยางอะไหล่พี่ป้อมมันเอียงกระเท่เร่อย่างนั้น :L2761:

อ้าววววว,,,,โดนอีกแล้วหรือนี่ เมื่อวานจอดซื้อกับข้าวหน้าวัดพระญาติ อยุธยา พวกเล่นซ๊ะแล้ว ดีว่าติดล๊อคยิ่งเจริญไว้ งวดนี้รอดไป :L2736:

พี่ๆสมาชิก ระวังกันด้วยนะครับ ยิ่งถ้ามาเที่ยวอยุธยา มันแยอะจริงๆ

ขาวเข้ม

:sd07: :sd02: :sd07:
คิดเล่นๆ ว่าจะหาใคร D.I.Y ปืนปากกา เสียบไว้ที่กระทะล้อดีมั๊ย พวกมุดมาโหนยางปุ๊ป ปังเลย ดีป่ะครับ :L2761:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
:sd07: :sd02: :sd07:
คิดเล่นๆ ว่าจะหาใคร D.I.Y ปืนปากกา เสียบไว้ที่กระทะล้อดีมั๊ย พวกมุดมาโหนยางปุ๊ป ปังเลย ดีป่ะครับ :L2761:
เอางั้นเลยรึพี่ป้อม  :L2905:
ผมต้องหาเวลาไปติดบ้างแล้ว ยิ่งเจริญ  :L2900:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
:L4387: รอบสอง ภายในสองอาทิตย์ โดนขโมยยางอะไหล่อีกแล้ว แต่....ยิ่งเจริญ เอาอยู่  :L2734:

หลังจากโดนรอบแรกเมื่อต้นเดือน วันนี้ไปติดจานโหล พี่เอเห็น ทักว่า ยางอะไหล่พี่ป้อมมันเอียงกระเท่เร่อย่างนั้น :L2761:

อ้าววววว,,,,โดนอีกแล้วหรือนี่ เมื่อวานจอดซื้อกับข้าวหน้าวัดพระญาติ อยุธยา พวกเล่นซ๊ะแล้ว ดีว่าติดล๊อคยิ่งเจริญไว้ งวดนี้รอดไป :L2736:

พี่ๆสมาชิก ระวังกันด้วยนะครับ ยิ่งถ้ามาเที่ยวอยุธยา มันแยอะจริงๆ

ทีซื้อหวยทำไมไม่เห็นถูกติดๆกันอย่างงี้บ้างน้อ  :sd30:

surut jantorn

ระวังหางลากด้วยครับพี่ป้อม(บอลจ้อยซ์) ล่อตาดีเหลือเกิน

ขาวเข้ม

ระวังหางลากด้วยครับพี่ป้อม(บอลจ้อยซ์) ล่อตาดีเหลือเกิน
:L2736: ผมว่าจะแต้มติดเลยดีมั๊ยครับพี่อ้วน ยังไงก็ไม่ได้ถอดอยู่แล้ว

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน

โอ๊ววว ใช่เลย ผมก็เคยเกิดอาการนี้ ทำไมยางอะหลั่ยมันหลวมเองได้ ยังคิดว่าเกิดจากลมยางแบนลงหรือเปล่า
แสดงว่า โดนเหมือนกัน แต่รอดมาได้  ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

โอ๊ววว ใช่เลย ผมก็เคยเกิดอาการนี้ ทำไมยางอะหลั่ยมันหลวมเองได้ ยังคิดว่าเกิดจากลมยางแบนลงหรือเปล่า
แสดงว่า โดนเหมือนกัน แต่รอดมาได้  ;D ;D ;D

อย่างนี้ผมก็น่าจะเคยโดนเหมือนกัน >:( >:( แต่ทำการไม่สำเร็จ 8) 8)

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!