ผู้เขียน หัวข้อ: สวยดีคับเค้าเรียกว่าอะไรคับพี่  (อ่าน 18010 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก๋ง กส.

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 5
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สุงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Re: สวยดีคับเค้าเรียกว่าอะไรคับพี่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 14:17:44 »
จากที่ไหนครับ ขอพิกัดหน่อยครับ :sd10:
กำลังเล็งของ man อยู่ มีสีขาวดำ หนา 4.5 มิล :L4365:

ผมมะมีส่วนได้เสียนะคับ ผมติดต่อโดยตรงกับพี่เค้าคับ line id คับ soniccarcenter คับ

หรือ http://coloradoclubthailand.thaimeboard.com/index.php?topic=78.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤศจิกายน 2013, 14:22:24 โดย เก๋ง กส. »

• Pa Mania
  • *
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สุงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Re: สวยดีคับเค้าเรียกว่าอะไรคับพี่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 14:19:34 »
ตอบแทนได้เลยครับ ตราแรด มีที่เดียว ร้านสุดยอดการยางลำลูกกาคลอง6

แล้วเป็นอย่างไรครับ คุ้มมั๊ยครับ 3,900 รึเปล่า แต่ได้แค่ชิ้นเดียวนะ

ใช่แล้วคับพี่ ผมได้ 4 นิดๆคับ  :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 14:21:47 »
:L2900: จัดมารวดเร็วทันใจดีจัง :L2734:

ใจร้อนคับพี่หนึ่ง 555+ :L4398: :L4398:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 14:27:15 »
เอามาให้ดู อันนี้ Overland คับ ชิ้นเดียว
หากใครชอบแบบเต็มๆ เลือก ARB ถูกต้องแล้วคับ

พี่เจมส์มันเป็นของปาเจเลยไหมคับสวยดีเหมือนกันคับ

ออฟไลน์ โจ๊ก@บางพลี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 14:27:39 »
หนักมั้ยครับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 14:29:25 »
จากที่ไหนครับ ขอพิกัดหน่อยครับ :sd10:
กำลังเล็งของ man อยู่ มีสีขาวดำ หนา 4.5 มิล :L4365:

ของ Man Shop ก็สวยดีครับ ออกแบบมาไม่เหมือนใคร ... ของยี่ห้ออื่นๆเกือบทุกยี่ห้อตัวกันแคร้งจะหลบเข้าไปในลิ้นหน้า (ส่วนที่เป็นพลาสติกที่อยู่ด้านล่างกันชน) แต่ของ Man Shop ติดแล้วจะยื่นออกมาอยู่นอกลิ้นหน้า แปลกไม่เหมือนใครดีครับ ในบ้านเราถ้าจำไม่ผิดจะมีพี่วีใส่อยู่มั้งครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 14:51:25 »
 :L6419:
ของ Man Shop ก็สวยดีครับ ออกแบบมาไม่เหมือนใคร ... ของยี่ห้ออื่นๆเกือบทุกยี่ห้อตัวกันแคร้งจะหลบเข้าไปในลิ้นหน้า (ส่วนที่เป็นพลาสติกที่อยู่ด้านล่างกันชน) แต่ของ Man Shop ติดแล้วจะยื่นออกมาอยู่นอกลิ้นหน้า แปลกไม่เหมือนใครดีครับ ในบ้านเราถ้าจำไม่ผิดจะมีพี่วีใส่อยู่มั้งครับ

อยากเห็นจังคับพี่ตูมตาม

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 15:26:55 »
พี่เจมส์มันเป็นของปาเจเลยไหมคับสวยดีเหมือนกันคับ

ถูกต้องแล้วคับ ตรงรุ่น ได้มาจากร้านพี่เอคับ

ส่วนที่พี่ตามบอกว่าของ MAN BY Man Shop ที่พี่วีบ้านเราใช้อยู่ (บ้านเรามีคันเดียว) ขอบอกว่าสวยคับ
สวยจริงๆ สำหรับร้านนี้ แต่... แต่... ราคา... อื้อฮือ อื้อฮือ เลยคับ ลองดู แต่สวย

รูปจาก MAN BY Man Shop

ปูลู : ส่งพี่นะไปเจรจา ก็น่าสนใจนะ ว่าปะ หุหุ กร๊ากกกกกกก

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 15:30:12 »
ถูกต้องแล้วคับ ตรงรุ่น ได้มาจากร้านพี่เอคับ

ส่วนที่พี่ตามบอกว่าของ MAN BY Man Shop ที่พี่วีบ้านเราใช้อยู่ (บ้านเรามีคันเดียว) ขอบอกว่าสวยคับ
สวยจริงๆ สำหรับร้านนี้ แต่... แต่... ราคา... อื้อฮือ อื้อฮือ เลยคับ ลองดู แต่สวย

ปูลู : ส่งพี่นะไปเจรจา ก็น่าสนใจนะ ว่าปะ หุหุ กร๊ากกกกกกก

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 15:39:59 »

สวยจุงคับพี่เจมส์

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 16:01:37 »
[

ขยายความอาการนี้นิดนึงครับ พี่เจมส์
พอดีอยาก  อื้อฮือ อื้อฮือ  มั่งอ่ะ

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 21:02:35 »
ขยายความอาการนี้นิดนึงครับ พี่เจมส์
พอดีอยาก  อื้อฮือ อื้อฮือ  มั่งอ่ะ
ก็อื้อฮื้อ อื้อฮื้อไงล่ะพี่ติด

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 22:57:12 »
ก็อื้อฮื้อ อื้อฮื้อไงล่ะพี่ติด

:L2905: :L2905: :L2905:

พี่เจมส์ ชอบ อื้อฮื้อ อื้อฮื้อ

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 13:05:52 »
สอบถามใว้เป็นความรู้หน่อยคับพี่ เค้าเอาไว้กันตรงเเคร้งหรือใต้เครื่องยนต์ใช่ไหมคับ
 ตรงนั้นเป็นตำแหน่งสำคัญของเครื่องหรือคับ.  ของผมขับในกรุงเทพเป็นส่วนใหญ่คับจำเป็นต้องติดไหมคับแล้วต้องติดเองไหมคับ
แต่สวยมากเลยคับ. ผมอยากเห็นรถพวก พี่ๆหลายๆท่านมากคับ. ถ้ามีโอกาสผมขอไปร่วมงานด้วยคับ
                           ขอบคุณคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 13:08:39 »
จะขอ เบอร์ติดต่อ หรือที่อยู่ร้าน พี่เอ ได้ไหมคับ.   ขอบคุณคับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 13:29:44 »
สอบถามใว้เป็นความรู้หน่อยคับพี่ เค้าเอาไว้กันตรงเเคร้งหรือใต้เครื่องยนต์ใช่ไหมคับ
 ตรงนั้นเป็นตำแหน่งสำคัญของเครื่องหรือคับ.  ของผมขับในกรุงเทพเป็นส่วนใหญ่คับจำเป็นต้องติดไหมคับแล้วต้องติดเองไหมคับ
แต่สวยมากเลยคับ. ผมอยากเห็นรถพวก พี่ๆหลายๆท่านมากคับ. ถ้ามีโอกาสผมขอไปร่วมงานด้วยคับ
                           ขอบคุณคับ

พี่อั๋น ครับ รถปาเจโร่เดิม ๆ ก็มีติดมาจากโรงงานครับ แต่เท่าที่ทราบรุ่นปีหลัง ๆ จะมีมาชิ้นเดียวคือชิ้นหน้า ก้มดูหน้ารถเราก็จะเห็นครับ
ถามว่าจำเป็นต้องติดมั๊ย ถ้าใช้งานแบบพี่อั๋นแจ้ง เดิม ๆ ที่ติดมากับรถก็น่าจะเพียงพอครับ ส่วนที่พี่ ๆ เค้าเปลี่ยนกันก็น่าจะเพื่อความสวยงามและความแข็งแรง
ทนทานกว่าของศูนย์  ลองพิจารณาดูครับ  :L4399:
ส่วน คหสต. สำหรับผมตอนนี้ที่มอง ๆ ไว้ก็เป็นของ ARB ครับ ตัวนี้จะมี 3 ชิ้นเลย กันใต้ท้องรถเราหายห่วง  :L2754:
ส่วนเบอร์ร้านพี่เอ หนองมน พี่อั๋นลองไปดูในห้องแสดงสินค้าในบ้านเราได้เลย....  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 14:27:46 »
ขอบคุณคับพี่อิฐ คับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 15:18:35 »
เห็นพี่เก๋งกับพี่อิฐ คุยกันแล้วผมสังเกตุว่ารูปรถ ปาขาว ที่โพสครั้งแรกของพี่เก๋งหรอคับ พอดีเห็นทะเบียน ภูเก็ตน่ะคับ ตอนนี้ ผมมาออกบูธอยู่เซ็นทรัลภูเก็ตพอดีคับมีโอกาสแวะมาทักทายได้คับ อยู่ลานแสดงสินค้าชั้น 1 คับ ถึงเดือนหน้าเลยคับ ชื่องานของขวัญคับ บูธเบอร์ 25 คับ พี่น้อง pajero mania ทักทายกันได้คับ.   

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2013, 11:02:03 »
เห็นพี่เก๋งกับพี่อิฐ คุยกันแล้วผมสังเกตุว่ารูปรถ ปาขาว ที่โพสครั้งแรกของพี่เก๋งหรอคับ พอดีเห็นทะเบียน ภูเก็ตน่ะคับ ตอนนี้ ผมมาออกบูธอยู่เซ็นทรัลภูเก็ตพอดีคับมีโอกาสแวะมาทักทายได้คับ อยู่ลานแสดงสินค้าชั้น 1 คับ ถึงเดือนหน้าเลยคับ ชื่องานของขวัญคับ บูธเบอร์ 25 คับ พี่น้อง pajero mania ทักทายกันได้คับ.

รถผมสีขาวคับแต่ทะเบียนมุกดาหารคับ  :sd10: :sd10: ส่วนสีขาวคันนั้นผมก๊อบมาจากกระทู้พี่กิต เพราะเห็นกันแคร้งสวยดีคับ :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2013, 11:29:57 »
พี่อั๋น ครับ รถปาเจโร่เดิม ๆ ก็มีติดมาจากโรงงานครับ แต่เท่าที่ทราบรุ่นปีหลัง ๆ จะมีมาชิ้นเดียวคือชิ้นหน้า ก้มดูหน้ารถเราก็จะเห็นครับ
ถามว่าจำเป็นต้องติดมั๊ย ถ้าใช้งานแบบพี่อั๋นแจ้ง เดิม ๆ ที่ติดมากับรถก็น่าจะเพียงพอครับ ส่วนที่พี่ ๆ เค้าเปลี่ยนกันก็น่าจะเพื่อความสวยงามและความแข็งแรง
ทนทานกว่าของศูนย์  ลองพิจารณาดูครับ  :L4399:
ส่วน คหสต. สำหรับผมตอนนี้ที่มอง ๆ ไว้ก็เป็นของ ARB ครับ ตัวนี้จะมี 3 ชิ้นเลย กันใต้ท้องรถเราหายห่วง  :L2754:
ส่วนเบอร์ร้านพี่เอ หนองมน พี่อั๋นลองไปดูในห้องแสดงสินค้าในบ้านเราได้เลย....  :L2736:

มี4ชิ้นครับ แต่ขับ2ใช้แค่3ครับ เพราะตัวที่4ไว้ป้องกันเกียร์ขับ4 ซึ่งขับ2ไม่มีครับ