ผู้เขียน หัวข้อ: ***ปิดรับจอง ว.แดง*ส่งของแล้ว*(ต่อด้วยรีวิวเครื่องรุ่นนี้กัน)***  (อ่าน 44860 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
แบตใหม่ต้องชาร์ทกี่ชม. เสียบไว้ยันเช้าไม่เขียวซักที
2-3 ชม.ครับพี่อ้วน  ลองเล่น(หรือเปิดที้งไว้ให้แบตมันเตือน)แล้วลองชาร์จใหม่อีกทีครับ
รบกวนเช็คปลั๊คที่เสียบอะเด็ปเตอร์ด้วยครับว่าแน่นดีมัย + ตัวเครื่องเสียบลงแท่นแน่นดี
ถ้าหลวมมันจะมีอาการอย่างที่ว่า  ***อีกอย่างตอนชาร์จให้ปิดเครื่องด้วยครับ***
ถ้ายังแดงตลอดอีกให้ดึงแบตออกจากเครื่องแล้วเสียบชาร์จเฉพาะแบตอย่างเดียวดูครับ
ถ้ายังแดงตลอดอีก เดียวผมส่งชุดแท่น+แบตของผมไปเปลี่ยนให้ครับ
 :sd23:
**ตอนชาร์จอย่าลืมปิดเครื่อง ลองใหม่นะพี่  พรุ่งนี้เดียวผมโทรหาครับ**
ชัดเจนครับ... :sd23:ครับพี่ทศ
ขออภัยมือใหม่หัดเล่น
ตกลงโทรหาพี่อ้วนแล้ว แบตเต็มตัดขึ้นไฟเขียวปกติแล้วครับ
สรุปเสียบเครื่องลงแท่นไม่สุด **ของใหม่ๆก็ยังงี้แหละครับพี่ยังแน่นยังฝืดอยู่**
 :sd42: :sd42: :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 มกราคม 2013, 17:25:05 โดย พี่ทศ@KRB »

tod

กลัวพี่ๆมือใหม่จะมีปัญหาในการชาร์จแบตเลยเอามาแนะนำพี่ๆครับ
สังเกตุแท่นกับแบตมันจะมีร่องของมันอยู่ พีๆต้องเสียบมันให้ตรงร่องนะครับ

ตรงแท่น มันจะมีเขี้ยวยื่นออกมา 2 ข้าง ต้องเอาร่องของแบตเสียบลงไปจะแน่นพอดี

ก่อนส่งเครื่องไปให้พี่ๆจะทำการเช็คเบี้องต้นให้พี่ๆก่อนทุกเครื่อง **(วัตต์เต็ม/ความถี่ตรง)**

เสายางพี่ๆไม่ต้องเปลี่ยนหรือซื้อเพิ่มนะครับ คุณภาพเทียบเท่าเสาดีๆที่ขายกันอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 มกราคม 2013, 11:53:14 โดย พี่ทศ@KRB »

surut jantorn

แจ่มเลยครับพี่ทศ  :sd23: บริการหลังการขาย :L2900:

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :L2900: :L2900:บริการแบบนี้ได้ใจมาก

tod

หมายเหตุเครื่องรุ่นนี้ไม่ใช่รุนที่ดีที่สุด แต่เป็นรุ่นเหมาะสมกับราคา ใช้งานสะดวก (ตามความคิดของผมเอง)
มาฟังเพลง/ฟังข่าวกันต่อ(FM)**เหมาะสำหรับท่องเที่ยว/เหตุฉุกเฉิน/พกพาติดตามข่าวสารได้ตลอด
เริ่มจาก
-กดปุ่ม FUN (1) ตามด้วย 0FM (2) จะเข้าสู่โหมด FM
-ค้นหาสถานี่/เปลี่ยนสถานี โดยกดปุ่ม  ขึ้น/ลง(3)  หรือหมุนลูกบิดข้างบน ซ้าย/ขวา
-สแกนอัตตโนมัติ ปุ่มเหลือง(4)
-ยกเลิกฟัง(FM)กดปุ่ม FUN (1) ตามด้วย 0FM (2) จะออกจากโหมด FM

ของให้สนุกกับการใช้งานนะครับ

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
ได้รับค่าบำรุงเว็ปแล้วครับ  :L4399:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
:L2900: :L2900:บริการแบบนี้ได้ใจมาก
หมายเหตุเครื่องรุ่นนี้ไม่ใช่รุนที่ดีที่สุด แต่เป็นรุ่นเหมาะสมกับราคา ใช้งานสะดวก (ตามความคิดของผมเอง)
มาฟังเพลง/ฟังข่าวกันต่อ(FM)**เหมาะสำหรับท่องเที่ยว/เหตุฉุกเฉิน/พกพาติดตามข่าวสารได้ตลอด
เริ่มจาก
-กดปุ่ม FUN (1) ตามด้วย 0FM (2) จะเข้าสู่โหมด FM
-ค้นหาสถานี่/เปลี่ยนสถานี โดยกดปุ่ม  ขึ้น/ลง(3)  หรือหมุนลูกบิดข้างบน ซ้าย/ขวา
-สแกนอัตตโนมัติ ปุ่มเหลือง(4)
-ยกเลิกฟัง(FM)กดปุ่ม FUN (1) ตามด้วย 0FM (2) จะออกจากโหมด FM

ของให้สนุกกับการใช้งานนะครับ

ได้รับเครื่องแล้วครับพี่ทศ
ผมมือใหม่มาก  ๆ  ใช้งานได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบน่ะครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ได้รับค่าบำรุงเว็ปแล้วครับ  :L4399:

โผล่ตอนเก็บตังค์ อย่างเดียวเลยนะครับ  :L2905: :L2905: :L2905:

แอบแซวพี่โยนิดนะ   ขอบคุณพี่ทศสำหรับการช่วยเหลือทุกอย่างครับ  :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ย้ง

• Pa Mania
  • *
ได้รับเครื่องเรียบร้อยครับ พี่ทศ ขอบคุณมากคับ
จะได้ลองใช้ซะเลย มือใหม่ :L2734:

tod

ได้รับเครื่องเรียบร้อยครับ พี่ทศ ขอบคุณมากคับ
จะได้ลองใช้ซะเลย มือใหม่ :L2734:
ยินดีบริการครับ :L2736:

----------------------------------------
เช็คจากเลข EMS พี่ๆได้รับครบหมดทุกท่านแล้วนะครับ **(หากใครยังไม่ได้รับแจ้งมาได้ครับ)**
1. พี่ปอ-------------------------->โอนแล้ว EJ521059813TH รับแล้ว
2. พี่ปอ-------------------------->โอนแล้ว EJ521059813TH รับแล้ว
3. พี่Pat-------------------------->โอนแล้ว EJ521059787TH รับแล้ว
4. พี่ทศ-------------------------->โอนแล้ว ได้รับของแล้ว
5. พี่อ้วน ปาเจ2702-------------->โอนแล้ว EJ521059835TH รับแล้ว
6. พี่YonG------------------------>โอนแล้ว EJ521059800TH รับแล้ว
7. พี่ย้ง--------------------------->โอนแล้ว EJ521059827TH รับแล้ว
8. พี่พรชัย------------------------>โอนแล้ว EJ521059858TH รับแล้ว
9. พี่kong695-------------------->โอนแล้ว EJ521059795TH  รับแล้ว
10.พี่AOD_DONMUEANG-------->โอนแล้ว EJ521059844TH  รับแล้ว
---------------------------------------------------------------------------------
จบโครงการโอกาสหน้าถ้าพี่ๆต้องการแจ้งเข้ามาได้ครับจะได้รวบรวมกันใหม่
ขอขอบคุณ Pajero Sport Mania ที่เป็นสื่อกลางครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 มกราคม 2013, 16:47:21 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
เพิ่งกลับจาก ตจว. ครับบบ

ได้รับของแล้วนะครับพี่ทศ
ขอบคุณมากครับบบบ   :sd23:

ออฟไลน์ พี่อ็อดDONMUEANG

• Pa Mania
  • *
ได้รับของเเล้วครับพี่ ทศ  ขอบพระคุณมากครับ

tod

พี่ปอสอบถามว่าเวลาใช้ไปยาวๆในรถกลัวแบตหมด มีวิธีการยังไงบ้าง
เลยนำเสนอตัวนี้ครับ ภาษาคนเล่น ว.เรียกว่าเซฟเวอร์(ภาษาคอมคงงงๆ)
ใช้ไฟจากช่องจุดบุหรี่ แล้วเอาตัวหน้าตาเหมือนแบต เสียบแทนแบตที่ใช้ติดเครื่องอยู่(ใช้ยาวเลย)
ราคาของใหม่ขายกันอยู่ประมาณ 350-400 บาท(ไม่รวมส่ง)หาได้ตามร้านวิทยุสือสาร
ใครไมสะดวกเดียวจัดการให้ครับ  ใครสนใจสั่งมาได้ครับเดี๋ยวบริการให้ครับ
หน้าตาตรงรุ่นตามนี้ครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่ปอสอบถามว่าเวลาใช้ไปยาวๆในรถกลัวแบตหมด มีวิธีการยังไงบ้าง
เลยนำเสนอตัวนี้ครับ ภาษาคนเล่น ว.เรียกว่าเซฟเวอร์(ภาษาคอมคงงงๆ)
ใช้ไฟจากช่องจุดบุหรี่ แล้วเอาตัวหน้าตาเหมือนแบต เสียบแทนแบตที่ใช้ติดเครื่องอยู่(ใช้ยาวเลย)
ราคาของใหม่ขายกันอยู่ประมาณ 350-400 บาท(ไม่รวมส่ง)หาได้ตามร้านวิทยุสือสาร
ใครไมสะดวกเดียวจัดการให้ครับ  ใครสนใจสั่งมาได้ครับเดี๋ยวบริการให้ครับ

จัดให้ครบองค์ประกอบเลยพี่ทศ ไมค์นอกด้วยดิ จะได้ไม่ต้องยกตัวเครื่อง  :L2754:

tod

จัดให้ครบองค์ประกอบเลยพี่ทศ ไมค์นอกด้วยดิ จะได้ไม่ต้องยกตัวเครื่อง  :L2754:
จัดไปครับพี่ต๋อง  :L4396:
ใครสนใจไมค์นอก ราคาประมาณ 300-350 บาท มีหลายเกรดครับ ของก็อปอยู่ที่ 250
ผมละกลัวจริงๆ หาเรื่องให้พี่เขาเสียตางค์อีกแล้ว ใจจริงอยากให้เอาเครื่องไปลองเล่นก่อน
ซื้อครบชุดไปอาจจะเดือดร้อนตางค์ในกระเป๋า :L4374:
หน้าตาไมค์นอกประมาณนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 มกราคม 2013, 11:00:56 โดย พี่ทศ@KRB »

tod

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ (แจกตัวชาร์จไฟในรถยนต์)
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,799.msg14858/topicseen.html#msg14858
แต่ยังขาดอุปกรณ์จำเป็นอีกชิ้นคือเซฟเวอร์ ก็เลยจัดหามาให้เพิ่ม
**เลยสั่งมาเผื่อพี่ๆด้วยถ้าสนใจสังมาได้ในราคาทุน 330 ขอค่าส่งด่วน 40 บาท** รวมแล้ว 370บาท
มีเหลืออยู่ 3 ชิ้น ใครสนใจจัดไปได้เลย (ตรงรุ่นสำหรับรุ่นนี้เลย)
เอาไว้ใช้แทนแบตของเครื่อง ในรถยนต์-เสียบตรงช่องจุดบุหรี่ ใช้งานได้นานแบตไม่หมด

:L2904:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2013, 18:23:59 โดย พี่ทศ@KRB »