ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับช่วงเดือน มกราคม 2557 จัดร่วมพลคนเครื่องเสียงกันหน่อยดีไหมครับ  (อ่าน 7074 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 5
พี่ๆครับช่วงเดือน มกราคม 2557 จัดร่วมพลคนเครื่องเสียงกันหน่อยดีไหมครับ พี่ๆ เผื่อจะได้เป็นแนวทางให้สมาชิกท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ (จะได้แฝงร่วมฉลองปีใหม่ไปในตัวเลยครับ อิอิ )
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
 :sd10:ไม่มีแต่อยากฟังครับ  :L4400:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

• Pa Mania
  • *
รอนัดวันได้มาฟังได้เสมอครับพี่
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
มิตติ๊งแรกของปีมาแล้ว :L4384:

• Pa Mania
  • *
เงียบเลย กรัทู้นี้ มีพี่ๆๆ ท่านใดสนใจๆไหม พี่นะพี่โย พี่กอบ และพี่ๆ ที่ทำเครื่องเสียงมา มาเเลกเปลี่ยนกันฟัง ไหมครับ

ออฟไลน์ พี่เอก-Yensira

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
เงียบเลย กรัทู้นี้ มีพี่ๆๆ ท่านใดสนใจๆไหม พี่นะพี่โย พี่กอบ และพี่ๆ ที่ทำเครื่องเสียงมา มาเเลกเปลี่ยนกันฟัง ไหมครับ
ไปไหนไปด้วยครับพี่ชล

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36

รอรถพี่กิต เสร็จปุ๊ป จัดมิตติ้งปั๊ปเลยครับ
สงสัยยันเช้า

เพราะแค่นอกรอบเมื่อคืนเสาร์ 7-12-2013 ล่อเข้าไปตี 3กว่า ที่ mcdonal หลัก 4 ติด ป.กุ้งเผา
ผมกว่าจะได้นอนตี 4

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ผมเกือบจะครบ 24 ชั่วโมง  ;D

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
 :L2734: :L2734: :L2734:  อึดมากเลยครับพี่กอบ

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
พี่ๆครับช่วงเดือน มกราคม 2557 จัดร่วมพลคนเครื่องเสียงกันหน่อยดีไหมครับ พี่ๆ เผื่อจะได้เป็นแนวทางให้สมาชิกท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ (จะได้แฝงร่วมฉลองปีใหม่ไปในตัวเลยครับ อิอิ )

:L2888: น่าสนใจครับพี่ชล

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ขอใช้สิทธิพาดพิงชี้แจงนิดนึงนะครับ  :sd42: เดี๋ยวพี่ๆจะสงสัยว่าจริงหรือเปล่าหว่า ทำไมเดี๋ยวนี้จะคุยเรื่องดิดตั้งเครื่องเสียงไม่ต้องไปคุยกันที่ร้านแล้วเหรอ  :L2761:

แถมไปกันดึกๆดื่นๆ อยู่กันจนเช้า มีเบื้องหลังหรือเปล่า  :L2739:

ถามว่า ไปที่ร้านแล้วจะได้ลองฟังเครื่องเสียงจากไหน ถ้าไม่ใช่ห้องลอง

ถามต่อว่า ถ้าสามารถฟังจากรถที่ติดตั้งจริง กับฟังจากห้องลอง พี่ๆจะเลือกฟังจากไหน

ถามต่ออีกว่า ถ้ามีน้องปาหลายๆคัน ที่มีแนวเสียงไม่เหมือนกัน จากงบประมาณที่หลากหลาย ให้ฟังเปรียบเทียบ พี่ๆจะสนใจสละเวลาฟังสักนิดก่อนตัดสินใจมั๊ย

สุดท้ายถามว่า ทำไมต้องฟังจากรถที่ติดตั้งจากร้านเดียวกัน..........ไม่จำเป็นครับ เป็นไปได้ มีโอกาส ผมก็อยากฟังจากหลายๆที่ หลายๆแนวเสียง หลายๆงบประมาณครับ เพราะฉะนั้นสำหรับสมชที่ชอบแต่งเครื่องเสียง สมควรช่วยกันดันเรื่องมิตติ้งเครื่องเสียงให้เกิดครับ  :L2734:

แล้วทำไมต้องดึก  :L2761:

มันเป็นจังหวะและโอกาสซะมากกว่าครับ ไม่ได้มีการนัดล่วงหน้ากันเลย

พี่กอบออกจากบ้านตั้งแต่หกโมงเช้า ก็คงไม่คาดคิดว่าตี3แล้วยังไม่ถึงบ้าน  :L4396:

พี่นะไปทำสนามทั้งวัน กลับถึงบ้านบ่นกับผบว่าเหนื่อย แต่พอสายปามาเนียดัง ความเหนื่อยหายไปไหนไม่รู้ ถามแค่ว่าที่ไหน กี่โมง เดี๋ยวตามไป  :L2756:

ส่วนผม พาลูกและเพื่อนๆของลูกเที่ยว Dream World ตากแดดทั้งวัน แบตหมดว่าจะนอนเช้าหน่อย พี่นะโทรมาชวน เอาไงดีผบก็หลับไปแล้ว ขืนปลุกขึ้นมาขอวีซ่าคงจะได้ไปหรอกนะ เลยเขียนแปะโน๊ตไว้หน้าประตู แล้วตามไปสมทบ 
:L4398:

แค่จะบอกว่า ทั้งหมดที่เกิดขึ้นได้ มันต้องเป็นชาวปามาเนียเท่านั้น เพราะ..........

"การแต่งรถคือการพักผ่อนของเราชาวปามาเนีย"
:L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
ขอใช้สิทธิพาดพิงชี้แจงนิดนึงนะครับ  :sd42: เดี๋ยวพี่ๆจะสงสัยว่าจริงหรือเปล่าหว่า ทำไมเดี๋ยวนี้จะคุยเรื่องดิดตั้งเครื่องเสียงไม่ต้องไปคุยกันที่ร้านแล้วเหรอ  :L2761:

แถมไปกันดึกๆดื่นๆ อยู่กันจนเช้า มีเบื้องหลังหรือเปล่า  :L2739:

ถามว่า ไปที่ร้านแล้วจะได้ลองฟังเครื่องเสียงจากไหน ถ้าไม่ใช่ห้องลอง

ถามต่อว่า ถ้าสามารถฟังจากรถที่ติดตั้งจริง กับฟังจากห้องลอง พี่ๆจะเลือกฟังจากไหน

ถามต่ออีกว่า ถ้ามีน้องปาหลายๆคัน ที่มีแนวเสียงไม่เหมือนกัน จากงบประมาณที่หลากหลาย ให้ฟังเปรียบเทียบ พี่ๆจะสนใจสละเวลาฟังสักนิดก่อนตัดสินใจมั๊ย

สุดท้ายถามว่า ทำไมต้องฟังจากรถที่ติดตั้งจากร้านเดียวกัน..........ไม่จำเป็นครับ เป็นไปได้ มีโอกาส ผมก็อยากฟังจากหลายๆที่ หลายๆแนวเสียง หลายๆงบประมาณครับ เพราะฉะนั้นสำหรับสมชที่ชอบแต่งเครื่องเสียง สมควรช่วยกันดันเรื่องมิตติ้งเครื่องเสียงให้เกิดครับ  :L2734:

แล้วทำไมต้องดึก  :L2761:

มันเป็นจังหวะและโอกาสซะมากกว่าครับ ไม่ได้มีการนัดล่วงหน้ากันเลย

พี่กอบออกจากบ้านตั้งแต่หกโมงเช้า ก็คงไม่คาดคิดว่าตี3แล้วยังไม่ถึงบ้าน  :L4396:

พี่นะไปทำสนามทั้งวัน กลับถึงบ้านบ่นกับผบว่าเหนื่อย แต่พอสายปามาเนียดัง ความเหนื่อยหายไปไหนไม่รู้ ถามแค่ว่าที่ไหน กี่โมง เดี๋ยวตามไป  :L2756:

ส่วนผม พาลูกและเพื่อนๆของลูกเที่ยว Dream World ตากแดดทั้งวัน แบตหมดว่าจะนอนเช้าหน่อย พี่นะโทรมาชวน เอาไงดีผบก็หลับไปแล้ว ขืนปลุกขึ้นมาขอวีซ่าคงจะได้ไปหรอกนะ เลยเขียนแปะโน๊ตไว้หน้าประตู แล้วตามไปสมทบ 
:L4398:

แค่จะบอกว่า ทั้งหมดที่เกิดขึ้นได้ มันต้องเป็นชาวปามาเนียเท่านั้น เพราะ..........

"การแต่งรถคือการพักผ่อนของเราชาวปามาเนีย"
:L4399: :L4399: :L4399:
.....ไม่ใช่ม้าง....อาจารย์ แค่หาวิชากระเป๋าแหกให้ลูกศิษย์อะดิ่.....แต่ยินดีเรียนด้วยเด้อครับ.....อาจารย์   :sd23:   แต่การกระทำดังกล่าวระวังผบ.เอาคืน
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

• Pa Mania
  • *
เสียได้ไม่รู้ อดเจอพี่ๆเลยครับ

• Pa Mania
  • *
รอรถพี่กิต เสร็จปุ๊ป จัดมิตติ้งปั๊ปเลยครับ
สงสัยยันเช้า

เพราะแค่นอกรอบเมื่อคืนเสาร์ 7-12-2013 ล่อเข้าไปตี 3กว่า ที่ mcdonal หลัก 4 ติด ป.กุ้งเผา
ผมกว่าจะได้นอนตี 4

ต้องจัดหน่อยครับ

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36

มิตติ้งเครื่องเสียง pamania เอาโคด้วยป่าว

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
พี่สุ เค้าอยากได้ช้างเผือกครับ พี่โก้  :sd42:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
พี่สุ เค้าอยากได้ช้างเผือกครับ พี่โก้  :sd42:

โอ๊ยยย เอาอะไรกับโผมมมม พี่กอบเนียนอ่ะ แจ้งสเปคพี่โก้ไปเลย555 ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
 :L2739: มีโค มีช้าง ก้อต้องเตรียมผ้าไว้ซับ  :-* :-* :-*
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754: