ผู้เขียน หัวข้อ: -เอามาฝากสมาชิกหางเต่า-  (อ่าน 9790 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
-เอามาฝากสมาชิกหางเต่า-
« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 15:04:16 »
ผ่านไปเจอ เห็นของพี่ๆยังใช้แบบขันน๊อตอยู่ อาจจะลองหาแบบนี้มาทำน่าจะดีกันหางเต่าหายครับ
เท่าทีดูคิดว่าโรงงานบ้านเราทำได้สบายครับ หลักการเหมือนกุญแจล็อกยางอะใหล่

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Re: -เอามาฝากสมาชิกหางเต่า-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 15:13:11 »
ปัญหา คือ ว่า ใส่ แล้ว มัน จะติด ตัว ปลั๊กไฟหรือเปล่า ครับ

เครดิตภาพจาก พี่นะ รัชดา
นายแบบ พี่ชิน บุรีรัมย์

tod

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 15:35:15 »
ไม่น่าจะติดครับพี่ต๋อง

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 15:40:20 »
 :L2734:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 15:48:07 »
 :sd21: ไม่เห็นรูปครับๆๆๆๆ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 16:16:46 »

แจ้ง 191 ชิ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 16:24:26 »

รึว่า มอดลีโจ ยังไม่ได้เป็น full member  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 22:24:52 »
Pcมองไม่เห็นแต่iphoneเห็นอะครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2013, 04:59:40 »
ผ่านไปเจอ เห็นของพี่ๆยังใช้แบบขันน๊อตอยู่ อาจจะลองหาแบบนี้มาทำน่าจะดีกันหางเต่าหายครับ
เท่าทีดูคิดว่าโรงงานบ้านเราทำได้สบายครับ หลักการเหมือนกุญแจล็อกยางอะใหล่

หลักการใ้ช้งานน่าจะดีในแง่ของกันขโมย แต่ไม่รู้ว่ามันจะให้ตัวได้แล้วมีเสียงสั่นหรือเปล่า...น่าจะต้องรองลูกยางช่วย... บ้านปาเราทำได้อยู่แล้ว...
ค่าตัวอยู่ ~ เท่าไหร่ครับพี่ทศ รบกวนด้วยครับ :L2759:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2013, 15:59:05 »

น่าสนใจครับ ใช้งานสะดวกดี ถึงแม้ตัวกุญแจจะดูไม่ค่อยน่าไว้วางใจ แต่มองในแง่ดี ตอนทำกุญแจหายจะได้สะเดาะง่ายหน่อย  :sd42:

พี่ทศพอทราบขนาดมั๊ยครับ จะติดขัดตอนใส่ถอดอย่างที่พี่ต๋องกังวลหรือเปล่า แล้วราคา  :L2761: :L2761: :L2761:

tod

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2013, 16:56:37 »
น่าสนใจครับ ใช้งานสะดวกดี ถึงแม้ตัวกุญแจจะดูไม่ค่อยน่าไว้วางใจ แต่มองในแง่ดี ตอนทำกุญแจหายจะได้สะเดาะง่ายหน่อย  :sd42:

พี่ทศพอทราบขนาดมั๊ยครับ จะติดขัดตอนใส่ถอดอย่างที่พี่ต๋องกังวลหรือเปล่า แล้วราคา  :L2761: :L2761: :L2761:
ตัวล็อกมันก็เหมือนตัวล็อกยางอะใหล่ที่ขายทั่วไปบ้านเราผมเลยคิดว่าบ้านเราน่าจะทำได้เลยไม่ได้เก็บลิ้งค์ไว้ เดี๋ยวขอเวลาหาสักครู่ครับ
 :L2901:

tod

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2013, 17:28:39 »
ได้ข้อมูลมาแล้วครับตามนี้ // ราคารวมค่าขนส่งถึงบ้านเราแล้วประมาณ 500 บาทครับ

:L2760:   

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2013, 11:51:37 »
ได้ข้อมูลมาแล้วครับตามนี้ // ราคารวมค่าขนส่งถึงบ้านเราแล้วประมาณ 500 บาทครับ

:L2760:

พี่ทศ ช่วยสั่งให้ตัวนึงนะครับ  :sd23:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2013, 13:05:52 »
พี่ทศ ช่วยสั่งให้ตัวนึงนะครับ  :sd23:

พี่ตู่ลองเช็คระยะก่อนนะครับว่า "ไขกุญแจ" ได้หรือเปล่า ... ตอนผมติดหางลากใหม่ๆ กลัวหายรีบไปหาซื้อตัวล็อค ไปเจอของ Thule แท้ คล้ายกับรูปที่พี่ทศเอามาลงเลยครับ ... ผมถามคนขายว่าจะใส่ได้มั๊ย ... คนขายบอกว่าหางลากถ้าเป็นของ Upbeat เป็นขนาดมาตรฐานเดียวกับ Thule ใส่ได้แน่นอน

ผมเลยซื้อมาอันนึง ปรากฏว่ามันใส่ได้ครับ ... แต่ไขกุญแจไม่ได้ ... เพราะเมื่อใส่ตัวล็อคจากฝั่งที่ไม่มีปลั๊ก ... ตัวรูกุญแจจะไปอยู่ใกล้ๆตัวปลั๊ก ทำให้ไม่มีที่สำหรับไขกุญแจ ... ดีที่ผมลองใส่ตอนยังไม่ออกจากร้าน ... เลยไปเรียกคนขายมาดู พยายามกันอยู่นาน สรุปว่าใส่ไม่ได้ครับ ... เพราะมันติดตัวปลั๊กไฟทำให้ไขกุญแจไม่ได้ ... คนขายก็งง เพราะเขาส่งลูกค้าไปติดกับ upbeat ประจำ ไม่เคยมีใครมีปัญหานี้ ... เพิ่งมีปาเจโร่นี่แหละครับรุ่นเดียวที่มีปัญหา ... สุดท้ายคนขายเลยยอมคืนเงินให้ผมครับ

ยังไงพี่ตู่ลองดูขนาดจากในรูปพี่ทศ แล้วลองกะดูก่อนนะครับว่ามันจะไขกุญแจได้ไหมนะครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2013, 13:46:29 »
ยังไงพี่ตู่ลองดูขนาดจากในรูปพี่ทศ แล้วลองกะดูก่อนนะครับว่ามันจะไขกุญแจได้ไหมนะครับ

ของผมจะเป็นชุดหางลากแบบดัดแปลงครับ ไม่มีปลั๊ก เอาไว้ใส่บันไดอย่างเดียวเลยครับ  :L4399:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2013, 19:34:16 »
ของผมจะเป็นชุดหางลากแบบดัดแปลงครับ ไม่มีปลั๊ก เอาไว้ใส่บันไดอย่างเดียวเลยครับ  :L4399:

ถ้างั้นจัดไปโลดครับ  :L2904: :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2013, 21:09:55 »
พี่ตู่ลองเช็คระยะก่อนนะครับว่า "ไขกุญแจ" ได้หรือเปล่า ... ตอนผมติดหางลากใหม่ๆ กลัวหายรีบไปหาซื้อตัวล็อค ไปเจอของ Thule แท้ คล้ายกับรูปที่พี่ทศเอามาลงเลยครับ ... ผมถามคนขายว่าจะใส่ได้มั๊ย ... คนขายบอกว่าหางลากถ้าเป็นของ Upbeat เป็นขนาดมาตรฐานเดียวกับ Thule ใส่ได้แน่นอน

ผมเลยซื้อมาอันนึง ปรากฏว่ามันใส่ได้ครับ ... แต่ไขกุญแจไม่ได้ ... เพราะเมื่อใส่ตัวล็อคจากฝั่งที่ไม่มีปลั๊ก ... ตัวรูกุญแจจะไปอยู่ใกล้ๆตัวปลั๊ก ทำให้ไม่มีที่สำหรับไขกุญแจ ... ดีที่ผมลองใส่ตอนยังไม่ออกจากร้าน ... เลยไปเรียกคนขายมาดู พยายามกันอยู่นาน สรุปว่าใส่ไม่ได้ครับ ... เพราะมันติดตัวปลั๊กไฟทำให้ไขกุญแจไม่ได้ ... คนขายก็งง เพราะเขาส่งลูกค้าไปติดกับ upbeat ประจำ ไม่เคยมีใครมีปัญหานี้ ... เพิ่งมีปาเจโร่นี่แหละครับรุ่นเดียวที่มีปัญหา ... สุดท้ายคนขายเลยยอมคืนเงินให้ผมครับ

แล้วถ้ากลับด้าน.....จะสามารถใส่แกนเข้าไปแล้วไขกุญแจได้มั๊ยครับพี่ตาม  :L2761:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2013, 23:11:25 »
แล้วถ้ากลับด้าน.....จะสามารถใส่แกนเข้าไปแล้วไขกุญแจได้มั๊ยครับพี่ตาม  :L2761:

ตอนผมลอง ไม่ได้ครับ เพราะตัวปลั๊กก็ขวางแนว ทำให้ไม่สามารถสอดตัวล็อคจากด้านปลั๊กได้เช่นกันครับ  :L4386: :L4386:

tod

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2013, 14:14:27 »
ลองดูขนาดก่อนนะครับว่าใช้ได้หรือเปล่า  เรื่องสั่งไม่มีปัญหาครับ (กล้วใส่ไม่ได้ตามที่พี่ตามแจ้ง แต่สำหรับพี่ตู่ไม่น่าจะมีปัญหา)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2013, 14:33:09 »
ลองดูขนาดก่อนนะครับว่าใช้ได้หรือเปล่า  เรื่องสั่งไม่มีปัญหาครับ (กล้วใส่ไม่ได้ตามที่พี่ตามแจ้ง แต่สำหรับพี่ตู่ไม่น่าจะมีปัญหา)

ขอบคุณครับพี่ทศ  :sd23:
ของผมสั่งมาได้เลยครับ  :L2736: