ผู้เขียน หัวข้อ: DIY เปลี่ยนสีไฟที่แผงหน้าปัด ตามใจฉัน (ต่อยอดจาก พี่อ็อด)  (อ่าน 139477 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปรีชา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ของผมเปลี่ยนหลอดนะครับ  ไม่ได้ต่อตรงติดตลอดอย่างเดียว

หาซื้อหลอดไฟมาซิ แล้วรือรอเลย  เดี๋ยวช่วยเรื่องบัดกรีให้
 ;)

ผมไปหาข้อมูลในเน็ต มีคนรับทำ คันละ 300 บาท .. ตัวช่างอยู่ชลบุรี จึงนัดกันว่าถ้าเข้ามากรุงเทพฯ ให้โทรหา คาดว่าจะได้ทำเร็วๆนี้  :sd10:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
จอง - สีสวยๆ และ ไฟฟติดตลอด
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
จัด มิตติ้ง ทำกัน หลายคัน สนุกดี ครับ
จัดมิตติ้งเลยดีไหม เมื่อไหน ครับ
 พี่ๆ สมาชิก พร้อมกัน เมื่อไหล่ ครับ

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
รอแจ้งกำหนดการนะครับ  :L2758:

• Pa Mania
  • *
มาชวนพี่ที่อยากมาทำ DIY นะครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มาชวนพี่ที่อยากมาทำ DIY นะครับ
ถามราคาช่าง   มาชวนเพื่อน  นับจำนวนรถที่ทำ   หาที่   แล้วนัดวันช่าง

เดี๋ยวตามไปร่วมด้วยครับ
 :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
นัดจัดมิตติ้ง เลยจะได้ มีโอกาสสร้าง มิตรภาพ ต่อกันและกัน

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
นัดจัดมิตติ้ง เลยจะได้ มีโอกาสสร้าง มิตรภาพ ต่อกันและกัน
ดีครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
 อยากได้ใครช่ววยทำรถพี่พีราๆ มีโปรมาฝาก  ;D  ;D  ;D
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
จากเดิมๆ มาครั้งที่ 1 และครั้งที่ 2

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
หวัดดีครับพี่โจ้สีหน้าปัดชอบแบบครั้งที่สองครับสวยสบายตาดีเรื่องรื้อทำได้แต่เรื่องไฟไม่สันทัดครับ 555

• Pa Mania
  • *
จัดมิตติ้ง เลยไหมพี่ เดี๋ยวผมช่วยรื้อ หน้าปัดเรื่อนไมล์ ครับ

• Pa Mania
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2017, 19:07:58 โดย ใหม่ Mai & tu »

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย
ยกมือเอาด้วยครับ
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
จากเดิมๆ มาครั้งที่ 1 และครั้งที่ 2

ดูสบายตาขึ้นเลยครับ  :L2734:

• Pa Mania
  • *
วันเสาร์ที่ 20,21 พ.ค. 60 ไหมครับ ที่บ้านผม ได้ นะครับเดี๋ยวเปิดบ้านให้ครับ
     ชอบการมิตติ้ง มีพี่ๆคุยกัน คิดว่าน่าจะสนุกสนาน ทำกันไป
เปิดกระทู้ใหม่เลยครับ  แล้วนัดช่างมาแล้วหรอ  ค่าใช้จ่ายอย่างไรครับ

• Pa Mania
  • *
การมิตติ้งจะได้มีโอกาสสร้าง มิตรภาพที่ดีงามต่อกันและกัน

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ติดตามไปด้วยครับเมื่อไรดีครับ.... ขอเปลี่ยน ไฟเพดานและประตูเป็น LED ด้วยเลยครับ :L6419: :L6419: :L6419:

ออฟไลน์ จิ๊บนะครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

สอบถามครับผม หลอดไฟตรงจอเลขไมล์ตรงกลาง
ใช้หลอดแบบไหนครับ หรือว่าแบบเดียวกันกับ
ที่แผงเรือนไมล์เลย
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ต้องใช้จากหลอด led แล้วบัดกรีออกมาทีละเม็ดครับ
หากไม่เข้าใจให้ย้อนกลับไปอ่านที่หน้า 1 ช้าๆ น่าจะเข้าใจได้ครับ

:L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"