ผู้เขียน หัวข้อ: --ผ่านไปเจอ KENWOOD 2 din สำหรับมิตซู ไว้เป็นข้อมูลเผื่อใครอยากจะเปลี่ยน--  (อ่าน 8456 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
เอามาเป็นข้อมูลนะครับ (ไม่ได้ขายของ)  :L4396: ใครสนใจติดต่อตัวแทนไกล้บ้านเอาเอง
พอดีผมหาข้อมูลว่าฟร้อน 2 din ตัวใหนที่จะมาลงกับน้องปาได้บ้างไปสดุดเข้ากับตัวนี้ KENWOOD DDX5036CM Mitsubishi Universal HD DVD DTS
**ข้อมูล ประมาณว่ารับประกันว่าขนาดใช้ได้โดยตรงกับมิตซู**
New machine! Panel of the machine marked with Mitsubishi, Japan's Kenwood original products, with Mitsubishi - Kenwood dedicated cable, DVD built wing of God steering wheel control data. Plug and play. Mitsubishi cars can not install, General Guarantee dimensions. Beijing physical stores support the installation, address; Chaoyang District, Beijing Agricultural Exhibition Hall, 258 North Road car stereo

Features
•   6.1-inch TFT display, LED backlight
•   Effective pixels: 1,152,000
•   Graphical touch interface
•   Users can customize the background
•   Colorful key backlight
•   USB interface (U disk, IPOD direct control)
•   Multi-language selection (menus, labels)
    - English / Turkish / Arabic / Chinese / Thai, etc.
Audio and video features
•   Output power: MOS-FET 50W x 4
•   24bit DAC conversion
•   MP3/WMA/AAC, MPEG 1/2/JPEG/DivX Play
•   Dolby Digital, DTS
•   System Q
•   Dual-zone audio control
DVD / CD Characteristics
•   DVD Video / ± R / RW / CD-DA /-R / RW / VCD
•   MP3/WMA/AAC/WAV
•   MPEG1/MPEG2/DivX/JPEG
USB Features
•   MP3/WMA/AAC/WAV
•   MPEG1/MPEG2/DivX/JPEG
Radio
•   FM / MW 24 station presets (18FM, 6MW)
Connection characteristics
•   USB interface x 1
•   iPod USB Direct Control (must match the KCA-iP301V)
•   Group 3 preset audio output
•   Front AV input (φ3.5mm)
•   1 AV Output
•   Rear View Camera Input x 1
•   Optional TV Tuner (KTC-V300P)
•   Optional navigation module
•   Optional Bluetooth module
Attachment
•   
Remote match (RC-DV340)

มาดูหน้าตากัน

ออฟไลน์ ตี๋@ปราจีน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
อยากชนะ ก้อ"ต้องสู้"...อยากรู้ ก้อ"ต้องอ่าน"...อยากมีเงิน ก็ต้อง"ทำงาน"...

ออฟไลน์ เอ๊ะnakhonpathom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
จะหาสายต่อข้างหลังยากป่าวครับพี่

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
น่าสนใจนะเนี่ย
ขอบคุณ พี่ทศ ที่มาแนะนำครับ
ว่าแต่ของเดิมจะเอาไปไว้ไหนหว่า…

:L2900: :L2758: :sd23: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สนนราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่ทศ  :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่คม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ในไทย จะมีขายมั๊ยครับ ชักสนแฮะ มี เนวิเกเตอร์ ด้วย
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

tod

สนนราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่ทศ  :sd23:
ราคาขายอยู่ที่ Price: ¥ 1800.00 คูณด้วยอัตตราแลกเปลี่ยนเอาเอง  ถ้านำเข้ามาน่าจะอยู่ที่ 10,000 นิดๆ แต่ถ้าตัวแทนนำเข้าน่าจะถูกกว่าครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
 :sd01:
น่าสนใจนะเนี่ย
ขอบคุณ พี่ทศ ที่มาแนะนำครับ
ว่าแต่ของเดิมจะเอาไปไว้ไหนหว่า…

:L2900: :L2758: :sd23: :L2901:

ห้องแบ่งปันเลยครับพี่ตุ้ย :L2739: :L2739:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
จะหาสายต่อข้างหลังยากป่าวครับพี่

จากรูปที่พี่ทศลงมีสายมาให้ และน่าจะเป็นของใหม่อุปกรณ์ครบชุดครับ

tod

จากรูปที่พี่ทศลงมีสายมาให้ และน่าจะเป็นของใหม่อุปกรณ์ครบชุดครับ
ตามพี่หนึ่งครับ เป็นของใหม่ครับ เครื่องตัวนี้อยู่ในรถมิตซูเอ้าแลนเดอร์ตัวนำเข้าครับ มาตฐานปลั๊ก+สายไฟต่างๆคงจะอญู่ในมาตฐานเดียวกันครับ

ในไทย จะมีขายมั๊ยครับ ชักสนแฮะ มี เนวิเกเตอร์ ด้วย
เนวิกเป็นอ๊อปชั่นครับ มีแค่ปลั๊กรออยู่
•   Optional TV Tuner (KTC-V300P)
•   Optional navigation module
•   Optional Bluetooth module
 :L4387:

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36

ขออณุญาตแชร์ความรู้จากประสบการณ์ตรง

ข้อดี
-เสียงดีกว่า pioneer

ข้อเสีย
-เสียงสู้ ALPINE ไม่ได้
-จอเล็กเกินไปเมื่ออยู่ในรถ pajero (รถขนาดใหญ่)
-ความทนทาน น้อยกว่า ALPINE

ข้อควรระวัง
- คลื่นวิทยุ fm อาจจะไม่ตรงกับประเทศไทย
- อาจจะดูแผ่น DVD ไม่ได้ทุกแผ่น เพราะเครื่องอาจจะไม่ ALL ZONE

*บางประเทศ / บางทวีป ใช้รหัสแผ่น โซน ไม่เหมือนกัน

โซนที่ 1 อเมริกาเหนือ แคนาดา
              โซนที่  2 ญี่ปุ่น ยุโรป
              โซนที่  3 เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ไทย ฮ่องกง เกาหลี อินโดนีซีย มาเลเซีย ฟิลิปินส์
              โซนที่  4 ออสเตรเลีย นิวซีแลนด์ อเมริกาใต้
              โซนที่  5 อินเดีย โซเวียต รัสเซีย อาฟริกา
              โซนที่  6 จีน
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ราคาขายอยู่ที่ Price: ¥ 1800.00 คูณด้วยอัตตราแลกเปลี่ยนเอาเอง  ถ้านำเข้ามาน่าจะอยู่ที่ 10,000 นิดๆ แต่ถ้าตัวแทนนำเข้าน่าจะถูกกว่าครับ

พี่ทศครับ ราคา 1800 เยน   หรือ 18000 เยน หรือ 180000 เยน ครัีบ

ถ้าราคา 1800 เยน จริง ผมจะหิ้วมาฝากพี่ 1 ตัวเลย พอดีจะไป Japan ครับ

อัตราแลกเปลี่ยน   1000  : 0.318

หรือว่าผมดูสกุลเงินผิด

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่ทศครับ ราคา 1800 เยน   หรือ 18000 เยน หรือ 180000 เยน ครัีบ

ถ้าราคา 1800 เยน จริง ผมจะหิ้วมาฝากพี่ 1 ตัวเลย พอดีจะไป Japan ครับ

อัตราแลกเปลี่ยน   1000  : 0.318

หรือว่าผมดูสกุลเงินผิด
หยวน หรือเปล่าพี่ก้อง  :L2739:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
หยวน หรือเปล่าพี่ก้อง  :L2739:

คงจะเป็นสกุลเงินหยวน (Yuan) ดังที่พี่ต๋องว่าไว้ครับ 1,800 Y จะตกประมาณ 9,600 บาท ประมาณนี้ครับ 
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

tod

คงจะเป็นสกุลเงินหยวน (Yuan) ดังที่พี่ต๋องว่าไว้ครับ 1,800 Y จะตกประมาณ 9,600 บาท ประมาณนี้ครับ
ถูกต้องแล้วครับ เงินหยวนครับ ประมาณ 9,600 บาท  เป็นราคาปลีกที่โน่นนะครับ ถ้ารวมค่าขนส่งแล้ว(ภาษีไม่น่าจะโดนเครื่องเดียว)
ก็ตกแล้วประมาณ 10000 ครับ ตั้งข้อสังเกตไว้....ถ้าสินค้าใหนมีตัวแทนนำเข้าถูกต้องราคาจะถุกกว่าครับเพราะเขานำเข้ามาครั้งหนึ่งเป็นจำนวนมาก
อีกอย่างบางรุ่นก็ผลิตที่บ้านเรานี่แหละครับต้องเช็คดีๆ ให้ดีสอบถามตัวแทนก่อนดีกว่าก่อนนำเข้ามาครับ
 :sd23:
ปล. ตัวนี้เฟริมแวร์มีภาษาไทยมาให้แล้ว ผมว่า FM สามารถใช้ในบ้านเราได้ครับ
•   Multi-language selection (menus, labels)
    - English / Turkish / Arabic / Chinese / Thai, etc.

tod

ลองเช็คดู ตัวนี้ฐานการผลิตอยู่ที่จีนครับ ใครมีวิชาการนำเข้าก็เรียนเชิญครับ
 :L2734: