ผู้เขียน หัวข้อ: (พี่ลิตกะพี่แบงค์อยู่ไหนเอ่ย เชิญมารับของด้วยจ้า) กันแมลงและหางออสซี่  (อ่าน 190919 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

กลับมาอีกครั้งแล้วครับสำหรับกันแมลงออสซี่ ขออนุญาติพี่ๆเปิดรับจองสำหรับพี่ๆที่สนใจนะครับ เบื้องต้นมี 10 ชุดเท่านั้น และขอแจ้งให้ทราบซักนิดว่า ในชุดนี้ผมยังให้ราคาเดิมอยู่ครับคือชุดละ 4200 บาทครับ ทั้งๆที่ตอนนี้อัตราแลกเปลี่ยนขึ้นมาพอสมควรจากที่ผมสั่งเข้ามาครั้งแรก .... ชุดนี้อาจเป็นชุดสุดท้ายที่ได้ราคานี้นะครับ

ชุดนี้เนื่องจากต้องการนำมาให้พี่ๆในราคาเดิมจึงขออนุญาติปรับวิธีการส่งและการคิดค่าขนส่งนิดนึงนะครับ

สำหรับพี่ๆที่อยู่ในกรุงเทพฯ เมื่อของมาแล้ว ผมจะนำของไปร่วมในงาน meeting ใด meeting หนึ่งในช่วงนั้น พี่ๆสามารถมารับของได้ในงาน meeting เลยครับ หรืออาจจัด meeting ติดกันแมลงกันไปเลย ในงาน meeting เดี๋ยวติดตั้งให้ฟรีครับ (เมื่อก่อนผมจะขับรถตระเวณส่งให้พี่ๆที่สั่ง แต่คราวนี้ไม่ไหวแล้วครับ)

สำหรับพี่ๆที่อยากให้ส่งไปในต่างจังหวัด ผมจะส่งที่อยู่ของพี่ๆให้บริษัทขนส่งเอกชนตีราคาค่าขนส่งอีกครั้ง แล้วจะแจ้งให้ทราบทีหลังนะครับ ผมใช้บริษัทเอกชนส่งเพื่อความปลอดภัยของสินค้าครับ ยังใจไม่ถึง ไม่กล้าใช้ไปรษณีย์ เท่าที่เคยส่ง ค่าส่งจะอยู่ระหว่าง 300-900 บาท แล้วแต่จังหวัดครับ

สำหรับพี่ๆที่อาจจะยังไม่รู้จักเจ้ากันแมลงตัวนี้นะครับ ศึกษารายละเอียดก่อนได้เลยนะครับที่นี่

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,89.msg536.html#msg536

พี่ๆที่สนใจลงชื่อได้เลยนะครับ ตัวกันแมลงมี 2 แบบคือ แบบใสและแบบสีดำ

แบบใสนะครับ

แบบสีดำนะครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่ๆที่สนใจลงชื่อได้เลยครับ .... ช่วยระบุแบบที่ต้องการด้วยนะครับว่าจะเอาแบบใสหรือดำ .... และช่วยระบุวิธีการที่ต้องการรับสินค้าด้วยนะครับ ว่าจะมารับใน meeting หรือ จะให้ส่งสินค้าไปให้ครับ เบื้องต้นมีแค่ 10 ชุดก่อนนะครับ เพราะที่ออสเตรเลียหาของได้เท่านี้ครับ ถ้าจะต้องการมากกว่านี้ต้องรอเช็คของอีกทีครับ

Condition สำหรับผู้ที่สนใจนะครับ ใน 10 ชุดนี้ ผมขออนุญาติให้สิทธิกับสมาชิก Full Member ของบ้านปามาเนียเราก่อนนะครับ ดังนั้นจะรับจองเฉพาะที่หน้ากระทู้เท่านั้น ไม่รับจองทางโทรศัพท์ หรือ email นะครับ ดังนั้นฝากถึงสมาชิกบ้านอื่นๆที่อยากได้ รอก่อนนะครับ หาก 10 ชุดนี้มีเหลือจะแบ่งไปให้ครับ แต่หากไม่เหลือก็เสียใจด้วยครับ

รายชื่อพี่ๆที่สั่งจองกันแมลง

1. พี่มัติ                      แบบใส
2. พี่เล็ก เด็กมีนฯ         แบบใส
3. พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์    แบบใส
4. พี่ลีโจ                     แบบใส
5. พี่ต้น                      แบบใส
6. พี่นุก ปทุมธานี          แบบใส
7. พี่โย                       แบบใส
8. พี่เจมส์                    แบบสีดำ
9. พี่หยก                    แบบใส
10. พี่น้องเอก              แบบใส

ที่นั่งสำรอง
11. พี่ปรี                     แบบใส
12. พี่อั๋น                    แบบใส
13. พี่ม่อน                   แบบสีดำ
14. พี่eak Attiwat         แบบใส
15. พี่แบงค์ Chanathorn แบบสีดำ
16. พี่น้องต้น White860 แบบสีดำ
17. พี่สุรศักดิ์ TE37        แบบใส
18. พี่ดล 2523              แบบใส
19. พี่เต้ย แม่กลอง        แบบใส
20. พี่ศิระ Inter             แบบใส
21. พี่สุนทร                  แบบใส
22. พี่อิฐ                      แบบใส
23. พี่โต้ง                     แบบใส
24. พี่บังมะ                   แบบใส
25. พี่ตู่ Nikon               แบบใส
26. พี่อั๋น ราชพฤกษ์       แบบสีดำ

เปิดสั่งหางออสซี่เพิ่มตามคำเรียกร้องด้วยครับ
1. พี่ชล ลำลูกกา
2. พี่หนุ่ม ปา2.4
3. พี่ปรี
4. พี่กิตติ
5. พี่สุรศักดิ์ TE37
6. พี่ดล 2523
7. พี่เอ Ukrit
8. พี่ตู่ Nikon
9. พี่บังมัติ
10. พี่นุก
11. พี่ลิต
12. พี่น้องนัท
13. พี่อั๋น ราชพฤกษ์
14. พี่โย

ปล. สำหรับพี่ พี่นึก ที่ประมูลได้ในงานครบรอบปี ไม่ต้องลงชื่อนะครับ ผมสั่งแยกไปให้ต่างหากแล้วครับ และใน lot นี้จะมีหางออสซี่ของพี่ชล ลำลูกกา มาด้วยครับ

:sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมขอหนึ่งที่ครับ ต้อง all black (ตาม concept) ครับ

ขอแก้ไขนะครับ ขอเป็นแบบใสแทนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน 2013, 16:23:07 โดย พี่มัติ ณ.จรเข้บัว »
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
รบกวนถามพี่ตามนี้ดดนุงคับ แว่นตา ไม่เปิดเหรอคับ ?  :sd23:

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอบคุณครับพี่ตูมตาม :L4399: :L4384: ใครสนใจรีบๆนะครับช้าหมดหล่อนะ :sd21:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ผมขอหนึ่งที่ครับ ต้อง all black (ตาม concept) ครับ
บังมัติ แนะนำ อ่าน กระทู้ ของ บังนะ  :L2739:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,495.0.html

• Pa Mania
  • *
รบกวนถามพี่ตามนี้ดดนุงคับ แว่นตา ไม่เปิดเหรอคับ ?  :sd23:

ใช่ๆ เห็นด้วยครับพี่เจมส์ ไหนๆ แล้วใช่ไหมครับ อิอิอิ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

แบบใส สามารถ wrapในทำดำได้  หรือสีอื่นๆได้  แต่ดำก็ดำอย่างเดียวนะ :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  :L4365: :L4365:......มาแล้วววว....งบลับหมดทำไงดี  :sd06:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
บังมัติ แนะนำ อ่าน กระทู้ ของ บังนะ  :L2739:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,495.0.html

ขอบคุณครับบังฟัตที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

แบบใส สามารถ wrapในทำดำได้  หรือสีอื่นๆได้  แต่ดำก็ดำอย่างเดียวนะ :L2739:

แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณครับ

• Pa Mania
  • *

แหมพี่นะ ... เผื่อพี่ๆที่เขาชอบสีดำบ้าง ... ผมเคยลอง wrap แล้วนะสีใสอะ ... มันออกมายังงัยก็ไม่เหมือนดำเดิมๆของมันอะครับ  :L2904: :L2904:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  :L4365: :L4365:......มาแล้วววว....งบลับหมดทำไงดี  :sd06:
:L4365: เหมือนกันเลย  :L2739: :L2739: :L2739: :L6415: หมดแล้วปีนี้

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แหมพี่นะ ... เผื่อพี่ๆที่เขาชอบสีดำบ้าง ... ผมเคยลอง wrap แล้วนะสีใสอะ ... มันออกมายังงัยก็ไม่เหมือนดำเดิมๆของมันอะครับ  :L2904: :L2904:

:L2739: :L2739: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

แว่นตา รอบนี้มีสั่งเข้ามา แต่จำนวนน้อยมาก ขอเอามาทดสอบก่อนครับว่าของล็อตนี้จะมีปัญหาหรือไม่ หากเข้ามาเยอะๆแล้วเกิดมีปัญหาขึ้นมาผมจะรับไม่ไหว .... ขอให้ของมาก่อน แล้วถ้าไม่มีปัญหา ผมจะเปิดให้จับจองกันอีกที

ปล. สั่งมาน้อยมากครับแว่นตารอบนี้ มาแค่ 2 ชุดเท่านั้น เอามาทดสอบก่อนครับ

• Pa Mania
  • *

:L4365: เหมือนกันเลย  :L2739: :L2739: :L2739: :L6415: หมดแล้วปีนี้

ให้จองก่อนนิครับพี่ๆ ยังไม่ได้ให้จ่ายตังค์นะ .... เดี๋ยวรอโบนัสพี่ๆออกค่อยมาจ่ายก็ได้ กว่าของจะมาคงโน่นหละครับ ต้นเดือนธันวาครับ เพราะตอนนี้ของที่ออสเตรเลียยังรวมไม่ครบเลยครับ มีแต่ยอดแจ้งมา แต่ของกระจายอยู่ทั่วประเทศเลย ทาง dealer ที่ sydney ต้องเรียกของจาก dealer อื่นๆมารวมกันก่อนครับ ใช้เวลาอีกพอสมควร กว่าจะส่งถึงเพื่อนผมที่ออสฯ ครับ

:L4399: :L4399:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ปรึกษาที่ปรึกษา ปามาเนีย ครับ ลุงโต้ง จ๋า (ให้ส่งถุงเท้าที่ไหนดีคร๊าบบบบ)  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
ปรึกษาที่ปรึกษา ปามาเนีย ครับ ลุงโต้ง จ๋า (ให้ส่งถุงเท้าที่ไหนดีคร๊าบบบบ)  :L2754: :L2754: :L2754:

หรือไม่ก็รอรอบหน้าครับ ตอนมันขึ้นเป็น 5000 กว่าแล้ว  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
พี่ตาม ของผม 1 ชิ้นครับ รอมานาน
ขอแบบใสๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน 2013, 16:46:54 โดย พี่เล็ก เด็กมีนฯ »
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ขอแบบใส 1 ชิ้นครับพี่ตาม...  :sd23:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
จริง ๆ แล้ว อยากจะลองแว่นมามาพร้อมกันเลยนะเนีย รอบนี้จะยอมเป็นหนูเอง ประมาณว่า ติดไม่ได้ ก็ดัดแปลงเอา :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย