ผู้เขียน หัวข้อ: เดินสายนำสัญญาณ วอสื่อสาร  (อ่าน 10926 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: เดินสายนำสัญญาณ วอสื่อสาร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015, 00:06:37 »
พี่ครับมีภาพการเดินสายไฟจากแบตมาเข้าภายในรถไหมครับผมไม่รู้จะเอาสายไฟเข้ารถตรงไหนดี มีพี่ๆท่านใดช่วยแนะนำด้วยครับจุดไหนดี
สวัสดีและยินดีต้อนรับพี่ sermpong.t สู่สังคมปามาเนียนะครับ  :sd23:
ผมมีเรื่องอยากจะขอความร่วมมือสักนิด ในเรื่องชื่อที่ใช้แสดงตัวพอดีทางเว็ปอยากให้ใช้ชื่อภาษาไทยกำกับสักนิด ทั้งนี้เพื่อกันการอ่านออกเสียงชื่อพี่ผิดเพี้ยนไปเวลาพูดคุยทักทายกันครับ อาจจะเป็นชื่อเล่น ที่ใช้เรียกจริงๆ กำกับก็ได้นะครับ  :L2759:
  ส่วนคำถามของพี่หากว่าเป็นการเดินไฟพ่วงมาจากแบตฯโดยตรงเข้ามาในรถ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะครับ ส่วนใหญ่ที่ทำกันสำหรับปาเจโร่มันจะมีรู อัศจรรย์อยู่ 1 รู ฝั่งคนขับในห้องเครื่องยนต์ จะมียางกลมปิดอยู่ ส่วนใหญ่เดินสายเข้ามาทางนี้กันนะครับ  ไม่แน่ใจว่าคำตอบตรงกับคำถามรึป่าว  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015, 13:30:38 »
ตอนนี้ผมย้ายเครื่องมาไว้ที่ใต้เกะด้านซ้าย และต่อสายแพรหน้าจอมาไว้ใต้คอนโซนใต้วิทยุ การใช้งานสะดวกกว่าครับ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015, 14:40:52 »
ตอนนี้ผมย้ายเครื่องมาไว้ที่ใต้เกะด้านซ้าย และต่อสายแพรหน้าจอมาไว้ใต้คอนโซนใต้วิทยุ การใช้งานสะดวกกว่าครับ
เป็นรุ่นแยกจอได้เลย :L2900:

ออฟไลน์ เอ๋

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2015, 08:55:00 »
สวัสดีและยินดีต้อนรับพี่ sermpong.t สู่สังคมปามาเนียนะครับ  :sd23:
ผมมีเรื่องอยากจะขอความร่วมมือสักนิด ในเรื่องชื่อที่ใช้แสดงตัวพอดีทางเว็ปอยากให้ใช้ชื่อภาษาไทยกำกับสักนิด ทั้งนี้เพื่อกันการอ่านออกเสียงชื่อพี่ผิดเพี้ยนไปเวลาพูดคุยทักทายกันครับ อาจจะเป็นชื่อเล่น ที่ใช้เรียกจริงๆ กำกับก็ได้นะครับ  :L2759:
  ส่วนคำถามของพี่หากว่าเป็นการเดินไฟพ่วงมาจากแบตฯโดยตรงเข้ามาในรถ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะครับ ส่วนใหญ่ที่ทำกันสำหรับปาเจโร่มันจะมีรู อัศจรรย์อยู่ 1 รู ฝั่งคนขับในห้องเครื่องยนต์ จะมียางกลมปิดอยู่ ส่วนใหญ่เดินสายเข้ามาทางนี้กันนะครับ  ไม่แน่ใจว่าคำตอบตรงกับคำถามรึป่าว  ;D
รับทราบเลยครับ ใช่แล้วครับ  :sd23: