ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์มิตซู ออโต้ อาร์ท พุทธมณทลสาย 5 นครปฐม  (อ่าน 13043 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
สืบเนื่องจากเมื่อพฤหัสที่ผ่านมา ผมไปรับมรดกตกทอด สปริง 910 จากพี่เอ อุกฤษ แล้วก็จัดการให้ทีมงาน TopPower ใส่ให้ ทีนี้ช่างก็บอกว่า โช้ครั่วทั้งสองข้าง วันศุกร์ผมเลยโทรถาม MMTH ว่าถ้าโช้ครั่วจะสามารถเปลี่ยนได้เลยมั้ย อยู่ในระยะประกันหรือเปล่า รถผมวิ่ง 35,xxx กิโล อายุรถ 7 เดือนกว่า สรุปว่ายังอยู่ในประกัน สามารถติดต่อขอเคลมได้เลยทุกศูนย์ ทีนี้ผมเห็นว่ารถผมออกที่ศูนย์ศาลายา ก็เลยยกหูโทรเช็คดู เค้าก็ถามลักษณะเดียวกันว่าวิ่งมากี่กิโล อายุรถเท่าไหร่ แล้วก็ถามว่าสะดวกวันไหน อะไหล่มีพร้อม ผมเลยนัดวันจันทร์ 10 โมง เจ้าหน้าที่ก็รับลงเวลาไว้เรียบร้อย
       วันนี้ผมเอารถเข้าไปเคลม เจ้าหน้าที่รับรถถามว่าติดต่อเรื่องอะไรคะ ผมก็บอกว่าผมนัดเคลมโช้คหลัง นัดไว้ 10 โมง เค้าก็บอกว่า งั้นรอแป๊บนึงนะคะ เราต้องให้ช่างตรวจสอบก่อน เพราะโดยปรกติการเคลมจะต้องผ่านการพิจารณาจากช่างก่อน ผมก็เลย.....โอเคครับ ตรวจเช็คก่อนก็ได้ครับ แล้วก็แจ้งให้ช่วยดูโช้คหน้าด้วยว่าปรกติดีอยู่หรือเปล่า และมีอาการเข้าเกียร์ 1 ยากมาก ต้องเข้าซ้ำสองที จึงจะเข้าได้ เป็นอย่างนี้ทุกครั้ง และเป็นเฉพาะเกียร์ 1 เท่านั้น เกียร์อื่นๆยังคล่องตัวดี เจ้าหน้าที่รับเรื่องเสร็จ ผมก็เข้าไปนั่งรอในห้องรับรอง
        ในห้องรับรองมีสิ่งอำนวยความสะดวกดังนี้ครับ มีคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะให้ใช้เน็ตและเล่นเกมส์ฆ่าเวลา 2 เครื่อง มีมุมเครื่องดื่ม น้ำดื่ม กาแฟ โอวัลติน และขนมขบเคี้ยวสามสี่อย่าง บางครั้งมีมาม่าคัพด้วย มีโซฟาและเก้าอี้คล้ายๆเก้าอี้ชายหาด นั่งหลับได้ ทีวีจอใหญ่ให้นั่งดูเรื่อยเปื่อย มีหนังสือทีวีพูลเรียงอยู่ตั้งใหญ่ๆ ห้องน้ำหอมสะอาด อ้อ...ห้องรับรองไม่เล็กไม่ใหญ่ รับลูกค้าได้ 12 คนสบายๆ
         หลังจากนั่งรอประมาณชั่วโมงเศษ เนื่องจากช่างไม่ได้ตรวจเช็คทันทีที่รับรถ ต้องเข้าคิวตามลำดับ เจ้าหน้าที่ก็มาแจ้งว่า โช้คหลังรั่วทั้งคู่จริง และจะเปลี่ยนให้ช่วงบ่ายเนื่องจากติดเที่ยงพอดี ส่วนเรื่องเกียร์ ช่างบอกว่าน้ำมันเกียร์ดำมาก จะเปลี่ยนเลยก็ได้หรือจะรอให้ครบ 40,000 กิโลก่อนก็ได้ ส่วนผมน่ะ อยากรู้ว่าเปลี่ยนแล้วมันจะหายมั้ย ก็เลยให้เค้าเปลี่ยนเลยประมาณ 3 ลิตรมั้งครับจำไม่ได้ ราคารวมแวทแล้ว 337 บาท
         นั่งรอจนเกือบบ่ายสอง เจ้าหน้าที่มาบอกว่ารถเสร็จแล้ว (รวมล้างสีให้ด้วยนะครับ) หลังจากชำระค่าน้ำมันเกียร์แล้ว 37 บาทก็ต้องไปหยุดที่ 7-11 ซึ่งอยู่ถัดไปประมาณ 100 เมตรซึ่งมีเจ้าหน้าที่มายืนรอที่ตู้ ATM แล้ว ผมก็กดเงินมาจ่ายเพิ่มอีก 300 พร้อมทั้งขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่บริการถึงขนาดนี้ เหตุเพราะก่อนเอารถเข้าศูนย์ผมแวะกินอาหารเช้าไป แล้วลืมไปว่ายังไม่ได้กดเงินสดติดตัวและไม่คิดว่าจะต้องเสียเงินเพราะตั้งใจไปเคลมโช้คเท่านั้น และจะใช้บัตรรูดก็ไม่ได้เพราะแค่ 337 บาทเท่านั้น ขอบคุณน้องคนนั้นอีกทีครับ
         ปรกติที่นี่จะมีคิวเยอะครับต้องโทรนัดล่วงหน้า และที่นี่ยินดีรับน้ำมันเครื่องจากข้างนอกด้วยนะครับ ผมเห็นคนอื่นเค้าเอามาให้ช่างเปลี่ยนถ่ายให้
เบอร์โทรศัพท์นะครับ 02-4821158
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
Re: ศูนย์มิตซู ออโต้ อาร์ท พุทธมณทลสาย 5 นครปฐม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 3 มกราคม 2014, 13:57:03 »
ขอบคุณครับพี่แม็ค ใกล้บ้านเหมือนกัน
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: ศูนย์มิตซู ออโต้ อาร์ท พุทธมณทลสาย 5 นครปฐม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 3 มกราคม 2014, 16:23:56 »
ขอบคุณครับพี่แม็ค ใกล้บ้านเหมือนกัน

ที่นี่ไม่เรืีองมากครับ บริการดี มีล้างรถให้ด้วย น่ารักที่สุด  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 14:34:42 »
 :L2900: ศูนย์ประจำผมเลยจนทุกวันนี้ เช็คระยะ เคลมเทอร์โบ และกำลังจะเช็ค 100,000 โล เอารายการการเปลี่ยนสานพานไทม์มิ่งจากพี่ตามให้น้องที่สนิทกันดำเนินงานเตรียมของให้เรียบร้อยแล้วครับ เหลือแค่คอนเฟิร์มและนัดวันเข้าศูนย์เท่านั้น  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 17:17:48 »
วันก่อนไปซื้อน้ำมันร้านพี่อาร์ตก็ได้รับคำแนะนำมาเหมือนกันว่าศูนย์นี้ดีมีคนไปใช้บริการเยอะ ส่วนตัวยังไม่เคยไปลองใช้บริการครับเพราะค่อนข้างอยู่นอกวงโคจร แต่ save ไว้ในฐานข้อมูลแล้วครับ มีโอกาสคงจะได้ไปสัมผัสดูสักครั้ง :L2732: :L2732:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 21:12:02 »
ศูนย์ดี บริการ ปรบมือชมเชย ขอให้รักษาการบริการที่ดีเป็นอาจิณนะครับ  :sd23:
Pamania so good