ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอข้อมูลหน่อย ทำไมพี่ๆๆถึงชอบปาเจโร่กันครับ. เพราะอะไรครับ  (อ่าน 39987 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจี๊ยบ-944

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ความหล่อไม่รับประกัน. ความมันส์พี่การันตีครับ
 :L4399:  ขอข้อมูลหน่อยครับ.  จะได้เป็นแนวทางเอาไว้ครับ.  พอดีแฟนผมกำลังให้หารถอเนกระสงค์อะครับ. SUV. มองๆๆอยู่ 3รุ่นครับ

ขออนุญาติเอ่ยนามแร้วกันนะครับ.  1) น้องฟอร์จูนเนอร์ครับ.  2)น้องปาเจโร่ครับ.  3)น้องMU-X.   

ตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลครับ.  หวังว่าที่ผมโฟส. คงไม่ผิดกฎนะครับ.   รบกวนด้วยครับ.    :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
1.ฟอร์จูน  รถคนนิยมขายต่อได้ราคา
2.ปาเจ    รถใช้ดีราคาถูก
3.มิวx    รถใหม่สดดีอาตี๋ชอบ

ถามใจตัวเองว่าชอบอันไหนก็ซื้อเถอะ
อย่าให้แฟนรอ นะ จะบอกให้
แต่ถามผมละก้อ ปาเจโร่ ใจเดียวไม่มีเปลี่ยนแปลง
ไม่เชื่อถามคนข้างๆคุณดูดิ

:L2739: :L2739: :L2739: :L2736: :L2760: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
สำหรับผม ปาเจโร่ คุ้มค่า คุ้มราคากว่าฟอร์จูนเนอร์ที่มองไว้ตอนแรกๆ พอได้สัมผัส ได้ลองขับรถน้องชายก็ไม่ยากเลยในการตัดสินใจ ตอนนี้ครอบครัวผมพี่น้องผมรวมๆแล้วมีปาเจโร่ได้ทั้งหมด 4 คันแล้วครับ  :sd42: :sd42: ต่างกันแค่สี ไปรวมตัวกันทีไร พอจอดรถทีเหมือนมีงานมิตติ้งย่อยของปามาเนียเลย  :sd42: :sd42: กำลังให้ข้อมูลอีก 3 คันที่เหลือให้เป็นสมาชิกปามาเนีย เพื่อได้รับสิ่งดีๆในกาใช้รถอย่างคุ้มค่าและเต็มความสามารถครับ  :L2754: :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
สวยตรับ....จบ

ออฟไลน์ พี่เอก-Yensira

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
สำหรับผมเลือกปาเจโร่ เพราะเห็นแล้วชอบเลยครับเรื่องอื่นไม่ได้คิดเลย  :sd10: ส่วนถ้าจะให้แนะนำ
รถทั้ง 3 รุ่นมีข้อดีข้อด้อยแตกต่างกันไป อยากให้พี่เจี๊ยบเลือกรุ่นที่ชอบบจริงๆเพราะพี่ต้องอยู่กับรถคันนี้
อย่างน้อยอีก 4-5 ปีเลยครับ :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
แค่นี้รึพี่อ้วน   :sd42:
ก่อนออกรถ
ผมว่ามันสวยดีครับพี่เจี๊ยบ เห็นแล้วชอบ และยังมีคนใช้น้อยอยู่
แบบว่าชอบของแปลกครับ
หลังออกรถ
ผมว่าแต่งแล้วสวยลงตัวกว่า
เบาะหลังพับเรียบ ปูที่นอนปิคนิคลูกนอนสบายดีครับ
ยิ่งมาเจอพี่ๆที่นี่แล้วรักเลยครับ
ปล.เลือกรถที่ชอบและใช่ จะได้มีความสุขทุกๆวัน
ถ้าไม่ชอบไม่ใช่จะมีความสุขสองวันครับ

วันที่ซื้อกับวันที่ขาย :sd42:

ออฟไลน์ เจี๊ยบ-944

• Pa Mania
  • *
  • ความหล่อไม่รับประกัน. ความมันส์พี่การันตีครับ
 :L4399:  ขอบคุณทุกความเห็นคราบ.   

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ตอบลำบากเหมือนกันนะครับพี่เจี๊ยบ

ตอนที่ผมซื้อรถนั้น Mu-7 เลือกผลิตไปแล้ว และ Mu-X ยังไม่ออกมา ... ตอนนั้นตัวเลือกมีแค่ฟอร์จูนเนอร์ และปาเจโร่ สปอร์ต ส่วนรุ่นอื่นๆก็ยังไม่ออก มีแต่ข่าวว่าจะออกมาเร็วๆนี้

ส่วนตัวผมเคยใช้ฟอร์จูนเนอร์มาก่อน เพราะเป็นรถบริษัท ใช้งานเวลาออกต่างจังหวัด เรื่องเครื่องยนต์ อัตราเร่ง ผมว่าค่อนข้างดีครับ แต่ผมรู้สึกไม่ค่อยชอบช่วงล่าง และเบรค ขนาดรุ่นที่ใช้เป็น TRD มีการปรับปรุงแล้ว ผมก็ยังว่ามันยังไม่ค่อยถูกใจ

ส่วนปาเจโร่ สปอร์ต นั้นผมชอบมากคือราคาถูกกว่าฟอร์จูนเนอร์ และระบบเกียร์ที่มากับรถ (ถ้าอยากซื้อ 4WD) คุ้มกว่าเพราะให้มาทั้งระบบ Full Time และ Part Time เพียงแต่ไม่มี limited slip มาให้ซื้อเป็นจุดด้อยตรงนี้อยู่หน่อยนึง ส่วนระบบช่วงล่าง ได้มีโอกาสทดสอบก่อนจากรถเพื่อน รู้สึกว่าช่วงล่างแน่นกว่าครับ

รวมๆกันแล้วเลยตัดสินใจซื้อปาเจโร่ สปอร์ตครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
    • EVO Hosting
สำหรับผม ปาเจโร่ คุ้มค่า คุ้มราคากว่าฟอร์จูนเนอร์ที่มองไว้ตอนแรกๆ พอได้สัมผัส ได้ลองขับรถน้องชายก็ไม่ยากเลยในการตัดสินใจ ตอนนี้ครอบครัวผมพี่น้องผมรวมๆแล้วมีปาเจโร่ได้ทั้งหมด 4 คันแล้วครับ  :sd42: :sd42: ต่างกันแค่สี ไปรวมตัวกันทีไร พอจอดรถทีเหมือนมีงานมิตติ้งย่อยของปามาเนียเลย  :sd42: :sd42: กำลังให้ข้อมูลอีก 3 คันที่เหลือให้เป็นสมาชิกปามาเนีย เพื่อได้รับสิ่งดีๆในกาใช้รถอย่างคุ้มค่าและเต็มความสามารถครับ  :L2754: :L2734:

ดักปล้น  :L6419: พี่ธีสักคัน เอามาไว้สำรอง  :sd42: :sd42: :sd42:

สำหรับผม

ผมชอบมิตซู เป็นทุนเดิม ตอนจะเปลี่ยนรถ ยังคิดอยู่เลยเพราะน้องสาวช่วยตัดสินใจ ยังคิดว่าน้องสาวจะเอนเอียงไปทาง (T) เพราะน้องสาวใช้ (T) อยู่

แต่พอเค้าเอ่ยปากมาคำแรก ทำให้ผม ดีใจ ไม่ต้องยกเหตุผล 108 ประการ แม่น้ำทั้ง 5 สาย ที่เตรียมไว้ มาคุย

แล้วพอน้องชายเห็นรถตอนถอยออกมาวันแรก ก็แว่ว ๆ มาว่า ปีหน้า จะถอยคันนี้ตามบ้าง

สรุปว่า คงต้อง  :L6415: กับปามาเนี่ย กันต่อไป

:L2901: :L2901: :L2901:

สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ของผมตอนที่ตัดสินใจเลือกน้องปา มาจากoptionที่ได้เทียบกับราคาผมว่าน้องปาคุ้มค่าที่สุดเมื่อเทียบกับราคาค่าตัว ก่อนซื้อผมไม่เคยได้ทดลองขับรถรุ่นอื่นๆเลย(เพิ่งจะมีน้องปาเป็นรถคันแรกในชีวิต)ตอนนั้นที่เล็งไว้ก็มีปากับฟอร์จูน เรื่องสมรรถภาพเครื่องยนต์ ช่วงล่างตอนนั้นที่ซื้อผมก็ไม่รู้ว่ารุ่นไหนดีกว่าเพราะไม่เคยได้ลองทั้งสองรุ่น แต่ตอนนั้นที่ตัดสินใจฟันธงเลือปามาจากการเปรียบเทียบoptionเสริมต่างๆ น้องปาค่อนข้างให้มาครบเครื่องกว่าฟอร์จูนก็เลยตัดสินใจเลือกครับ

ถ้าเอาตามความรู้สึกส่วนตัวของผม(ของท่านอื่นอาจมีความคิดเห็นแตกต่างกันไปแล้วแต่บุคคลนะครับ)เทียบกัน2รุ่นปากับฟอร์จูนตอนที่ผมเลือกจะเป็นประมาณนี้ครับ
1.รูปโฉมภายนอก ผมให้เสมอกัน สวยทั้งคู่แล้วแต่คนชอบสไตล์แบบไหน
2.ล้อแม็ก ผมชอบของปามากกว่าฟอร์จูนดูทื่อๆไปหน่อย
3.คอนโซลและปุ่มใช้งานต่าง ของปาสวยกว่า แต่เรือนไมล์ชอบของฟอร์จูน
4.เครื่องเสียง อันนี้น้องปาชนะขาด ฟอร์จูนประหยัดแท้เครื่องเสียงเดิมๆมาก
5.ออฟชั่นภายในของน้องปาเยอะกว่า
6.พื้นที่ภายในห้องโดยสาร อันนี้ให้ฟอร์จูนเพราะทรงรถดูใหญ่กว่า ทำให้พื้นที่การนั่งสบายกว่า รวมทั้งเบาะแถวสามนั่งสบายกว่าปาเพราะของปาเวลานั่งต้องงอขา แต่ฟอร์จูนนั่งปกติเหมือนแถวสอง ส่วนการพับเบาะผมว่าแล้วแต่คนชอบว่าต้องการให้พับไปในทรงไหน
7.ศูนย์บริการ อันนี้น้องปาศูนย์จะน้อยกว่า ศูนย์ดีเลยอาจจะน้อยตามไปด้วย ของโตโยต้าศูนย์อาจจะมีให้เลือกมากกว่า

สุดท้ายก็แล้วแต่ผู้ซื้อละครับยังไงผมคิดว่าความชอบ ความรูสึกของแต่ละคนคงไม่เหมือนกัน ยังไงอย่างน้อยถ้าเราซื้อตามที่ใจเราชอบมันคงมีความสุขมากกว่าในเวลาใช้งานละครับ :L2901:  :L2901:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
รู้สึกแค่ว่าตัวเองขับปาเจโร่แล้วหล่อ ครับ ไม่เชื่อลองดู :L2904: :L2904:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
รู้สึกแค่ว่าตัวเองขับปาเจโร่แล้วหล่อ ครับ ไม่เชื่อลองดู :L2904: :L2904:
เห็นด้วยกับพี่ปรีครับ    ;D  :L6428: ให้พี่ปรีครับ
ผมลืมข้อนี้ไปได้ไง... :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 พฤศจิกายน 2013, 18:44:26 โดย .น้องเอก. »

ออฟไลน์ สม

• Pa Mania
  • *
ดูอินโนวามา1ปี นั่งน้องปาครั้งเดียวตัดสินใจซื้อเลยแค่นี้เองครับ :L2888:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

ส่วนผมก็สั้นๆ  ว่า  ชอบ  ครับ   :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
พิจารณา ช่วงนั้น ชอบ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

ส่วนผมตอนตัดสินใจไม่ยาก ไม่ค่อยมีตัวเปรียบเทียบมากนัก เพราะโจทย์ข้อแรกตั้งมาเป็น มิตซู ก็เลยง่ายหน่อย

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
คำถามแบบนี้มีเยอะและคนส่วนใหญ่มักถามทำนองนี้  หากลองเปลี่ยนเป็นคำถามที่ได้คำตอบตรงเลย ควรจะถามประมาณว่า (อะไรที่ไม่ชอบในปาเจโร่ หรือ คิดว่าจะขายกันเมื่อไหร่ ) ถ้าถามแบบนี้จะได้คำตอบที่ cover คำถามด้านบนได้มากครับ

* และถ้าเลือกถามว่า...อะไรที่ไม่ชอบในปาเจโร่ .....และผมจะตอบให้ดังนี้

1. ออกตัวอืด   
2. เครื่องวูบ  เกียร์กระตุก   
3. เบรคดัง   ปั๊มชอบรั่ว   
4. พวงมาลัยดัง   น้ำมันก็รั่วบ่อย   
5. ยางลื่น   เข้าโค้งแรง หลุด   หักเยอะมีกลิ้งอีก   
6. ปัดน้ำฝนกระโดด  เสียงดังทั้งหน้าและหลัง
7. โช๊ครั่ว  แตกง่าย  โคลงเคลง  หยวบยาบ   ขับรำคาญ
8. หลังคาสีด่าง  ส่งต่อก็เสียราคา
9. เบาะหน้านั่งไม่สบาย  โยกคลอน ขับไกลเมื่อย
10. หุ่นลีบ  ไม่อ้วนใหญ่   ไม่มีแอร์ตอนกลาง 
11. ขับแล้วเหมือนคนไม่มีตังค์  เพราะเดิมๆดูธรรมดาไปหน่อย
12. สีชอบหลุดล่อนตามชายกันชน  ขนาดป้ายแดงๆน่ะ
13. กระจกมองข้างสั่น  ขับเร็ว  อาจไม่สะดวกในการมองหลัง
14. ที่สำคัญเฟืองท้ายหอน  ขายต่ออาจถูกกดราคา
15. ไฟเครื่องชอบแอบโชว์   เดี๋ยวตกใจ  ว่าเครื่องมีปัญหา
16. จอชอบดับ   
17. ขึ้นลงไม่ระวัง  เพราะรีบๆ  อาจเจอเบาะด้ายขาด  หรือกรอบยึดชุดcontrol เบาะหลุด สลักหักอีก (ต้องเหยีบบบรรไดขึ้นน่ะ)
18 กระจกหน้าแตกง่าย  หากระวังแล้วก็ตาม
19. เครื่องก็ดัง  ชอบมีเสียงดังวื้งๆๆๆๆๆ 
20. ขับลุยฝน  ฝ้าขึ้นโคมไฟ 
21. วงเลี้ยวกว้าง  ออกตัวรอรอบ
22. ชอบเจอคำถามว่า .........พี่ๆ ตกลงปาเจโร่มันดีไหม

:L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
คำถามแบบนี้มีเยอะและคนส่วนใหญ่มักถามทำนองนี้  หากลองเปลี่ยนเป็นคำถามที่ได้คำตอบตรงเลย ควรจะถามประมาณว่า (อะไรที่ไม่ชอบในปาเจโร่ หรือ คิดว่าจะขายกันเมื่อไหร่ ) ถ้าถามแบบนี้จะได้คำตอบที่ cover คำถามด้านบนได้มากครับ

* และถ้าเลือกถามว่า...อะไรที่ไม่ชอบในปาเจโร่ .....และผมจะตอบให้ดังนี้

1. ออกตัวอืด   
2. เครื่องวูบ  เกียร์กระตุก   
3. เบรคดัง   ปั๊มชอบรั่ว   
4. พวงมาลัยดัง   น้ำมันก็รั่วบ่อย   
5. ยางลื่น   เข้าโค้งแรง หลุด   หักเยอะมีกลิ้งอีก   
6. ปัดน้ำฝนกระโดด  เสียงดังทั้งหน้าและหลัง
7. โช๊ครั่ว  แตกง่าย  โคลงเคลง  หยวบยาบ   ขับรำคาญ
8. หลังคาสีด่าง  ส่งต่อก็เสียราคา
9. เบาะหน้านั่งไม่สบาย  โยกคลอน ขับไกลเมื่อย
10. หุ่นลีบ  ไม่อ้วนใหญ่   ไม่มีแอร์ตอนกลาง 
11. ขับแล้วเหมือนคนไม่มีตังค์  เพราะเดิมๆดูธรรมดาไปหน่อย
12. สีชอบหลุดล่อนตามชายกันชน  ขนาดป้ายแดงๆน่ะ
13. กระจกมองข้างสั่น  ขับเร็ว  อาจไม่สะดวกในการมองหลัง
14. ที่สำคัญเฟืองท้ายหอน  ขายต่ออาจถูกกดราคา
15. ไฟเครื่องชอบแอบโชว์   เดี๋ยวตกใจ  ว่าเครื่องมีปัญหา
16. จอชอบดับ   
17. ขึ้นลงไม่ระวัง  เพราะรีบๆ  อาจเจอเบาะด้ายขาด  หรือกรอบยึดชุดcontrol เบาะหลุด สลักหักอีก (ต้องเหยีบบบรรไดขึ้นน่ะ)
18 กระจกหน้าแตกง่าย  หากระวังแล้วก็ตาม
19. เครื่องก็ดัง  ชอบมีเสียงดังวื้งๆๆๆๆๆ 
20. ขับลุยฝน  ฝ้าขึ้นโคมไฟ 
21. วงเลี้ยวกว้าง  ออกตัวรอรอบ
22. ชอบเจอคำถามว่า .........พี่ๆ ตกลงปาเจโร่มันดีไหม

:L2736:

:sd42: :sd42: :sd42: ถูกต้องครับพี่นะ
นานาจิตตังครับ
ผมคงได้แต่บอกว่า เงินของคุณต้องเลือกและตัดสินใจเอง
เพราะคนที่บอกว่าดีอย่างนั้น ดีอย่างนู้น ไม่ได้อย่างนั้น ไม่ดีอย่างนู้น
สุดท้ายเค้าไม่ได้ขับ หรือนั่งไปกับคุณ เค้าอาจจะชอบ หรือไม่ชอบเหมือนอย่างคุณ

เอาเป็นว่าจะซื้ออะไรหรือเลือกอะไรในสิ่งที่ตัวเองอยากได้ตัวเองพอใจดีกว่าครับ

จะได้ไม่ต้องมาคิดว่า ไม่น่าเชื่อตามนั้นเลย
แล้วมันจะไม่สบายใจไปอีกนานเหมือนพี่ๆ บอกไว้ด้านบนครับ  :L4399:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
 ที่ซื้อเพราะเบาะหลังปรับพับแบนเรียบ ลูกเมียนอนสบาย :L2754:

ของครบราคาถูกกว่าของยี่ห้ออื่น  :L6419: คิดว่าไม่ต้องเสียตังแต่งเพิ่มแล้ว

ขอตอบคำถามพี่นะ

:L2901:

1. ออกตัวอืด                                               -กล่องคันเร่ง สูตรผีบอก
2. เครื่องวูบ  เกียร์กระตุก                                   -  ยังไม่มีไม่อยากได้
3. เบรคดัง   ปั๊มชอบรั่ว                                     - รอ DBA. อยู่
4. พวงมาลัยดัง   น้ำมันก็รั่วบ่อย                             -เปลี่ยนพวงแล้วสปอรต์ ดังหรือป่าวไม่สน
5. ยางลื่น   เข้าโค้งแรง หลุด   หักเยอะมีกลิ้งอีก             -275 ชาวร็อคไม่ลื่นอยู่แล้ว
6. ปัดน้ำฝนกระโดด  เสียงดังทั้งหน้าและหลัง                 -อันนี้ลืมเปลี่ยน
7. โช๊ครั่ว  แตกง่าย  โคลงเคลง  หยวบยาบ   ขับรำคาญ.   -นกเหลืองช่วยได้
8. หลังคาสีด่าง  ส่งต่อก็เสียราคา                            -มันอยู่ข้างบนไม่ได้มอง
9. เบาะหน้านั่งไม่สบาย  โยกคลอน ขับไกลเมื่อย              -SPARCO R333 ช่วยคุณได้
10. หุ่นลีบ  ไม่อ้วนใหญ่   ไม่มีแอร์ตอนกลาง                 -รุ่นของผมมีแอร์กลางและหลัง
11. ขับแล้วเหมือนคนไม่มีตังค์  เพราะเดิมๆดูธรรมดาไปหน่อย. -ใส่เติมที่ใครเห็นก็เรียนเสี่ย
12. สีชอบหลุดล่อนตามชายกันชน  ขนาดป้ายแดงๆน่ะ.        -โคนติดก็ไม่เห็น
13. กระจกมองข้างสั่น  ขับเร็ว  อาจไม่สะดวกในการมองหลัง.  -มองหลังไม่สะดวกไม่เป็นไรเพราะเรามีหางเต่า
14. ที่สำคัญเฟืองท้ายหอน  ขายต่ออาจถูกกดราคา.            -เปิดเครื่องเสียงดังๆก็ไม่ได้ยิน
15. ไฟเครื่องชอบแอบโชว์   เดี๋ยวตกใจ  ว่าเครื่องมีปัญหา.    - SMG เคลียร์ได้
16. จอชอบดับ                                                -จออันไหนครับพี่ ในรถมีหลายจอ
                                                               - บันไดข้าง Pa-Mania กว้างขึ้นช่วยคุณได้
18 กระจกหน้าแตกง่าย  หากระวังแล้วก็ตาม.                  - อันนี้จะป้องกันงัยดี
19. เครื่องก็ดัง  ชอบมีเสียงดังวื้งๆๆๆๆๆ                      - ไดยินแต่เสียง HKS. กระหึ่ม
20. ขับลุยฝน  ฝ้าขึ้นโคมไฟ                                  - อันนี้ไม่เป็น
21. วงเลี้ยวกว้าง  ออกตัวรอรอบ                             - ตัวใหญ่ก็ต้องกว้างหน่อย / มีกล่องคันเร่ง,ดันราง ไม่ต้องรอ
22. ชอบเจอคำถามว่า .........พี่ๆ ตกลงปาเจโร่มันดีไหม.    :L2739:   :L2749: 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน 2013, 07:49:19 โดย พี่ม่อน »
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ที่ซื้อเพราะเบาะหลังปรับพับแบนเรียบ ลูกเมียนอนสบาย :L2754:

ของครบราคาถูกกว่าของยี่ห้ออื่น  :L6419: คิดว่าไม่ต้องเสียตังแต่งเพิ่มแล้ว

ขอตอบคำถามพี่นะ

:L2901:

1. ออกตัวอืด                                               -กล่องคันเร่ง สูตรผีบอก
2. เครื่องวูบ  เกียร์กระตุก                                   -  ยังไม่มีไม่อยากได้
3. เบรคดัง   ปั๊มชอบรั่ว                                     - รอ DBA. อยู่
4. พวงมาลัยดัง   น้ำมันก็รั่วบ่อย                             -เปลี่ยนพวงแล้วสปอรต์ ดังหรือป่าวไม่สน
5. ยางลื่น   เข้าโค้งแรง หลุด   หักเยอะมีกลิ้งอีก             -275 ชาวร็อคไม่ลื่นอยู่แล้ว
6. ปัดน้ำฝนกระโดด  เสียงดังทั้งหน้าและหลัง                 -อันนี้ลืมเปลี่ยน
7. โช๊ครั่ว  แตกง่าย  โคลงเคลง  หยวบยาบ   ขับรำคาญ.   -นกเหลืองช่วยได้
8. หลังคาสีด่าง  ส่งต่อก็เสียราคา                            -มันอยู่ข้างบนไม่ได้มอง
9. เบาะหน้านั่งไม่สบาย  โยกคลอน ขับไกลเมื่อย              -SPARCO R333 ช่วยคุณได้
10. หุ่นลีบ  ไม่อ้วนใหญ่   ไม่มีแอร์ตอนกลาง                 -รุ่นของผมมีแอร์กลางและหลัง
11. ขับแล้วเหมือนคนไม่มีตังค์  เพราะเดิมๆดูธรรมดาไปหน่อย. -ใส่เติมที่ใครเห็นก็เรียนเสี่ย
12. สีชอบหลุดล่อนตามชายกันชน  ขนาดป้ายแดงๆน่ะ.        -โคนติดก็ไม่เห็น
13. กระจกมองข้างสั่น  ขับเร็ว  อาจไม่สะดวกในการมองหลัง.  -มองหลังไม่สะดวกไม่เป็นไรเพราะเรามีหางเต่า
14. ที่สำคัญเฟืองท้ายหอน  ขายต่ออาจถูกกดราคา.            -เปิดเครื่องเสียงดังๆก็ไม่ได้ยิน
15. ไฟเครื่องชอบแอบโชว์   เดี๋ยวตกใจ  ว่าเครื่องมีปัญหา.    - SMG เคลียร์ได้
16. จอชอบดับ                                                -จออันไหนครับพี่ ในรถมีหลายจอ
                                                               - บันไดข้าง Pa-Mania กว้างขึ้นช่วยคุณได้
18 กระจกหน้าแตกง่าย  หากระวังแล้วก็ตาม.                  - อันนี้จะป้องกันงัยดี
19. เครื่องก็ดัง  ชอบมีเสียงดังวื้งๆๆๆๆๆ                      - ไดยินแต่เสียง HKS. กระหึ่ม
20. ขับลุยฝน  ฝ้าขึ้นโคมไฟ                                  - อันนี้ไม่เป็น
21. วงเลี้ยวกว้าง  ออกตัวรอรอบ                             - ตัวใหญ่ก็ต้องกว้างหน่อย / มีกล่องคันเร่ง,ดันราง ไม่ต้องรอ
22. ชอบเจอคำถามว่า .........พี่ๆ ตกลงปาเจโร่มันดีไหม.    :L2739:   :L2749:

:L6428:  :L2900: ทั้งพี่นะและพี่ม่อน  :sd42: