ผู้เขียน หัวข้อ: ---ของเล่นใหม่ ยางซิลิโคน หุ้มกุญแจ ---  (อ่าน 5648 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
---ของเล่นใหม่ ยางซิลิโคน หุ้มกุญแจ ---
« เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 10:18:33 »
ลองเข้าไปหาของเล่น เจออันนี้เตะตาเห็นสีมันสวยดี  ลองหาข้อมูลบ้านเราที่ขายเป็นคนละแบบกัน
เท่าที่ห่ข้อมูลบ้านเราจะหน้าตาแบบนี้

อันนี้ที่ผมเข้าไปเจอเป็นของใต้หวัน เป็นแบบเต็มใบ ราคา 190 บาท 

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
Re: ---ของเล่นใหม่ ยางซิลิโคน หุ้มกุญแจ ---
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 12:14:58 »
สีสันน่าสอยคับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
Re: ---ของเล่นใหม่ ยางซิลิโคน หุ้มกุญแจ ---
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 12:36:14 »
:L4365:  :L4365:  :L4365: . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .  :L4365: เปิดจองมะไหร่คับพี่ทศ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 12:41:59 »
สีแสบตาจริงๆเลยครับพี่ทศ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 13:15:41 »
สีสวยมากครับพี่ทศ     :L2753:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 14:59:39 »
ผมเคยใช้แบบนี้ครับพี่ทศ แรกๆัมันยังฟิตอยู่ก็โอเค ปลอกยางมันจะแนบกับตัวกุญแจแน่นดี แต่พอใช้ไปสักพักมันจะเริ่มย้วยเริ่มไม่ค่อยอยู่ทรงละ ผมคิดว่าพวกนี้มีอายุการใช้งานไม่ยาวต้องซือหลายอันคอยสับเปลี่ยนอยู่บ่อยๆพอเริ่มย้วย ส่วนหนึ่งคิดว่าอยู่ที่คุณภาพของวัสดุที่ใช้และการออกแบบทรงของตัวปลอกด้วยครับ จะเห็นว่ามันเปิดตรงหัวกุญแจเพื่อเป็นช่องสอดกุญแจเข้าไป ตรงนี้แหละครับที่จะเริ่มย้วยก่อนเพื่อนเลย หลังๆจะค่อยๆเลื่อนหลุดออกจากลูกกุญแจง่ายขึ้นเรื่อยๆ

อีกอย่างที่ผมไม่่ค่อยชอบวัสดุตัวนี้เพราะมันทำมาจากยางครับ เวลาวางใกล้วัสดุอื่นมันจะหนืดๆไม่ลื่น ตัวอย่างเช่น ถ้าเราจะเอากุญแจใส่ในซองพลาสติก ตัวปลอกที่เป็นยางมันจะจับกับผนังถุงทำให้ใส่ลงไปได้ยาก แบบเดียวกับเวลาเราใส่ในกระเป๋ากางเกงมันก็จะไปจับกับเศษด้ายเศษฝุ่นทีี่อยู่ในกระเป๋าเรา แต่อันนี้เป็นคหสต.นะครับ โดยรวมผมก็ชอบครับเพราะมันช่วยทำให้ลูกกุญแจดูสวยงามน่าใช้และเสริมความแข็งแรงทนทานได้อีกด้วย

สำหรับตัวของไต้หวันที่พี่ทศหามานั้นดูเหมือนจะน่าสนใจกว่าแบบแรกที่ผมเคยใช้เพราะเป็นแบบสวมเต็มตัว แบบนี้มันจะไม่เปิดช่องให้เกิดอาการย้วยได้ง่ายๆ สมมุติว่าจะมีบ้างก็น่าจะเกิดได้ยากกว่าแบบแรก แต่ก็ขึ้นอยู่กับวัสดุที่ใช้ด้วยครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 15:28:26 »
 :L6428:
สีแสบตาจริงๆเลยครับพี่ทศ
   มอดจะเอาสีส้มหรา....  :L4396:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

tod

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 16:11:13 »
ผมเคยใช้แบบนี้ครับพี่ทศ แรกๆัมันยังฟิตอยู่ก็โอเค ปลอกยางมันจะแนบกับตัวกุญแจแน่นดี แต่พอใช้ไปสักพักมันจะเริ่มย้วยเริ่มไม่ค่อยอยู่ทรงละ ผมคิดว่าพวกนี้มีอายุการใช้งานไม่ยาวต้องซือหลายอันคอยสับเปลี่ยนอยู่บ่อยๆพอเริ่มย้วย ส่วนหนึ่งคิดว่าอยู่ที่คุณภาพของวัสดุที่ใช้และการออกแบบทรงของตัวปลอกด้วยครับ จะเห็นว่ามันเปิดตรงหัวกุญแจเพื่อเป็นช่องสอดกุญแจเข้าไป ตรงนี้แหละครับที่จะเริ่มย้วยก่อนเพื่อนเลย หลังๆจะค่อยๆเลื่อนหลุดออกจากลูกกุญแจง่ายขึ้นเรื่อยๆ

อีกอย่างที่ผมไม่่ค่อยชอบวัสดุตัวนี้เพราะมันทำมาจากยางครับ เวลาวางใกล้วัสดุอื่นมันจะหนืดๆไม่ลื่น ตัวอย่างเช่น ถ้าเราจะเอากุญแจใส่ในซองพลาสติก ตัวปลอกที่เป็นยางมันจะจับกับผนังถุงทำให้ใส่ลงไปได้ยาก แบบเดียวกับเวลาเราใส่ในกระเป๋ากางเกงมันก็จะไปจับกับเศษด้ายเศษฝุ่นทีี่อยู่ในกระเป๋าเรา แต่อันนี้เป็นคหสต.นะครับ โดยรวมผมก็ชอบครับเพราะมันช่วยทำให้ลูกกุญแจดูสวยงามน่าใช้และเสริมความแข็งแรงทนทานได้อีกด้วย

สำหรับตัวของไต้หวันที่พี่ทศหามานั้นดูเหมือนจะน่าสนใจกว่าแบบแรกที่ผมเคยใช้เพราะเป็นแบบสวมเต็มตัว แบบนี้มันจะไม่เปิดช่องให้เกิดอาการย้วยได้ง่ายๆ สมมุติว่าจะมีบ้างก็น่าจะเกิดได้ยากกว่าแบบแรก แต่ก็ขึ้นอยู่กับวัสดุที่ใช้ด้วยครับ
คิดว่าตัวนี้น่าจะแก้ปัญหาที่พี่หยกพูดถึงนะครับ แต่ก็ยังไม่ได้เห็นตัวจริง แค่เจอผ่านเว็ปมาครับยังไม่ได้สั่งครับ รอฟังเสียงพี่ดูครับว่าจะว่ากันยังไง
ตอนนี้เอามาให้ชมรูปอย่างเดียวครับ  ติชมตามสบายเลยครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ หนุ่ม สมพร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 17:22:18 »
คิดว่าตัวนี้น่าจะแก้ปัญหาที่พี่หยกพูดถึงนะครับ แต่ก็ยังไม่ได้เห็นตัวจริง แค่เจอผ่านเว็ปมาครับยังไม่ได้สั่งครับ รอฟังเสียงพี่ดูครับว่าจะว่ากันยังไง
ตอนนี้เอามาให้ชมรูปอย่างเดียวครับ  ติชมตามสบายเลยครับ

แค่นี้ก็ กิเลสขึ้นแล้วครับพี่ทศ... :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 17:26:23 »
มีสีสะท้อนแสงไหมครับพี่ทศ  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2013, 18:52:16 »
มีสีสะท้อนแสงไหมครับพี่ทศ  :L2739:
มีเท่าที่เห็นครับพี่
 :L2897: