ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ : เพิ่มสปอร์ตไลท์ (ไฟถอย) พ่วงได้เลย หรือต้องผ่าน relay ครับ  (อ่าน 7202 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
เนื่องด้วยผมเพิ่งได้ไฟสปอร์ตไลท์ จากรถบรรถทุก hino 500  ซึ่งไม่ได้ใ้ช้งาน ก็เลยอยากจะพ่วงกับไฟถอยเลย แต่ไม่แน่ใจว่า กำลังไฟจะพอหรือเปล่า ถ้าพ่วงกับไฟถอยเลย

ขอบคุณครับ :sd23:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
ต่อแยกดีกว่าครับ จะได้ไม่โหลดกับวงจรไฟถอยมากเกินไป และสามารถเปิดได้ทันทีที่เราต้องการ โดยไม่ต้องเข้าเกียร์ถอยครับ  :)

ผมใช้ LED 4 เม็ด 2 ชุด ซ้าย1 ขวา1 ต่อแยกกับไฟถอยครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
ตามนั้นครับ แยกดีกว่า
 :L2734:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ok ครับผม จะได้ซื้อ relay ไปด้วยเลย  :sd23:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย