ผู้เขียน หัวข้อ: DIY สปอยเล่อร์หลัง เพื่อตัดกระแสลม วนท้าย ไล่ฝุ่นและควันให้ห่างกระจกท้าย  (อ่าน 55340 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 39
คิดว่าจะลืมกันแล้วซะอีก  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

พี่พฏ จองหรือยังครับ  :sd42: :L2905:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
เพิ่มเติมจากพี่อั๋นนะครับ หางปินไม่ต้องเจาะก็ได้ครับ ใช้อุปกรณ์ที่มีมามันจะเป็นตัวหนีบ+น็อตยึด รวมกับติดกาว 3M ใช้มาครึ่งปียังแน่นปึกอยู่ดีครับ  :sd24:
:sd23:     ขอบคุณคับพี่ โอ.    :sd23:      :sd23:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
กระทู้ของ พี่ติงลี่ หางออสซี่ ใช่ตัวเดียวกันป่าวครับ

• Pa Mania
  • *
เพิ่มเติมข้อมูลครับพี่อั๋น หางปินส์ไม่ต้องเจาะรูครับ ของผมไม่ต้องเจาะเช่นกันครับ  :sd10:
ขอบคุณคับพี่ เล็ก คับ.  ผมได้แต่ส่องๆ.   เลยดูไม่หมดน่ะคับเข้าใจว่า. ต้องใช้น็อต.เจาะ. ด้วยน่ะคับ
    ว่าแต่.   มีอีก มั้ยยยยยยยย.        :sd21:

• Pa Mania
  • *
กระทู้ของ พี่ติงลี่ หางออสซี่ ใช่ตัวเดียวกันป่าวครับ
   ถูกต้องน่ะคร้าบบบบ.   
     -   หางออสซี่  วัสดุน่าจะเป็นจำพวกpolycarbonate  คับ นิ่มๆ เหนียวๆ
         วิธีการติดตั้ง มีมาตรฐาน. อุปกรณ์ ของทางมิตซู แถมมาครบคับ ตามที่บอกเอาไว้เลยคับ.
          ไม่ต้องเจาะติดตั้งได้เลยคับ. 
      :sd21:     แต่ก้อต้องรักษาน่ะครับ. Polycarbonate. ก้อมีแตกหักเหมือนกันคับ
    :sd21:     พี่ตุ้ยพลาดได้งั้ยเนี่ย.       :L6419:   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 กรกฎาคม 2014, 08:11:52 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ขอบคุณคับพี่ เล็ก คับ.  ผมได้แต่ส่องๆ.   เลยดูไม่หมดน่ะคับเข้าใจว่า. ต้องใช้น็อต.เจาะ. ด้วยน่ะคับ
    ว่าแต่.   มีอีก มั้ยยยยยยยย.        :sd21:
หางปินส์นี่ละ ที่ทำให้ผมเจอปามาเนีย  :sd01:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
   ถูกต้องน่ะคร้าบบบบ.   
     -   หางออสซี่  วัสดุน่าจะเป็นจำพวกpolycarbonate  คับ นิ่มๆ เหนียวๆ
         วิธีการติดตั้ง มีมาตรฐาน. อุปกรณ์ ของทางมิตซู แถมมาครบคับ ตามที่บอกเอาไว้เลยคับ.
          ไม่ต้องเจาะติดตั้งได้เลยคับ. 
      :sd21:     แต่ก้อต้องรักษาน่ะครับ. Polycarbonate. ก้อมีแตกหักเหมือนกันคับ
    :sd21:     พี่ตุ้ยพลาดได้งั้ยเนี่ย.       :L6419:   

จองแล้วครับพี่อั๋น แถมโพสรูปซะเยอะเลย  :sd42: :L2905:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
พลาดเสียแล้ว ผมพลาดเสียแล้ว

ออฟไลน์ Nong Tee (ตี๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :L2900: ใส่แล้วหล่อเลย แถมได้ประโยชน์อีกด้วย พี่ๆ แจ๋วมากเลยครับ :L2906:

ออฟไลน์ น้าหนึ่งQC

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ^^
สวัสดี ครับ

ป๋าตูม  ผมก็ยังไม่ได้ใส่สักที่  :L4387: เดี๋ยววันไหนมี Meeting นัดกันครับ :sd10:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สวัสดี ครับ

ป๋าตูม  ผมก็ยังไม่ได้ใส่สักที่  :L4387: เดี๋ยววันไหนมี Meeting นัดกันครับ :sd10:
สวัสดีครับ พี่หนึ่ง  :sd23:
ป๋าตูม นี่ใครหรือครับ  :L2761:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สวัสดี ครับ

เรียกอย่างนี้ผมว่าแม้แต่เจ้าตัวเองก็คงงงๆนะพี่หนึ่ง QC แต่ผมเดาว่าพี่คงหมายถึงพี่ตูมตาม ว่าแต่ไปเปลี่ยนชื่อให้พี่เขาทำไมละ  :sd42:

ส่วนเรื่องสปอยเล่อร์หลังนี่ซื้อไปกี่ปีแล้วละ ยังไม่ได้ติดตั้งอีกเหรอเนี่ย  :L2739:

• Pa Mania
  • *
  • ^^
เรียกอย่างนี้ผมว่าแม้แต่เจ้าตัวเองก็คงงงๆนะพี่หนึ่ง QC แต่ผมเดาว่าพี่คงหมายถึงพี่ตูมตาม ว่าแต่ไปเปลี่ยนชื่อให้พี่เขาทำไมละ  :sd42:

ส่วนเรื่องสปอยเล่อร์หลังนี่ซื้อไปกี่ปีแล้วละ ยังไม่ได้ติดตั้งอีกเหรอเนี่ย  :L2739:

ครับ พี่กิต ใช่ครับคือ พี่ตูมตาม ครับ

ผม ได้ หางมาตั้งแต่ ชุดที่สอง หรือ กลุ่มแรกๆ ครับ ถึงวันนี้ ยังไม่ได้ติดเลยครับ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
เห็นแล้วก็อยากจะมีในครอบครองกะเขาบ้าง เฮ้อ... เมื่อไรแบงค์ที่ตากไว้หลังบ้านจะแห้งนะนี่  :L6415: ไม่หายสักที  :sd42: :sd42: :sd42:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

manhorse

• บุคคลทั่วไป
เห็นแล้วก็อยากจะมีในครอบครองกะเขาบ้าง เฮ้อ... เมื่อไรแบงค์ที่ตากไว้หลังบ้านจะแห้งนะนี่  :L6415: ไม่หายสักที  :sd42: :sd42: :sd42:
ไม่ใช่แบงค์ที่ตากไว้  :L6415: และปลิวหายไปแล้วหราครับพี่อาท  :L2901:

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • หาความสุขในปาเจโร
ใจเย็นๆๆคับพี่อาท ของที่อยู่บ้านผมยังไม่มาใส่ฃักที่   :L4396: :L4396:
คิดจะฃุกไว้ทั่วเรยสินะ  :sd42: :sd42:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ใจเย็นๆๆคับพี่อาท ของที่อยู่บ้านผมยังไม่มาใส่ฃักที่   :L4396: :L4396:
คิดจะฃุกไว้ทั่วเรยสินะ  :sd42: :sd42:

5555 ค่อยๆสะสมไปเรื่อยๆครับพี่แมว รอว่างๆก่อนเดี๋ยวไปจัดเข้าที่  :L2897:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ไม่ทันแล้วพี่อาท  รูดอย่างเดว  :L4396:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
  • ^^
สวัสดีครับ พี่หนึ่ง  :sd23:
ป๋าตูม นี่ใครหรือครับ  :L2761:

ครับ. คือ. พี่ตูมตาม. ล่ะครับ

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
แจกแจง + ลงภาพแต่ละขั้นตอนไว้ละเอียดมากเลยครับพี่
ขอบคุณมากครับ
JayNoppadol