ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ติดตั้งคิ้วกันกระแทก ของ รุ่น Taxi Lemo รุ่นเก่า ให้น้องปา  (อ่าน 4413 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ลองดูเป็น Idea ครับ  เผื่อสนใจแนวทางแบบนี้นอกเหนือ จากของศูนย์บริการ

ขึงกระดาษกาวปรับระยะแนวติดตั้ง   ต้องระวังนิดหนึ่ง  ช่วงรถหน้าหลังกว้างไม่เท่ากัน  ผมดึงจากจุดสูงสุดของซุ้มล้อหลังมาเหนือยางล้อหน้า

จับระยะความสูงของหน้าให้ดี สำหรับข้างขวา   พอไปข้างซ้ายให้ต่ำลงมาประมาณ 0.5 ซม  (ไม่รู้ทำไมช่วงประตูไม่เท่ากัน)

ด้านหลัง  ผมต้องการให้ทรงชี้ขึ้นตามแนวตัวรถ   จึงดึงระยะจากขาแร็คถึงชายบรรไดเพื่อหาจุดเหมาะสม

พอติดไปแล้ว   อาจสูงกว่าตำแหน่งป้องกันการใช้งานไปหน่อย  แต่ผมต้องการติดเพื่อสวยงาม  เลยไม่คำนึงจุดนี้  เลยยกช่วงท้ายสูงกว่าแนวอีกนิดหน่อย
มุมมองออกมาเสร็จแล้วก็ประมาณนี้ครับ

เพื่อดูเป็นแนวทางครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html