ผู้เขียน หัวข้อ: ปาออสซี่ีหนีเที่ยว ... อช. ทองผาภูมิ ปิล๊อก บ้านอีต่อง  (อ่าน 33487 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ไม่ทราบว่าพี่ตามทานเนื้อหรือเปล่าว...แนะนำร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้ออร่อยๆที่ทองผาภูมิ  เลี้ยวจากถนนใหญ่เข้าตัวอำเภอทองผาภูมิ อยู่ตรงรูปปั่นปูราชีนี ร้านอยู่ซ้ายมือขาเข้า

ขอบคุณครับพี่น้อย ... ผมทานเนื้อครับ .... ขาไปอาจไม่มีเวลาได้แวะ เพราะตารางแน่นมาก ... แต่ขากลับนี่น่าจะได้เลยครับ เพราะว่างๆ ... ขอบคุณพี่น้อยที่แนะนำครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
อยากไปบ้าง แต่สถานต้อง 4x4 เท่านั้นใช่ไหมครับพี่ตาม

ตลอดเส้นทาง 2WD ก็ไปได้ครับ ไปถนนธรรมดาลาดยางนี่แหละครับ แต่สภาพถนนอาจมีหลุมบ่อเยอะหน่อย และช่วงก่อนถึง อช. ทองผาภูมิ น่าจะไปทางขึ้นลงเขา คดเคี้ยวและถนนแคบครับ ... ผมยังไม่เคยไป แต่เห็นในรูปรถตู้ก็ไปได้ครับ

ส่วน 4WD นี่เฉพาะทางเข้าเหมืองสมศักดิ์ หรือบ้านป้าเกล็นอะครับที่ต้องใช้ 4WD .... แต่เพื่อนผมที่เคยไปบอกว่า รถของบ้านป้าเกล็นที่เอาไว้ออกมาซื้อของ เป็นกระบะ 2WD คนขับรู้สึกจะมีขาข้างเดียว ขับชิลๆ ไม่มีติดครับ ... เพื่อนผมขับ Fortuner 4WD เจอกระบะขนของ 2WD แซงเฉยเลย

:sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่ตามไม่เลยมาสังขละ..หรอ 70กม.เอง หนาวนี้ว่าจะไปเที่ยว ปิล๊อคอยู่เหมือนกัน

อยากไปอยู่เหมือนกันครับพี่น้อย ... แต่เวลาจำกัดมากเลยครับ มีแค่ 3 วัน 2 คืน ... โอกาสหน้าน่าจะได้ไปครับ อยากไปถ่ายรูปสะพานชั่วคราวก่อนสะพานจริงสร้างเสร็จครับ

:L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
บ้านป้าเกลนทางประมาณนี้ครับ
ไม่มีร่องน้ำ เป็นหินลอยก้อนใหญ่ตลอดทาง บางช่วงชันค่อนข้างมากขับ2 จะยากหน่อยอาจต้องมีตัวช่วย+ฝีมือ

สภาพของรถขับ4WD ที่เข้าไปครับ โดนตอนขาออก ให้ทายว่ารถอะไร

พี่ตามอย่าลืมเตรียมสติกเกอร์Pamania ไปติดที่ประตูบ้านป้าเกลนด้วยนะครับ ภาพนี้ตั้งแต่ต้นปี55 นะครับ
ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
เรียนถามพี่น้อยครับ ถ้าไม่ใช่ 4x4 จะไปถึงบ้านป้าเกลนได้ไหมครับ :L2761: :L2759:

เอาให้ชัวๆก็โทรนัดกับทางรีสอร์ท แล้วเอารถไปจอดที่สถานีตำรวจ แล้วรีสอร์ทจะส่งรถออกมารับเข้าไปครับ สามารถไปได้สบายๆเลยครับทีนี้

:L2754: :L2754: :L4398: :L4398:

• Pa Mania
  • *
ไม่มีร่องน้ำ เป็นหินลอยก้อนใหญ่ตลอดทาง บางช่วงชันค่อนข้างมากขับ2 จะยากหน่อยอาจต้องมีตัวช่วย+ฝีมือ

สภาพของรถขับ4WD ที่เข้าไปครับ โดนตอนขาออก ให้ทายว่ารถอะไร

พี่ตามอย่าลืมเตรียมสติกเกอร์Pamania ไปติดที่ประตูบ้านป้าเกลนด้วยนะครับ ภาพนี้ตั้งแต่ต้นปี55 นะครับ
ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า :sd42: :sd42: :sd42:

ตายละ ... ไม่มีสติกเกอร์อยู่เลยซักอัน ทำไงดี  :L4386: :L4386: :L4386: .... เดี๋ยวเอาพวกกุญแจไปแปะไว้เลยละกัน  :L4373: :L4373:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
.  ได้ครับแต่ต้องให้ถนนมันแห้งกว่านี้หน่อย เพราะในป่าอากาศมันชื้น ชัวร์ๆหลังปีใหม่หน้าจะเข้าได้  ถ้าเข้าไปตอนนี้ไปเจอเนินดินชันๆหน่อยไปไม่เป็นเลยนะครับ

เอาให้ชัวๆก็โทรนัดกับทางรีสอร์ท แล้วเอารถไปจอดที่สถานีตำรวจ แล้วรีสอร์ทจะส่งรถออกมารับเข้าไปครับ สามารถไปได้สบายๆเลยครับทีนี้

:L2754: :L2754: :L4398: :L4398:

:sd23:  :sd23: :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
ตลอดเส้นทาง 2WD ก็ไปได้ครับ ไปถนนธรรมดาลาดยางนี่แหละครับ แต่สภาพถนนอาจมีหลุมบ่อเยอะหน่อย และช่วงก่อนถึง อช. ทองผาภูมิ น่าจะไปทางขึ้นลงเขา คดเคี้ยวและถนนแคบครับ ... ผมยังไม่เคยไป แต่เห็นในรูปรถตู้ก็ไปได้ครับ

ส่วน 4WD นี่เฉพาะทางเข้าเหมืองสมศักดิ์ หรือบ้านป้าเกล็นอะครับที่ต้องใช้ 4WD .... แต่เพื่อนผมที่เคยไปบอกว่า รถของบ้านป้าเกล็นที่เอาไว้ออกมาซื้อของ เป็นกระบะ 2WD คนขับรู้สึกจะมีขาข้างเดียว ขับชิลๆ ไม่มีติดครับ ... เพื่อนผมขับ Fortuner 4WD เจอกระบะขนของ 2WD แซงเฉยเลย

:sd42: :sd42:

:sd42: :sd42: ขอบคุณครับพี่ตาม เห็นรูปแล้วอยากไป รู้งี้ซื้อ 4WD ดีกว่า  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
กลับมาจากป่า เข้ามาอยู่ในเมือง มารายงานตัวกับพี่ๆทุกท่านครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ทริบนี้เป็นทริบประทับใจอีกทริบหนึ่งครับ ตอนวางแผนทริบยังสองจิตสองใจ ไม่รู้ว่าจะเบื่อหรือเปล่า เพราะเท่าที่อ่านใน review มีที่เที่ยวอยู่ไม่มาก จุดชมวิวอยู่ 2-3 ที่เอง

แต่พอได้ไปแล้ว อากาศเย็นมาก แต่ไม่ชื้น ... อากาศดีทีเดียว ... วิวสวย บรรยากาศดี ... และที่สำคัญทริบนี้กลายเป็นทริบ 4WD โดยไม่ตั้งใจ ... ทั้งๆที่รู้อยู่แล้วว่าบางเส้นทางเป็นเส้นทาง 4WD แต่ก็ไม่นึกว่าสภาพจะเป็นขนาดนั้น .... พี่ๆในทริบหลายคนเลยสนุกสนาน ได้เอารถ 4WD ไปออกกำลังกายกัน

ช่วงนี้ยังติดเคลียร์งานอยู่นะครับ ยังไม่มีเวลาอัพรูปเลย เดี๋ยวงานเสร็จจะรีบเอาภาพบรรยากาศมาฝากนะครับ

ช่วงนี้เอาภาพนี้มาฝากก่อนครับ .... ตามเทรนรักชาติครับ เลยเอานกรักชาติมาฝาก

ปล. ทริบนี้มีพี่ตุ้ยร่วมขบวนไปด้วย ... เนื่องจากทริบนี้สมาชิกค่อนข้างมาก แถมมีเด็กๆเยอะ ... การดูแลอาจไม่ทั่วถึง และหลายครั้งที่ทำให้การออกเดินทางล่าช้าไปด้วยครับ ... ต้องขออภัยพี่ตุ้ยไว้ด้วยครับ
 :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
กลับมาจากป่า เข้ามาอยู่ในเมือง มารายงานตัวกับพี่ๆทุกท่านครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ทริบนี้เป็นทริบประทับใจอีกทริบหนึ่งครับ ตอนวางแผนทริบยังสองจิตสองใจ ไม่รู้ว่าจะเบื่อหรือเปล่า เพราะเท่าที่อ่านใน review มีที่เที่ยวอยู่ไม่มาก จุดชมวิวอยู่ 2-3 ที่เอง

แต่พอได้ไปแล้ว อากาศเย็นมาก แต่ไม่ชื้น ... อากาศดีทีเดียว ... วิวสวย บรรยากาศดี ... และที่สำคัญทริบนี้กลายเป็นทริบ 4WD โดยไม่ตั้งใจ ... ทั้งๆที่รู้อยู่แล้วว่าบางเส้นทางเป็นเส้นทาง 4WD แต่ก็ไม่นึกว่าสภาพจะเป็นขนาดนั้น .... พี่ๆในทริบหลายคนเลยสนุกสนาน ได้เอารถ 4WD ไปออกกำลังกายกัน

ช่วงนี้ยังติดเคลียร์งานอยู่นะครับ ยังไม่มีเวลาอัพรูปเลย เดี๋ยวงานเสร็จจะรีบเอาภาพบรรยากาศมาฝากนะครับ

ช่วงนี้เอาภาพนี้มาฝากก่อนครับ .... ตามเทรนรักชาติครับ เลยเอานกรักชาติมาฝาก

ปล. ทริบนี้มีพี่ตุ้ยร่วมขบวนไปด้วย ... เนื่องจากทริบนี้สมาชิกค่อนข้างมาก แถมมีเด็กๆเยอะ ... การดูแลอาจไม่ทั่วถึง และหลายครั้งที่ทำให้การออกเดินทางล่าช้าไปด้วยครับ ... ต้องขออภัยพี่ตุ้ยไว้ด้วยครับ

มารอชมภาพสวยๆ ครับพี่ตาม เห็นหลายๆกระทู้อยากให้พี่ตามสอนถ่ายภาพบ้างคงจะดี  :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT

มารายงานตัวด้วยอีกคน สนุกมากๆครับ เด็กๆน่ารักกันทุกๆคน
ได้ขับปาเจโร่ แบบ 4WD ตั้งแต่เกียร์ 4H ,4LL ,4LLc มันดีมากๆ
ขอยืนยันว่าล้อขอบ 20" ก็เข้าไปเหมืองสมศักดิ์ได้(ถ้าไม่กลัวเป็นรอย 555)
ส่วนภาพเล่าเรื่องระหว่างเดินทาง ขอรอ พี่ตาม ด้วยอีกคนครับ
งานนี้ ผมและผบ. ขอขอบคุณ พี่ตามที่ให้เกาะล้อไปด้วยครับ
ขอบคุณครับมากๆครับ

:sd23: :L2758: :sd23: :L2758: :L2758:
 :L2900: :L2900: :L2900: :L2897: :L2901:

เอาภาพที่ถ่ายรูปพี่ตามมาฝากครับ.…น้ำตกจ๊อกกระดิ่น

โปรดสังเกตุในภาพนี้ให้ดี…พี่ตามเป็นคนเอาไปแปะเองกะมือเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2013, 12:09:14 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ปูเสื่อรอชมภาพสวยๆครับพี่ตาม  :L2894:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ภาพสุดท้ายนี่บอกว่า ไปไหนก็ปามาเนียใช่มั๊ยพี่ตุ้ย   :L2897:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
มารายงานตัวด้วยอีกคน สนุกมากๆครับ เด็กๆน่ารักกันทุกๆคน
ได้ขับปาเจโร่ แบบ 4WD ตั้งแต่เกียร์ 4H ,4LL ,4LLc มันดีมากๆ
ขอยืนยันว่าล้อขอบ 20" ก็เข้าไปเหมืองสมศักดิ์ได้(ถ้าไม่กลัวเป็นรอย 555)
ส่วนภาพเล่าเรื่องระหว่างเดินทาง ขอรอ พี่ตาม ด้วยอีกคนครับ
งานนี้ ผมและผบ. ขอขอบคุณ พี่ตามที่ให้เกาะล้อไปด้วยครับ
ขอบคุณครับมากๆครับ

:sd23: :L2758: :sd23: :L2758: :L2758:
 :L2900: :L2900: :L2900: :L2897: :L2901:

เอาภาพที่ถ่ายรูปพี่ตามมาฝากครับ.…น้ำตกจ๊อกกระดิ่น

โปรดสังเกตุในภาพนี้ให้ดี…พี่ตามเป็นคนเอาไปแปะเองกะมือเลย

ขอบคุณพี่ตุ้ย สำหรับภาพงามๆครับ ... เดี๋ยวรอผมเคลียร์งานนิดนึงนะครับ จะเอาภาพมาฝากบ้าง  :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
 :L4392:  ปูเสื่อรอชมคร้าบ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
 :L2744:  :L2747:

ออฟไลน์ โจ้ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :sd24: :sd24:

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

อยากไปบ้างจัง....
ขอลายแทงพี่ตาม ไว้ตามรอยล้อพี่ตามสักน่อยคร้าบบบบบ

:sd23:
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
 :L4365: รอชมคราฟ    ;D

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป

สงสัย ขับสองอย่างเราคงต้องแอบดู  :L4399: