ผู้เขียน หัวข้อ: ---เลิกพูด เลิกเชื่อ กันซ่ะทีเถอะครับสำหรับคำว่า เบิร์นแล้วเสียงจะดีขึ้น  (อ่าน 2855 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
1.ร้านค้า/เซลล์ เลิกเอาคำนี้มาหากินกันได้แล้วครับ
2.ผู้บริโภค เลิกเชื่อกันได้แล้วครับว่าต้องรอ 200 ชั่วโมงใช้งานแล้วเสียงจะดีขึ้น (ฟังวันละ 1ชั่วโมง ต้องใช้เวลา 200 วัน...กี่เดือนอ่ะ)

-----------------------------------
อยากรู้ป่ะว่าไอ้คำว่าเบริ์น 200 ชั่วโมงแล้วเสียงดีขึ้น...มันเริ่มต้นจากอะไร แล้วทำไมถึงฮิตนักหนา
*อันที่จริงคำว่าเบิร์น มันมีประโยชน์น่ะครับ(นิดหน่อย)
ช่าง/ร้านทีดี จริงใจ เขาจะมีคำแนะนำที่ดี และบอกประโยชน์ของการเบิร์น ว่ามันได้ประโยชน์(นิดนึง)

แต่ร้าน/ช่าง/เซลล์ที่อยู่ในกลุ่ม เดรฉานวิชา...เขาใช้คำว่าเบิร์น มาหากินในทางที่ผิด
ยกตัวอย่างเรื่องจริง เช่น
มีหลายท่านเอารถไปติดเครื่องเสียง...พอถึงวันรับรถ เจ้าของรถรู้สึกว่าเสียงที่ได้ไม่ดีอย่างที่คิดเอาไว้ บางคันถึงแย่มาก
-เมื่อเสียงไม่ดี เจ้าของรถจึงไม่อยากรับรถออกมาจากร้านนั้นๆ
ร้าน/เซลล์ จึงพูดออกมาว่า พี่ค๊าพ มันต้องไปเปิดฟังก่อน (เบิร์น) เปิดฟังไปซัก 200 ชั่วโมงแล้วเสียงมันจะดีขึ้นเองค๊าพ
-เจ้าของรถ เหรอครับ ...แล้วก็ควักเงินจ่ายไปแบบงง งง...ฟังไปอีก 2เดือนก็เหมือนเดิม(เลวเท่าเดิม)
  (นี่คือวิธีการส่งมอบงาน ที่อาศัยคำว่าเบิร์น ช่วยเอาตัวรอดแบบเดรฉานวิชา)

ติดเครื่องเสียงเสร็จแล้วเสียงไม่ดี ให้รอ(เบิร์น)อีก2-3เดือนแล้วเสียงจึงจะดี
บ้าไปแล้ว เพราะถ้าเป็นแบบนี้จริงๆในโลกนี้จะมีของดีๆไว้ทำไม...เพราะซื้อของห่วยๆ แล้วรอเบิร์นอีก2-3เดือน เดี๋ยวเสียงมันก็ดีเองได้อ่ะซิ
*หรือจะมีคนที่เก่งๆมีความรู้มีประสบการณ์ไว้ทำไมในโลกนี้...เพราะใครก็คงทำได้ทุกคน แล้วรอเบิร์นอีก2-3เดือน เดี๋ยวเสียงมันก็ดีเองได้อ่ะซิ

อนาคตถ้าร้านก๊วยเตี๋ยวเอาเรื่องนี้ไปใช้บ้างแล้วจะยุ่งกันใหญ่ กินวันนี้ อร่อยเดือนหน้า / หรือแต่งรถวันนี้ รอไว้สวยเดือนหน้า
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *

เดรัจฉานวิชา ...ไม่ใช่คำหยาบน่ะครับ
ส่วนใหญ่จะใช้กับคนที่เอาวิชาความรู้ ไปใช้ในทางที่ผิด
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *

*

ล่าสุดในงาน 1ปี pamania
ผมได้พิสูจน์ให้ได้ฟังกันแล้วว่า ผมติดเครื่องเสียงเสร็จก่อนงาน 1วัน
คุณเอก ได้นำรถเข้าร่วมงานและได้มีโอกาสให้พี่ๆหลายท่านได้ฟัง 90กว่าเปอร์เซ็นของคนที่ได้ฟัง บอกว่าเสียงดีถึงดีมาก ครับ

*

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

*

ล่าสุดในงาน 1ปี pamania
ผมได้พิสูจน์ให้ได้ฟังกันแล้วว่า ผมติดเครื่องเสียงเสร็จก่อนงาน 1วัน
คุณเอก ได้นำรถเข้าร่วมงานและได้มีโอกาสให้พี่ๆหลายท่านได้ฟัง 90กว่าเปอร์เซ็นของคนที่ได้ฟัง บอกว่าเสียงดีถึงดีมาก ครับ

*

ศิษย์พี่ศิษย์ 3 หนุ่ม ดูทรงผม ถ่ายโดยเจ้าสำนัก  :L2754:

ขับไปชัยนาท ไกลอีกนิดไม่ผิดหวังครับ ประทับใจครับ  :L4398:  :L4398:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2013, 06:38:05 โดย นุก (ปทุมธานี) »