ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania Family Activity @ Tree Top Pattaya (ลูกติดพันจากงานครบรอบปีสัตหีบ)  (อ่าน 21282 ครั้ง)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ภาพบรรยากาศมีชีวิตชีวาพร้อมคำบรรยายมันน่าสนใจยิ่งขึ้นอย่างนี้มีเมื่อไหร่สะกิตบอกด้วยครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ควันหลง Happy Family ครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
ภาพสวยเหมือนเคยครับพี่ตาม. :L2900:
จำกัดอายุผู้เล่นไหมครับพี่ตามเด็กห้ามต่ำกว่าเท่าไหร่ครับ.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ภาพสวยเหมือนเคยครับพี่ตาม. :L2900:
จำกัดอายุผู้เล่นไหมครับพี่ตามเด็กห้ามต่ำกว่าเท่าไหร่ครับ.

น่าจะต้องประมาณ 9 ขวบขึ้นไปครับ เพราะต้องมีความเข้าใจในการใช้อุปกรณ์ และอยู่บนนั้นใครก็ช่วยไม่ได้ ต้องตัดสินใจเอง ทำเองตลอด แต่ลูกผมก็แค่ 8 ขวบนะครับ พอดีตัวโต เขาก็เลยไม่ได้ถามอายุ  :sd42: :sd42:

ส่วนเด็กย่อมๆลงมาหน่อย ประมาณ 6-7 ขวบนี่ ผมเคยได้ยินว่าเขามีบริการแบบมีพนักงานประกบไปด้วย ตรงไหนยาก พนักงานเขาจะให้ขี่หลังไปเลยครับ แต่ไม่แน่ใจในค่าใช้จ่าย ผมเองก็ไม่ได้สอบถามมาด้วยซิครับ เดี๋ยวรอพี่กิตตินิดนึง อาจจะรู้ครับ เพราะได้ข่าวว่าไปบ่อยกว่าเจ้าของอีก  :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาชม และขอบคุณทุกคำชมครับ  :L4399: :L4399: (ขอบคุณแทนพี่กิตติด้วย เพราะมีฝีมือพี่กิตติรวมอยู่ด้วย)

สำหรับพี่ๆที่สนใจอยากไปบ้าง เตรียมตัวเตรียมใจให้พร้อมไว้ก่อนนะครับ.....น่าจะมีจัดอีกแน่ๆ แต่จะเมื่อไหร่ อย่างไร เดี๋ยวขอวางแผนกันซักนิด หลังจากกลับจากงานปี ได้ดำน้ำ ได้ปลูกปะการัง ได้เล่นห้อยโหน กำลังคิดว่าถ้าเอาไปรวมกับกิจกรรมซ้อมยิงปืนจะได้หรือไม่ เดี๋ยวขอร่วมกันปรึกษากับทีมจัดกิจกรรมซักนิดนึงนะครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
น่าจะต้องประมาณ 9 ขวบขึ้นไปครับ เพราะต้องมีความเข้าใจในการใช้อุปกรณ์ และอยู่บนนั้นใครก็ช่วยไม่ได้ ต้องตัดสินใจเอง ทำเองตลอด แต่ลูกผมก็แค่ 8 ขวบนะครับ พอดีตัวโต เขาก็เลยไม่ได้ถามอายุ  :sd42: :sd42:

ส่วนเด็กย่อมๆลงมาหน่อย ประมาณ 6-7 ขวบนี่ ผมเคยได้ยินว่าเขามีบริการแบบมีพนักงานประกบไปด้วย ตรงไหนยาก พนักงานเขาจะให้ขี่หลังไปเลยครับ แต่ไม่แน่ใจในค่าใช้จ่าย ผมเองก็ไม่ได้สอบถามมาด้วยซิครับ เดี๋ยวรอพี่กิตตินิดนึง อาจจะรู้ครับ เพราะได้ข่าวว่าไปบ่อยกว่าเจ้าของอีก  :sd42: :sd42:
ขอบคุณครับพี่ตาม.. :sd23:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

คับ...

:sd23:  :sd23:  :sd23:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอบคุณครับพี่ตาม.. :sd23:
ผมว่า ถ้า เจ้า โอลาติน ของพี่น้องเอก ไปกับพนักงาน คงต้องตอบคำถาม ให้เจ้าโอลาตินของพี่ ตั้งแต่จุด Start จนถึงจุด finished  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ก่อนจะลุยกันต่อ ขอรูปรวมซักรูป  :L2734:

งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่กิต สำหรับการพาไปสนุกแบบครอบครัวและได้สิทธิ์ลูกค้า VIP ของน้องจัสมิน

ขอขอบคุณพี่ตามสำหรับรูปภาพสวยๆ  และขอขอบคุณสมาชิกที่ร่วทมเดินทางในทริปช่วงเย็นครับ

ความสนุกของสมาชิกในครอบครัวที่ปฏิเสธไม่ได้ว่าสนุกและชอบจริงๆ
1. น้อง จัสมิน
2. น้อง วินวิน
3. น้อง ธันย์
4. น้อง ยาซีน 
5. น้อง มิลลา
6. น้อง นาจา

**ช่วงเย็นไปกินอาหารค่ำด้วยกัน ตีรถเข้าบางแสนเพื่อไปที่ร้านนั้น  รสชาดถูกปากเช่นเคย  อร่อยถูกใจลิ้น

**และได้เห็นเด็กๆเริ่มนัดกันใหม่อีกแล้ว  พร้อมบอกอยากมากันอีก

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
รอบหน้าที่คุยกันไว้   อาจจะเป็นวันเสาร์เช้ากลับเย็น  เล่นได้ทั้งวันพร้อมมิตติ้งบาร์บีคิวปิ้งย่างได้ด้วย

และคงต้องรบกวนพี่กิตตื  อาจจะช่วยประสานงานเข้าเป็นกรุ๊ป VIP และจ่ายในราคาพิเศษให้อีกครั้ง  พร้อมทั้งแชร์สินน้ำใจให้กับ Staff ก็ได้ครับ

ขอนำเสนอเลย
 :L2734: :L2734: :L2734:

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=lII6HoFbcVs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=lII6HoFbcVs</a>
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ผมว่า ถ้า เจ้า โอลาติน ของพี่น้องเอก ไปกับพนักงาน คงต้องตอบคำถาม ให้เจ้าโอลาตินของพี่ ตั้งแต่จุด Start จนถึงจุด finished  :sd42: :sd42: :sd42:
น่าจะอย่างนั้นครับพี่ต๋อง พี่แม๊คเจอมาแล้วครับ.. :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่กิต สำหรับการพาไปสนุกแบบครอบครัวและได้สิทธิ์ลูกค้า VIP ของน้องจัสมิน

ขอขอบคุณพี่ตามสำหรับรูปภาพสวยๆ  และขอขอบคุณสมาชิกที่ร่วทมเดินทางในทริปช่วงเย็นครับ

ความสนุกของสมาชิกในครอบครัวที่ปฏิเสธไม่ได้ว่าสนุกและชอบจริงๆ
3. น้อง ธันย์

**ช่วงเย็นไปกินอาหารค่ำด้วยกัน ตีรถเข้าบางแสนเพื่อไปที่ร้านนั้น  รสชาดถูกปากเช่นเคย  อร่อยถูกใจลิ้น

**และได้เห็นเด็กๆเริ่มนัดกันใหม่อีกแล้ว  พร้อมบอกอยากมากันอีก

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
รอบหน้าที่คุยกันไว้   อาจจะเป็นวันเสาร์เช้ากลับเย็น  เล่นได้ทั้งวันพร้อมมิตติ้งบาร์บีคิวปิ้งย่างได้ด้วย

และคงต้องรบกวนพี่กิตตื  อาจจะช่วยประสานงานเข้าเป็นกรุ๊ป VIP และจ่ายในราคาพิเศษให้อีกครั้ง  พร้อมทั้งแชร์สินน้ำใจให้กับ Staff ก็ได้ครับ

ขอนำเสนอเลย

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=lII6HoFbcVs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=lII6HoFbcVs</a>

พี่นะ แว่นถ่ายวีดีโอตัวนั้นยังอยู่หรือเปล่า เอามาใช้ได้อย่างในคลิปเลยนะ  :L4373: :L4373: :L4373:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่นะ แว่นถ่ายวีดีโอตัวนั้นยังอยู่หรือเปล่า เอามาใช้ได้อย่างในคลิปเลยนะ  :L4373: :L4373: :L4373:
อยู่ครับอยู่หลังรถนั่นแหละ ผมลืมไปเลยนะเนี่ย  คราวหน้าต้องชาร์ทขึ้นไปด้วย

:L2758: :L2758: :L2758: :L2758: :L2758: :L2758: :L2758: :L2758:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

3. น้อง ธันย์ / น้องธันว์

**และได้เห็นเด็กๆ เริ่มนัดกันใหม่อีกแล้ว  พร้อมบอกอยากมากันอีก

ขอนำเสนอเลย

ง้านก็เอากุญแจรถให้เด็กๆ ไปเลยดีมั๊ย ? หุหุ กร๊ากกกก

ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆ ท่านสำหรับภาพสวยๆ
ทั้งเช้า กลางวัน เย็น จนกระทั่งตอนเข้าป่าผจญภัย
ขอบคุณ ลุงๆ ทั้งหลาย ที่มอบความสนุกสนานให้กับลูกหลานปามาเนีย

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
เอากล้องผมก็ได้ ผมว่าผมเข้าไปถ่ายให้ดีกว่า แต่จะผ่านด่านได้กี่ด่านไม่รู้นะ    :sd42:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
                                               ง้านก็เอากุญแจรถให้เด็กๆ ไปเลยดีมั๊ย ? หุหุ กร๊ากกกก

ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆ ท่านสำหรับภาพสวยๆ
ทั้งเช้า กลางวัน เย็น จนกระทั่งตอนเข้าป่าผจญภัย
ขอบคุณ ลุงๆ ทั้งหลาย ที่มอบความสนุกสนานให้กับลูกหลานปามาเนีย
เจอสมุนไพรไหมพี่เจมส์จุ  :L4365: :L2901: :L2901: :L2901:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
น่าสนครับพี่ตาม จัดอีกซักรอบมั๊ยครับ ผมเอาด้วย :L2754: รู้สึกว่าที่สวนสัตว์เขาเขียวก็มีเหมือนกันนะครับชื่อว่า Flight of the Gibbon แต่ที่โน่นรู้สึกว่าจะโหดกว่าที่พัทยานะครับ :L2734:

Flight go Gibbon โหดกว่าแน่นอนครับ ในแง่ของราคา แต่ฐานและความหลากหลายของฐานกลับน้อยกว่า เน้น zip line เป็นหลัก และรู้สึกว่าจะสูงกว่า เพิ่มความเสียวครับ  :L2754:

• Pa Mania
  • *
Flight go Gibbon โหดกว่าแน่นอนครับ ในแง่ของราคา แต่ฐานและความหลากหลายของฐานกลับน้อยกว่า เน้น zip line เป็นหลัก และรู้สึกว่าจะสูงกว่า เพิ่มความเสียวครับ  :L2754:

เขาโปรโมทว่าเป็น Zip Line Tour เลยอะ  :L2736:

• Pa Mania
  • *

ผมว่าเขาน่าจะเน้นที่ความสูงมากกว่าอายุนะ ปกติกำหนดไว้ที่120cm เพราะว่าถ้าเตี้ยไปจะไม่สามารถเกี่ยวcalabiner(อุปกรณ์ที่ใช้เกี่ยวกับสลิง)กับสลิงถึงครับ แต่ตอนJasmineไปแรกๆ ความสูงแกก็ไม่ถึงนะ อาศัยว่าลูกค้าไม่ค่อยมี เจ้าหน้าที่เลยอาสาดูแลใกล้ชิดหน่อย

ความจริงสำหรับคนที่ยังไม่เคยเล่นหรือยังไม่คล่อง เขาจะให้เล่นเฉพาะ blue course (courseที่อยู่ด้านนอก) เพราะว่าง่ายกว่า และสูงน้อยกว่า ส่วน red course จะให้คนที่ชำนาญหน่อยเล่น ซึ่งจริงๆจะต้องจ่ายเพิ่ม แต่วันนั้นเราจ่าย course เดียวแต่เล่นสอง course ครับ พิเศษสุดๆ :L2734:

• Pa Mania
  • *
ผมว่าเขาน่าจะเน้นที่ความสูงมากกว่าอายุนะ ปกติกำหนดไว้ที่120cm เพราะว่าถ้าเตี้ยไปจะไม่สามารถเกี่ยวcalabiner(อุปกรณ์ที่ใช้เกี่ยวกับสลิง)กับสลิงถึงครับ แต่ตอนJasmineไปแรกๆ ความสูงแกก็ไม่ถึงนะ อาศัยว่าลูกค้าไม่ค่อยมี เจ้าหน้าที่เลยอาสาดูแลใกล้ชิดหน่อย

ความจริงสำหรับคนที่ยังไม่เคยเล่นหรือยังไม่คล่อง เขาจะให้เล่นเฉพาะ blue course (courseที่อยู่ด้านนอก) เพราะว่าง่ายกว่า และสูงน้อยกว่า ส่วน red course จะให้คนที่ชำนาญหน่อยเล่น ซึ่งจริงๆจะต้อง :sd23:
จ่ายเพิ่ม แต่วันนั้นเราจ่าย course เดียวแต่เล่นสอง course ครับ พิเศษสุดๆ :L2734:
ขอบคุณครับพี่กิต.
อีกนานเลยกว่าตัวแสบผมจะ 120 cm  :D

• Pa Mania
  • *

ความจริงสำหรับคนที่ยังไม่เคยเล่นหรือยังไม่คล่อง เขาจะให้เล่นเฉพาะ blue course (courseที่อยู่ด้านนอก) เพราะว่าง่ายกว่า และสูงน้อยกว่า ส่วน red course จะให้คนที่ชำนาญหน่อยเล่น ซึ่งจริงๆจะต้องจ่ายเพิ่ม แต่วันนั้นเราจ่าย course เดียวแต่เล่นสอง course ครับ พิเศษสุดๆ :L2734:

ถึงว่า ทำไมไปครั้งแรกพี่แกให้ Full Set มาเลยฟระ  :sd42: :sd42:

แต่จริงๆกิจกรรมนี้ เพื่อความปลอดภัยน่าจะต้องกำหนดอายุขั้นต่ำมาด้วยเหมือนกันนะ เพราะพอเล่นกิจกรรมจริงๆแล้ว ผมว่าจุดที่อันตรายคือความประมาทของคนเล่นนั่นแหละ โดยเฉพาะอย่างยิ่งอาการลืมว่าต้อง lock safety ตัวใดตัวหนึ่งไว้ ห้ามถอดทั้ง 2 ตัว .... ซึ่งเด็กถ้าอายุยังไม่เยอะ จะติดประมาท หรือฟังไม่ค่อยเข้าใจก็เลยไม่ใส่ใจ .... ถ้าเล่นจริงๆ แล้วเด็กเกิดประมาท ปลด safety ออกทั้ง 2 ตัว จังหวะนั้น พนักงานจะช่วยได้ทันหรือเปล่าไม่รู้ เพราะบางทีพนักงานก็ไม่ได้อยู่ติดกับเด็กตลอดเวลา ยกเว้นจะมีลูกค้าน้อยมากๆ นะถึงจะพอประกอบติดกับเด็กได้ ตามความเห็นผมนะ น่าจะซัก 8 ขวบเป็นอย่างน้อยหละครับ ถึงน่าจะพอไว้ใจให้เล่นได้