ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania Family Activity @ Tree Top Pattaya (ลูกติดพันจากงานครบรอบปีสัตหีบ)  (อ่าน 21241 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ด่านสุดท้ายของครึ่งแรก  :L2739: :L2739: จะบอกว่าที่ถ่ายมาทั้งหมดนี่แค่ครึ่งแรกนะขอรับ  :sd42: :sd42: ด่านสุดท้ายนี้ต้องโรยตัวตามสลิง ผ่านน้ำ สลิงกับน้ำอยู่ห่างกันไม่มาก มาดูลีลาการหลบน้ำของแต่ละคนว่าจะฝุดๆขนาดไหน

มาเริ่มที่คนนี้ก่อนเลย ขาขึ้นหน้าตาบอกบุญไม่ค่อยจะรับ แต่ขาลงดูน้องยาซินจะเพลินเป็นที่สุด ลีลาสุดงาม แถมยังมีเวลามายิ้มให้กล้องอีก (สงสัยบ้ากล้องเหมือนพ่อ)  :sd42: :sd42:

น้องนาจา สงสัยจะเข้าใจผิด เขาให้โชว์ลีลาหลบน้ำ แต่นาจาเล่นเอาเท้าไปแหย่น้ำเล่นซะงั้น  :L2754: :L2754:

เป็นครั้งแรกตั้งแต่เริ่มเล่น ที่ได้เห็นรอยยิ้มน้องธัน  :L2734:

ท่านี้นิยามได้คำเดียวครับ "ไม่รอด"  :L2754: :L2754: :sd42: :sd42: :L6428: :L6428:

ระดับแมวป่า ต้องไม่เหมือนใคร คนอื่นเขาหลบน้ำ แมวป่ามาในท่วงท่า "น้ำกระจาย"

นักยิมนาสติกเก่า ท่ามาตรฐาน ขาตรงเป๊ะ ท่า landing นี่เต็ม10 แต่ขอโทษนะ ตูดเปียก  :sd42: :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
จบไปก่อนสำหรับครึ่งแรก....ครึ่งหลังต้องเข้าไปลุยกันในป่า รูปที่่ถ่ายมามีน้อยมาก เพราะผมต้องแปลงร่างจากตากล้อง ขึ้นไปห้อยโหนบ้างแทนผบ. เลยไม่มีใครตามเก็บภาพ มีแค่กล้องตัวเล็กที่พี่กิตติถือติดมือไปด้วย แต่ในป่าถึงจะยังไม่มืด แต่ใบไม้ปกคลุมจนไม่ค่อยมีแสง ภาพที่ถ่ายมาเลยออกเบลอซะส่วนใหญ่ เดี๋ยวมีเวลาผมจะคัดรูปครึ่งหลังมาให้ชมกันบ้างนะครับ ตอนนี้ต้องขอตัวไปทำงานก่อนละคร้าาาาาาาาบ

:L2901: :L2901:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
:L4365: :L4365: ขอบคุณที่นำภาพความสนุกมาฝากครับพี่ตาม ดูแล้วเหมือนได้ปีนต้นไม้เองเลยอ่ะ :sd10:

ขอบคุณครับพี่หยก ว่างๆเราไปด้วยกันซักรอบมั๊ยครับ  :L2734: :L2734: :L2736: :L2736: :sd42: :sd42: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
หน้าพี่นะ ตอนน้ำกระจาย ฟินฝุด ๆ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
จบไปก่อนสำหรับครึ่งแรก....ครึ่งหลังต้องเข้าไปลุยกันในป่า รูปที่่ถ่ายมามีน้อยมาก เพราะผมต้องแปลงร่างจากตากล้อง ขึ้นไปห้อยโหนบ้างแทนผบ. เลยไม่มีใครตามเก็บภาพ มีแค่กล้องตัวเล็กที่พี่กิตติถือติดมือไปด้วย แต่ในป่าถึงจะยังไม่มืด แต่ใบไม้ปกคลุมจนไม่ค่อยมีแสง ภาพที่ถ่ายมาเลยออกเบลอซะส่วนใหญ่ เดี๋ยวมีเวลาผมจะคัดรูปครึ่งหลังมาให้ชมกันบ้างนะครับ ตอนนี้ต้องขอตัวไปทำงานก่อนละคร้าาาาาาาาบ

:L2901: :L2901:

ภาพสวยงามมากครับพี่ตาม :L2900:
ส่วนภาพครึ่งหลังที่ถ่ายกันในป่า ถ่ายไม่ค่อยสะดวก แถมแสงน้อยอย่างว่าครับ  :L4387:
แล้วคลิปวีดีโอที่ถ่ายพอดูได้มั๊ยครับ :L2761:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ขอบคุณ พี่ตูมตาม ทั้งภาพ และ เขียนบรรยาย ผมอ่านทุกตัวอักษรเลย แบบว่า สนุกมากครับ พี่ตูมตาม  :L2734:  :L2734:  :L2734:  :L2900:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
ภาพสวยงามมากครับพี่ตาม :L2900:
ส่วนภาพครึ่งหลังที่ถ่ายกันในป่า ถ่ายไม่ค่อยสะดวก แถมแสงน้อยอย่างว่าครับ  :L4387:
แล้วคลิปวีดีโอที่ถ่ายพอดูได้มั๊ยครับ :L2761:

ตอนดึงรูปออกมาผมไม่ได้เปิดเข้าไปดูใน Folder ของ VDO อะครับ และพอดีวันนี้เจ้าวินดันเอากล้องไปเรียน class ถ่ายรูปด้วย เลยยังไม่ได้เปิดดูครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ขอเช็คกล้องดูอีกทีครับ

:L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณ พี่ตูมตาม ทั้งภาพ และ เขียนบรรยาย ผมอ่านทุกตัวอักษรเลย แบบว่า สนุกมากครับ พี่ตูมตาม  :L2734:  :L2734:  :L2734:  :L2900:

ขอบคุณครับพี่ดล :L4399: :L4399: พี่ดลเอาไปทำในสวนยางบ้างซิครับ เผื่อแมวป่าจะได้ไปวิ่งเล่นบนต้นยางบ้าง  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติเอาภาพครึ่งหลังมาลงให้ชมกัน แต่อย่างที่แจ้งไปแล้วนะครับ คือครึ่งหลังนี่ต้องเข้าไปในป่า และผบ.ผมมีคำสั่งให้ขึ้นไปห้อยโหนแทน เลยต้องเก็บกล้องประจำกาย เปลี่ยนเอากล้องตัวเล็กยัดใส่มือให้พี่กิตติถือไป เพราะผมยังไม่แน่ใจว่าจะเอาตัวรอดได้หรือเปล่า เลยผลักภาระถ่ายรูปให้พี่กิตติไป  :sd42: :sd42:

แต่ข้างในป่า แสงน้อย และการอยู่บนยอดไม้ สูงจากพื้นประมาณซัก 40เมตรนี่ ดูเหมือนมือมันจะไม่ค่อยฟังคำสั่งซักเท่าไหร่ ภาพมันเลยสั่นซะเป็นส่วนใหญ่นะครับ อารมย์การรับชมอาจแตกต่างจากครึ่งแรกอย่างมากนะครับ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ได้ด้วย

เอาละครับ พักกันพอสมควร ก็เริ่มกันต่อกับชุดหลัง ต้องเข้าป่า มีประตูรั้วปิดมิดชิดแบบ Jurassic Park เลยอะ  :L2739: :L2739:

ต้องเดินเข้าไปในป่าจริงๆเลยนะครับ ที่นี่เป็นป่าในพื้นที่ของเจ้าของที่นี่แหละครับ เขาคงอนุรักษ์ไว้ เพราะระหว่างทางที่เดินมาเห็นมีกวางด้วย คาดว่ารั้วนี้คงทำขึ้นมากั้นไม่ให้สัตว์ป่าที่ปล่อยไว้ที่นี่เข้าไปอยู่ในระยะสังหารของชาวบ้านแถวนั้น :L2734:

ก่อนจะลุยกันต่อ ขอรูปรวมซักรูป  :L2734:

• Pa Mania
  • *
เอาละครับเริ่มลุยกันเลย มาถึงก็ต้องปีนขึ้นกันก่อน

แล้วก็ไต่ๆไปตามสะพานไม้บ้าง เชือกบ้าง มีโหนตัวเป็นระยะ

สะพานไม้ยาวมาก

ด่านข้างหน้าไปกันช้าหน่อย เลยติดกันอยู่บนสะพานเยอะไปหมด

เริ่มสงสัย...ด่านข้างหน้านี่เขาให้ทำอะไรหนอ ทำไมมันไปกันช้าจัง

ที่แท้เป็นด่านเดินผ่านเชือกห่วงนี่เอง..... :sd42: :sd42: ด่านนี้แหละครับ เกือบจะทำให้ไม่มี นะ รัชดา อย่างวันนี้แล้ว  :sd42: :sd42: แมวป่าโชว์เหนือ เลยตกจากเชือกลงไปนอนห้อยต่องแต่ง  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
  :L2900: :L2900: :L2900:
แหมคำบรรยายและภาพประกอบเหมือนได้ไปอยู่ในเหตุการณ์ด้วยเลยครับพี่ตาม
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม

:L6428: :L6428: :L6428:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
ปีนป่ายเจอทั้งแบบสลิงเส้นเดียว เจอทั้งสะพานไม้ ปีจนอยู่ในระดับสูงจากพื้นมาก

เด็กๆนี่ปีนป่ายกันเก่งจริง ไม่เห็นเหน็ดเหนื่อยกันเลย

ปีกันขึ้นไปจนสูง แล้วเมื่อถึงจุดสูงสุด ทีนี้ก็โรยตัวลงมาเหมือนเดิม แต่คราวนี้ขึ้นไปสูงกว่าครึ่งแรก กว่าจะโรยตัวถึงพื้นก็หลายรอบอยู่ เล่นเอาเหนื่อยไปเหมือนกัน

• Pa Mania
  • *
เอาละครับ จบไปอีกหนึ่งกิจกรรมในรูปแบบของ Family Activity เป็นกิจกรรมที่ดีมากๆกิจกรรมหนึ่งเลยครับ สามารถร่วมกันเล่นกิจกรรมได้ทั้งครอบครัว นอกจากจะเป็นกิจกรรมที่สร้างประสบการณ์แปลกใหม่ร่วมกันแล้ว ยังเป็นกิจกรรมที่ทำให้ได้สูดกลิ่นไม้ซับไอดินได้เป็นอย่างดีครับ (ไม่เชื่อลองมาดู เพราะทุกคนจะใกล้ชิด และรักธรรมชาติมากๆ ทุกคนจะกอดต้นไม้นานมากกว่าตลอดชีวิตที่เคยทำมา)  :sd42: :sd42:

สำหรับกิจกรรมนี้ต้องขอขอบคุณครอบครัวพี่กิตติที่เป็นผู้นำเสนอไอเดีย เป็นผู้นำทาง ตลอดจนหาราคาพิเศษมาให้ด้วยครับ

:sd23: :sd23:

เอาภาพสุดท้ายมาฝากไว้ ภาพที่เรียกว่า "หมดสภาพ"  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
รูปภาพสวยครับ

แบบนี้สงสัยต้องเอาลิง 2 ตัวที่บ้านไปปีน ป่าย บ้างแล้ว
   :sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ภาพสวยมีชีวิตชีวาเช่นเคยครับพี่ตาม  :L2900: :L2900: :L2900:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
รีวิวได้สนุกมากมากครับพี่ตาม สนุกจนคนแถวนี้ร้องจะไป ให้มาฝากถามพี่ๆว่ามีแบบนี้อีกเมื่อไหร่อย่าลีมชวนนะ  :L2900:
 :L2759: :L2759: :L2759:  :L2897:
น่าไปสนุกจริงๆ แต่ผมขอเป็นตากล้องนะครับ   :L2905:

• Pa Mania
  • *
รีวิวได้สนุกมากมากครับพี่ตาม สนุกจนคนแถวนี้ร้องจะไป ให้มาฝากถามพี่ๆว่ามีแบบนี้อีกเมื่อไหร่อย่าลีมชวนนะ  :L2900:
 :L2759: :L2759: :L2759:  :L2897:
น่าไปสนุกจริงๆ แต่ผมขอเป็นตากล้องนะครับ   :L2905:

นั่นแน่....รู้ทันนะพี่ป้อม....กะส่งผบ.ขึ้นไปคนเดียวหราาาาาาา...รู้นะคิดไรอยู่  :L2739: :L2739: :L6419: :L6419:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขอบคุณครับพี่หยก ว่างๆเราไปด้วยกันซักรอบมั๊ยครับ  :L2734: :L2734: :L2736: :L2736: :sd42: :sd42: :L2754: :L2754:

น่าสนครับพี่ตาม จัดอีกซักรอบมั๊ยครับ ผมเอาด้วย :L2754: รู้สึกว่าที่สวนสัตว์เขาเขียวก็มีเหมือนกันนะครับชื่อว่า Flight of the Gibbon แต่ที่โน่นรู้สึกว่าจะโหดกว่าที่พัทยานะครับ :L2734:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2013, 00:18:36 โดย พี่หยก »

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ผมชอบบรรยากาศพร้อมหน้าตาคนในครอบครับ และผองเพื่อนที่รู้ใจ มันพูดได้คำเดียว "อบอุ่น"
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
นั่นแน่....รู้ทันนะพี่ป้อม....กะส่งผบ.ขึ้นไปคนเดียวหราาาาาาา...รู้นะคิดไรอยู่  :L2739: :L2739: :L6419: :L6419:
:L2739: :L6419: เปล่า!!!!!ไม่ได้คิด!!!!  :L6419: :L2739: