ผู้เขียน หัวข้อ: DIY แป้นพักเท้าอลูมิเนียม (พี่โย ปามาเนีย)  (อ่าน 9518 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เครดิต :  พี่โย ปามาเนีย

สวัสดี เพื่อนปามาเนีย

รถปาเจโร่ของเราในรุ่นตั้งแต่ปี 2010 เป็นต้นมา  ทาง MMTH ได้ถอดแป้นพักเท้าพลาสติดสีดำออกไป   ทางเราปามาเนียจึงช่วยกันคิดหามาใส่กันอีกครั้ง
จนได้การสนับสนุนจากพี่โย  ในการช่วยประสานงานหาโรงงานช่วยผลิต โดยการพ่วงไปกับ Order ของโรงงานของพี่โยเขาเอง   จึงออกมาเป็นชิ้นงานที่เราเอามาแต่งเล่น
สนุกกันครับ  และแชร์ ค่าใช้จ่ายกันเพื่อได้ของถูกราคามิตรภาพครับ   มาชมกันเลย

***งานอลูมิเนียม ยิง CNC โดยเฉพาะ

****เจาะรู  เซาะหลุม   ยิงโลโก้  เนียน  เรียบร้อยดี

***มาดูด้านหลัง  ชิ้นงาน  เนียนเรียบ  เจาะรู ไว้ร้อยเกลียวปล่อย  4 รู (ยึดกับโฟมใต้พรมนั่นแหละ)  ทำขอบให้แล้วสวยงาม  ขนาดวัดเท้า
 size ใหญ่ให้เรียบร้อย 55555

****ใช้อลูมิเนียมหนาเป็นพิเศษ  กว่าที่มีขายทั่วไปในราคา 1-2000 บาท

***ติดตั้งง่ายได้ด้วยตนเอง เพียงเกลียวปล่อย ยาว 1 - 1.5 นิ้ว   4 ตัว    พอดีผมยึดติดบนพรมไวนิวไปเลย   รองรับรองเท้าได้ดีเยี่ยม   ใช้งานดีเลยครับ  ไม่มีโยกคลอน
หรือจะติดตั้งที่พรมรถเลยก็ได้ทั้งนั้น

เพื่อเป็นข้อมูลนะครับ

ทีมงานปามาเนีย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Re: DIY แป้นพักเท้าอลูมิเนียม (พี่โย ปามาเนีย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2012, 15:18:47 »
-ขอบคุณครับ บังนะ รอเปิดบ้าน แจก มิชิ LIMITED หรือ ทำเฉพาะกิจ ตอนเปิดตัวบ้านปามาเนีย ยินดีแหกทรัพย์ ขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 ตุลาคม 2012, 15:28:14 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ Ann บางขุนเทียน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
Re: DIY แป้นพักเท้าอลูมิเนียม (พี่โย ปามาเนีย)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2012, 15:59:46 »
มีเหลือซักอันไหม ของน้องขาดแคลน

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2012, 16:14:40 »
-ขอบคุณครับ บังนะ รอเปิดบ้าน แจก มิชิ LIMITED หรือ ทำเฉพาะกิจ ตอนเปิดตัวบ้านปามาเนีย ยินดีแหกทรัพย์ ขอรับ

มีเหลือซักอันไหม ของน้องขาดแคลน

ขอบคุณคุณพี่ทั้งสอง  หลังเปิดบ้าน  จะมันส์กว่านี้ครับ  เดี๋ยวมีมากยิ่งกว่าเดิมอีก เก็บตังค์รอได้เลย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2012, 16:31:43 »
ผมได้มาเป็นรุ่นลองกดพิมพ์ ขลังสุดๆ  :sd38:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2012, 16:58:32 »
มวลสาร พิเศษด้วยนะ นำเข้าจากแดนปลาดิบ
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ แป๋ม PamPajero

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2012, 21:10:30 »
 จัดมาแล้วตั้งแต่บ้านนู้นนน :L2736:
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 22:26:41 »
จัดมาแล้วตั้งแต่บ้านนู้นนน :L2736:

กำลังจะทำของใหม่  ที่พิเศษ ที่ตอนอยู่บ้านนู๊นไม่เคยทำครับ :L6419:

ออฟไลน์ แป๋ม PamPajero

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 07:56:02 »

กำลังจะทำของใหม่  ที่พิเศษ ที่ตอนอยู่บ้านนู๊นไม่เคยทำครับ :L6419:

ปูเสื่อรอชมครับพี่นะ จะเอามาติดฝั่งคนนั่ง :L2758:
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 08:12:48 »

คนมีหลายบ้านว่างั้น :L2905:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 14:34:34 »
มวลสาร พิเศษด้วยนะ นำเข้าจากแดนปลาดิบ

ว่าวๆๆๆๆ "มวลสารนำเข้าจากแดนปลาดิบ" ปลุกเสกจากเกจิดังแห่ง "ปามาเนีย" ด้วยปะคับ อาจารย์โย  :sd42:  :sd42:  :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 09:49:42 »

ว่าวๆๆๆๆ "มวลสารนำเข้าจากแดนปลาดิบ" ปลุกเสกจากเกจิดังแห่ง "ปามาเนีย" ด้วยปะคับ อาจารย์โย  :sd42:  :sd42:  :sd42:

จะได้ตามที่พูดทุกอย่างครับ  ปามาเนียทำทั้งที  คิดเยอะและแปลกแหกแนวเสมอครับ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 22:57:10 »

อยากได้ด้วยครับพี่ นะ จะรอติดตามข่าวต่อไปนะครับผม  :sd27: :sd27:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ โอ๋ prakarn

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ไม่มีใครดีที่สุด และไม่มีใครแย่ที่สุด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 09:34:47 »
สวยงามมากครับ

ผมอยากจับจองเป็นเจ้าของ สัก 1 ชิ้น

ต้องทำยังไงบ้างคับ ขอวิธีการและราคารวมทั้งการชำระเงินด้วยคับ

ขอบคุณคับ   :sd23:
ชีวิตไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ ท้อได้แต่อย่าถอย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 15:28:42 »
สวยงามมากครับ

ผมอยากจับจองเป็นเจ้าของ สัก 1 ชิ้น

ต้องทำยังไงบ้างคับ ขอวิธีการและราคารวมทั้งการชำระเงินด้วยคับ

ขอบคุณคับ   :sd23:

ห้องของเล่นปามาเนียครับพี่โอ๋  แต่ถ้ามาวันที่ 23นี้   ลองหาดูในรถพี่โยอาจจะได้ของเลยรุ่นเก่าที่มีตำหนิครับ