ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา............พี่อ้วนครับ  (อ่าน 19621 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: ตามหา............พี่อ้วนครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 29 มีนาคม 2017, 17:59:56 »
:L2761: อ่านจบแล้ว ตีความไม่ออก พี่เด ตามหาคน   หรือตามหาเงิน :L2761:

;D เหล้าแก้วนั้น ที่เคยชนแก้วกัน มันขมไม่หวานแล้ว หลอ

ถ้าตามหาคน ผิดบ้านแล้วพี่ ไปหาบ้านอื่น อาจเจอ :L4398:
 :L6415:เดี๋ยวตามเจ้าของร้านยางแถวสุขสวัสดิ์มาเผื่อมีข้อมูล
 :L6425:คุณป้าโยคะอีกคน เดี๋ยวตามมาตอบให้พี่เด

แต่ถ้าตามหาอะไหล่ สงสัย บอกเลยว่าอยู่ไม่ไกลตัวเอง หลอก มอง รอบๆ ตัวดู
  :sd42:

:L2739: :L2753: จุ๊บๆ  รถพี่เดติดกล้องป่าว อะ :L2905:

ประเด็นต่อมาขอเคลียร์ความไม่เหมาะสมในการโพสในกระทู้นี้ก่อนนะครับ

ระทู้ประเภทนี้เป็นกระทู้ที่มีความอ่อนไหวสูงเพราะเป็นประเด็นข้อพิพาท ผมเคยเขียนไว้ในกฎนานแล้วว่าการโพสข้อความในกระทู้ที่มีความอ่อนไหวมากๆนั้นขอให้สมาชิกใช้ความระมัดระวังในการโพส ถ้าจะโพสขอให้โพสอย่างชัดเจน และอย่าใช้คำพูดที่ออกแนวกระแนะกระแหน กระทบกระเทียบเปรียบเปรย คำพูดประเภทนี้ไม่ช่วยในการแก้ไขสถานการณ์ให้ดีขึ้น แถมยังมีผลกระทบทางด้านอารมย์ ซึ่งจะทำให้การแก้ไขสถานการณ์แทนที่จะคุยกันด้วยเหตุผล กลับกลายเป็นเอาอารมย์ร้อนๆมาสวนใส่กัน

ที่สำคัญพี่นกไม่ได้เป็นหนึ่งในคู่พิพาท พี่นกอาจเป็นผู้รับรู้ข้อมูลบางอย่าง ถ้าจะให้ข้อมูลก็ควรจะเขียนตรงๆ ให้ข้อมูลเพื่อให้เป็นประโยชน์ต่อสถานการณ์ มากกว่าจะเขียนเอาสนุกมือ เอามัน ถ้ารักจะอยู่บ้านนี้ขอความกรุณาอ่านกฎให้ดี เข้าใจในวัฒนธรรมของบ้านนี้ให้ดี โพสสนุก โพสเอามัน เอาไว้ใช้ในกระทู้ปกติครับ กระทู้ข้อพิพาทที่มีความอ่อนไหวกรุณาโพสด้วยความระมัดระวัง

สำหรับพี่ๆน้องๆสมาชิกที่ผ่านเข้ามาอ่าน ขอให้พิจารณาโพสนี้ของพี่นกเป็นตัวอย่างความไม่เหมาะสมในการโพสในกระทู้ที่มีความอ่อนไหวนะครับ

ขอบคุณครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: ตามหา............พี่อ้วนครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 29 มีนาคม 2017, 18:17:49 »
เอาละครับมาถึงประเด็นที่กระทู้นี้ถูกลากมาถึงคือประเด็น "พฤติกรรมของพี่อ้วน"

ส่วนตัวอมเองนั้นได้รับทราบเรื่องราวของพี่อ้วนโดยตรงจากคุ่พิพาทของพี่อ้วน 2 (ขอยังไม่เอ่ยชื่อ เนื่องจากยังไม่แน่ใจว่าพี่ทั้ง 2 ท่านยินยอมให้เอ่ยชื่อหรือไม่) โดยการทราบเรื่องราวทั้ง 2 เรื่องนั้นพี่ทั้ง 2 ท่านมาเล่าให้ผมฟังเป็นการส่วนตัว สิ่งที่ผมพอจะช่วยได้ในขณะนั้นคือให้คำแนะนำในสิ่งที่ควรทำ รวมถึงกล่าวตักเตือนพี่อ้วนเป็นการส่วนตัวไป

ส่วนกรณีอื่นๆนั้นผมทราบมาบ้าง แต่ไม่มีรายละเอียด โดยทราบจากการเล่าให้ฟังของบุคคลที่ 3 หรือ 4 หรือ 5 อันนี้ไม่แน่ใจ แต่เป็นการเล่าให้ฟังจากผู้ที่ไม่ใช่คู่กรณี รายละเอียดจึงมีเพียงคร่าวๆ

เท่าที่ผมอ่านมาในกระทู้นี้ รวมถึงเท่าที่ได้รับทราบมาจากแหล่งอื่นๆ มีพี่ๆหลายๆท่านที่อาจเป็นทั้งคู่กรณีกับพี่อ้วน และไม่ได้เป็นคู่กรณีกับพี่อ้วน มีความคาดหวัง มีความต้องการให้ผู้ก่อตั้งเว็บ "จัดการ" หรือ "ดำเนินการ" อะไรบางอย่างกับพี่อ้วน

ประเด็นนี้ผมจะยังไม่สรุปนะครับ แต่ขอถามซักนิดนึงก่อนว่าพี่ๆที่อยากให้ผู้ก่อตั้งเว็บ "จัดการ" หรือ "ดำเนินการ" อย่างหนึ่งอย่างใดกับพี่อ้วนนั้น ต้องการให้ผู้ก่อตั้ง "จัดการ" อย่างไรครับ เท่าที่ได้รับทราบมาคือมีความต้องการให้ "จัดการ" แต่ไม่เคยมีใครบอกว่าให้ "จัดการ" อย่างไร????? เพราะถ้าไม่ทราบความต้องการว่าจะให้ "จัดการ" อย่างไร ผมก็ไม่แน่ใจว่าจะเสนอให้ผู้ก่อตั้งดำเนินการได้หรือไม่ ดังนั้นต้องขอคำแนะนำหน่อยครับว่าผู้ก่อตั้งควรดำเนินการอย่างไรถึงจะตรงกับความต้องการของพี่ๆทุกท่าน

ตัวอย่างเช่น
จะให้ปลดพี่อ้วนออกจากตำแหน่ง?????
จะให้ผมเขียนสรุปเรื่องที่เกิดขึ้นจากที่พวกพี่ๆมาเล่าให้ผมฟัง ให้ผมเขียนเอง ลากไส้ว่าพี่อ้วนไปทำอะไรยังไงกับใคร?????
จะให้ผมตั้งกระทู้ไต่สวนข้อพิพาท สืบพยาน รวมถึงตัดสินโทษ?????
หรือจะให้ผมตั้งศาลเตี้ย ฟังจากพี่ๆเล่า มาตั้งกระทู้ด่าประนาม ขับไล่ออกจากบ้าน ปลดออกจากการเป็นสมาชิก?????
หรือจะให้ตั้งกระทู้ประจาน ประกาศว่าอย่าไว้ใจคนๆนี้ อย่าไปคุยกับมัน ระวังโดนมันหลอก ระวังโดนมันโกง?????

ก่อนที่พวกพี่ๆจะไม่พอใจผมและผู้ก่อตั้งคนอื่นๆ ว่า "ไม่ดำเนินการ" หรือ "ไม่จัดการ" กรุณาบอกผมซักนิดก่อนครับว่า กรณีของพี่อ้วนนี้จะให้ถูกใจพี่ๆนั้นผมควรดำเนินการอย่างไร
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 30 มีนาคม 2017, 10:38:53 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

เอาแง่ดีก่อน --- แต่ครั้งก่อนๆๆ พี่อ้วนก็เสียสละ ตั้งใจ ที่มาช่วยกิจกรรมต่างๆๆมากมาย นับไม่ถ้วน ผลงานมีก็เยอะ
มาเอาแง่ร้ายบ้าง --- ได้ยินได้ฟังมาหลายเรื่อง ครั้นพี่อ้วนมาล้างรถได้ต้อนรับบ้าง ก็ไม่ได้ต้อนรับบ้าง อยากถามอยู่เหมือนกัน

แต่ไม่ใช่เรื่อง เพราะ ผมไม่รู้ชัด ก็เลยไม่ถามว่าอะไรเป็นอะไร --- แต่ได้มาอ่านตั้งแต่ต้น --- ประเด็นเปิดมาจากหาพี่อ้วนไม่เจอ และ
ค้าขายส่วนตัว ของอ้วนกับพี่เด่ย์ซ่า --- ต่อไปก็ของพี่ป้อป -- ก็ได้ข่าวมาเช่นกัน

ส่วนประเด็นอื่นๆๆ ที่ผู้เสียหายไม่เปิดเผยข้อมูล --- ถ้าผู้เสียหายจะเอาเรื่อง ก็เอาไปนานแล้ว ( เพราะรู้ว่า ตามจนเลิกตาม )
สรุปนะครับ --- จะไปประจาน หรือ จะเอาให้จมดิน หรือ ไม่เผาผีกันเลย --- เพื่ออะไรครับ --- แค่นี้ พี่อ้วน ก็บาปติดหัวใจไปจนตายแล้ว
( ที่เขียนมานี้ ผมไม่ได้มีอะไรส่วนได้ ส่วนเสียอะไรกับพี่อ้วน หรือ เข้าข้างพี่อ้วน )

ส่วน -- พี่ๆๆ -- ที่เจ็บใจ โกรธ แค้น เสียชื่อเสียง โดนหลอก โดนยืม งานไม่เสร็จแล้วทิ้ง --- คงทำใจไปแล้ว แต่อย่าให้เจอ

ให้มันจบๆๆกันไปครับ -- จะปลดก็ปลดไป -- ยังไงมันก็แค่ตัวหนังสือ ตัวพี่อ้วนคงไม่หน้าด้านกลับมาแล้ว

--- กรรมมันก็สนองชาตินี้แหล่ะ ---

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 30 มีนาคม 2017, 14:44:53 »
..อูย...ไม่ได้อ่านนาน ทั้งแสบ ทั้งคัน...ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ผมไปหุงข้าวดีกว่า...

Sent from my SM-J700F using Tapatalk

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 เมษายน 2017, 11:25:03 โดย สุนทร »
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 30 มีนาคม 2017, 15:53:04 »
ชอบวาทะพี่ตาม  :L2753:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 16:59:08 »
"ก่อนที่พวกพี่ๆจะไม่พอใจผมและผู้ก่อตั้งคนอื่นๆ ว่า "ไม่ดำเนินการ" หรือ "ไม่จัดการ" กรุณาบอกผมซักนิดก่อนครับว่า กรณีของพี่อ้วนนี้จะให้ถูกใจพี่ๆนั้นผมควรดำเนินการอย่างไร"

ตั้งแต่วันที่ 29 มีนาคม จนถึงวันนี้ 21 เมษายน เป็นเวลาเกือบเดือนแล้วที่น่าจะเพียงพอให้ทุกท่านมีสติ และคิดซักนิดว่า เรื่องนี้เป็นทุกอย่างของชีวิตหรือไม่

เจตนารมณ์ในการสร้างบ้านหลังนี้ เพื่อให้เป็นบ้านที่อบอุ่น และเต็มไปด้วยมิตรภาพ เป็นบ้านที่เสมือนคลังปัญญาให้สมาชิกทุกท่านเข้ามาศึกษาหาความรู้
เข้ามามีเพื่อนเพิ่มมากขึ้น ไม่ว่าจะเป็นเพือนที่เป็นเพื่อนในเวป เพื่อนเที่ยว เพื่อนกิน เพื่อนนอน เพื่อนเล่นกีฬา เพื่อนที่มีจริต รักชอบ ในสิ่งเดียวกัน

สิ่งที่สำคัญที่สุด ที่พึงมี คือ การคุยกันอย่างตรงไปตรงมา ในทัศนคติที่เป็นบวก และในเวลาที่เหมาะสม ถูกกาละเทศะ จะช่วยได้มากที่ทำให้มิตรภาพยั่งยืนตลอดไป

เมื่อเกิดปัญหาขึ้น ถ้าปัญหานั้นเป็นเรืองของการไม่ถูกใจ เมื่อใช้สติ เรื่องใหญ่ก็จะกลายเป็นเล็ก เรื่องเล็กก็จะหายไป มิตรภาพก็ยังมีดังเดิม
แต่ถ้าบอกว่าปัญหานั้นเกิดจากความไม่ถูกต้อง คงต้องมาว่ากันตามตัวบทกฎหมาย ถ้า กฎหมายระบุว่า มีความผิด ก็ต้องได้รับการพิจารณาโทษและแก้ต่างกันต่อไป

แต่ถ้าไม่สามารถเอาผิดทางกฎหมายได้ ก็ต้องมาดูว่า ความไม่ถูกต้องนั้น เป็นความผิดในกฎหรือข้อกำหนดของบ้านนี้หรือไม่ ซึ่งกฎก็มีให้ทุกท่านอ่าน ศึกษากันได้อย่างเสรีอยู่แล้ว

ถ้าผิดกฎของบ้านหลังนี้ ก็พิจาารณาตัดสินไปตามวิธีปฏิบัติในข้อบังคับที่เขียนไว้

ดังนั้น ก่อนที่ทุกท่านที่ไม่ใช่คู่กรณีโดยตรง จะให้ความเห็นใดๆ ควรจะต้องใช้สติ ใช้วิจารณญาณให้มาก และควรให้เป็นหน้าที่ของทั้งสองฝ่ายที่ต้องหันหน้าเข้าคุยกัน

"ก่อนที่พวกพี่ๆจะไม่พอใจผมและผู้ก่อตั้งคนอื่นๆ ว่า "ไม่ดำเนินการ" หรือ "ไม่จัดการ" กรุณาบอกผมซักนิดก่อนครับว่า กรณีของพี่อ้วนนี้จะให้ถูกใจพี่ๆนั้นผมควรดำเนินการอย่างไร"

สำหรับคำถามของพี่ตาม เป็นคำถามที่ดี และไม่ได้แสดงเจตนาว่าเข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า จะให้ถูกใจเพียงอย่างเดียว แต่สะท้อนให้เห็นถึงการให้ทุกท่านมีสติกันให้มากกว่านี้

ขอให้ทุกท่านอ่านทบทวนคำแนะนำในการใช้งานเว็บบอร์ดปาเจโร่สปอร์ตมาเนีย แล้วช่วยๆ กันรักษาวัฒนธรรมนี้ไว้ด้วยครับ

1.   พึงระลึกอยู่เสมอ โดยการเปิดใจให้กว้าง ยินดีรับฟังและเคารพในเสรีภาพของการเสนอความคิดเห็นของผู้อื่น พึงตระหนักอยู่เสมอว่าที่นี่เป็นเสมือนชุมชนหนึ่งที่เปิดกว้างต่อสาธารณะ
2.   พึงตระหนักอยู่เสมอว่า การเสนอความเห็นต่อกระทู้ใดๆ พึงระลึกเสมอว่า มีผู้อ่านที่แตกต่างกันทั้งวัยวุฒิ คุณวุฒิ และวุฒิภาวะ ดังนั้นจึงควรระมัดระวังในการใช้ข้อความ เช่น ข้อความที่ส่อไปในทางอนาจาร หรือมีผลยั่วยุทางกามารมณ์ ข้อความที่อาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิด ซึ่งอาจนำไปสู่การทะเลาะเบาะแว้ง ข้อความที่มีเนื้อหาขัดต่อกฏหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม ข้อความที่พาดพิงบุคคลอื่นในทางหมิ่นประมาท เป็นต้น
3.   พึงตระหนักอยู่เสมอว่า การเสนอคำถามหรือความเห็นต่อสังคมเว็บบอร์ด  ควรจะมีความรับผิดชอบต่อทุกข้อความที่ได้เสนอไป  เพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายต่อบุคคลที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้เกิดบรรทัดฐานและวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดปาเจโร่สปอร์ต มาเนี่ย สืบไป

ดังนั้น กระทู้นี้ คงจบลงเท่านี้ สำหรับเรื่องที่เกิดขึ้น และเนื่องจาก ข้อกฎหมายเกี่ยวกับ พรบ.การใช้เวป ที่อาจจะสุ่มเสียงเกิดความเสียหายได้ รวมทั้งพี่อ้วนมีตำแหน่งในเวป และมีการอ้างถึงการที่สมาชิกใหม่ๆ ที่เข้ามา อาจจะสับสนได้ว่า เรื่องใหนเรื่องของเวป เรื่องใหนเรื่องส่วนตัว ดังนั้น ผมขอยกเลิกตำแหน่งของเวป โดยพี่อ้วนยังคงสถานะเป็น Full Member ครับ

และเนื่องจากในช่วงที่ผ่านมา เวปอยู่ระหว่างดำเนินการปรับปรุงการบริหารงาน และสรุปร่วมกันในการยกเลิกตำแหน่ง Leader Member ทั้งหมด และมี Mod บางท่านแจ้งความประสงค์ลาออก ผมจึงขอให้ ADMIN ดำเนินการยกเลิกตำแหน่ง Leader Member พร้อมกันทุกท่าน รวมทั้งยกเลิกตำแหน่ง Mod บางท่านที่แจ้งความประสงค์ครับ

ขอบคุณครับ
สุุุภัทร
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 17:50:22 »

ตั้งแต่วันที่ 29 มีนาคม จนถึงวันนี้ 21 เมษายน เป็นเวลาเกือบเดือนแล้วที่น่าจะเพียงพอให้ทุกท่านมีสติ และคิดซักนิดว่า เรื่องนี้เป็นทุกอย่างของชีวิตหรือไม่

เจตนารมณ์ในการสร้างบ้านหลังนี้ เพื่อให้เป็นบ้านที่อบอุ่น และเต็มไปด้วยมิตรภาพ เป็นบ้านที่เสมือนคลังปัญญาให้สมาชิกทุกท่านเข้ามาศึกษาหาความรู้
เข้ามามีเพื่อนเพิ่มมากขึ้น ไม่ว่าจะเป็นเพือนที่เป็นเพื่อนในเวป เพื่อนเที่ยว เพื่อนกิน เพื่อนนอน เพื่อนเล่นกีฬา เพื่อนที่มีจริต รักชอบ ในสิ่งเดียวกัน

สิ่งที่สำคัญที่สุด ที่พึงมี คือ การคุยกันอย่างตรงไปตรงมา ในทัศนคติที่เป็นบวก และในเวลาที่เหมาะสม ถูกกาละเทศะ จะช่วยได้มากที่ทำให้มิตรภาพยั่งยืนตลอดไป

เมื่อเกิดปัญหาขึ้น ถ้าปัญหานั้นเป็นเรืองของการไม่ถูกใจ เมื่อใช้สติ เรื่องใหญ่ก็จะกลายเป็นเล็ก เรื่องเล็กก็จะหายไป มิตรภาพก็ยังมีดังเดิม
แต่ถ้าบอกว่าปัญหานั้นเกิดจากความไม่ถูกต้อง คงต้องมาว่ากันตามตัวบทกฎหมาย ถ้า กฎหมายระบุว่า มีความผิด ก็ต้องได้รับการพิจารณาโทษและแก้ต่างกันต่อไป

แต่ถ้าไม่สามารถเอาผิดทางกฎหมายได้ ก็ต้องมาดูว่า ความไม่ถูกต้องนั้น เป็นความผิดในกฎหรือข้อกำหนดของบ้านนี้หรือไม่ ซึ่งกฎก็มีให้ทุกท่านอ่าน ศึกษากันได้อย่างเสรีอยู่แล้ว

ถ้าผิดกฎของบ้านหลังนี้ ก็พิจาารณาตัดสินไปตามวิธีปฏิบัติในข้อบังคับที่เขียนไว้

ดังนั้น ก่อนที่ทุกท่านที่ไม่ใช่คู่กรณีโดยตรง จะให้ความเห็นใดๆ ควรจะต้องใช้สติ ใช้วิจารณญาณให้มาก และควรให้เป็นหน้าที่ของทั้งสองฝ่ายที่ต้องหันหน้าเข้าคุยกัน

สำหรับคำถามของพี่ตาม เป็นคำถามที่ดี และไม่ได้แสดงเจตนาว่าเข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า จะให้ถูกใจเพียงอย่างเดียว แต่สะท้อนให้เห็นถึงการให้ทุกท่านมีสติกันให้มากกว่านี้

ขอให้ทุกท่านอ่านทบทวนคำแนะนำในการใช้งานเว็บบอร์ดปาเจโร่สปอร์ตมาเนีย แล้วช่วยๆ กันรักษาวัฒนธรรมนี้ไว้ด้วยครับ

1.   พึงระลึกอยู่เสมอ โดยการเปิดใจให้กว้าง ยินดีรับฟังและเคารพในเสรีภาพของการเสนอความคิดเห็นของผู้อื่น พึงตระหนักอยู่เสมอว่าที่นี่เป็นเสมือนชุมชนหนึ่งที่เปิดกว้างต่อสาธารณะ
2.   พึงตระหนักอยู่เสมอว่า การเสนอความเห็นต่อกระทู้ใดๆ พึงระลึกเสมอว่า มีผู้อ่านที่แตกต่างกันทั้งวัยวุฒิ คุณวุฒิ และวุฒิภาวะ ดังนั้นจึงควรระมัดระวังในการใช้ข้อความ เช่น ข้อความที่ส่อไปในทางอนาจาร หรือมีผลยั่วยุทางกามารมณ์ ข้อความที่อาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิด ซึ่งอาจนำไปสู่การทะเลาะเบาะแว้ง ข้อความที่มีเนื้อหาขัดต่อกฏหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม ข้อความที่พาดพิงบุคคลอื่นในทางหมิ่นประมาท เป็นต้น
3.   พึงตระหนักอยู่เสมอว่า การเสนอคำถามหรือความเห็นต่อสังคมเว็บบอร์ด  ควรจะมีความรับผิดชอบต่อทุกข้อความที่ได้เสนอไป  เพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายต่อบุคคลที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้เกิดบรรทัดฐานและวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดปาเจโร่สปอร์ต มาเนี่ย สืบไป

ดังนั้น กระทู้นี้ คงจบลงเท่านี้ สำหรับเรื่องที่เกิดขึ้น และเนื่องจาก ข้อกฎหมายเกี่ยวกับ พรบ.การใช้เวป ที่อาจจะสุ่มเสียงเกิดความเสียหายได้ รวมทั้งพี่อ้วนมีตำแหน่งในเวป และมีการอ้างถึงการที่สมาชิกใหม่ๆ ที่เข้ามา อาจจะสับสนได้ว่า เรื่องใหนเรื่องของเวป เรื่องใหนเรื่องส่วนตัว ดังนั้น ผมขอยกเลิกตำแหน่งของเวป โดยพี่อ้วนยังคงสถานะเป็น Full Member ครับ

และเนื่องจากในช่วงที่ผ่านมา เวปอยู่ระหว่างดำเนินการปรับปรุงการบริหารงาน และสรุปร่วมกันในการยกเลิกตำแหน่ง Leader Member ทั้งหมด และมี Mod บางท่านแจ้งความประสงค์ลาออก ผมจึงขอให้ ADMIN ดำเนินการยกเลิกตำแหน่ง Leader Member พร้อมกันทุกท่าน รวมทั้งยกเลิกตำแหน่ง Mod บางท่านที่แจ้งความประสงค์ครับ

ขอบคุณครับ
สุุุภัทร

รับทราบครับพี่สุ จะรีบดำเนินการให้ครับ  :L4399: