ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 1st Anniversary: ตอน รักษ์น้ำ รักปา สนุกสนาน เฮฮา กับก๊วนซ่า  (อ่าน 287772 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีพี่ๆชาวปามาเนียทุกท่านครับ

หลังจากที่ปล่อยให้รอคอยกันมานาน ในที่สุดก็ถึงเวลาเป่านกหวีด รูดม่าน เปิดตัวงาน PaMania 1st Anniversary เราใช้ชื่อ meeting ตอนนี้ว่า "รักษ์น้ำ รักปา สนุกสนาน เฮฮา กับก๊วนซ่า ปามาเนีย"

หลังจากเดือนกระเป๋าแหกผ่านพ้นไป พี่ๆหลายๆท่านคงเต็มอิ่มกับ Meeting in  :L6415: Style กันแล้วนะครับ  :sd42: Meeting PaMania 1st Anniversary ในครั้งนี้เราจึงเปลี่ยนบรรยากาศมาเป็น Meeting in Happy Family Style กันบ้างนะครับ พี่ท่านใดได้เคยไปร่วม meeting กับเราในงานคลองโคลน หรือคลองมะเดื่อคงทราบ concept ของงานในแบบ Happy Family ของเราเป็นอย่างดี การจัดงานของเรา งาน  :L6415: แต่งรถก็เต็มที่ งาน family พาครอบครัวมาสนุกสนานก็เต็มที่เช่นกันครับ

สำหรับการจัดงานในครั้งนี้.....พวกเราพาไป ไม่ใกล้ ไม่ไกล จากเมืองหลวงฟ้าอมร กรุงเทพมหานครซักเท่าไหร่......เราจะไปดินแดนที่คนส่วนใหญ่ข้ามผ่าน.......คราวนี้เราจะไปเยี่ยมเยียนพี่ๆใน Zone ตะวันออก ชลบุรี-ระยอง.......จุดหมายของเราคือ "สัตหีบ" ครับ

และแน่นอน ตาม concept ของ happy family meeting ของเรา.....ต้องมีกิจกรรมสนุกสนาน สร้างประโยชน์ให้โลก ให้สังคม ร่วมกันครับ......ทีมงาน PaMani iO นำเสนอกิจกรรมให้พี่ๆทุกท่านดังนี้ครับ

1. เที่ยวชม ร.ล. จักรีนฤเบศร.........เรือรบหลวงที่เป็นความภาคภูมิใจของชาวไทย เป็นเรือบรรทุกอากาศยานลำแรกของประเทศไทย พี่ๆหลายท่านคงเคยได้ยินชื่อ บางท่านอาจเคยไปเที่ยวชมมาแล้ว แต่เชื่อว่าหลายท่านยังไม่ได้มีโอกาสไปเที่ยวชม.......ผมเองหลายครั้งที่ไปเที่ยวพัทยา สัตหีบ กลับหลงลืมที่จะไปเยี่ยมชมเรือรบหลวงที่เป็นความภูมิใจของคนไทยลำนี้ไปเสียทุกที......ครั้งนี้ เราจึงจะพาพี่ๆทุกท่าน...ไปกับเราครับ....ไปชื่นชมความภูมิใจนี้ด้วยกัน

2. ร่วมกันอนุรักษ์ทะเลไทย ฟื้นคืนชีวิตให้ท้องทะเล ไปปลูกปะการังด้วยกันครับ.........ธรรมชาติอันสวยงาม ระบบนิเวศน์ที่สมบูรณ์ของท้องทะเลไทย ถูกทำลายไปอย่างมากมาย.......กองทัพเรือจึงได้จัดให้มีเขตอนุรักษ์ประการังขึ้นพร้อมทั้งได้สนับสนุนให้มีกิจกรรมร่วมกันปลูกปะการัง คืนชีวิตให้ท้องทะเล......พวกเราปามาเนียได้รับความอนุเคราะห์จากฝ่ายกิจกรรมพิเศษของกองทัพเรือ จัดกิจกรรมปลูกปะการังให้กับพวกเราที่บริเวณหาดนางรำ ...... ครั้งนี้เราจึงจะพาพี่ๆทุกท่าน....ไปกับเราครับ.....ไปช่วยกันคนละไม้คนละมือ.....ช่วยกันฟื้นชีวิตให้ทะเลของเราครับ ..... พี่ๆทุกท่านจะได้รับความรู้เกี่ยวกับการปลูกปะการัง และได้ลงมือช่วยกันปลูกปะการังกันจริงๆครับ

3. กิจกรรม Dinner BBQ Party ริมทะเล.......และกิจกรรมนี้พลาดไม่ได้แน่นอนครับ....ขนาดไปคลองก็ยังปิ้ง ฝนตกก็จะปิ้ง แม้แต่ meeting  :L6415: แต่งรถกันก็ยังจะปิ้ง....ดังนั้นขาดไม่ได้แน่นอนครับ BBQ ปิ้งย่าง....แต่คราวนี้พิเศษกว่าคราวไหนๆครับ.....เพราะเมื่อไปถึงแหล่งอาหารทะเล เราก็จะจัดอาหารทะเลชั้นดีมาปิ้งย่างกันโดยมือปิ้งย่างของบ้านปามาเนียเรา....พร้อมกันนี้ยังมีของรางวัลมาแจกกันใน Party นี้อีกมากมายครับ (มากจริงๆครับขอบอก)

วันที่ปิดรับสมัครการจอง 23 ตุลาคม 2556 เวลา 12:00 (เที่ยงวัน)
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง เดี๋ยวเสาร์นี้ปรึกษา ผบ. ก่อนนะคร๊าบ.... :sd10:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

• Pa Mania
  • *
มาต่อกันครับสำหรับ Program การเดินทาง และกิจกรรมสำหรับงานนี้

PaMania 1st Anniversary ของเราจะจัดขึ้นในช่วงวันที่ 26-27 ตุลาคมนี้ มีโปรแกรมดังนี้ครับ

เสาร์ที่ 26 ตุลาคม

6.00         ลงทะเบียน ณ จุดรวมพล The Nine ถนนพระราม9
               ห้าง community mall บนถนนพระราม9 (เดิมคือ premier พระราม9) ใกล้ทางเข้า ABAC

7.00         เริ่มทยอยออกเดินทาง โดยการเดินทางจะมีการแบ่งเป็นกลุ่มย่อย ทยอยกันออกเดินทาง
               การเดินทางจะไปเป็นกลุ่มย่อย โดยแต่ละกลุ่มจะมีผู้นำทางเป็นผู้นำขบวน ไม่ต้องกลัวหลงทาง
               (รายละเอียดการจัดกลุ่ม ณ จุดลงทะเบียน)

9.00         เดินทางมาถึงจุดแวะพักระหว่างทาง "ปั๊ม Shell เส้นบายพาส ระยอง"

10.00       เดินทางมาถึง ณ ฐานทัพเรือสัตหีม นำพี่ทุกท่านเข้าชม ร.ล. จักรีนฤเบศร

12.00       เดินทางมาถึงหาดนางรำ รับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน (มื้อนี้จัดเป็นอาหารกล่อง)

13.00       เริ่มกิจกรรมปลูกปะการัง โดยทีมฝ่ายกิจกรรมพิเศษ กองทัพเรือ
               หลังจากเสร็จกิจกรรม หากมีเวลา พี่ๆยังสามารถเล่นน้ำกันต่อที่หาดนางรำได้ น้ำทะเลสะอาดสวยครับ

15.30       พร้อมออกเดินทางมุ่งหน้าสู่ที่พัก "ภูสิงห์แคมป์"

16.30       เช็คอินเข้าที่พัก เก็บของ พักผ่อนตามอัธยาศรัย เตรียมพร้อมสำหรับกิจกรรม BBQ Dinner Party

18.00       เริ่มงาน BBQ Dinner Party........อยู่กันยาวครับ....ขนาดต้องขับรถกลับบ้าน ยังเลิกกันตี3
               งานนี้ผมเลยกำหนดไม่ได้ครับว่าจะเลิกกี่โมง.......เลิกเมื่อหลับครับงานนี้

วันอาทิตย์ 27 ตุลาคม

7.00-9.00  ตื่นนอน รับประทานอาหารเช้าร่วมกัน

9.00-11.00 เดินเล่นพักผ่อน หรือท่านใดอยากเที่ยวแถวใกล้ๆที่พัก มีฟาร์มปลาการ์ตูน สามารถพาเด็กๆเดินไปเยี่ยมชมได้

12.00        Check Out ออกจากที่พัก
                ถ้าพี่ท่านใดอยากเดินทางกลับกันก่อน ก็สามารถแยกไปได้เลย
                พี่ท่านใดสะดวกจะกินอาหารกลางวันด้วยกันก่อนกลับ เดี๋ยวหาร้านนั่งกินกันต่อ (ไม่รวมอยู่ในค่าใช้จ่ายของงาน)
                จากนั้นก็แยกย้ายกันกลับ......เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

วันที่ปิดรับสมัครการจอง 23 ตุลาคม 2556 เวลา 12:00 (เที่ยงวัน)
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
แผนที่จุดนัดพบที่ The Nine พระราม 9 นะครับ

• Pa Mania
  • *
มาถึงรายละเอียดของที่พักนะครับ

ขอเรียนชี้แจงให้พี่ๆทุกท่านทราบซักนิด.....การจัดงานในครั้งนี้นั้น เราเน้นในเรื่องของกิจกรรมที่ทำร่วมกันเป็นหลัก.....การจัดการเรื่องที่พักนั้น เราจึงเน้นว่าจะต้องเดินทางไม่ไกลจากจุดที่เราจัดกิจกรรม เพื่อไม่ให้พี่ๆต้องเหนื่อยในการขับรถ....และจะต้องเป็นสถานที่ที่สามารถจัด BBQ Dinner Party ได้ด้วย

ดังนั้นเมื่อเราเลือกทำกิจกรรมกันที่ฐานทัพเรือสัตหีบ......เราจึงหาที่พักที่เดินทางไม่ไกลนัก......และเราได้ที่พักที่ "ภูสิงห์แคมป์" ครับ.....ตั้งอยู่ที่แสมสาร.....เป็นที่พักขนาดไม่ใหญ่โตอะไร.....แต่มีลาน มีสถานที่ในการจัดกิจกรรม BBQ Dinner Party ของเราได้.......ที่พักอาจไม่หรูหราอย่างโรงแรม 4-5 ดาวนะครับ......แต่ก็เป็นที่พักที่มีความน่ารัก บรรยากาศดี ติดทะเล

ด้านหน้ารีสอร์ทติดทะเล....ทางรีสอร์ทกำลังสร้างสะพานยาวๆยื่นไปในทะเล.....คาดว่าน่าจะเสร็จตรงช่วงที่เราไปพอดี

เราจะใช้ลานทรายกลาง resort นี่แหละครับ เป็นสถานที่ในการจัด BBQ Dinner Party ของเราครับ

• Pa Mania
  • *
สำหรับห้องพักนั้น มีอยู่ 3 แบบนะครับ รายละเอียดดังนี้

1. ห้องพักแบบ B พักได้ 4 คน โดยแบ่งเป็น 2 ห้องนอน นอนห้องละ 2 คน มีห้องนั่งเล่นอยู่ด้านหน้า (อาจแชร์กัน 2 ครอบครัวในบ้านหลังเดียว)

2. ห้องพักแบบพัก A ได้ 4 คน โดยเป็นห้องเดียว มี 4 เตียงเรียงกัน ไม่มีห้องนั่งเล่น

3. ห้องพักแบบ C และ A1 พักได้ 2 คน เป็นห้องเดี่ยวเหมือนโรงแรมทั่วไป

ค่าที่พักที่นี่รวมอาหารเช้าแล้วนะครับ

ในการจองทริบครั้งนี้......ทางทีม iO ขออนุญาติ เป็นผู้จัดลงห้องพักให้นะครับ โดยจะยึดตามความเหมาะสมของจำนวนคนให้ match กับห้องพักครับ......เวลาจองรบกวนพี่ๆแจ้งจำนวนสมาชิกที่เดินทางมาด้วยกับพี่ๆก็พอครับ

เอารูปห้องบางส่วนมาฝากครับ

ห้องพักแบบ 2 ห้องนอน

ห้องพักแบบนอน 4 คนห้องเดียว

ห้องพักแบบนอน 2 คน

• Pa Mania
  • *
และเรามีห้องพิเศษจองไว้ 1 ห้อง สำหรับพี่ๆที่มาแบบ "ชายเดี่ยว" นะครับ.......ห้องนี้จะได้นอนกันหรือไม่ เดี๋ยวไปดูกันหน้างานนะครับ.......ส่วนพี่ๆที่จะแอบ ผบ. มานอนห้องนี้ ก็เชิญตามสบายครับ.....แต่พี่กิตติคาดว่าห้องนี้น่าจะเป็นห้องที่เสียงดังที่สุดครับ  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
เอาละครับมาถึงค่าใช้จ่ายในงานนี้หละครับ  :L2734:

ค่าที่พัก (รวมอาหารเช้า)
ห้อง แบบ B (2 ห้องนอน) หลังละ 2500 แชร์กัน 2 ครอบครัวได้ เหลือครอบครัวละ 1250
ห้อง แบบ A (1 ห้องนอน 4 เตียง) ห้องละ 2000
ห้อง แบบ C และ A1 (1 ห้องนอน 2 เตียง) ห้องละ 1500
*เตียงเสริม 300 รวมอาหารเช้า เด็กอายุต่ำกว่า 6 ขวบ ไม่เอาเตียงเสริมก็ฟรีอาหารเช้าไปครับ

ค่ากิจกรรมปลูกปะการัง รวมค่าอาหารกลางวัน และขนม+น้ำ 600 บาท/คน (ถ้ามีสมาชิกไม่ร่วมทำกิจกรรม แต่จะรับประทานอาหารกลางวัน และขนม + น้ำ คิด 200บาท/คน)

ค่าอาหารเย็น รวม BBQ อาหารทะเลปิ้งย่าง 480บาท/คน

*เด็กต่ำกว่า 6 ขวบ ค่ากิจกรรม อาหารกลางวัน รวมถึงอาหารเย็น ไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ

พี่ๆที่จะทำการจอง รบกวนแจ้งจำนวนสมาชิกที่จะมาด้วย (ถ้ามีเด็ก ช่วยแจ้งด้วยว่ามีเด็กอายุต่ำกว่า 6 ขวบกี่คน) และรบกวนแจ้งด้วยว่าจะมีสมาชิกกี่ท่านที่จะเข้าร่วมกิจกรรมปลูกปะการังกับพวกเรา

เรื่องที่พัก ทางทีม iO จะจัดสรรลงให้ครับ ไม่จำเป็นต้องเลือกมาเองครับ โดยเราจะจัดสรรให้เหมาะสมกับจำนวนสมาชิกของแต่ละท่านที่มาด้วยครับ

:sd23: :sd23:

โปรดติดตามประกาศสรุปค่าใช้จ่าย และ โอนเงินเข้าบัญชี ดังต่อไปนึ้ครับ

ชื่อบัญชี  นายสุภัทร  ธุระธรรมานนท์
ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด
สาขา ถนนปู่เจ้าสมิงพราย
บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 343-2-16722-2

หรือ บัญชี นายสุภัทร ธุระธรรมานนทฺ์
ธนาคาร กสิกรไทย จำกัด
สาขาถนนสาทร
บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 038-2-74249-4

โปรดระบุเศษสตางค์ตามลำดับที่ และแจ้งผลการโอนเงิน ผ่านหน้าเวปนี้ได้เลยครับ

• Pa Mania
  • *
เอาละครับ เป่านกหวีด เริ่มการจองกันได้เลยครับ...........ห้องมีจำกัดอยู่ระดับหนึ่งนะครับ......ช้าอาจเต็ม ช้าอาจหมด.....เหมือนของแต่งปามาเนีย.......หมดแล้ว มีเงินก็ซื้อไม่ได้ครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
ชื่อ น้องเอก
1 ครอบครัว สมาชิก 3 คน
ผู้ใหญ่ 2 เด็กต่ำกว่า 6 ขวบ 1 คน
ร่วมกิจกรรม ทั้งหมดครับ
 :L2897:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 ตุลาคม 2013, 12:39:23 โดย .น้องเอก. »

• Pa Mania
  • *
ตัวอย่างการจองนะครับ

ชื่อ ตูมตาม

1 ครอบครัว สมาชิก 5 คน ผู้ใหญ่ 3 เด็ก 2 (อายุมากกว่า 6 ขวบทั้ง 2 คน)

ทำกิจกรรม 3 คน

พี่ๆสามารถลงชื่อจองแบบนี้ แล้วเดี๋ยวทีม iO จะจัดการเรื่องห้อง และจำนวนเงินมาคำนวนให้ครับ  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
ชื่อม่อน
ครอบครัวสมาชิก 4คน ผู้ใหญ่ 2 เด็ก2(อายุ 12,10ขวบ)
ทำกิจกรรม 3คน
 :L2754:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
ชื่อ บอล (บอล-แป้นแล้น)

สมาชิก 2 คน ผู้ใหญ่ 2

ทำกิจกรรม 2 คน --> ขอแก้ไข  ทำกิจกรรม 1 คนครับ

:sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 ตุลาคม 2013, 13:43:44 โดย พี่บอล »

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ชื่อ กิตติ Black Angel

1 ครอบครัว สมาชิก 3 คน ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 1 (อายุมากกว่า 6 ขวบ)

ทำกิจกรรม 3 คน ครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
:L4365:

ครับ แล้วผมจะไปเรียนเชิญด้วยตัวเองครับพี่ต๋อง  :L4399:

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
ชื่อ วี ( วี พระนคร)

1 คน เดี่ยวๆ แต่ อาจจะมีพ่วงไปอีก 1 เลยยังไม่แน่ใจ แต่ขอจอง แบบ C นะครับ :L4384: :L4384: :L4384:

• Pa Mania
  • *

1 คน เดี่ยวๆ แต่ อาจจะมีพ่วงไปอีก 1 เลยยังไม่แน่ใจ แต่ขอจอง แบบ C นะครับ :L4384: :L4384: :L4384:

มีอะไรให้ผมช่วยมั๊ยครับพี่วี  :L4396: :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *

อีก 1 นี่ใครอะครับพี่วี  :sd01: :sd01: :sd11: :sd11: :sd11:

ไม่สนห้องนี้หราพี่วี  :L6419: :L6419:

• Pa Mania
  • *
สำหรับบัญชีที่จะเปิดให้สมาชิกโอนเงิน โปรดรอซักครู่นะครับ.......เดี๋ยวขอวางแผนทางการเงินและบัญชีซักหน่อย  :L2758: :L2758: