ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้รถดีเซลเสพกล่องกันอย่างไรให้มีอัตราเร่งและกำลังทันอกทันใจและปลอดภัยกับเครื่องยนต์  (อ่าน 75391 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องนัท

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆๆๆ  น่ะคับ  พี่น่ะ   :L2904: :L2904: :L2758:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
พี่อิฐ ก็อย่าหลวมตัวไป ยิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กับ พี่ลีโจ นะ เดี๋ยวจะติดใจ ยิ้กๆๆๆๆๆๆๆ  :sd42:   :sd23:  :L4399:

ผมก็ยิ๊ก ๆ ๆ ๆ เหมือนกันครับพี่ดล ว่าแต่พี่ดลเถอะ วันเสาร์ที่แล้ว จำวันที่ผิด เข้าไป ifrit เค้านึกว่าผมไปเปลี่ยนหัวฉีด ผมนึกขึ้นได้ พี่ดลนี่ ที่จะเข้ามาเปลี่ยนหัวฉีด ถ้ามีหัวฉีดสแปร์ ผมจัดก่อนพี่ดลแน่...   เป็นไงมั่งครับพี่ดล เปลี่ยนหัวฉีดแล้ว กำลังรถดีขึ้นกว่าเดิมเยอะมั๊ยครับ เผื่อดีขึ้นเยอะ จะได้จัดมั่ง  :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ แบงค์ Chanathorn

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ผมต้องลองยิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บ้างแล้ว :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
อุ้ย อาการยิ๊กๆๆๆๆ ระบาดหนัก
 :L2905: :L2905:
ผมกล่องข้าวน้อยจายิกยังไงดีพี่ZAI  :L2754:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมกล่องข้าวน้อยจายิกยังไงดีพี่ZAI  :L2754:

พี่เอ ลองขับของพี่ก๊อตดูหรือยังว่า  ระหว่างกล่องข้าวน้อย2  กับ ปิ่นโต+   อันไหนอร่อยกว่า
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ก๊อต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
พี่เอ ลองขับของพี่ก๊อตดูหรือยังว่า  ระหว่างกล่องข้าวน้อย2  กับ ปิ่นโต+   อันไหนอร่อยกว่า

ลองตั้งแต่ก่อนหิ้วปิ่นโต

พี่เอก็ร้องว่าอร่อยเหาะแล้วครับ ^^

:L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ โจ๊ก@บางพลี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ถึงรถผมจะไม่ได้ผูกปิ่โตแบบของพี่ๆ
แต่ข้อมูลเหล่านี้ที่พี่นะเอามาสอน มีประโยชน์มากครับ :sd23:

• Pa Mania
  • *

อยากอินเทรนยิ๊กๆๆๆๆ กะเค้าหยอครับพี่เอ 555
สงสัยต้องไปถอยปิ่นโตเถาใหม่แทนกล่องข้าวน้อยละม้าง 555
พี่อ้วนแกอยากกินกล่องข้าวน้อยอยู่นะจะบอกให้

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
อยากอินเทรนยิ๊กๆๆๆๆ กะเค้าหยอครับพี่เอ 555
สงสัยต้องไปถอยปิ่นโตเถาใหม่แทนกล่องข้าวน้อยละม้าง 555
พี่อ้วนแกอยากกินกล่องข้าวน้อยอยู่นะจะบอกให้
  :L2739:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
เป็นการเตือนสติและคำแนะนำที่ดีมากครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
แล้วข้าวน้อย2หละครับพี่นะจะมีอะไรใส่ให้พิเศษหรือเพิ่มเครื่องให้อีกป่าวครับ   :L2897:
พั้ลีโจถามถูกใจ กล่องข้าวน้อย2 จะเพิ่มเติมอะไรได้บ้างอีกครับพี่นะ  คั้นจะซื้อกล่องข้าวน้อย2ต่อจากพี่ตาม มาใส่อีกใบมันก็จะยังไงๆอยู่  :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
 :sd23:ขอบคุณสำหรับ วิธีการขับรถ และถนอมเครื่องครับ

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
ใกล้จะได้เสพกล่องแล้วครับพี่ๆ  :sd10: :sd10: ต้องขอบคุณพี่นะสำหรับข้อมูลดีๆครับผม  :L2758: :L2758:

• Pa Mania
  • *
ใกล้จะได้เสพกล่องแล้วครับพี่ๆ  :sd10: :sd10: ต้องขอบคุณพี่นะสำหรับข้อมูลดีๆครับผม  :L2758: :L2758:

พี่เก๋ ครับ ระวังนะครับของมันแร๊งงงง
 :L2905:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ระวังนะพี่เก๋ ติดแล้วจะเลิกยาก  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
พี่เก๋ ครับ ระวังนะครับของมันแร๊งงงง
 :L2905:

คงต้องลองครับพี่ไซ  :sd27: :sd27:
ระวังนะพี่เก๋ ติดแล้วจะเลิกยาก  :L2739:

ถึงขนาดเลิกยากเลยเหรอครับพี่นะต้องรบกวนพี่นะบอกสถานที่เลิกด้วยครับ  :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
ถึงขนาดเลิกยากเลยเหรอครับพี่นะต้องรบกวนพี่นะบอกสถานที่เลิกด้วยครับ  :L2754: :L2754:

ไม่มีทางครับพี่เก๋  พอติดอาการเสพกล่องมากๆ  ต่อจากนั้นพี่เก๋จะหาวิธีฉีดแทนอย่างแน่นอน

*ตอนนี้พี่ทูต  แกก็อยากจะฉีดแล้ว  แกบอกไม่ไหวแล้ว อย่างลองฉีดบ้าง

**ส่วนพวกที่ลองฉีดกันแล้ว    ยังไม่มีใครเลิกนะ   5555