ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกของ แลนนิสเตอร์ (ปาเทาดำ @ นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด)  (อ่าน 17627 ครั้ง)

ออฟไลน์ แบงค์@Lannister

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • "If you get one shot, make it real."
บันทึกของ แลนนิสเตอร์  (ปาเทาดำ @ นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด)

สวัสดีครับพี่ๆปามาเนีย กระทู้แนะนำตัวน้องใหม่อย่างเป็นทางการครับ หลังจากเดินเล่นรอบบ้าน พร้อมพูดคุยทักทายพี่ๆร่วม 2 เดือน
ในที่สุดก็มีโอกาสได้พา “เพื่อนสนิท” มาแนะนำตัวสักที ทั้งนี้เนื้อหาที่เรียบเรียง หากมีถ้อยคำ/ภาษาเขียนใด ที่ผิดกาลเทศะ หรือพาดพิงพี่ๆท่านใด
โดยไม่ได้รับอนุญาต  ต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านไว้ ณ ที่นี้  ด้วยนะครับ

Model     : Pajero Sport  2013 ( 2.5 GT 4WD )
Color       :  Eisen Gray Mica (เทา-ดำ)
ออกรถ : 27/09/56

รถของผมชื่อ “แลนนิสเตอร์ (Lannister)” ครับ  อาจฟังดูแปลกๆที่ผมตั้งชื่อให้รถยนต์  ส่วนหนึ่งคงเป็นเพราะผมเองเป็นคนที่เพื่อนน้อย มาตั้งแต่สมัยเด็กๆ
วัตถุอะไรก็ตามที่เกี่ยวข้องกับชีวิตประจำวัน  ผมจับมันตั้งชื่อหมดเลยครับ โดยเฉพาะรถยนต์  ……. ไม่งั้นไม่มีเพื่อนคุยเวลาไปไหนมาไหนคนเดียว ^^ 
ซึ่งมันก็ช่วยได้มากจริงๆ  (ขนาดตอนที่มีภรรยา มีลูกชาย แล้วยังเผลอบ่นเรื่องรถติด ให้รถฟัง ฮ่าๆ)

“แลนนิสเตอร์ (Lannister)”  ชื่อนี้ได้มาจาก นิยายแปล/ ซีรีย์ ที่ฉายทางช่อง HBO เรื่อง “Games of Thrones” ครับ โดยแลนนิสเตอร์ เป็นชื่อของตระกูลฝ่ายตัวร้าย 
ซึ่งสำหรับผมแล้วตระกูลนี้ร้ายได้น่ากลัว เป็นธรรมชาติ และเท่ห์ที่สุดในประวัติศาสตร์ของนิยาย/ซีรีย์แฟนตาซี และ นอกจากความประทับใจส่วนตัวเกี่ยวกับเนื้อเรื่องแล้ว
 ตราประจำตระกูลของ แลนนิสเตอร์ ยังเป็น  “สิงโต”  สัตว์ตระกูลแมว คล้ายคลึงกับความหมายของชื่อรุ่นรถยนต์ค่ายหนึ่งที่ผมแอบปลื้มมานาน........  “MISUBISHI PAJERO” 

ขอบคุณพื้นที่เล็กๆของบ้านปามาเนีย  ที่ทำให้ผมได้มีโอกาสบันทึกเรื่องราวของเพื่อนสนิทคันนี้ครับ......
ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ทำให้จุดหมายปลายทางของผม ถูกต้องและชัดเจน........และนี่คือบันทึกที่ผมจะฝากไว้กับบ้านหลังนี้

บทที่ 1 To Be…A  Better Man.
          ในช่วงเดือน มิถุนายน – กรกฎาคม 56 ดัชนีตลาดหุ้นไทยร่วงทั้งกระดานจาก 1,700 จุด มาหยุด อยู่ที่  1,400 จุดและทำท่าว่าจะไหลลงไปจนถึงจุด “ต้มยำกุ้งน้ำข้น”
เงินเก็บกว่า 50% ของผม ติดลบอยู่ในพอร์ทสีแดงแป๊ด...ยิ่งมองยิ่งปวดใจ โดยเฉพาะเมื่อผม และ ผบ.เรามีแผนที่จะดาวน์รถยนต์คันใหม่ เพื่อต้อนรับลูกชายคนแรกวัย 7 เดือน
ภายในปี 56 นี้...................เงินดาวน์น้องปาของเรา.......อยู่ในตัวเลขสีแดงก่ำนั่น........ 100%!!

บ่ายแก่ๆของวันอาทิตย์ ผมนั่งอยู่ในรถ  Vios คันเดิม...เจ้าเพื่อนเก่า “จอห์นนี โอนิซึกะ ”........เพื่อนเก่าตั้งแต่สมัยเรียน พร้อมด้วยสมาชิกครอบครัวอีก 5 คน
 ....รวมลูกชายวัย 7 เดือนที่อยู่ในอ้อมกอดของ ผบ. กำลังเตรียมตัวเดินทางจากระยอง มุ่งหน้า กทม. เพื่อทำธุระของครอบครัว  ผมกวาดสายตาไปยังทุกคน
ผ่านกระจกมองหลัง.....  “ผมนี่ช่างเป็นผู้นำครอบครัวที่ห่วยแตกจริงๆ”  พวกเค้าควรจะได้รับสิ่งที่ดีกว่านี้....คุณภาพชีวิตที่ดีกว่านี้

บทที่ 2  ALL FOR ONE…..ONE FOR ALL
         “PAJERO SPORT” คือคีย์ เวิร์ดที่ผมพิมพ์ลงไปใน เซิร์จ เอนจิ้น กูเกิ้ล......ผมอยากที่จะรู้จัก “เค้า” ให้มากกว่านี้  เพราะเค้าคือคนที่จะต้องเคียงบ่าเคียงไหล่ผม
เพื่อดูแลครอบครัวของผม ในทุกเส้นทาง….นอกจากรูปโฉมการออกแบบ ที่ถูกใจแล้ว ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับตัวเค้าเลย......อากู๋  เกิ้ล พาผมเดินแวะซ้าย ป่ายขวา 
 จนมาถึงเวปบอร์ดแห่งนึง สีสันสบายตา...... เฮดโลโก้ออกแบบได้น่าสนใจ ชวนให้หยุดมอง “PAJERO SPORT MANIA”    ผมไม่รอช้าหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายรูปใบขับขี่ในทันที
แล้วส่งไปยังอีเมล์ เพื่อลงทะเบียนสมาชิก ตามคำแนะนำของผู้ดูแลระบบ  หลังจากเดินวนๆเวียนๆอยู่ 2-3 วัน  นี่คือกระทู้แรกของผมในบ้านหลังนี้ ....

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1616.0.html

กระทู้ที่ทำให้เส้นทางของผม กับ เลนนิสเตอร์ มาบรรจบกัน  ขอบคุณพี่ๆทุกท่านอีกครั้งครับ....ทุกท่านจริงๆ จำได้ว่าคืนนั้นผมมีความสุขและโล่งใจมาก เมื่อได้รู้ว่าเส้นทางที่เป็นของผม
มันมีจุดหมายปลายทางที่ชัดเจน....รออยู่  และมันเป็นเส้นทางที่ถูกต้อง จริงๆ..... ไม่ต้องเสียเวลาลองผิดลองถูก หรือต้องแบกรับเสี่ยงจากคำลวงของผู้ให้บริการเลวๆ ที่หากินบนความไม่รู้ของเพื่อนมนุษย์ 

บทที่ 3 Lannister (Mr.)

กับบางคน....เพียงพบกันแค่ครั้งแรก กลับรู้สึกเหมือนเรารู้จักกันมาแสนนาน....^^

บทที่ 4  Hear Me Roar!

“Hear Me Roar!”  “จงฟังข้าร้องคำราม” (คำขวัญประจำตระกูล แลนนิสเตอร์) เสียงคำรามของเจ้าป่า  เสียงของท่อ HKS Hi-POWER 
แห่งสำนักหนองมน TOPPOWER

ผมไม่ใช่นักเลงรถ อีกทั้งความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกลก็อยู่ระดับเดียวกับแม่บ้าน แต่เหตุไฉนหนอเสียงคำรามของ HKS Hi-POWER
มันถึงได้นุ่มทุ้มหนัก! กระแทกกายระเอียดของผมได้ถึงเพียงนี้...และนี่คือคลิปต้นเรื่องครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Q-JsjzQFT-w" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Q-JsjzQFT-w</a>

หลังจากที่ติดตั้งแล้วเสร็จ ผมพา ผบ.แวะทานข้าวกลางวันที่เซนทรัลชลบุรี ในขณะที่ผมเริ่มหงุดหงิดกับความหนาแน่นของปริมาณรถยนต์
ในอาคารจอดรถยนต์ สิ่งเดียวที่ยังทำให้ผมฮัมเพลง และมีรอยยิ้มอยู่ได้ คือสายตาของผู้ชายเกือบทุกคู่ล้วนมองมาที่ท้ายรถของผม พร้อมกับ
แววตาที่เปล่งประกายเหมือนกับเด็กผู้ชายอายุ 14.....^___^

บทที่ 5 Safe ways is the best way

"ความปลอดภัยคือการลงทุนอย่างหนึ่ง"  Vs. "ผมเห็นด้วยกับการจัดลำดับความสำคัญของการแต่งรถด้วยความปลอดภัย"
บทสนทนาของผู้ชายสองคน ในร้านขายกาแฟที่มีจักรยานที่แพงที่สุดใน จ.ชลบุรี ถูกทำเป็นอุปกรณ์ตกแต่งแขวนผนัง
(เอสเปรซโซเย็น รสเข้มแน่นมันหนึบ สุดๆครับ ขอบคุณพี่เอมากครับ)

Old EMU Sport Full Set + COOPER 265/70-17 AT3 ตอบโจทย์การใช้งานของผมที่เน้นการบรรทุกผู้โดยสาร 5-6 คนได้เป็นอย่างดีครับ
แบบชนิดที่ ผบ. เองยังเอ่ยปากชมว่าไม่เห็นกระด้างอย่างที่เคยบอก อาการเวียนหัวที่เคยมีตอนนั่งโดยสารวันรับรถก็หายไป (อาจเพราะความไม่เคยชินกับรถสูง
ที่เวลาเข้าโค้งด้วยความเร็วหรือขึ้นแซง จะมีการโยนตัวเล็กน้อยถึงปานกลาง ผบ.และแม่ผบ. เลยมีอาการคลื่นเหียนอาเจียนกันทั้งสองคน)

ส่วนผมเองแม้จะยังไม่เคยชินกับวงเลี้ยว+รอบของพวงมาลัย แต่เมืองทดลองขึ้นแซงในลักษณะที่ผมเรียกว่า "มุด" ด้วยความเร็ว 120-130 km/hr
ความนิ่งของช่วงล่างที่เพิ่มมากขึ้น อาการโยนตัวที่หายไป ทำให้เกิดความมั่นใจในการขับขี่ขึ้นมากครับ

บทที่ 6  The whole armor of god (Under Vehicle Protection ARB)

รู้จักอุปกรณ์ชิ้นนี้ครั้งแรก จากคำแนะนำการปรับแต่งช่วงล่างของพี่นะครับ ดูจากรูปทรงภายนอกชวนให้นึกถึงสงครามคูเสด อัศวินผู้สวมเกราะ
ยอมรับว่าไม่ได้สนใจประโยชน์ใช้สอย หรือยี่ห้อทางการค้า ARB เลยครับ แค่รูปทรง จุดที่ติดตั้ง และสีสันแนวเมทัล สินค้าตัวนี้ก็เข้ามาอยู่ในลิสต์รายการกระเป๋าแหก
อย่างง่ายดาย

ทั้งสี ทั้งรอยตัด รอยดัดพับ ให้ความรู้สึกเหมือสวมเกราะรบจริงๆ

บทที่ 7 Brand Of Brother ( PAJERO SPORT MANIA, D-TYPE STICKER)

อาจยังไม่มีโอกาสได้พบปะสังสรรค์กับพี่ๆ เหตุด้วยหน้าที่ทั้งงานราษฏร์ และงานหลวงไม่เอื้ออำนวย ได้แต่หวังว่า
สักวันจะได้มีโอกาสยกมือไหว้สวัสดีทักทายพี่ๆทุกคนนะครับ  :L4399:

จำได้ว่าซื้อมาเก็บไว้ตั้งแต่ยังไม่มีเงินดาวน์....ผบ.แซวเช้าบ้าง ก่อนนอนบ้าง ว่าทำตัวเหมือนเด็กเตรียมสอบเข้ามหาลัย ที่ต้องมี
วัตถุไว้สร้างใจ....บันดาลแรง  ( เหลือแต่แบบ D Type ที่ยังไม่ได้ติด คงต้องรอใจพร้อมลูกมือพร้อม ฮ่าๆ)

ยางคู่ตัว 2.5 GT 4WD :265-65/17  พี่เอช่วยตีราคามิตรภาพสำหรับพี่โต้งไว้ให้แล้วนะครับ เดี๋ยวผมติดต่อกลับไปทาง PM ครับผม

Standard Equipment : โช๊คอัพ+สปริงหน้าหลัง กำลังรอจัดส่งให้พี่คมครับ

เป็นอุปกรณ์สำหรับ 4WD ที่พี่เอแถมให้ครับ มูลค่า 500 บาทเลยทีเดียว ขอบคุณพี่เออีกครั้งครับ (ผมเห็นด้วยกับภรรยาพี่เอครับ........ที่ห้ามพี่เอเปิดร้านกาแฟ ฮ่าๆ)

ขอบคุณมิตรภาพดีๆที่พี่ๆทุกท่านมอบให้ ผ่านตัวอักษรก็ดี หรือการสนทนาพูดคุยก็ดี ......ผมรู้สึกโชคดีและภูมิใจมากที่ได้ติดสติ๊กเกอร์ PAJERO SPORT MANIA ครับ

ป.ล. กาแฟอร่อยมากครับ ร้านก็ตกแต่งได้น่าสนใจ......แนะนำครับสำหรับพี่ๆหนองมน สไตล์  ........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 ตุลาคม 2013, 15:36:58 โดย น้องแบงค์ PH-MU »

# 2.5 GT 4WD 2013 ( LANNISTER)
   EMU SPORT FULL SET, HKS Hi-Power,
   Under Vehicle Protection ARB,
   COOPER 265/70-17 AT3

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
สวัสดีคับพี่แบงค์
ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการครับ  :L2734:  สมาชิก Full Set อีกท่านครับ
ออกรถมาก็จัดชุดใหญ่เลยนะครับ

ตอนแรกผมคิดว่าพี่แบงค์จะเปลี่ยน Max ด้วย

ยังงัยทดลองช่วงล่าง Full Set แล้วมา Review ให้พี่ๆ สมชิกท่านอื่นด้วยนะครับ

ขอบอกว่า  :L2900:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
 :L2894: พี่แบงค์แสดงความยินดีกับสมาชิกใหม่ในครอบครัวครับ
อ้ออีกอย่างเล่าเรื่องราวต่างๆได้แบบน่าติดตามมากๆครับ   :L2734:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
 :L2894: ยินดีด้วยนะครับพี่แบงค์ รีวิวได้ชวนติดตามมากครับ :L2900: :L2900:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ยินดีด้วยครับพี่แบงค์  :L4399: :L4399:

กาแฟร้านนี้คุ้นๆครับ คราวที่แล้วซื้อกาแฟแถมล้อกะยางด้วย :L2900: จ่ายค่ากาแฟไป5หมื่นกว่าๆเอง :sd42: :L4387: :L4386:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ชอบรีวิวแบบนี้จัง  อ่านแล้วได้อารมณ์ความรู้สึกประทับใจของเจ้าของรถ  :L2900: :L2900: :L2900:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L2894: รีวิวเยี่ยมครับพี่แบ็งค์ ชอบครับอ่านทุกบรรทัดเลย จัดไปครับ  :L6428:
ขอให้มีความสุขกับเพื่อนคู่ใจคันนี้นะครับ  :L6415:  พักผ่อนแบบ Pamania ครับ  :L2900:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
สวัสดีครับ พี่แบงค์ รถสีดำเหมือนกันเลยครับ ชอบมาก้ลยครับ ขอบคุณที่มารีวิวให้รับชมครับ

:L2900:  :L2904: :L2900:
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พี่คม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
สวัสดีครับ อ่านรีวิวแล้วเคลิ้มเหมือนว่ากลับไปสู่วัยสร้างฝันเลยครับ ยินดีด้วยสำหรับรถใหม่ครับ ผมอายุเยอะขับช้าๆ เดิมๆ ไปพลางก่อน  :L4384:
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ยินดีด้วยครับพี่แบงค์กับเพื่อนคู่กายสดใหม่ซิงๆ ที่ตอนนี้ถูกจับแต่งเนื้อแต่งตัวบ้างแล้ว แอบเห็นของเล่นที่จัดวางไว้เตรียมเอาเข้าประจำการในน้องปาแลนนิสเตอร์เพียบเลยครับ คาดว่าตอนนี้พี่แบงค์คงกำลังจะสนุกกับการติดตั้งของเล่นเหล่านั้นอยู่นะครับ  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
 :L2900: มาถึงก็จัดหนักเลยครับ  :L2734:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ผมก็นึกว่า จะเปลี่ยน แม็ก ด้วย
ตื่นเต้นจัง รอราคายาง จากพี่แบงค์ครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ น้อย..romberry

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
 :L2894: :L2894:พี่แบงค์ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ แบงค์@Lannister

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • "If you get one shot, make it real."
สวัสดีคับพี่แบงค์
ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการครับ  :L2734:  สมาชิก Full Set อีกท่านครับ
ออกรถมาก็จัดชุดใหญ่เลยนะครับ

ตอนแรกผมคิดว่าพี่แบงค์จะเปลี่ยน Max ด้วย

ยังงัยทดลองช่วงล่าง Full Set แล้วมา Review ให้พี่ๆ สมชิกท่านอื่นด้วยนะครับ

ขอบอกว่า  :L2900:

ขอบคุณมากครับพี่เอ็กซ์  จัดอีมูนกแก่ชุดนี้แล้วไม่ผิดหวังจริงๆครับ แม้จะมีโอกาสได้ขับช่วงล่างเดิมๆแค่ไม่กี่ชั่วโมง
แต่ความรู้สึกผิดกันมากครับโดยเฉพาะเมื่อใช้ความเร็วสูง

ป.ล. เรื่อง Max หลังจากพี่เอช่วยผมกล่อม ผบ.   ....... เธอขอเวลา สิ้นปีนี้ครับกับเจ้าตัว FUEL 17''
      สุดยอดไปเลยครับ พี่เออธิบายทั้งความรู้เชิงวิชาการ+จิตวิทยาการขาย "ขนาดของฐานล้อ ทำให้น้องปามีความจำเป็นต้องเปลี่ยน MAX"
:sd42:

:L2894: พี่แบงค์แสดงความยินดีกับสมาชิกใหม่ในครอบครัวครับ
อ้ออีกอย่างเล่าเรื่องราวต่างๆได้แบบน่าติดตามมากๆครับ   :L2734:

ขอบคุณครับพี่อ้วน เดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่อยๆครับผม

:L2894: ยินดีด้วยนะครับพี่แบงค์ รีวิวได้ชวนติดตามมากครับ :L2900: :L2900:

ขอบคุณมากครับพี่หยก ผมได้ใจบันดาลแรง มาจากกระทู้ ปลาวาฬ เทา-ดำ ของพี่หยกมาเต็มๆครับ
เลยอยากมีบันทึกบอกเล่าเรื่องราวของเพื่อนสนิทคันนี้กะเขาบ้าง.....^___^

ยินดีด้วยครับพี่แบงค์  :L4399: :L4399:

กาแฟร้านนี้คุ้นๆครับ คราวที่แล้วซื้อกาแฟแถมล้อกะยางด้วย :L2900: จ่ายค่ากาแฟไป5หมื่นกว่าๆเอง :sd42: :L4387: :L4386:

เอสเปรซโซ่เย็นของผม.....แก้วนั้น ก็แปดหมื่นปลายๆเหมือนกันครับพี่ตูมตาม
แต่แปลกพอหมดแก้วแล้วความสุขยังติดอยู่ที่มุมปาก.....ไม่จางหายเลยครับ

และที่สำคัญ อยากจะไปกินต่อเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆนี่สิ ฮื่อๆ
  :L4386:

ชอบรีวิวแบบนี้จัง  อ่านแล้วได้อารมณ์ความรู้สึกประทับใจของเจ้าของรถ  :L2900: :L2900: :L2900:

ขอบคุณครับพี่นะ ทุกๆตัวอักษรพิมพ์ออกมาจากความรู้สึกครับ ผมเพิ่งเข้าใจความรู้สึกของคนที่อยากแบ่งปันประสบการณ์ดีๆ
คนดีๆ สินค้าดีๆ ให้คนอื่นได้รับรู้ก็วันนี้เองครับ.....ประทับใจมากครับ "Brand Loyalty
"  ^__^

:L2894: รีวิวเยี่ยมครับพี่แบ็งค์ ชอบครับอ่านทุกบรรทัดเลย จัดไปครับ  :L6428:
ขอให้มีความสุขกับเพื่อนคู่ใจคันนี้นะครับ  :L6415:  พักผ่อนแบบ Pamania ครับ  :L2900:

ขอบคุณครับ พี่หนุ่ม ขอให้มีความสุขกับเพื่อนคู่ใจเช่นกันครับผม  :L2736:

สวัสดีครับ พี่แบงค์ รถสีดำเหมือนกันเลยครับ ชอบมาก้ลยครับ ขอบคุณที่มารีวิวให้รับชมครับ

:L2900:  :L2904: :L2900:

ยินดีครับพี่บอย ว่างๆมาแชร์ประสบการณ์แต่งเจ้าปาดำ,เทา-ดำกันบ้างนะคร้าบบบบ

สวัสดีครับ อ่านรีวิวแล้วเคลิ้มเหมือนว่ากลับไปสู่วัยสร้างฝันเลยครับ ยินดีด้วยสำหรับรถใหม่ครับ ผมอายุเยอะขับช้าๆ เดิมๆ ไปพลางก่อน  :L4384:

ขอบคุณครับพี่คม   เดี๋ยววันจันทร์นี้ผมจัดการให้นะครับผม
:sd10:

ยินดีด้วยครับพี่แบงค์กับเพื่อนคู่กายสดใหม่ซิงๆ ที่ตอนนี้ถูกจับแต่งเนื้อแต่งตัวบ้างแล้ว แอบเห็นของเล่นที่จัดวางไว้เตรียมเอาเข้าประจำการในน้องปาแลนนิสเตอร์เพียบเลยครับ คาดว่าตอนนี้พี่แบงค์คงกำลังจะสนุกกับการติดตั้งของเล่นเหล่านั้นอยู่นะครับ  :L2734: :L2734: :L2734:

สนุกมากครับพี่แม็ค.....ทั้งเหนื่อยทั้งสนุก...ทั้งได้พักผ่อน :sd42:

:L2900: มาถึงก็จัดหนักเลยครับ  :L2734:

Safety Way Is The Best Way ครับพี่ตู่ เหตุผลนี้ ผบ.ของผม แพ้ทางคร้าบบบ

ผมก็นึกว่า จะเปลี่ยน แม็ก ด้วย
ตื่นเต้นจัง รอราคายาง จากพี่แบงค์ครับ

PM ราคายางไปแล้วนะครับพี่โต้ง/ขอบคุณคร้าบบบ

:L2894: :L2894:พี่แบงค์ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณมากครับพี่น้อย  :L2734:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2013, 19:47:05 โดย น้องแบงค์ PH-MU »

# 2.5 GT 4WD 2013 ( LANNISTER)
   EMU SPORT FULL SET, HKS Hi-Power,
   Under Vehicle Protection ARB,
   COOPER 265/70-17 AT3

ออฟไลน์ หลี่ถัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
    • samart kopsinkha
ยินดีด้วยครับพี่แบงค์ ตั้งหน้าตั้งตารอชมss4อยู่ครับ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ชอบการนำเสนอของพี่แบงค์ มากครับ    :L2900:
และยินดีสำหรับรถปาเจโร่ด้วยครับ 

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ขอบคุณมากครับพี่หยก ผมได้ใจบันดาลแรง มาจากกระทู้ ปลาวาฬ เทา-ดำ ของพี่หยกมาเต็มๆครับ
เลยอยากมีบันทึกบอกเล่าเรื่องราวของเพื่อนสนิทคันนี้กะเขาบ้าง.....^___^

:L2893: ยินดีที่มีส่วนเป็นใจบันดาลแรงให้พี่แบงค์สร้างสรรค์รีวิวดีมีคุณภาพสำหรับสมช.บ้านปามาเนียท่านอื่นๆที่อาจจะต้องการแรงบันดาลใจจากกระทู้ของพี่แบงค์ต่อไปด้วยนะครับ :L2736:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2900:ยินดีด้วยนะครับพี่แบงค์ ชอบมากเลย รีวิวแบบนี้ อ่านเพลินดีครับ  :L2736:
เอาเจ้าแลนนิสเตอร์มาอัพเดทบ่อยๆนะครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
อ่านแล้วเพลิดเพลินดีครับ :L6428:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ยินดีกับพี่แบงค์ด้วยครับ
อ่านเพลินดี  ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก