ผู้เขียน หัวข้อ: สวิตช์ตัดหมอก เปิดไม่ติด ทำให้เวลาเปิดไปเลี่ยวซ้าย ไปหน้าปัด และ ไฟหน้า ดับ  (อ่าน 11053 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
ของผมเริ่มมีอาการแล้วครับ จะลองไปเช็คดูตามที่แนะนำครับ  :L4399: :L2900:
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม

ออฟไลน์ เล็ก sriracha

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เป็นแนวทางครับ ของผมเคยเป็นนานแล้ว ตอนนี้รถ 5 ปี อ่านจากกระทู้ไหน จำไม่ได้แล้ว มีวิธีถอดคอพวงมาลัย ถอดก้านโยก ถอดปลั้ก สีขาว ด้านในแล้วเสียบใหม่ หายมาจนถึงวันนี้ ผมคิดว่ามันหลวม หรือสกปรก ของหน้าคอนเทค ตรงสวิทย์ ครับ  ;D

ออฟไลน์ เอก อมรศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
รถผมไฟตัดหมอกเปิดไม่ค่อยติด เปิดไฟเลี้ยวซ้ายไฟหน้าดับ พี่อ็อดได้จัดการแก้ไขให้โดยการถอดก้านไฟเลี้ยว และก้านไฟปัดน้ำฝน มาฉีดน้ำยาอะไรสักอย่างให้ครับ ผลคืออาการหาย พี่อ็อดบอกว่าจุดที่สำคัญคือก้านใบปัดน้ำฝนวงจรไฟจะมาจากด้านนั้น เราต้องทำความสะอาดด้วย
Aek008

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เป็นแนวทางครับ ของผมเคยเป็นนานแล้ว ตอนนี้รถ 5 ปี อ่านจากกระทู้ไหน จำไม่ได้แล้ว มีวิธีถอดคอพวงมาลัย ถอดก้านโยก ถอดปลั้ก สีขาว ด้านในแล้วเสียบใหม่ หายมาจนถึงวันนี้ ผมคิดว่ามันหลวม หรือสกปรก ของหน้าคอนเทค ตรงสวิทย์ ครับ  ;D

เรื่องหน้าสัมผัสสึกและสกปรกเป็นปกติของอายุการใช้งานครับ   หากเข้าศูนย์ก็โดนเบิกของใหม่เปลี่ยน  หากถอดเองรื้อเองก็ได้เหงื่อแต่เหลือตังค์หลายพันเลยครับ

สนับสนุนให้ลองรื้อมาทำความสะอาดก่อนจะเลือกวิธีซื้อใหม่ครับ  ถ้าไม่แน่ใจในการถอดก็เอามาถามในบอร์ดได้ครับพี่เล็ก
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เล็ก sriracha

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เรื่องหน้าสัมผัสสึกและสกปรกเป็นปกติของอายุการใช้งานครับ   หากเข้าศูนย์ก็โดนเบิกของใหม่เปลี่ยน  หากถอดเองรื้อเองก็ได้เหงื่อแต่เหลือตังค์หลายพันเลยครับ

สนับสนุนให้ลองรื้อมาทำความสะอาดก่อนจะเลือกวิธีซื้อใหม่ครับ  ถ้าไม่แน่ใจในการถอดก็เอามาถามในบอร์ดได้ครับพี่เล็ก

ขอบคุณครับ พี่นะ  ของผมถอดเอง ไม่มีอาการจนทุกวันนี้ รอดตัว ไม่ต้องเสียตังค์ไปครับ  :L2754: