ผู้เขียน หัวข้อ: 2014 Mitsubishi Pajero Sport Launched in Australia  (อ่าน 13624 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: 2014 Mitsubishi Pajero Sport Launched in Australia
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 20:54:42 »
ในไทยเคยถามศูนย์ จอดำ 2 หมื่นกว่าๆ / จอฟ้า 4 หมื่นกว่าๆ ครับ
ของมือสองหายากครับ ปล่อยมาไม่เกินวันก็ไปแล้วครับ

มีโปรเจค DIY จอดำแต่จะไปอยู่ในไทรทันครับ ในปาของผมเป็นคันแรก ติดตั้งโดยพี่อ็อดครับ

ของยังพอหาได้ครับ ราคาเท่าไหร่ถ้าใจรักก็ซื้อได้ แต่ปัญหาคือคนติดตั้งนี่แหละครับ .... เท่าที่รู้มา มีพี่อ๊อดคนเดียวที่สามารถติดตั้งได้ทั้งหมด ... เคยไปนั่งคุยกับพี่อ๊อด ... ทราบมาว่าตัวนี้ต้องต่อเข้ากับ Sensor ต่างๆภายในรถทั้งหมด 12 จุด นอกจากจะต้องสามารถ DIY รื้อและประกอบส่วน Console หน้าเกือบทั้งหมดได้แล้ว ยังต้องรู้ว่าสายไหนของ RV ไปต่อเข้ากับ Sensor ที่จุดไหนด้วย .... ถ้าต่อผิด มีอาการสัญญาณกวนกัน อาจทำให้ไฟต่างๆโชว์ขึ้นมาได้ครับ

พี่อ๊อดเล่าให้ฟังว่า ตอนทำครั้งแรก ใช้เวลาในการทำ 1 คันประมาณเกือบ 1 วัน ... หลังจากมีประสบการณ์แล้ว พี่อ๊อดบอกว่าสามารถเตรียมสาย jump ล่วงหน้า ใช้เวลาเตียม 3 ชั่วโมง จะทำให้เวลาในการประกอบ ติดตั้งเหลืออยู่ 3 ชั่วโมง

ผมเคยถามพี่อ๊อดว่าพี่อ๊อดจะติดตั้งให้มั๊ย คำตอบที่ได้มาคือ ทำให้ได้ ถ้าพี่รอผมได้ ... แต่เมื่อไหร่ไม่รู้นะ  :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
Re: 2014 Mitsubishi Pajero Sport Launched in Australia
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 21:40:11 »
นึกถึงวันที่พี่อ็อดมาติด RV ให้ครับ  :sd23:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 21:47:28 »
นึกถึงวันที่พี่อ็อดมาติด RV ให้ครับ  :sd23:

:L2734: :L2734: :L2734: :L2900: :L2900: :L2900: :L2732: :L2732: :L2732:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2013, 00:17:03 »
ของยังพอหาได้ครับ ราคาเท่าไหร่ถ้าใจรักก็ซื้อได้ แต่ปัญหาคือคนติดตั้งนี่แหละครับ .... เท่าที่รู้มา มีพี่อ๊อดคนเดียวที่สามารถติดตั้งได้ทั้งหมด ... เคยไปนั่งคุยกับพี่อ๊อด ... ทราบมาว่าตัวนี้ต้องต่อเข้ากับ Sensor ต่างๆภายในรถทั้งหมด 12 จุด นอกจากจะต้องสามารถ DIY รื้อและประกอบส่วน Console หน้าเกือบทั้งหมดได้แล้ว ยังต้องรู้ว่าสายไหนของ RV ไปต่อเข้ากับ Sensor ที่จุดไหนด้วย .... ถ้าต่อผิด มีอาการสัญญาณกวนกัน อาจทำให้ไฟต่างๆโชว์ขึ้นมาได้ครับ

พี่อ๊อดเล่าให้ฟังว่า ตอนทำครั้งแรก ใช้เวลาในการทำ 1 คันประมาณเกือบ 1 วัน ... หลังจากมีประสบการณ์แล้ว พี่อ๊อดบอกว่าสามารถเตรียมสาย jump ล่วงหน้า ใช้เวลาเตียม 3 ชั่วโมง จะทำให้เวลาในการประกอบ ติดตั้งเหลืออยู่ 3 ชั่วโมง

ผมเคยถามพี่อ๊อดว่าพี่อ๊อดจะติดตั้งให้มั๊ย คำตอบที่ได้มาคือ ทำให้ได้ ถ้าพี่รอผมได้ ... แต่เมื่อไหร่ไม่รู้นะ  :sd42: :sd42:

ประโยคนี้คุ้นๆแฮะ เหมือนเคยได้ยินจากพีอ๊อดเหมือนกัน แต่ของผมง่ายกว่าเยอะเลย สวิทเปิดปิดกล้องหลังตามใจฉัน  :sd42:

แซวเล่นนะพี่อ๊อด ถ้าบังเอิญมาอ่านเจอ  :L2905: :L2901: