ผู้เขียน หัวข้อ: บันไดข้างพิเศษเฉพาะสมาชิกPa-Maniaเท่านั้น(พร้อมมิตติ้งบันไดกันแล้ว)  (อ่าน 288700 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่บอล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
 :) สวัสดีครับพี่ๆปามาเนี่ย ชวนกันแหกคราวนี้เป็นบันไดข้างสไตล์ offroad ครับ
** ก่อนอื่นขอบอกก่อนนะครับ ว่าผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับผู้ผลิต และไม่ได้มาหากำไรต่อกับสมาชิกนะครับ เพียงแต่เป็นความชอบส่วนตัว จึงได้ขยายผลมาถึงสมาชิกปามาเนี่ยด้วยครับ**  :-[

ที่มา
เนื่องจากว่าผมเองสนใจที่จะเปลี่ยนบันไดข้างเดิมๆเป็นสไตล์ Offroad ที่ได้ทั้งความสวยงามดุดันที่ลงตัว และได้ประโยชน์ในด้านการป้องกันการกระแทกทางด้านข้าง ทั้งบนถนนดำและออฟโรด
ย้อนไปหลายเดือนก่อนผมได้ติดต่อกับผู้ผลิตรายนึง ซึ่งก็ดูจากกระทู้ offroad ใน weekendhobby.com ตามปกติ และได้เห็นงานของ 4Street ดีไซน์สวยและแข็งแรงจริงๆ (3 จุดยึด ขึ้น HiLift jack ได้ลอย 2 ล้อ)
จึงโทรสอบถามถึงบันไดข้างสำหรับ Pajerosport แต่ก็ได้รับคำตอบว่ายังไม่เคยทำของ Pajerosport เพราะส่วนนึงยังไม่เป็นที่นิยมและมีคิวการผลิตสำหรับรถรุ่นอื่นที่ยังรออยู่อีกมาก
คุยสักพักก็จบการสนทนากันไปและผมก็ใช้บันไดเดิมมาเรื่อยๆ ซึ่งก็ดูๆยี่ห้ออื่นมาเรื่อยๆแต่ยังไม่ชอบ ด้วยเรื่องของความแข็งแรงและดีไซน์ที่ยังไม่ถูกใจ

จนกระทั่งมาวันนี้ได้เห็นกระทู้ของเจ้านี้อีกครั้ง ในใจก็คิดว่าน่าจะมีของ Pajerosport แล้ว จึงได้โทรสอบถามเข้าไปอีกครั้งนึงถึงบันไดข้าง ก็ได้รับการตอบรับมาเหมือนเดิม
คือยังไม่มีสำหรับ Pajerosport นั่นคือข่าวร้ายของผม คุยกันเรื่อง offroad ทั่วไปและ Web Pa-Mania สักพักแล้วก็วางสายกันไป

อีกสักชั่วโมงนึง คุณปอนด์ (เจ้าของแบรนด์ 4Street) ได้โทรกลับมา พร้อมกลับแจ้งข่าวดีให้ทราบว่า ยินดีจะทำบันไดข้างให้กับรถ Pajerosport ซึ่งเป็นครั้งแรก
พร้อมทั้งเสนอราคาพิเศษสำหรับกลุ่ม Pa-Mania เท่านั้น !!ย้ำครับว่าราคาพิเศษเฉพาะพวกเรา ปามาเนี่ยเท่านั้นจริงๆ!! เป็นครั้งแรกครั้งนี้และครั้งเดียวเท่านั้นครับ
โดยขอแค่มีจำนวนขั้นต่ำเพียง 10 คันขึ้นไป สำหรับขึ้นงานชุดนี้ ราคานี้เฉพาะครั้งนี้เท่านั้นครับ หลังจากครั้งนี้แล้วราคาเต็มครับ ไม่มีก๊อก 2 แน่นอน

ผมจึงมาชวนพี่ๆที่สนใจอยากจะเปลี่ยนบันไดข้างในสไตล์นี้  มาลงชื่อเป็นเจ้าของบันไดข้างสวยๆแข็งแรงๆด้วยกันครับ

ข้อมูลประกอบการตัดสินใจ (Copy มา)
"กันชน หน้า-หลัง บันไดข้าง 4Street ผลิตจากเหล็กหนาคุณภาพดี งานเชื่อมทุกจุดใช้ C02 ในการเชื่อมงาน สีใช้เพาว์เดอร์โคต มีทั้งสีเรียบและสีระเบิด งานสร้างๆจากจิ๊กที่ได้มาตราฐานทุกจุดในทุกรุ่น งานในแบรด์ 4Street ทุกชิ้น เรารับประกันความแข็งแรง ไม่มีซ่อมเปลี่ยนให้ทุกชุด หากเกิดความเสียหายเนื่องจากการใช้งานที่ปกติ"
http://www.thai2market.com/offroad/question.asp?id=38695&group=offroad&page=
http://www.thai2market.com/offroad/Question.asp?ID=40228&group=offroad
http://www.thai2market.com/offroad/question.asp?id=53443&group=offroad&page=1

สเปคบันได้สำหรับ Pa-Mania เรา ตามนี้ครับ 
สี : พาวเดอร์โคต สีดำระเบิดเม็ดเล็ก
ดีไซน์ : พื้นลายตะแกรง , จุดยึด 3 จุด, เหลี่ยมมุมจะคล้ายๆ Triton ใน web แต่อาจจะเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย เพื่อให้เข้ากับโป่งล้อ ฐานล้อ จุดยึด ระยะกันกระแทก ของ Pajerosport
ความแข็งแรง : คุณปอนด์รับประกันสามารถขึ้น HiLift Jack ที่บันไดข้าง ให้รถลอย 2 ล้อได้ โดยไม่หักงอ
(ปล. ราคานี้คุณปอนด์ ขอไม่รวมการติดตั้งครับ เพราะหลังจากจบงาน Pajerosport แล้วจะต้องลุยงานค้างที่รอคิวอีกตรึมครับ)   

ราคาพิเศษ    5,500 บาท (ครั้งแรกสำหรับ pajerosport และเฉพาะปามาเนี่ยเท่านั้น ราคานี้ครั้งเดียว หลังจากครั้งนี้จะจำหน่ายราคาปกติ )
ราคาปกติ      7,500 บาท (ทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่มีจำหน่ายแล้ว) 
ราคายี่ห้ออื่นตามท้องตลาด 4,500-8,000 บาท 

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
- ราคาครั้งนี้ถูกกว่าแบรนด์ดังๆในท้องตลาดทั่วไปแน่นอนครับ แต่อาจจะแพงกว่าบางยี่ห้อที่ว่าถูกๆ 
- จุดยึด 3 จุด เน้นแข็งแรง เทียบบางยี่ห้อจุดยึดเพียง 2 จุด
- ความแข็งแรงคงไม่ต้องพูดถึง อย่างที่เห็นตามรูปในกระทู้เลยครับ ยกรถลอย 2 ล้อได้เลยครับ
- ผมมองดูแล้วมันสามารถใส่ได้กับทุกสไตล์ของรถ ไม่ว่าจะ Offroad , Racing หรือจะล้อโตเรียบหรูแบบอาเสี่ย

อีกครั้งครับ * คุณปอนด์ขอสรุปจำนวนขึ้นผลิตให้เราภายใน 6 ตุลาคมนี้นะครับ ส่วนวันส่งมอบสินค้าจะนัดกันอีกครั้งหลังจากเห็นจำนวนครับ*
 :sd10:
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แบบที่สรุปดังนี้

** Review และ แนะนำ  ในกระทู้เยี่ยมชมโรงงานนี่เลยครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2013.msg59145/topicseen.html#msg59145

แบบ 1 แบบตะแกรง  ดัดทรง  แปลงระยะ  และเน้นให้เสมอ offsetยาง +/-  มุมห้อยพอสอดเท้าขึ้นลงสะดวก(ตัวของโรงงาน ปรับนิดหน่อย)

แบบ 2 แบบรูกลม Limited model   สรุปทรงและขนาดมุมเช่นเดียวกับแบบ1  แต่เปลี่ยนแผ่นตะแกรงออก 

**ทั้ง 2 แบบจะเอามาต่อยอดกับเพลทปามาเนียที่จะตามมาหลังโรงงานขึ้นแบบที่สรุปเสร็จก่อน เพราะขั้นตอนต่างๆแทรกเอกลักษณ์ลำบากนิดหน่อย
เพราะไลน์สี  ส่งโรงงานใหญ่สาดแบบอุตสหกรรม  มันจะดำไปหมดเลยเอามาต่อยอดอีกครั้ง

ตอนนี้สามารถใส่ได้ทั้งแนวเรซ  แนวลุย  แนวบ้านๆ  และแนวชิวๆแล้วนะครับ  สนใจสั่งจอง รุ่นลิมิเต็ด  LOT เดียวราคาพิเศษที่กระทู้นี้ได้เลย  สรุปแล้วมี 2 แบบ ระยะเท่ากัน  ทรงเดียวกัน  แต่คนละแบบ

**หรือใครจะใส่ข้างละแบบ  เหมือนความคิดผมก็ได้นะ  อย่างไรก็มองเห็นทีละข้างเท่านั้นครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
รายชื่อตกหล่น หรือผิดช่องแจ้งด้วยนะครับ

Update :  04 . 10 . 56     11.25 น.    ( ราคานี้ได้แค่ Lot นี้ Lot เดียวนะครับ  ราคาเท่ากัน)

สนใจลงชื่อกันครับ // ขยายเวลาลงชื่อจนถึง 6 ตุลาคม 2556 ครับ   

แบบที่ 1  จำนวนขั่นต่ำ 12 คัน >>> อีก 4 คันเท่านั้น
1. พี่บอล
2. พี่โจ๊ก joke8671
3. พี่หนึ่ง (noung111)
4. พี่ลิต
5. พี่ต้น
6. บอล บีบีคอม
7. วัชร ศรีชา
8. พี่ก๊อต
9.
10.
11.
12.
-------- เพิ่มจำนวนได้-------------

แบบที่ 2 Limited 18 คันเท่านั้น >>> เต็มแล้ว ไปรอลุ้นแบบที่ 1 กันต่อ
1. พี่ตูมตาม
2. พี่ม่อน
3. พี่นะ  na ratchada
4. พี่กิตติ
5. พี่เบส บ้านบึง
6. เอ๋. สาย1
7. พี่ตุ้ย_Yindee
8. พี่พงษ์ zentrino
9. พี่หนุ่ม บางแค
10. ตู่ >>Nikon
11. พี่มัติ ณ.จรเข้บัว
12. พี่ทูต LCB-3785
13. .น้องเอก.
14. พี่ก้อง-695
15. ป้อม_ปภพ
16. บังมะ-Bangma
17. พี่เอก-Yensira
18. นุก (ปทุมธานี)
-------- ไม่มีเก้าอี้เสริม-------------
 :L6415:

** รายละเอียดขอให้กลับอ่านหน้าที่1 ครับ

***ปิดรับยอดจองถึง 6 ตุลาคม 2556  เท่านั้น...สนใจจองก่อน จ่ายที่หลัง***------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณพี่นะที่อนุญาติและแนะนำครับ

รูปตัวอย่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2013, 21:50:36 โดย พี่บอล »

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
น่าสนใจมากแต่…ทำไมไม่มาให้ช้ากว่านี้อีกหน่อยนะ พี่บอล
ตอนนี้น่ะ "หมดตรูดจริงๆอ่ะครับ"

:L6415: :L2905: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
  • รักในหลวง Long live the King
น่าสนใจมากแต่…ทำไมไม่มาให้ช้ากว่านี้อีกหน่อยนะ พี่บอล
ตอนนี้น่ะ "หมดตรูดจริงๆอ่ะครับ"

:L6415: :L2905: :L2901:

ต้องขอโทษพี่ตุ้ยด้วยครับ ผมเองก็เพิ่งคุยกะเค้าเมื่อวานเย็น เดือนกระเป๋าแหกจริงๆครับ

แต่โอกาสครั้งนี้พิเศษเฉพาะ ปามาเนี่ยของเราจริงๆครับ ครั้งแรกของเค้าด้วยครับ ที่ทำให้ Pajerosport
 :sd23:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ สายชล lopburi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
อุ๊ยๆๆๆ น่าสนครับ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
น่าสนใจมากๆครับพี่บอล ดูท่าจะไม่ลื่นซะด้วย เดวขอกระคนข้างกายก่อนคับผม
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

• Pa Mania
  • *

ของดีราคาไม่แรง จัดเลยครับพี่หนึ่ง ไหนๆเราก็มาสายเดียวกันแล้วครับ  ;)

น่าสนใจมากๆครับพี่บอล ดูท่าจะไม่ลื่นซะด้วย เดวขอกระคนข้างกายก่อนคับผม

;D เอาใจช่วยครับพี่เอ บอกไปเลยจัดพิเศษสำหรับ Pamania ครั้งเดียวเท่านั้น

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม บางแค

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
พี่บอลมาชวนให้  :L6415: อีกแล้ว โปรเจกเยอะจิงๆ รอตัดสินจัยอยู่ครับ (แล้วจะให้ไครติดตั้งให้ครับ)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่บอลขอปรึกษากับผู้บัญชาการที่บ้านก่อนครับวันอาทิตย์นี้น่าะได้คำตอบ :L2904:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
พี่บอลครับ ขออนุญาติสอบถามเพิ่มเติมซักนิดว่า deal นี้ สมมตินะครับว่าได้ไม่ถึง 10 ชุด จะมีการเปลี่ยนแปลง deal หรือไม่ครับ เช่น ถ้าไม่ถึง 10 ชุด จะยังมีการทำอยู่หรือเปล่า.....หรือถ้ายังมีการทำ ราคายังได้แบบนี้อยู่หรือไม่

ฝากพี่บอลสอบถามทางผู้ผลิตซักนิดครับ....เผื่อในกรณีที่ไม่ถึง 10 ชุด จะได้ทราบแนวทางกันก่อนจอง

ส่วนตัวผมชอบแนวนี้ครับ......ผมมาแนวเดียวกับพี่บอลอยู่แล้ว (กันชนหน้ายังจะลอกพี่บอลอยู่นี่แหละ)  :L4384: :L4384:....ถ้าพี่บอลมาช้ากว่านี้ ผมอาจหนีไปติดของ KS ก่อนแล้ว  :L2754: :L2754:.....ที่ชอบแนวนี้เพราะผมชอบแนวลุยอยู่แล้ว และมีการลุยจริงอยู่บ้าง ถึงไม่มากนัก แต่ก็มีอยู่เนืองๆ......ส่วนบันไดแนวนี้อาจมีปัญหาเรื่องการขึ้นลงบ้างนะครับ แต่สำหรับผม และ ผบ. ไม่เคยเหยียบบันไดขึ้นรถอยู่แล้ว จึงไม่มีปัญหานี้แต่อย่างใดครับ  :L2736: :L2736: :L2734: :L2734:

รบกวนขอข้อมูลตามด้านบนซักนิดครับพี่บอล ก่อนตัดสินใจจอง  :L6415: :L6415: :L2758: :L2758:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260

จัดไปก่อนครับพี่หนึ่ง.....ระหว่างรอไปติดสนอร์คเคิล  :L6415: :L6415: :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่บอลครับ ขออนุญาติสอบถามเพิ่มเติมซักนิดว่า deal นี้ สมมตินะครับว่าได้ไม่ถึง 10 ชุด จะมีการเปลี่ยนแปลง deal หรือไม่ครับ เช่น ถ้าไม่ถึง 10 ชุด จะยังมีการทำอยู่หรือเปล่า.....หรือถ้ายังมีการทำ ราคายังได้แบบนี้อยู่หรือไม่

ฝากพี่บอลสอบถามทางผู้ผลิตซักนิดครับ....เผื่อในกรณีที่ไม่ถึง 10 ชุด จะได้ทราบแนวทางกันก่อนจอง

ส่วนตัวผมชอบแนวนี้ครับ......ผมมาแนวเดียวกับพี่บอลอยู่แล้ว (กันชนหน้ายังจะลอกพี่บอลอยู่นี่แหละ)  :L4384: :L4384:....ถ้าพี่บอลมาช้ากว่านี้ ผมอาจหนีไปติดของ KS ก่อนแล้ว  :L2754: :L2754:.....ที่ชอบแนวนี้เพราะผมชอบแนวลุยอยู่แล้ว และมีการลุยจริงอยู่บ้าง ถึงไม่มากนัก แต่ก็มีอยู่เนืองๆ......ส่วนบันไดแนวนี้อาจมีปัญหาเรื่องการขึ้นลงบ้างนะครับ แต่สำหรับผม และ ผบ. ไม่เคยเหยียบบันไดขึ้นรถอยู่แล้ว จึงไม่มีปัญหานี้แต่อย่างใดครับ  :L2736: :L2736: :L2734: :L2734:

รบกวนขอข้อมูลตามด้านบนซักนิดครับพี่บอล ก่อนตัดสินใจจอง  :L6415: :L6415: :L2758: :L2758:

ครับพี่ตาม  เบื้องต้นทางเค้าอยากจะขออย่างน้อยสัก 10 คันครับ ซึ่งพอจะเป็นเหตุผลให้ทางทีมเค้าหยุดงานชุดอื่นเพื่อขึ้นการผลิตให้กับ pajerosport ทีเดียวจนเสร็จน่ะครับ และอีกเหตุผลนึงคือไหนๆจะให้ราคาพิเศษทั้งที ขอให้ชุดใหญ่นิดนึงน่ะครับ เค้าเลยขอมาที่ 10 คันขึ้นไปน่ะครับ :)   

แต่หากไม่ถึง 10 คันจริงๆ คุณปอนด์ขอดูที่จำนวนก่อนครับ ว่าได้กี่คันน่ะครับ แล้วต้องปรึกษากับหุ้นส่วนอีกทีนะครับ 
แต่โดยส่วนตัวผมเชื่อว่า หากได้ตัวเลขเกือบจะ 10 คัน คุณปอนด์ น่าจะทำให้ครับ

นอกเรื่องนิดครับ : จริงๆแล้วทางคุณปอนด์ ได้เสนอเรื่องการสนับสนุนกิจกรรมด้วยนะครับ เช่น งานครบรอบปี งานบริจาคของ สำหรับคลับเราน่ะครับ ไว้งานปีเราลองคุยกับคุณปอนด์ดูอีกทีนึงก็ได้ครับ

เรื่องกันชนหน้า / กันชนหลัง ผมว่าอาจจะเป็นโปรเจคต่อไปให้คุณปอนด์ออกแบบให้เราก็ได้นะครับ  ;D

tod

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณที่แจ้งราคาเปลียบเทียบชัดเจน ง่ายต่อการตัดสินใจ
ยกราคาจากพี่บอลมาให้พิจารณาชัดๆอีกที // ตัดสินใจด้วยเงินในกระเป๋าของตัวเองนะครับ
 :L2734:
-------------------------------------
ราคาพิเศษ    5,500 บาท (ครั้งแรกสำหรับ pajerosport และเฉพาะปามาเนี่ยเท่านั้น ราคานี้ครั้งเดียว หลังจากครั้งนี้จะจำหน่ายราคาปกติ )
ราคาปกติ      7,500 บาท (ทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่มีจำหน่ายแล้ว) 
ราคายี่ห้ออื่นตามท้องตลาด 4,500-8,000 บาท 
หมายเหตุ...เป็นราคาโดยรวมที่ 10 ชิ้น

----------------------------------------

ออฟไลน์ พี่ต้น สมุทรสาคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
 :sd06: รอบนี้น่าแหกแต่ยังไม่ไหวจะแหก

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ครับพี่ตาม  เบื้องต้นทางเค้าอยากจะขออย่างน้อยสัก 10 คันครับ ซึ่งพอจะเป็นเหตุผลให้ทางทีมเค้าหยุดงานชุดอื่นเพื่อขึ้นการผลิตให้กับ pajerosport ทีเดียวจนเสร็จน่ะครับ และอีกเหตุผลนึงคือไหนๆจะให้ราคาพิเศษทั้งที ขอให้ชุดใหญ่นิดนึงน่ะครับ เค้าเลยขอมาที่ 10 คันขึ้นไปน่ะครับ :)   

แต่หากไม่ถึง 10 คันจริงๆ คุณปอนด์ขอดูที่จำนวนก่อนครับ ว่าได้กี่คันน่ะครับ แล้วต้องปรึกษากับหุ้นส่วนอีกทีนะครับ 
แต่โดยส่วนตัวผมเชื่อว่า หากได้ตัวเลขเกือบจะ 10 คัน คุณปอนด์ น่าจะทำให้ครับ

นอกเรื่องนิดครับ : จริงๆแล้วทางคุณปอนด์ ได้เสนอเรื่องการสนับสนุนกิจกรรมด้วยนะครับ เช่น งานครบรอบปี งานบริจาคของ สำหรับคลับเราน่ะครับ ไว้งานปีเราลองคุยกับคุณปอนด์ดูอีกทีนึงก็ได้ครับ

เรื่องกันชนหน้า / กันชนหลัง ผมว่าอาจจะเป็นโปรเจคต่อไปให้คุณปอนด์ออกแบบให้เราก็ได้นะครับ  ;D

พี่บอล ลองเสนอเปลี่ยนชิ้นตะแกรงเป็นแนวนี้หน่อยซิ เผื่อจะเข้ากับแนว racing ของผมบ้าง   อิ  อิ ( เบอร์ 16 ในรูป)

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *

พี่บอล ลองเสนอเปลี่ยนชิ้นตะแกรงเป็นแนวนี้หน่อยซิ เผื่อจะเข้ากับแนว racing ของผมบ้าง   อิ  อิ ( เบอร์ 16 ในรูป)

ถ้าดูไม่ผิด ปิดแผ่นเรียบแล้วเจาะรูกลมใช่ป่าวครับ ผมจะลองส่งรูปไปให้คุณปอนดเค้าดูละกันครับ  :)

ส่วนอีกแบบนึงที่เค้าทำก็สไตล์นี้ครับ แต่ดูแล้วไม่เหมาะสำหรับรถครอบครัวครับเพราะร่องกว้างเกินไป แต่ถ้าสนใจอาจจะขอเปลี่ยนเป็นร่องถี่ก็น่าดูดีนะครับ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

จัดไปก่อนครับพี่หนึ่ง.....ระหว่างรอไปติดสนอร์คเคิล  :L6415: :L6415: :sd42: :sd42:

เอางั้นนะพี่ตาม บันไดข้างก็อยู่ในโปรเจคแหละครับ แต่เป็นโปรเจคหลังๆหน่อยเพราัะเหตุผลว่ามีใช้อยู่แล้วไม่เสียไม่เปลี่ยน ตามคอนเซ็ปผม555
เคยแอบดูของโรงงานทางราชบุรีที่ป๋าๆเค้าไปติดกัน ;D   ราคา7,500 บาท  พอเห็นราคาพี่บอลกรอบกับรูปโชว์การใช้งานกับไฮลิฟท์ได้จริงแล้ว
โอ๊ย!!! คิดหนักเลย ไม่รู้จะผ่านการอนุมัติของครอบครัวหรือเปล่านี่สิ :D

ออฟไลน์ พี่อ๊อฟ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • เที่ยวต่อไปตราบใดที่ใจยังมีแรง
มีเวลาเที่ยวเราก็เที่ยว ไม่มีเวลาเที่ยวเราก็เที่ยว 555