ผู้เขียน หัวข้อ: ปาน้องใหม่ เท่าดำ ซุ่มดู มาเนียอยู่พักแล้วมาค่อยมาปรากฏตัว  (อ่าน 36881 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องอ๊อฟ Hadyai

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ในนี้ใครใส่ไฟท้ายทรง bmw จอชมหน่อยครับ สีสโม๊ค และแดงคครับ
ลำบาก คือ หนทางแห่งความสำเร็จ
น้องปา กลางคืน ฝาก mania ช่วยดูแลด้วยน่ะ

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
ใครสนใจบ้างอันนี้ กระจังหน้า มือ1 แต่จะขายในราคามือสอง ซ้ือมาจาก ying auto shop
ไม่สะดุดตาเลยจะขาย pmมาน่ะครับ ไม่เกิน 1 k แน่นอน  ขายแต่ตัวกระจะงอย่างเดียว สติกเกอร์ raillart มันแยกมา
 :o

มีรูปตอนที่ติดตั้งแล้วหรือเปล่า ขอชมหน่อยครับ หากลงตัวสวยงาม จะขอรับดูแลเองครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ในนี้ใครใส่ไฟท้ายทรง bmw จอชมหน่อยครับ สีสโม๊ค และแดงคครับ

มีรถผม รถพี่นะ เป็นสีแดงครับ สโม๊กนี่มีในรถพี่ต๋อง ถ้าจำไม่ผิดมีพี่ม่อนอีกคันครับ ส่วนรูปนี่รอสักครู่นะครับ เพราะไม่ค่อยได้ถ่ายแบบเจาะไฟท้ายมา ส่วนใหญ่ถ่ายแต่ด้านหน้า คิดว่าน่าจะมีอยู่ 1-2 รูป ต้องหาก่อนครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
 :L2758:
มีรถผม รถพี่นะ เป็นสีแดงครับ สโม๊กนี่มีในรถพี่ต๋อง ถ้าจำไม่ผิดมีพี่ม่อนอีกคันครับ ส่วนรูปนี่รอสักครู่นะครับ เพราะไม่ค่อยได้ถ่ายแบบเจาะไฟท้ายมา ส่วนใหญ่ถ่ายแต่ด้านหน้า คิดว่าน่าจะมีอยู่ 1-2 รูป ต้องหาก่อนครับ
ขอบคุณมากพี่
น้องปา กลางคืน ฝาก mania ช่วยดูแลด้วยน่ะ

• Pa Mania
  • *

มีรูปตอนที่ติดตั้งแล้วหรือเปล่า ขอชมหน่อยครับ หากลงตัวสวยงาม จะขอรับดูแลเองครับ
 :L2904:
รถผมสีเทาดำ โคมไฟหนัาดีดำ ถ้ากะจังหน้าดำอีก จะมืดเกินไปครับ
แค่เอามาเทียบๆแล้วก็เอาเข้ากรุ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

หาข้อมูลไว้ล่วงหน้าเผื่อปีหน้าเหรอครับพี่อ๊อฟ หรือโปรเจคปี56ยังปิดไม่สนิท :sd42:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ของผมไม่รู้ทรง bmw กะเค๊าป่าว  :L2761:

แถมอีกรูปมีไฟมาเพิ่มอีกเพียบ แต่ล่าสุดเอาเจ้าแดงใหญ่ออกแล้วเพราะเยอะเกิน  :sd42:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
ของผมไม่รู้ทรง bmw กะเค๊าป่าว  :L2761:

แถมอีกรูปมีไฟมาเพิ่มอีกเพียบ แต่ล่าสุดเอาเจ้าแดงใหญ่ออกแล้วเพราะเยอะเกิน  :sd42:

เยอะไปหน่อย แต่ก็ไม่มีใครเหมือนนะพี่ตู่  :sd42:

• Pa Mania
  • *
หาข้อมูลไว้ล่วงหน้าเผื่อปีหน้าเหรอครับพี่อ๊อฟ หรือโปรเจคปี56ยังปิดไม่สนิท :sd42:
ขอสักนิด นึงอึดอัด ถ้าไม่ได้ใส่ กำลังจีบๆ ร้านอยู๋ครับว่าแต่ละร้านให้ราคาไหนกันบ้างครับ
เพราะรู้แว๊วๆว่า ใส่แล้ว ถ้าเสียก้อต้องลง ถังขยะอย่างเดียว เลยถ้ายื่ห้อว่าจะเอาของ อีเกิ้ล ล่ะครับ

• Pa Mania
  • *
โปรเจค ปีหน้า 57 คาดว่า จัดโดนไปเลย
เผื่อคนไหนสนใจเล่นตามได้น่ะครับ

คำตอบจากทางร้าน จากที่ผมถามมา
เบรคcayenne hybrid 2013 กับ เบรคpanamera hybrid ตัวเดียวกันค่ะ ส่วนผ้าเบรคใช้ตัวเดียวกันกับpanamera hybrid และpanamera turbo
ราคา คู่หน้าพร้อมจาน 380 มิล = 100,000 บาท
ราคาหน้า-หลังพร้อมจานหน้า380 มิล จานหลัง 370 มิลพร้อมเบรคมือ = 165,000 บาท
สินค้าและการติดตั้งมีการรับประกันตลอดอายุการใช้งาน
ABS ยังทำงานเหมือนเดิม
ราคาเบรคหน้า 70,000 บาท
ราคาเบรคหลัง 40,000 บาท
ราคาจาน+ขา+ฮัพคู่ละ 30,000 บาท
ราคาผ้าเบรคหน้าคู่ละ 12,000 บาท
ราคาผ้าเบรคหลังคู่ละ 6,500 บาท
เบรคcayenne hybrid 2013 กับ เบรคpanamera hybrid และ panamera turbo ใช้ผ้าเบรคตัวเดียวกัน แต่ราคาเบรคตัวpanamera turboจะแพงกว่าpanamera hybrid อีก 10,000 บาท เนื่องจากกินจานเบรคได้ใหญ่กว่า นอกนั้นเหมือนกันหมดค่ะ

สำหรับคนที่ชอยแล้วอยู่ ตจว เหมือนผม มีคำตอบให้น่ะครับ

ถ้าติดตั้งเองจะได้แต่คู่หน้าไม่ยากค่ะ แต่ข้างหลังยังงัยก้ิต้องมาใส่ที่ร้านค่ะเพราะเรื่องเบรคมือร้านอื่นไม่สามารถทำได้ การรับประกันก้อเหมือนเดิมค่ะ
 :L2754: :L2754: :L2754: :L2754: :L2754: :L2754: :L2754: :L2754:
งานนี้น่ะแหละ ที่จะขออนุญาต ผบ ยากมาก  :sd27:

• Pa Mania
  • *
เยอะไปหน่อย แต่ก็ไม่มีใครเหมือนนะพี่ตู่  :sd42:
ใช่เลยพี่

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
เพราะรู้แว๊วๆว่า ใส่แล้ว ถ้าเสียก้อต้องลง ถังขยะอย่างเดียว เลยถ้ายื่ห้อว่าจะเอาของ อีเกิ้ล ล่ะครับ

อีเกิลอาย งานเนียนสุดนะเท่าที่ผมเคยเห็นเทียบกะตัวอื่น และก็ใส่อยู่ครับ และก็น่าจะราคาสูงกว่ายี่ห้ออื่นๆด้วยครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
อีเกิลอาย งานเนียนสุดนะเท่าที่ผมเคยเห็นเทียบกะตัวอื่น และก็ใส่อยู่ครับ และก็น่าจะราคาสูงกว่ายี่ห้ออื่นๆด้วยครับ
เริ่มลังเลใจ แล้วครับ หลังจากพรรคพวกบอกว่าต้องปอกสายไฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ตุลาคม 2013, 21:57:38 โดย น้องอ๊อฟ Hadyai »

• Pa Mania
  • *
โปรเจค ปีหน้า 57 คาดว่า จัดโดนไปเลย
เผื่อคนไหนสนใจเล่นตามได้น่ะครับ

คำตอบจากทางร้าน จากที่ผมถามมา
เบรคcayenne hybrid 2013 กับ เบรคpanamera hybrid ตัวเดียวกันค่ะ ส่วนผ้าเบรคใช้ตัวเดียวกันกับpanamera hybrid และpanamera turbo
ราคา คู่หน้าพร้อมจาน 380 มิล = 100,000 บาท
ราคาหน้า-หลังพร้อมจานหน้า380 มิล จานหลัง 370 มิลพร้อมเบรคมือ = 165,000 บาท
สินค้าและการติดตั้งมีการรับประกันตลอดอายุการใช้งาน
ABS ยังทำงานเหมือนเดิม
ราคาเบรคหน้า 70,000 บาท
ราคาเบรคหลัง 40,000 บาท
ราคาจาน+ขา+ฮัพคู่ละ 30,000 บาท
ราคาผ้าเบรคหน้าคู่ละ 12,000 บาท
ราคาผ้าเบรคหลังคู่ละ 6,500 บาท
เบรคcayenne hybrid 2013 กับ เบรคpanamera hybrid และ panamera turbo ใช้ผ้าเบรคตัวเดียวกัน แต่ราคาเบรคตัวpanamera turboจะแพงกว่าpanamera hybrid อีก 10,000 บาท เนื่องจากกินจานเบรคได้ใหญ่กว่า นอกนั้นเหมือนกันหมดค่ะ

สำหรับคนที่ชอยแล้วอยู่ ตจว เหมือนผม มีคำตอบให้น่ะครับ

ถ้าติดตั้งเองจะได้แต่คู่หน้าไม่ยากค่ะ แต่ข้างหลังยังงัยก้ิต้องมาใส่ที่ร้านค่ะเพราะเรื่องเบรคมือร้านอื่นไม่สามารถทำได้ การรับประกันก้อเหมือนเดิมค่ะ
 :L2754: :L2754: :L2754: :L2754: :L2754: :L2754: :L2754: :L2754:
งานนี้น่ะแหละ ที่จะขออนุญาต ผบ ยากมาก  :sd27:

ตามไม่ไหวครับพี่อ๊อฟ พี่ลงทุนแต่งเบรค เหมือนพีโยลงทุนแต่งเครื่องเสียงเลย ชอบใครชอบเขา  :L2734:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ โต้ง บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ตัวเต็มครับ พอแระ ปีนี้ปี 56 ปิดโปรเจค ชั่วคราว

ไฟต้ำยังเป็นHIDเดิมติดรถหรือเปล่าครับ  แล้วแสงคัทออฟเป็นอย่างไรบ้างคับถ่ายมาอวดหน่อยครับ และทำที่ไหนครับ ราคาด้วยครับ  :sd23:

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
พี่อ๊อฟ รถสวยมากๆเลยครับ โดยเฉพาะโคมไฟหน้านี่เด็ดมากๆเลย  :sd27: :sd27:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000