ผู้เขียน หัวข้อ: นัดเจอคนชอบเครื่องเสียง  (อ่าน 36893 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
นัดเจอคนชอบเครื่องเสียง
« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 15:52:43 »
หาวันเหมาะๆนัดกันไปฟังเครื่องเสียงกันดีกว่า ใครจะมีชุดเล็ก ชุดใหญ่ ชุดโรงงานมาแลกเปลี่ยนกันฟัง ส่วนคันไหนกำลังจะหาแนวทางก็ไปฟังเพื่อจะได้รู้ถึงความต้องการของตัวเอง
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: นัดเจอคนชอยเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 15:57:07 »
ว่ามาเลยครับเสี่ยโย ที่ไหนเพลาใดครับผม ไปด้วยยย  :L4398:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2013, 20:23:46 โดย นุก (ปทุมธานี) »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: นัดเจอคนชอบเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 16:37:12 »
หาวันเหมาะๆนัดกันไปฟังเครื่องเสียงกันดีกว่า ใครจะมีชุดเล็ก ชุดใหญ่ ชุดโรงงานมาแลกเปลี่ยนกันฟัง ส่วนคันไหนกำลังจะหาแนวทางก็ไปฟังเพื่อจะได้รู้ถึงความต้องการของตัวเอง

ชุดโรงงานมาฟังเทียบกับชุดแต่งนี่น่ะ 5555     งั้นผมขอถ้าด้วยสถานี  AM999  มาวัดกันเลยดีกว่า   ชุดโรงงานกินขาดแน่นอน 555555 :sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 16:40:30 »

ชุดโรงงานมาฟังเทียบกับชุดแต่งนี่น่ะ 5555     งั้นผมขอถ้าด้วยสถานี  AM999  มาวัดกันเลยดีกว่า   ชุดโรงงานกินขาดแน่นอน 555555 :sd42: :sd42: :sd42:

ความถี่ AM ที่พี่นะบอกนี้ใกล้ช่อง ออกหวยเลยนะครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 16:41:29 »

:sd42: :sd42: :sd42:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 16:43:29 »

ความถี่ AM ที่พี่นะบอกนี้ใกล้ช่อง ออกหวยเลยนะครับ

จะได้ฟังชัดๆไงครับพี่โอ  ว่าได้ไปชัยนาทไหม  .......   :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 16:55:41 »
ถ้าบอกแค่ชุดเล็ก ชุดใหญ่ มนุษย์ขี้เหม็ดก็จะบอก ผมไปได้มั้ยของผมของโรงงาน สุดท้ายที่ท้ายสุดก็จะบอก ผมไปได้มั้ย แต่ผมหูไม่ถึง จริงมั้ยครับ    :sd42:   :sd42:   :sd42:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 17:01:56 »
ถ้าบอกแค่ชุดเล็ก ชุดใหญ่ มนุษย์ขี้เหม็ดก็จะบอก ผมไปได้มั้ยของผมของโรงงาน สุดท้ายที่ท้ายสุดก็จะบอก ผมไปได้มั้ย แต่ผมหูไม่ถึง จริงมั้ยครับ    :sd42:   :sd42:   :sd42:

วิธีการที่จะให้สมาชิกมาเยอะกว่านั้นเพื่อมาฟัง  คือจัดนางแบบโดยการเทรนจากชัยนาทมาปรับชุดเครื่องเสียงติดรถและลองฟังสักคนละครึ่งทุกคัน   ก่อนไปฟังเครื่องเสียงที่ตกแต่งแล้ว    มันจะได้อรรถรสการเปลี่ยนแปลงที่ดีกว่า

การที่พริตตี้แต่งตัวพิเศษแล้วทำการปรับจูนอยู่ในรถนั้น  เจ้าของรถจะเกิดอาการประม่าทวารทั้ง7จะเปิดออกตื่นเต้น  ประสาทจะว่าง ใจจะจดจ่อ   ทำให้การรับรู้รับฟังเข้าโสตประสาทยิ่งนัก   ทีนี้เวลาจะฟังความถี่ต่างๆจะจับอาการได้ง่ายขึ้น   แบบที่เคยขึ้นรถผมไง  :L4396: :L4396:

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 17:13:52 »

1.จัดให้ได้ครับ นางแบบ
พี่นะบอกสเปคมาเลยครับ ขาว ใหญ่ เรียว ยาว

2.ผมสั่งนำเข้าลำโพงจากโรงงาน (น้อง scan speak) มา 400 ชุด...สเปคเหมาะสำหรับฟร้อนเดิม

*อยากได้นายแบบชุดประหยัดซักคัน ครับ...ก่อนงานมิตติ้งเครื่องเสียง pamania

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 17:32:14 »
1.จัดให้ได้ครับ นางแบบ
พี่นะบอกสเปคมาเลยครับ ขาว ใหญ่ เรียว ยาว

2.ผมสั่งนำเข้าลำโพงจากโรงงาน (น้อง scan speak) มา 400 ชุด...สเปคเหมาะสำหรับฟร้อนเดิม

*อยากได้นายแบบชุดประหยัดซักคัน ครับ...ก่อนงานมิตติ้งเครื่องเสียง pamania
อุ้ยน่าสนใจอย่างมาก  รบกวน PM บอกงบชุดประหยัดหน่อยครับ (รถผมเจาพพรุนด้วยมือตนเองไปหลายรูแล้วนะ)

- เปิดหน้าด้วย 5555

- แต่หลังไม่เน้นเอาหน้ากากปิดหลอกอุดได้เลย

- อยากได้เสาเอ  ตู้ซับหลัง  เปิดหน้าลำโพคู่หน้า   แค่นั้นเอง  non time ก็ได้

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 19:44:38 »
ถึงสมาชิกทุกท่านครับ...pajero sport ติดลำโพงนี้ 1ชุด ผมมอบเงินเข้าเว็บ 500 บาท (ไม่ลดราคาให้น่ะครับ)

ลำโพง 1ชุดสำหรับประตูหน้า
ประกอบไปด้วย ลำโพงเสียงกลาง 7นิ้ว 2ดอก +เสียงแหลม 1นิ้ว 2ดอก ราคา=10,000 บาท
ค่าอุปกรณ์ร่วมติดตั้ง ค่าสายลำโพง ค่าสเปเซอร์ ค่าแผ่นแด๊มป์ ค่าแรงติดตั้ง ค่าจูน ฯลฯ ชุดประหยัด=7,500 บาท
*สรุปจ่ายเบ็ดเสร็จ 17,500 บาท...เห็นผลชัดเจนว่าดีกว่าเดิมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
-----------------------------------

อยากได้ดีกว่านี้ คุยต่อที่ร้านผมครับ เช่นหล่อเสา กลึงถ้วยอลูมิเนียม หรือไม้เมเปิ้ล
อยากได้ชุดถูกกว่านี้...ติดแถวบ้านคุณๆท่านๆนั่นแหละครับ
-----------------------------------

ขออภัยจริงที่ลงราคา
ผิดกฎ

แต่ลองคิดอีกมุม สมาชิกทุกท่านครับ
อาจจะมีคนอยากรู้ราคา แต่ไม่อยาก pm และ/หรือไม่อยากถามก็ได้ครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 20:03:59 »
ดีครับ ชอบเปิดเผยครัย ไม่ใช่ไปทำชัยนาทแล้วมาเชียร์ชัยนาทซาวว์ นะครับ ปกติก็ชัดเจนอยู่เเล้วนะครับ พูดด้วยความรักทุกคนนะครับ
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 20:04:47 »
ถึงสมาชิกทุกท่านครับ...pajero sport ติดลำโพงนี้ 1ชุด ผมมอบเงินเข้าเว็บ 500 บาท (ไม่ลดราคาให้น่ะครับ)

ลำโพง 1ชุดสำหรับประตูหน้า
ประกอบไปด้วย ลำโพงเสียงกลาง 7นิ้ว 2ดอก +เสียงแหลม 1นิ้ว 2ดอก ราคา=10,000 บาท
ค่าอุปกรณ์ร่วมติดตั้ง ค่าสายลำโพง ค่าสเปเซอร์ ค่าแผ่นแด๊มป์ ค่าแรงติดตั้ง ค่าจูน ฯลฯ ชุดประหยัด=7,500 บาท
*สรุปจ่ายเบ็ดเสร็จ 17,500 บาท...เห็นผลชัดเจนว่าดีกว่าเดิมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

อยากได้ดีกว่านี้ คุยต่อที่ร้านผมครับ เช่นหล่อเสา กลึงถ้วยอลูมิเนียม หรือไม้เมเปิ้ล
อยากได้ชุดถูกกว่านี้...ติดแถวบ้านคุณๆท่านๆนั่นแหละครับ

ขออภัยจริงที่ลงราคา
ผิดกฎ

แต่ลองคิดอีกมุม สมาชิกทุกท่านครับ
อาจจะมีคนอยากรู้ราคา แต่ไม่อยาก pm และ/หรือไม่อยากถามก็ได้ครับ
พี่โก้ครับ ขาดระยะเวลาการติดตั้งครับ
ชุดมินิแบบนี้ถ้าขับไปติดใช้เวลาไม่มากน่าสนใจมากครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2013, 20:09:19 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 20:33:34 »
 :L4365: :L4365:
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 21:39:10 »

[/quote]
พี่โก้ครับ ขาดระยะเวลาการติดตั้งครับ
ชุดมินิแบบนี้ถ้าขับไปติดใช้เวลาไม่มากน่าสนใจมากครับพี่
[/quote]

คันแรก คันทดสอบ ขอเวลาอย่างต่ำ 3วันครับ
คันต่อๆไป 2วันกำลังดี
คันที่มีเวลาน้อย (ต้องรอให้ผมทำรถตัวอย่างให้ออกมาดีที่สุดก่อนครับ)
----------------------------------------

คุณภาพเสียงจะดี
หลังจากติดตั้งเครื่องเสียงเสร็จแล้ว จะต้องเปิดเบิร์น ประมาณ 10-16 สิบถึงสิบหกชั่วโมงก่อน...ก่อนจะจูนเสียงให้ลงตัว

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 21:43:34 »
เรื่องนี้ต้องคุยกันกับพี่โก้ตัวต่อตัวแล้วละ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 22:06:20 »

ติดเสร็จปุ๊ป จูนปั๊ป กลับบ้านเลย
แทบจะไม่มีโอกาสดี แบบสมบูรณ์แบบได้เลยครับ

สำหรับผม หลังจากเสียงเริ่มดังในวินาทีแรก...ผมจะเปิดทิ้งไว้ 10-16ชั่วโมง ก่อนจูนเสียง

แต่บางที่ใช้เวลาถึง 100-200 ชั่วโมงก็นานเกิ๊นนนนนนนนนนนนนนน...มั่วมากกว่า

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 11:26:12 »
 :sd10: :sd10: :sd10:

เห็นชุดประหยัดแล้วชักสนใจซะแล้วว   :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 13:21:55 »
ต้องโดนล่ะครับ

ออฟไลน์ พี่เอก-Yensira

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 13:49:21 »
ชักสนใจลำโพงชุดนี้กับหล่อเสา A พี่โก้แนะนำด้วยครับ :sd23: :sd23: :sd23: